Daily Lesson Log

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Daily Lesson Log In Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino

Grade 11 Lesson Guide


I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang 1. Nauunawaan ang mga 1. Nauunawaan ang mga 1. Nauunawaan ang mga 1. Nauunawaan ang mga
Pangnilalaman konsepto, elementong konsepto, elementong konsepto, elementong konsepto, elementong
kultural, kasaysayan, gamit kultural, kasaysayan, gamit kultural, kasaysayan, gamit kultural, kasaysayan, gamit
ng wika sa lipunang Pilipino ng wika sa lipunang Pilipino ng wika sa lipunang Pilipino ng wika sa lipunang Pilipino
B. Pamantayan sa 2. Nasusuri ang kalikasan ng 2. Nasusuri ang kalikasan 2. Nasusuri ang kalikasan 2. Nasusuri ang kalikasan ng
Pagganap wika, gamit mga ng wika, gamit mga ng wika, gamit mga wika, gamit mga
kaganapang pinagdaanan kaganapang kaganapang kaganapang pinagdaanan
at pinagdadaanan ng pinagdaanan at pinagdaanan at at pinagdadaanan ng
Wikang Pambansa ng pinagdadaanan ng pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pilipinas Wikang Pambansa ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
Pilipinas Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga
Pagkatuto kahulugan at kabuluhan kahulugan at kabuluhan kahulugan at kabuluhan ng
ng mga konseptong ng mga konseptong mga konseptong
pangwika pangwika pangwika
2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga
konseptong wika sa konseptong wika sa konseptong wika sa
mga napakinggang mga napakinggang mga napakinggang
sitwasyong sitwasyong sitwasyong
pangkomunikasyon pangkomunikasyon pangkomunikasyon
sa radyo, talumpati, at sa radyo, talumpati, at sa radyo, talumpati, at
mga panayam mga panayam mga panayam
D. Detalyadong 1. Nasusukat ang 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang 1. Nakasusulat ng isang
Kasanayang kahandaan sa mga araling kahulugan, katangian at kahulugan ng mga reaksiyon sa nabasang
Pampagkatuto tatalakayin sa unang kahalagahan ng wika konseptong pangwika sanaysay tungkol sa gamit
semester ng wika sa lipunan
2. Naiuugnay ang 2. Naiuugnay ang
2. Nakasusunod sa mga kahalagahan ng wika sa kabuluhan ng wika sa 2. Nakasusunod sa mga
pamantayan ng pagsusulit iba’t ibang sitwasyon sa lipunan pamantayan ng pagsulat
lipunan ng sanaysay
3. Naibabahagi ang
3. Naipakikita ang halaga pananaw sa kahalagahan
ng gamit ng wika sa ng wika sa bansa
pamamagitan ng maikling
dula-dulaan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
II. NILALAMAN Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa, Wikang Pagsulat ng Awtput
Kalikasan, Kahalagahan Panturo, Wikang Opisyal
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Bernales, R. et.al. (2008). Jocson, M. (2016). www.tanggolwika.com
Mabisang komunikasyon Komunikasyon at
sa wikang pang- pananaliksik sa wika at
akademiko. Malabon City: kulturang filipino. Quezon
Mutya Publishing House, City: Vibal Group, Inc.
Inc.
B. Iba pang Talatanungan Laptop, Larawan, Musika
Kagamitang Lapel
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Panimula Pagpapaliwanag sa layunin Laro-awit Wika Mo, Alam Ko! Papapabasa sa isang status
ng paunang pagsusulit Pagpapakanta ng Pinoy Pagpapangkat-pangkat sa Facebook tungkol sa
Ako habang ipinapasa ayon sa alam na wika paggamit ng wika
ang papel na naglalaman Hal.
ng panuto 1. Ilocano
 Pagbabahagi sa klase ng2. Bicol
mensahe (bawal ang 3. Iba pang wika
pasalita at pasulat)
-Hindi pa ako nag-
almusal. Nagugutom
na ako.
B. Pagganyak Tanong-Sagot Gallery Walk (Pangkatan)
 Gabay na Tanong: -Magbahagi ng ideya
-Paano niya tungkol sa Wikang
maipararating nang Pambansa, Wikang
mas maayos at mas Panturo, Wikang Opisyal
malinaw ang mensahe? gamit ang anumang
graphic organizer.
-Pagkatapos ay isagawa
ang gallery walk sa klase.
C. Instruksiyon Pagbibigay ng mga Lektyur Lektyur Pagpapasulat ng reaksiyon
pamantayan sa paunang Pagtalakay sa: Pagtalakay sa nilalaman sa binasa
pagsusulit Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa 1. Bumuo ng 3 talata kaugnay
Katangian at Wikang Opisyal ng binasa
Kahalagahan Wikang Panturo 2. Tiyakin ang kaisahan ng
bawat talata
3. Panatilihin ang kaayusan ng
awtput
D. Pagsasanay Pagbuo ng dayalogong Bumuo muli ng graphic
may HUGOT organizer na nagpapakita
ng ugnayan ng tatlo
E. Pagpapayaman Dula-dulaan (Pangkatan) Kuharami Pagpapasulat sa mga mag-
Pagsasadula batay sa Ipakita ang kahalagahan aaral ng kanilang reaksiyon
isang sitwasyong ng pagkakaroon ng na nagpapakita ng
nagpapakita ng halaga wikang Filipino sa bansa pananaw sa halaga ng
ng wika sa tao wika sa isang bansa
F. Pagtataya -Pagbibigay ng sipi ng Maikling Pagsusulit na Pagtataya ayon sa rubrik ng
talatanungan Pasulat (Tama o Mali) pagsulat
-Pagsagot ng mga mag-
aaral sa pagsusulit
-Pagwawasto sa pagsusulit
G. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-aralin
at Remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like