CO EsP NEW

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DIVISION OF CABANATUAN CITY

DISTRICT III
ISLA ELEMENTARY SCHOOL

SCHOOL Isla Elementary School GRADE LEVEL IV


TEACHER Noel J. Corpuz LEARNING AREA EsP
DATES April 17, 2023/ 7:30am- 8:00am QUARTER 3rd
AND TIME

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
sariling disiplina para sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga patuloy na pagninilay para makapagpasiya nang
wasto tungkol sa epekto ng tulong-tulong na pangangalaga ng
kapaligiran para sa kaligtasan ng bansa at daigdigang pagkakaisa.

C. Mga kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa


pangangalaga ng kapaligiran kahit walang nakakakita.
-segregasyon o pagtapon ng mga basurang nabubulok at di-nabubulok
sa tamang lagayan.
-pag-iwas sa pagsunog ng anumang bagay
-pagsasagawa ng muling paggamit ng mga patapong bagay(Recycling)
Esp4PPP-IIIg-i-22

II.NILALAMAN Patuloy na Panawagan: Pagsusunog ng Basura, Itigil Na!


Pandaigdigang Pagkakaisa
Kalinisan at Kaayusan
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay ng guro TG ESP 4 pp. 155-162

2. Mga pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 248-258

3.Textbook pages
4. karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang panturo Metacards, pentel pens, powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ipabasa ang bagong kautusan/paalala mula sa Cabanatuan City ENRO.
at/o pagsisimula ng bagong Sa inyong palagay,kailangan ban a sundin ang paalalang ito? Bakit?
aralin. Bakit hindi? Integration of DRRM

B.Paghahabi sa layunin ng Ipakita ang larawan na nagpapakita kung gaano katagal nabubulok ang
aralin iba’t ibang bagay.
Ilang araw mayroon sa isang buwan? Kung ang cardboard ay inaabot ng
dalawang buwan bago mabulok, ilang araw ang katumbas nito?
Integration of Numeracy

Magpakita ng rin ng iba’t ibang hayop na naapektuhan ng mga basura.


Iugnay ang sagot sa aralin.

C. Pag-uugnay ng mga Ipapanood sa mga mga bata ang video tungkol sa pagsusunog ng
halimbawa sa bagong aralin basura.
Base sa kanilang napanood tanungin ang mga bata kung anu-ano ang
masasamang epekto ng pagsusunog ng basura sa kapaligiran at sa ating
kalusugan?
Integration of Science(Respiratory System/ Climate Change)

D. Pagtalakay ng bagong Tanungin ang mga mag-aaral kung ano ang kanilang maitutulong upang
konsepto at paglalahad ng matigil ito. Ipasulat ito sa metacards at ipadikit sa pisara.
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin at i-proseso ang kanilang mga sagot.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2 Suriin ang sagot ng mga mag-aaral upang higit nilang maunawaan ang
masamang epekto ng pagsusunog ng basura.

F.Paglinang sa kabihasan Pangkatin ang mga mag-aaral at at ipagawa ang mga sumusunod:
( Tungo sa Formative
assessment) Unang Pangkat- Slogan tungkol sa kahalagan ng hindi pagsusunog ng
basura
Ikawang Pangkat- Maikling patalastas o commercial tungkol sa
masamang epekto sa kalusugan ng pagsusunog ng basura
Ikatlong Pangkat- Poster tungkol sa kahalagan ng hindi pagsusunog ng
basura
Differentiated Instruction

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa iyong palagay, mahalaga ba na maunawaan ng mga tao ang
araw-araw na buhay. masamang dulot ng pagsusunog ng basura? Bakit? Bakit hindi?

H. Paglalahat ng Aralin Dalhin sila sa kaisipang masama sa kalusugan at kalikasan ang


pagsusunog ng basura.

I.Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang TAMA kung wasto ang gawain na isinasaad ng mga
sumusunod na pangungusap at MALI naman kung hindi.
______1. Tuwing Bagong Taon nagsusunog ng goma ang aking pamilya.
______2. Ginagawa kong bulaklak na pandekorasyon ang mga patapong
plastic na lalagayan upang pakinabangang muli kaysa ito ay sunugin ko.
______3. Pinagsasama-sama kong lahat ang basura sa isang lalagyan.
______4.Inilalagay ko ang mga tuyong dayon sa ilalim ng puno upang
maging pataba.
______5. Sinusunog ko ang mga papel na gamit na upang mabawasan ang
mga kalat sa bahay.

J.Karagdagang Gawain para sa Sagutan ang pahina 258 ng inyong aklat sa Edukasyon sa
Takdang-Aralin at remediation Pagpapakatao.Gawin ito sa inyong kuwardeno.

V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon
__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

F.Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor?
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Mapanupil/mapang-aping mga bata

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

G. Anong Kagamitang panturo __Pagpapanuod ng video presentation


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko __Paggamit ng Big Book
guro?
__Community Language Learning

__Ang “Suggestopedia”

__ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material

Prepared by:
NOEL J. CORPUZ Noted by:
Teacher III
LUCE NA B. AISPORNA, RGC
Head Teacher Teacher III

You might also like