COT Health 2022 G4 Q4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
REHIYON IV-A CALABARZON
Tanggapan ng Tagapamanihala ng Paaralan sa Laguna
Distrito ng Bay
PAARALANG ELEMENTARYA NG BITIN
BRGY. BITIN, BAY, LAGUNA

Grades 4 School BITIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level FOUR - PIPIT


DAILY LESSON LOG Teacher JOHN ERROLL O. GESMUNDO Learning Area MAPEH-HEALTH
Teaching Dates and Time Quarter FOUR

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The leaner demonstrates understanding of safety guidelines during disasters and emergency and
other high risk situations.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner practices safety measures during disaster and emergency situation.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Isulat ang code ng bawat kasanayan Knowledge: Recognizes disasters or emergency situations

Skill: Demonstrates proper responses before, during, and after a disaster or an emergency situation

Attitude: Relates disaster preparedness and proper response during emergency situations in
preserving lives
H4IS-IVb-d-29

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng guro 200-207
2. Mga pahina ng Kagamitang 305-310
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources (LR)

“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”


Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]
B. Iba pang kagamitang panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Jigzaw Puzzle: Ibat’t-ibang Uri ng Kalamidad
Pagsisimula ng bagong aralin Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo. Bigyan ang mga mag-aaral ng ginupit na larawan ng mga
kalamidad. Idikit sa pisara ang nabuong larawan. Bigyan ang pangkat na naunang nakatapos.

Tanungin kung ano-ano ang masasabi nila sa mga larawang kanilang nabuo.
* Applies knowledge of content within and across curriculum.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin MYSTERY BOX: Ipahula sa mga mag-aaral ang nilalaman ng kahon.
Mga laman ng mystery box
 Alcohol
 Gamot
 Pito
 First aid kit
 Bottled water
 Flash light
 Delata
Itanong:
1. Saan kadalasang makikita ang mga ito?
2. Ano ang tawag sa mga ito?
3. Ano kaya ang gamit ng mga ito?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin Sa araw na ito, pag-aaralan natin ang mga dapat isaalang-alang sa pag-iwas sa kapahamakang dulot sa Panahon
ng Kalamidad, Sakuna at Kagipitan.
Pag-alis ng balakid
Ipaliwanag ang ibig sabihin ng salitang
Kalamidad- di-inaasahang pangyayari na dulot ng kalikasan
Sakuna-pagsubok na pinagdaraanan
Kagipitan-salat, nagkukulang
*Uses a range of teaching strategies that enhance in literacy and numeracy.

“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”


Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]
Magpakita ng video ng Bulkang Pinatubo at Bulkang Taal

Tukuyin kung saan at alin talaga ang Bulkang Taal.


* Applies knowledge of content within and across curriculum.
*Araling Panlipunan
Sumabog ang Bulkang Taal taong 1977 at naging aktibo noong Enero 12, 2020. Ilang taon ang
nakakaraan bago nagpalabas ang makapal na usok at abo ang Bulkang Taal.
*Uses a range of teaching strategies that enhance in literacy and numeracy.
Itanong:
1. Ano-ano ang inilalabas ng bulkan?
2. Bakit ito nangyayari?
3. Ano ang maaaring maging epekto sa pamumuhay ng tao?
4. Paano tayo magiging ligtas sa panahon ng kalamidad?

*Applies a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as higher-order
thinking skills.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtanggap ng liham na nagmula sa EMERGENCY RESPONSE TEAM


paglalahad ng bagong kasanayan #1
Basahin ang mensahae para sa ikaapat na baiting.
 Makilahok sa pangkatang gawain
 Makinig nang mabuti
 Itaas ang kamay kung sasagot
 Maging aktibo sa klase

*Manages learner behavior constructively by applying positive and non-violent discipline to ensure
learning –focused environment.

* Tanungin kung kilala nila ang mga EMERGENCY RESPONSE TEAM


* Ipakita ang kanilang larawan.
1. Sino-sino ang mga nasa larawan?
2. Paano sila makakatulong sa panahon ng kalamidad?

“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”


Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]
* Sa inyong palagay, sa panahon ng kalamidad, ano ang kinahaharap ng mga katutubong Pilipino o mga
pangkat Etniko na mga naninirahan sa mga liblib, tago, bulubundukin at mga lugar na di naabot ng tulong ng
gobyerno?
*

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Panonood: Magpakita ng video sa panahon ng bagyo, lindol, at pagputok ng bulkan na naganap sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ating bansa.

Itanong kung ano-ano ang nararapat na gawin bilang paghahanda sa bawat uri ng kalamidad sa
kanilang mapapanood.?

*Selects develops, organizes and uses appropriate teaching and learning resources ,
including ICT to address learning goals.

Pangkatang Gawain: Piliin ang mga kalamidad na naranasan o maaring maranasan sa lugar.

 Ipakita sa pamamagitan ng ibat-ibang mga aktibidad o pangkatang gawain ang paghahanda na


dapat gawin sa mga sumusunod na sitwasyon.

Pangkat 1: Dula-dulaan
Ipakita sa pamamagitan ng maikling dula-dulaan ang mga paghahanda na dapat gawin sa
sumusunod na sitwasyon.

Nasa bahay ka at narinig mo sa balita na may darating na bagyo sa inyong lugar at ito
ay nasa Signal No.3. Ano-ano ang gagawin mo kasama ang inyong mag-anak?

Pangkat 2: Pag-uulat
Habang nasa kalagitnaan ng inyong klase ay biglang lumindol. Ano ang dapat niyong gawin.
Gumamit ng graphic organic organizer sa pag-uulat.

“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”


Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]
Pangkat 3: Pagguhit
Iguhit ang mga kinakailangang ihanda upang maiwasanang kapahamakan na dulot ng iba’t-
ibang uri ng kalamidad. Ibahagi sa klase

*Uses differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’


generated, need, strengths, interest and experience.
F. Paglinang ng Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment) Pumili ng siyam (6) na mag-aaral. Papipiliin ang bawat bata ng isang popsicle stick na may
nakatagong numero, bawat numero ay may kalakip na tanong. Narito ang pamimiliang sagot batay
sa sitwasyon at habang may kalamidad; BAGO, HABANG at PAGKATAPOS.

1. Duck, cover and hold


2. Manood ng balita sa telebisyon o making sa radyo sa lagay ng panahon.
3. Maghanda ng kumpleto emergency kit.
4. Nakalagay sa cellphone ang numero ng pulisya, bumbero ,at emergency response team.
5. Manatiling kalamado at maging alerto.
6. Umiwas sa mga gusaling nasalanta.

*Manages classroom structure to engage learner , individually or in groups, in meaningful


exploration, discovery and hand-on activities within a range of physical learning environment.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay Itanong ang mga sumusunod;
* ano-ano ang mabuting maidudulot ng maagap at maagang paghahanda sa pagdating ng anumang
kalamidad sa pang araw araw na gawain?
* sa panahon ngayon ng pandemya, ano-anong mga bagay ang inyong ginagawa para lalong
mapanatiling maayos at mapalayo sa badya ngsakit ng Covid-19 at para sa nalalapit na limited face-
to-face sa pagbubukas ng klase.

* Applies knowledge of content within and across curriculum.


* Health (MAPEH), Science

H. Paglalahat ng Aralin Itanong ang natutunan nila sa aralin.

“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”


Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa sagutang papel ang T kung ang isinasaad sa pangungusap ay TAMA at M kung MALI.
_________1. Maghanda ng emergency kit bago pa man dumating ang sakuna.
_________2. Isara ang kwarto at matulog habang masama ang panahon.
_________3. Makipag-unahan lumabas sa silid-aralan habang lumilindol.
_________4. Makinig sa balita sa radyo o tv para sa ulat panahon.
_________5. Isamang Ilikas ang tv, ref, sala set at kama.
_________6. Maligo sa malakas na buhos ng ulan.
_________7. Hindi pagpasok sa paaralan dahil nasa Storm Signal no.2.
_________8. Nakalagay sa cellphone ang numero ng pulisya, bumbero ,at emergency response
team.
_________9. Umakyat sa mataas na lugar dahil tumaas ang tubig baha.
_________10. Maglaro ng ng sinindihang kandila sa loob ng kwarto.

*Designs, selects, organizes, and uses diagnostic, formative and summative assessment
strategies consistent with curriculum requirements.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Magsaliksik ng paghahanda na ginagawa sa inyong barangay, paaralan at mag-anak sa pagsapit ng kalamidad.
aralin at remediation Isulat sa kwaderno.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ of Learners who earned 80% above
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng maag-aaral na ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well:


ang nakatulong ng lubos? Paano ito ___ Group collaboration ___ Carousel
nakatulong? ___ Games ___ Lecture Method
“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”
Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]
___ Answering preliminary ___ Discovery Method
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Role Playing/Drama
___ Differentiated Instruction
Why?
___ Complete Ims ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Availability of Materials ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

F. Anong suliranin ang aking naranasan __ Pupils’ behavior/attitude __ Unavailable Technology


na solusyonan sa tulong ng aking __ Colorful Ims Equipment (AVR/LCD)
punungguro at superbisor? __ Additional Clerical work

G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:


nadibuho nan ais kong ibahagi sa mga __ Localized Videos __ local poetical composition
kapuwa guro? __ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials

Prepared by:
JOHN ERROLL O. GESMUNDO
Teacher I

Checked by:
EDLIN A. RAGAS ALONA G. BARGOLA
Master Teacher I Master Teacher I

Noted:
ADORACION M. QUIATCHON
Principal II

“Edukasyon sa Paaralang Bitin ay Aangat Pagkat Lahat ay Kabalikat”


Address: Brgy. Bitin, Bay, Laguna
Cp No. 09497995633
[email protected]

You might also like