3RD COT - FILIPINO 4 - February 29 2024

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DAILY Paaralan TONDOL ELEMENTARY SCHOOL Baitang 4-MASIPAG

LESSON
PLAN
(Pang-araw-araw Asignatura
Guro IRENE G. TAGARA FILIPINO
na Tala sa
Pagtuturo) Markahan IKATLONG MARKAHAN
Petsa/Oras

I. LAYUNIN

Naipapamalas ang kanilang kakayahan sa pagbasa, pagsulat, at pakikipagtalastasan


Pamantayang Pangnilalaman nang wasto upang maipahayag ang kaalaman, ideya, at damdaming angkop sa kanyang
edad at kulturang kinabibilangan.
Pamantayan sa Pagganap Nakikilahok sa pagpapaunlad ng pamayanan.
F4WG -IIIf - g – 10
Nagagamit nang wasto ang pang-angkop (-ng, -g, at na) sa pangungusap at
A. Mga Kasanayan sa Pagkakatuto
pakikipagtalastasan.
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Naipapamalas ang kawilihan sa panonood at pakikinig ng kwentong bayan.
1. Natutukoy ang mga pang-angkop na -ng, -g, at na.
Mga Layunin 2. Nagagamit ang mga pang-angkop na -ng, -g, at na sa pangungusap.
Pandamdamin: Nakakalahok nang masigla sa mga gawaing pampagkatuto.
Paggamit nang Wasto sa Pang-angkop na (-ng, -g, at na) sa Pangungusap at
II. NILALAMAN Pakikipagtalastasan
III. KAGAMITANG
PANTURO
MELCS Grade IV, Quarter 3, (F4WG-IIIf-g–10)
Sanggunian
Hiyas sa Wika 4, pahina 157-160
Tarpapel, Youtube Video, Pictures, laptop, at PPT Presentation, Printed Materials

Iba Pang Kagamitang Panturo Values


Paglahok sa mga Gawain para sa ikauunlad ng pangkat.

IV. PAMAMARAAN

Panimulang gawain, Balik-aral sa 1. Panalangin


nakaraang aralin at/o pagsisimula ng 2. Pagtetsek ng liban at hindi liban sa klase
bagong aralin 3. Pagbati
4. Mga alituntunin sa klase
5. Balik- Aral
*Patinig-Katinig

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pic-to-Word Game


Bumuo ng salita gamit ang pinagsamang larawan. Ang unang makapagbibigay ng
tamang sagot ay siyang makakakuha ng simpleng gantimpala.

4. + = matamis na mais

5. + = asong puti
-Ipasuri sa mga bata kung ano-anong mga letra ang ikinabit sa mga salita upang mabuo
ang tamang sagot.
6. Pag-uugnay ng mga  Ano-ano ang mga nabuong salita sa bawat bilang?
halimbawa sa bagong aralin
 Ano-ano ang mga titik na ikinabit upang mabuo ang mga salita?

 Ano ang tawag sa mga titik na ikinabit upang makabuo ng mga salita?
Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang tatlong uri ng pang-angkop at kung kailan ito gagamitin.
paglalahad ng bagong kasanayan #1

Magbigay ng mga halimbawa. Ipagamit sa pangungusap ang mga halimbawa.

7. Pagtalakay ng bagong Basahin ang maikling tula at tukuyin ang mga pang-angkop.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

8. Paglinang sa kabihasnan PANGKATANG GAWAIN:


(Tungo sa Formative Assessment)

9. Paglalahat ng Aralin 1.Ano ang salitang ginagamit sa pag-uugnay ng dalawang salita?


2.Ano-ano ang mga pang-angkop?
3.Kailan ginagamit ang pang-angkop nang? na? g?
10. Pagtataya ng Aralin Panuto:
A. Panuto: Lagyan ng na, ng, o g ang patlang.
1.tulay bato
2.dakila bayani
3.malinis uniporme
4.aso maamo
5.balon malalim
B. Buuin ang mga pangugnusap sa paglalagay ng na, ng at g.
1.Mangunguha sila ng sariwa prutas at gulay sa bukid.
2.Makikipaghabulan sila sa mga hayop maamo sa bukid.
3.Pupulutin nila ang mga dahon tuyo at gagawing pataba.
4.Manghuhuli sila ng marami isda.
5.Magtatanim sila ng halaman namumulaklak.
11. Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin:
takdang aralin at remediation Gamitin sa sariling pangungusap ang sumusunod na mga salita.

1.batang magalang
2.masayahing guro
3.malinis na paaralan
4.matalinong mag-aaral
5.kabataang masipag

Prepared by:

IRENE G. TAGARA
Teacher II

Checked & Noted by:

MARIA MILAGROS B. MICU, EdD.


Principal I

You might also like