DLL-WEEK5 Kom
DLL-WEEK5 Kom
DLL-WEEK5 Kom
Grade 11
Level
BANGHAY-ARALIN SA Tagapagturo ANTONIO F. CASUGA JR. Learning KOMUNIKASYON AT
FILIPINO 11 Area PANANALIKSIK
Petsa at Oras ng ika-1 hanggang ika-5 ng Hulyo, 2019 Quarter UNANG SEMESTRE
Sesyon
2 SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4
I. LAYUNIN Ang mga pamantayan at kasanayan ay tiyak na sinunod mula sa Gabay sa Kurikulum. Mula rito, tinitiyak na ang mga kabatiran at ang mga
gawaing pagganap ay sinisiguradong matatamo. Nauunawaan ang mga konseptong pangwika.
A. Pamantayang Nauunawaan ang mga Nauunawaan ang mga Nauunawaan ang mga Nauunawaan ang mga
Pangnilalaman konsepto, elementong konsepto, elementong konsepto, elementong konsepto, elementong
kultural, kasaysayan, at kultural, kasaysayan, at kultural, kasaysayan, at kultural, kasaysayan, at
gamit ng wika sa lipunang gamit ng wika sa lipunang gamit ng wika sa lipunang gamit ng wika sa lipunang
Pilipino Pilipino Pilipino Pilipino
B. Pamantayan sa Nasusuri ang kalikasan, gamit, Nasusuri ang kalikasan, gamit, Nasusuri ang kalikasan, Nasusuri ang kalikasan,
Pagganap mga kaganapang pinagdaanan mga kaganapang pinagdaanan gamit, mga kaganapang gamit, mga kaganapang
at pinagdadaanan ng Wikang at pinagdadaanan ng Wikang pinagdaanan at pinagdaanan at
Pambansa ng Pilipinas Pambansa ng Pilipinas pinagdadaanan ng Wikang pinagdadaanan ng Wikang
Pambansa ng Pilipinas Pambansa ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa Naiuugnay ang mga Naiuugnay ang mga Naiuugnay ang mga Naiuugnay ang mga
Pagkatuto konseptong pangwika sa konseptong pangwika sa konseptong pangwika sa konseptong pangwika sa
sariling kaalaman, pananaw, sariling kaalaman, pananaw, at sariling kaalaman, pananaw, sariling kaalaman, pananaw,
at mga karanasan (F11PS-1b- mga karanasan (F11PS-1b-86) at mga karanasan (F11PS- at mga karanasan (F11PS-1b-
86) 1b-86) 86)
D. Detalyadong Kasanayang Nabubuo ang pagsusuri Nabubuo ang pagsusuri Nakasusulat ng ilang Nakasusulat ng ilang
Pampagkatuto kung paano makikita ang kung paano makikita ang halimbawang sitwasyong halimbawang sitwasyong
gamit ng register, barayti, gamit ng register, barayti, pangkomunikasyon gamit pangkomunikasyon gamit
homogenous, at homogenous, at ang mga konseptong ang mga konseptong
heterogenous sa wikang heterogenous sa wikang pangwika pangwika
sinasalita ng mayorya sinasalita ng mayorya
III. NILALAMAN Ang nilalaman ay mga batayang kaalaman sa konseptong pangwika. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa
Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
IV.
V. KAGAMITAN SA Itala ang mga Kagamitang Panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na
PAGKATUTO mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
AVP gamit ang mga ssd: Laptop, projector, Flashdrive, Speaker, Wires atbp.
A. Mga Sanggunian https://www.curriculumg https://www.curriculumguide. https://www.curriculumg https://www.curriculumguid
uide.Deped.edu-ph.com Deped.edu-ph.com uide.Deped.edu-ph.com e.Deped.edu-ph.com
B. Iba pang Hanguang Sumangguni sa Silabus Sumangguni sa Silabus Sumangguni sa Silabus Sumangguni sa Silabus
Kagamitan
VI. PAMAMARAAN
A. Balik-aral ng nakaraang
aralin/Presentasyon ng
bagong aralin.
B. Pagbibigay ng layunin sa Naisasaalang-alang ang Naisasaalang-alang ang mga Naisasaalang-alang ang Naisasaalang-alang ang mga
aralin mga kahalagahan ng mga kahalagahan ng mga mga kahalagahan ng kahalagahan ng mga
konseptong pangwika konseptong pangwika mga konseptong konseptong pangwika
pangwika
C. Pagtalakay ng bagong Pagsulat ng ilang Pagsulat ng ilang halimbawang Pagsulat ng ilang Pagsulat ng ilang
mga konsepto at halimbawang sitwasyon sitwasyon na nagpapakita ng: halimbawang sitwasyon halimbawang sitwasyon na
pagpraktis sa bagong na nagpapakita ng: Register, Barayti, na nagpapakita ng: nagpapakita ng: Register,
kasanayan. Homogenous, at Register, Barayti, Barayti, Homogenous, at
Register, Barayti,
Heterogenous na konseptong Homogenous, at Heterogenous na
Homogenous, at
pangwika Heterogenous na konseptong pangwika
Heterogenous na konseptong pangwika
konseptong pangwika
VIII. REPLEKSYON NG
GURO
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Pinagtibay:
HERMINIA J. FLORES
Asst. Principal