DLL - MAPEH 4 - Q4 - W3 - New@edumaymay@lauramos@angie
DLL - MAPEH 4 - Q4 - W3 - New@edumaymay@lauramos@angie
DLL - MAPEH 4 - Q4 - W3 - New@edumaymay@lauramos@angie
DAILY LESSON LOG Teacher: DONNA LYN D. PADRIQUE Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: MAY 15-19, 2023 (WEEK 3) Quarter: FOURTH
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Demonstrates Summative Test/
of concepts pertaining to of shapes, colors, textures, and participation and assessment of understanding of safety Weekly Progress Check
texture in music emphasis by variation of physical activity and physical guidelines during disasters,
shapes and texture and fitness emergency and other high-risk
contrast of colors through situations
sculpture and crafts
B. Pamantayan sa Pagganap Sings two-part rounds and Creates a single puppet based Participates and assesses Practices safety measures during
partner songs with others on character in legends, performance in physical disasters and emergency
myths or stories using activities. situations
recycled and hard material Assesses physical fitness.
Creates a mask or headdress
that is imaginary in design
using found and recycled
materials
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies aurally and visually an Discusses the intricate designs Observes safety precautions Demonstrates proper
(Isulat ang code sa bawat ostinato or descant in a music of mats woven in the Rhythmic Interpretation response before, during, and
kasanayan) sample Philippines: PE4RD-IVb-h-3 after a disaster or an
MU4TX-IVd-2 3.1 Basey, Samar buri mats emergency situation
3.2 Iloilo bamban mats H4IS-IVb-d-29
3.3 Badjao&Samal mats
3.4 Tawi-tawilaminusa mats
3.5 Romblon buri mats
A4EL-IVc
Ang Ostinato at Descant Mga Disenyo ng Banig Rhythmic Interpretation Alternatibong Pamamaraan
II. NILALAMAN sa Pagdiriwang ng iba’t
(Subject Matter) ibang Okasyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Piliin ang titik ng tamang sagot. Tukuyin ang mga disenyo ng PANUTO: Lagyan ng tsek (√) ang Isulat sa loob ng organizer ang Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin 1.Alin sa mga sumusunod ang sumusunod na mga banig. larawang nagpapakita ng mga panganib na dulot ng maling Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of mabilis na tempo? gawaing pisikal at ekis (X) kung gawain.
difficulties) a. piano hindi.
b. largo
c. forte
d. presto
2.Lahat ng mga awitin ay may
tempong presto maliban sa isa.
Piliin ang naiiba. Pwede ring
hanapin sa Youtube
sapamamagitan ng link katabi ng
mga awit para gawing gabay sa
pagsagot.
a. “Akong Manok”
https://youtu.be/Jk7OfcqU7Dw
b. “Ili-ili Tulog Anay”
https://youtu.be/reffH9YQzXk
c.
“Sitsiritsit”https://youtu.be/rjkr
dy2A_HI
d. “Chua-ay”
https://youtu.be/fvdYBlJ2PKI
3.Ano ang tempo ng awiting “Sa
Ugoy ng
Duyan”https://youtu.be/q_gOQ
VLVUJI ?
a. mabilis na mabilis
b.katamtamang bilis
c. mabilis na mabagal
d. mabagal
4.Alin sa mga sumusunod ang
mabagal na tempo?
a. largo b. presto c.piano d.forte
5.Alin sa mga sumusunod na
element ng musika ang
naglalarawan ng bilis?
a.melody
b.tempo
c.rhythm
d.dynamics
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakita ka na ba ng banig? Ilarawan ang mga galaw ng mga Anu-anong okasyon ang
(Motivation) Kung iyong sagot ay oo, may bagay sa paligid. ipinagdiriwang ninyo? Paano
iba’t-ibang disenyo ba ang at saan ipinagdiriwang ang mga
banig na nakita mo? ito?
Nakaranas ka na ba na matulog
sa banig?
Ano ang pakiramdam mo kapag
nakahiga ka sa banig?
Pamilyar ka ba sa pelikulang
“Pitch Perfect”? Napanood mo
na ba ito? Kung, Oo, naalala mo
ba ang tagpong ito sa pelikula na
nasa ikalawang larawan?
C. Pag- uugnay ng mga Nagustuhan mo ba ang awitin? Pagmasdan ninyo ang mga Ang rhythmic interpretation ay Pag-masdan ang mga larawan na
halimbawa sa bagong aralin Ano ang ginagawa ng bidang larawan. gawaing nagbibigay laya nasa ibaba.
(Presentation) babae habang umaawit? Anong sa isang tao o grupo na Anu-anong okasyon ang
napansin mo sa tinutugtog nya makapagpahayag ng saloobin o ipinagdiriwang nila? Paano
gamit ang baso? Paulit-ulit ba makapagtalastasan sa at saan ipinagdiriwang ang mga
ito? Ang bidang babae sa pamamagitan ng galaw ng buong ito?
pelikula ay lumikha ng ostinato katawan.
habang inaawit nya ang kantang Ito ay maaaring gawin sa
“When I’m Gone”. Tatalakayin 1. Pagmasdan ang mga pamamagitan ng characterization
natin sa susunod na pahina ang halimbawang banig, ilarawan at dramatization.
ostinato at descant. ang mga disenyo, kulay at
materyales na ginamit sa mga
ito?
2. Alam mo ba ang mga lugar
na kilala sa paglalala ng banig?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang ostinato ay paulit-ulit na Ang banig ay isang kagamitan Ilan sa mga halimbawa ng Kilala ang mga Pilipino sa iba’t
konsepto at paglalahad ng rhythmic pattern o himig na na karaniwang ginagamit bilang interpretasyon ay ang ibang tradisyon at kaugalian.
bagong kasanayan No I ginagamit bilang pansaliw sa higaan sa pagtulog lalo na sa sumusunod: Bahagi ng kulturang Pilipino ang
(Modeling) mga awitin. May dalawang uri Pilipinas at sa Silangang Asya. 1. Kalikasan – panahon, hayop, pagsama-sama ng pamilya.
ang ostinato; rhythmic at Bawat rehiyon ng bansa ay may halaman Karaniwang tuwing may
melodic ostinato. Ang rhythmic sariling disenyo sa paglalala ng 2. Likhang-isip na bagay – higante selebrasyon tulad ng kapaskuhan,
ostinato ay binubuo ng rhythm banig. Ang banig ay maaaring o duwende, engkantada, bagong taon, kasalan, kaarawan,
lamang samatalang ang melodic gawa sa buri, pandan, ratan, awiting pambata araw ng kapanganakan at araw
ostinato ay binubuo ng rhythm palma at iba’t ibang uri ng 3. Mga gawain/hanapbuhay ng ng malungkot na libing na
at melody. Karaniwan ang tambo. tao – guro, drayber, ballet namayapang kamag-anak.
rhythmic ostinato ay tinutugtog Ang mga kilala sa paglalala ng dancer, paglalaba, pagmamaneho
gamit ang mga rhythmic banig ay ang sumusunod: 4. Mga sasakyan – eroplano, tren,
instruments katulad ng mga Basey, Samar - banig na yari sa bus, barko, bisikleta
marakas at tambol o di kaya”y buri 5. Machinery – orasan, elevator,
mga kilos ng katawan tulad ng crane, forklift
pag-padyak or pagpalakpak. 6. Moods/damdamin – masaya,
malungkot, galit