KPWKP Week 1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

PAARALAN SAN PEDRO APARTADO NATIONAL HIGH ANTAS 11

GRADE 1 TO 12 SCHOOL
PANG-ARAW- GURO JERICA L. MABABA ASIGNATURA Komuikasyon at Pananaliksik sa Wika at
ARAW NA TALA Kulturang Pilipino
SA PAGTUTURO PETSA/ORAS Hunyo 10-14, 2019 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
10:00-11:00 MTThF II-Matipid
1:00-2:00 TWThF II- Maagap
3:30-4:30 MTWF Masunurin
Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Ikatlong Sesyon Ikaapat na Sesyon Ikalimang Sesyon
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraanan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formativ Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag- aaral at maramdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang
mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
C.Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga INDEPENDENCE DAY 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga
Pagkatuto kahulugan at kabuluhan kahulugan at kabuluhan kahulugan at kabuluhan
Isulat ang code ng bawat ng mga konseptong ng mga konseptong ng mga konseptong
kasanayan pangwika F11PT – Ia – 85 pangwika F11PT – Ia – 85 pangwika F11PT – Ia – 85
2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga
konseptong wika sa konseptong wika sa konseptong wika sa
mga napakinggang mga napakinggang mga napakinggang
sitwasyong sitwasyong sitwasyong
pangkomunikasyon pangkomunikasyon pangkomunikasyon
sa radyo, talumpati, at sa radyo, talumpati, at sa radyo, talumpati, at
mga panayam mga panayam mga panayam
F11PN – Ia – 86 F11PN – Ia – 86 F11PN – Ia – 86
D. Detalyadong a. Nasusukat ang a. Natutukoy ang a. Natutukoy ang a. Nakasusulat ng isang
Kasanayang kahandaan sa mga araling kahulugan, katangian at kahulugan ng mga reaksiyon sa nabasang
Pampagkatuto tatalakayin sa unang kahalagahan ng wika konseptong pangwika sanaysay tungkol sa gamit
semester ng wika sa lipunan
b. Nakasusunod sa mga b. Naiuugnay ang b. Naiuugnay ang b. Nakasusunod sa mga
pamantayan ng pagsusulit kahalagahan ng wika sa kabuluhan ng wika sa pamantayan ng pagsulat
iba’t ibang sitwasyon sa lipunan ng sanaysay
lipunan
c. Naipakikita ang halaga c. Naibabahagi ang
ng gamit ng wika sa pananaw sa kahalagahan
pamamagitan ng maikling ng wika sa bansa
dula-dulaan

II.NILALAMAN Ang nilalalaman ay mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng
isa hanggang dalawang linggo.
Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa, Pagsulat ng Awtput
Kalikasan, Kahalagahan Wikang Panturo, Wikang
Opisyal
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t- ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at
pagkatuto ng mga mag- aaral.
A.Mga pahina sa gabay ng pp. 46- 47
guro
1.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages Talatanungan
3.Mga Pahina sa Teksbuk Bernales, R. et.al. (2008). Jocson, M. (2016).
Mabisang komunikasyon Komunikasyon at
sa wikang pang- pananaliksik sa wika at
akademiko. Malabon City: kulturang filipino. Quezon
Mutya Publishing House, City: Vibal Group, Inc.
Inc.
4.Karagdagang Kagamitan www.tanggolwika.com
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba Pang Kagamitang Talatanungan Laptop, Larawan, Musika Laptop, Larawan, Musika
Panturo Lapel Lapel
III.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
mag- aara gamit ang mga stratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maramng pagkakataon sa pagkatuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang- araw- araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang Kumustahin ang mga Kumustahin ang mga Kumustahin ang mga Kumustahin ang mga
aralin at/o pagsisimula sa mag- aaral sa kanilang mag- aaral sa kanilang mag- aaral sa kanilang mag- aaral sa kanilang
bagong aralin pinag- aaralan. pinag- aaralan. pinag- aaralan. pinag- aaralan.
Laro-awit Wika Mo, Alam Ko!
3
B.Paghahabi sa layunin ng Pagpapaliwanag sa Pagpapakanta ng Pinoy Pagpapangkat-pangkat Papapabasa sa isang
aralin layunin ng paunang Ako habang ipinapasa ang ayon sa alam na wika status sa Facebook
pagsusulit papel na naglalaman ng Hal. tungkol sa paggamit ng
panuto 1. Ilocano wika
· Pagbabahagi sa klase 2. Bicol Iba pang wika
ng mensahe (bawal ang
pasalita at pasulat)
-Hindi pa ako nag-
almusal. Nagugutom
na ako.
C.Pag-uugnay ng mga Pagkatapos mapakinggan Gallery Walk (Pangkatan)
halimbawa sa layunin ng nang mabuti ng mga mag- -Magbahagi ng ideya
aralin aaral ang talumpati, tungkol sa Wikang
itanong sa mga mag- aaral Pambansa, Wikang
kung ano ang paksa at Panturo, Wikang Opisyal
tungkol saan ang gamit ang anumang
talumpati. graphic organizer.
-Pagkatapos ay isagawa
Itanong din sa kanila ang ang gallery walk sa klase.
epekto ng talumpating
napakinggan.
D.Pagtalakay ng bagong Talakayin ang talumpati. Tanong-Sagot Lektyur Pagpapasulat ng
konsepto at paglalahad ng · Gabay na Tanong: Pagtalakay sa nilalaman reaksiyon sa binasa
bagong kasanayan #1 -Paano niya Wikang Pambansa 1. Bumuo ng 3 talata
maipararating nang Wikang Opisyal kaugnay ng binasa
mas maayos at mas Wikang Panturo
malinaw ang mensahe? 2. Tiyakin ang kaisahan
ng bawat talata
3. Panatilihin ang
kaayusan ng awtput

E. Pagtalakay ng bagong Lektyur Bumuo muli ng graphic


konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa: organizer na nagpapakita
bagong kasanayan #2 Wika-Kahulugan, ng ugnayan ng tatlo
Katangian at
Kahalagahan
F.Paglinang sa Kabihasaan Pagbuo ng dayalogong Bumuo muli ng graphic
(Tungo sa formative may HUGOT organizer na nagpapakita
assessment) ng ugnayan ng tatlo
G.Paglalapat ng aralin sa Dula-dulaan (Pangkatan) uharami Pagpapasulat sa mga
pang-araw-araw na buhay Pagsasadula batay sa Ipakita ang kahalagahan mag-aaral ng kanilang
isang sitwasyong ng pagkakaroon ng reaksiyon na nagpapakita
nagpapakita ng halaga ng wikang Filipino sa bansa ng pananaw sa halaga ng
wika sa tao wika sa isang bansa
H. Paglalahat ng Aralin
I.Pagtataya ng Aralin -Pagbibigay ng sipi ng Maikling Pagsusulit na Pagtataya ayon sa rubrik
talatanungan Pasulat (Tama o Mali) ng pagsulat
-Pagsagot ng mga mag-
aaral sa pagsusulit
-Pagwawasto sa
pagsusulit
J.Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng
magpaaral na nakaunawa sa
aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong n g aking
punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo an g aking
naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: NOTED: Iniwasto ni:

JERICA L. MABABA ARLENE A. ABIANG REYNALDO M. CAPALES


Teacher I Principal III SHS Asst. School Principal II

You might also like