Napahahalagahan Ang Lahat NG Likaha NG Diyos Na May Buhay (Halimbawa: Pag-Iwas Sa Sakit) Esp4Pd-Iva-C-10

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 26

DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade Level: IV

LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: ESP


( DLP ) Time: 6:00 AM – 6:30 AM Quarter: 4th Quarter Week 1
Asignatura ESP
Petsa April 28, 2023
Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan at naipaapkita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at
pagmamahal sa mga likha.
Pamantayan sa Pagganap Naisasbuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa
mga likha.

Kompetensi Napahahalagahan ang lahat ng likaha ng Diyos na may buhay ( Halimbawa: pag-iwas
sa sakit)
EsP4PD-Iva-c-10
I. Layunin
 Kaalaman Nauunawaan ang kahalagahan ng pagkakaroon ng pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang,
pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.
 Saykomotor Napahahalagahan ang lahat ng likaha ng Diyos na may buhay
 Pandamdamin (Affective) Naisasbuhay ang pananalig sa Diyos
II. Paksang-Aralin
A. Paksa Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Maisasalba
Likas-kayang Pag-unlad
Pagkakaroon ng Disiplina
B. Sanggunian TG ESP 4 pp. 143-147, LM ESP 4 pp. 230-238, LM ESP 4 pp. 230-238
C. Kagamitang DepEd Tambayan Learning Resources for Grade 4, Google, Mga larawan ng iba’t ibang pangkat etniko,
Pampagtuturo folder, pentel pen, krayola, gunting, glue, lumang magasin, kalendaryo, poster, sagutang papel, mapa
ng Pilipinas.
III. Pamamaraan
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin Ang ating buhay ay ipinagkaloob sa atin ng Diyos. Paano mo ito pinahaahlagahan? Ang
at/o pagsisimula ng bagong aralin pagpapahalagang ito ang nagpapakita ng kaibahan ng tao sa hayop na parehong nilalang ng Diyos.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ano-ano ang biyayang handog ng Diyos sa mga batang katulad mo?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa sa mga mag-aaral ang salayasay na “Alam Ko Na” , sa KM. ph. 270-271.
bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sagutin ang mga tanong:


at paglalahad ng bagong kasanayan 1. Ano-ano ang paboritong kainin at madalas gawin ni Adrian?
#1 Sumangguni sa KM. ph. 271-272.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang nais ipahiwatig ng pamagat ng salaysay na “Alam Ko Na!”?
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo Mayroon kaya siyang pagbabagong napagtanto na dapat niyang gawin?
sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Ano ba ang mabuti na mayroon sa iyo/ inyo?
araw na buhay Ano ang kailanganmong linangin?
H. Paglalahat ng aralin Paano mo magagamit nang wasto ang mga biyayang handog si iyo bilang indibidwal?

IV. Pagtataya Magtala ng mga maling ugali mo na gusto mo nang itama.


Ano ba ang mabuti na mayroon sa iyo/ inyo?
V. Takdang-Aralin Ano ang kailanganmong linangin?
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga aktibidad para sa remidiation
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi
remedial? Bilang ng ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remidiation
remediation
E. Alin sa mga Epektibong estratehiyang ginamit:
istratehiyang pagtuturo • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa
ang nakatulong ng pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
lubos? Paano ito • ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share, quick-writes, at anticipatory
nakatulong? chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw,
peer teaching, at mga proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon, media, manipulatibo, pag-
uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video, at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na pagsasalita, pagmomodelo
ng wikang gusto mong gamitin ng mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng
gawain ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura
Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa paggawa ng kanilang mga
gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang __ Bullying sa mga mag-aaral
aking naranasan na __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
solusyonan sa tulong ng __ Makukulay na IMs
aking punongguro at __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
superbisor? __ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang Mga Nakaplanong Inobasyon:
panturo ang aking __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
nadibuho na nais kong __ Mga Lokal na Video
ibahagi sa mga kapwa __ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng lokalidad
ko guro? __ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III
Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV

DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade level: IV


LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: ENGLISH
( DLP ) Time: 6:30AM- 7:20AM Quarter: 4th Quarter week1
Subject ENGLISH
Date April 28, 2023
Content Standard The learner demonstrates understanding of verbal cues for clear expression of ideas
the learner demonstrates an understanding of the elements of literary and informational texts for
comprehension

Performance Standard The learner efficiently delivers oral presentations


The learner identifies story perspectives and text elements

Learning Competencies Distinguish fact from opinion in news report listened toEN4LC-IVa-30
State a fact and opinion about a particular topic (advertisements) EN4OL-IVa-20
I. Objectives
 Cognitive Distinguish fact from opinion in news report listened to
 Psychomotor State a fact and opinion about a particular topic
 Affective Participate actively in class discussion
II. Learning Content
A. Topic Distinguishing Fact From Opinion in News Report Listened to _Stating a fact and Opinion about
a Particular Topic (Advertisements)
B. References TG pp. 349 – 352, LM tx pp 330 - 331
C. Learning Materials Pictures, Chart, PPTx, foldables
III. Procedure
A. Reviewing the previous lesson or Have you heard the news today on tv? What about it?
presenting the new lesson What advertisements and commercials that you saw?
B. Establishing a purpose for the lesson Say: You will listen to another sets of news article to distinguish which of those information state a
fact or an opinion.
There are advertisements that captures the taste of viewers. They are captivating and persuading.
C. Presenting examples/instances of the Let the pupils listen to the news article the teacher will read.
new lesson Group seeks health promotion law vs smoking
An anti-tobacco advocate is seeking a health promotion law to institutionalize campaigns on the
harmful effects of smoking.
Health promotion must be institutionalized to ensure the continuity of the campaign despite a
change of leadership in government, according to Emer Rojas, New Vois Association of the
Philippines (NVAP) president.
Poor Filipinos would mostly benefit from the law since tobacco consumption is higher among
those in the lower socio-economic class compared to developed countries, Rojas said.
“Increase in taxes imposed on the tobacco industry must be used on education and awareness so
as to reduce if not to prevent the rise of non-communicable diseases,”he said.
D. Discussing new concepts and From the news article heard, which are factual statements? Which sentences state an opinion?
practicing new skills #1
E. Discussing new concepts and Guided Practice
practicing new skills #2 Let the pupil-leader read the news article, the members of the group will listen.
Oil firms roll back diesel prices
Oil companies yesterday implemented a rollback in diesel prices after hiking prices last week, but
gasoline and kerosene prices remain unchanged.
In separate advisories yesterday, oil firms announced P0.25 reduction per liter in diesel prices
effective midnight last night.
Pilipinas Shell Petroleum Corp., the local subsidiary of energy giant Royal Dutch
Shell, was the first to issue its advisory.
Which sentences show facts? Which are opinions?
F. Developing mastery Independent Practice
(Leads to Formative Assessment 3) Let the teacher reads the news article and the pupils will listen.
Empowering students
Ombudsman Conchita Carpio-Morales is seeking to empower the spirit of volunteerism
among elementary and high school students through an improved Junior Graftwatch Unit (JGU)
program to intensify the fight against graft and corruption.
With this year’s theme, “Strengthening JGU Volunteerism: Youth in Action Against Corruption,
the Office of the Ombudsman and its partner will celebrate 21 years of empowering the younger
generations against graft and corruption through a “We Walk Our Talk: Alay Lakad Kontra
Korupsiyon”event around the Quezon Memorial Circle Biker’s Lane.
Which statements are facts? Opinions?
G. Finding practical application of Let the class listen about this news feature.
concepts and skills in daily living Dancing Dragon
The Chinese have a separate celebration of their New Year. The Chinese New Year falls
between January 21 and February 19. They have a great celebration on the last day of their New
Year. They hold a parade where you can see the dancing dragon and the make-believe lion. The
Chinese believe that the lion and the dragon are signs of good luck.
Which are factual statements?
Which are opinion?
H. Making generalizations of concepts A fact is something that is true and supported by evidence.
and skills in daily living An opinion is only a belief. It is also an expression of a person’s feelings. Clue words like think,
believe, feel, probably, or seems signals an opinion.
IV. Evaluation Directions: Read the news item. Write the sentences on its proper column.
fact opinion

Low-income govt employes urged to avail themselves of GSIS scholarship program


Low-income government employees are urged to avail of the GSIS College Scholarship Program
which is offering 200 grants this school year.
“As part of celebrating our 80th anniversary this year, the current Board of Trustees revised the
scholarship program to ensure that our low-income members will be given the opportunity to send
their children to colleges and universities that provide quality education, said the president of GSIS.
Which are facts?
Which are opinion?

V. Assignment
VI. Remarks
VII. Reflection
A. No. of learners who ___ ofLearners who earned 80% above
earned 80% in the
evaluation.

B. No. of learners who ___ of Learners who require additional activities for remediation
require additional
activities for
remediation who
scored below 80%.
C. Did the remedial ___Yes ___No
lessons work? No. of ____ of Learners who caught up the lesson
learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners who ___ of Learners who continue to require remediation
continue to require
remediation.
E. Which of my teaching Strategies used that work well:
strategies worked ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying
well? Why did these techniques, and vocabulary assignments.
work? ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching,.
___Contextualization:  Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition,
and local opportunities.
___Text Representation:  Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want
students to use, and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Group member’s collaboration/cooperation in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. What difficulties did I __ Bullying among pupils
encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor __ Colorful IMs
can help me solve? __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. What innovation Planned Innovations:
or localized __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
materials did I __ Localized Videos
use/discover __ Making big books from views of the locality
which I wish to __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
share with other __ local poetical composition
teachers?
Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III
Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV

DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade Level: IV


LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: FILIPINO
( DLP ) Time: 7:20AM-8:10AM Quarter: 4th Quarter Week1
Asignatura FILIPINO
Petsa April 28, 2023
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng
iba’t ibang uri ng panitikan.
Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o
lagom.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.

Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa


aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
Kompetensi F4PT-Iva-1.12
Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang kuwento
Naibibigay ang kahulugan ng salita sa pamamagitan ng pag-uugnay
sa sariling karanasan
I.Layunin
 Kaalaman Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang kuwento
 Saykomotor Naibibigay ang kahulugan ng salita sa pamamagitan ng pag-uugnay
sa sariling karanasan
 Pandamdamin (Affective) Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
II. Paksang-Aralin
A. Paksa Pagsagot sa mga tanong tungkol sa napakinggang kuwento.
Pagbibigay ng kahulugan ng salita sa pamamagitan ng pag-uugnay
sa sariling karanasan.
B. Sanggunian T.G. 253-254, L.M. 154
C. Kagamitang Power point Presentation
Pampagtuturo
III. Pamamaraan
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin Paunang pagsusulit
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties) Maghanda ng sampung salitang hiram na natutuhan
sa ibang asignatura.

Paghawan ng Balakid
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, KM, p. 154.
Itanong:
Ano ang ibig sabihin ng nakahihiligan? Putahe?
Ipagamit ang mga bagong salita sa sariling pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak
(Motivation) Itanong:
Nakaranas ka na bang magluto?
Ano ang pagkaing nailuto mo na?
Paano mo ito iniluto?
Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi
ng kanilang karanasan.
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pangganyak na Tanong
sa bagong aralin Anong sikretong rekado ng putahe sa ating kuwento?
( Presentation)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong Gawin Natin
kasanayan No I (Modeling) Ipakita ang pabalat ng aklat,.Pag-usapan angg larawan na makikita rito.
Pag-usapan ang iba pang impormasyon na
makikita sa pabalat.
Isa-isahing buklatin ang pahina ng aklat.
Itanong:
Ano kaya ang sikretong rekado sa ating
kuwento?
Basahin nang malakas ang kuwento.
Ang Sikretong Rekado
Grace D. Chong
OMF
Matapos ang pagbasa ng kuwento, balikan ang
mga hula na ibinigay bago ang pakikinig ng kuwento.
Itanong:
Ano ang sikretong rekado ng ating kuwento?
Pangkatin ang klase.
Ipagawa ang sumusunod na gawain.
Pangkat I – Isadula ang mga pangyayari sa
kuwento
Pangkat II – Iguhit ang nangyari kay Mang Ador
Pangkat III – Iguhit ang niluto ni Teo
Pangkat IV – Isulat ang sikretong rekado sa
isang papel
Matapos ang inilaang oras, itanong:
Sino-sino ang tauhan?
Ilarawan ang bawat isa.
Ano-ano ang nangyari sa kuwento? (Pangkat I)
Bakit masaya si Teo?
Bakit siya pinayagang magluto? (Pangkat II)
Paano naghanda si Teo sa ipinagagawa sa
kaniya ni Mang Ador?
Ano ang kaniyang iluluto? (Pangkat III)
Ano-ano ang sangkap nito?
Naluto ba ito ni Teo? Bakit?
Saan galing ang mga pagkain sa bahay nina
Mang Ador?
Ano ang ibig sabihin nito?
Ano ang sinabing sikreto sa kaniya ni Mang
Ador? (Pangkat IV)
Saan ito galing?
Tunay nga kayang ito ang dahilan ng pagiging
masarap naluto ni Mang Ador?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo


at paglalahad ng bagong Sabihin:
kasanayan No. 2. Mamasyal tayo sa isang lugar. Ang bawat isa ay bubunot ng papel sa ating malaking kahon kung saan
( Guided Practice) kayo pupunta. Kapag nabasa na ito, maaari ka nang pumasok sa higanteng mapa. May mga taong handang
tumulong sa iyo sa loob ng mapa upang marating mo ang sinasabi sa iyong kard.
Itanong sa kanila kung paano ka makararating dito.

F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Ninyo


(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )
Gawin Mo
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw
araw na buhay
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Pagsasapuso
( Generalization)

Pagtatapos
IV. Pagtataya Itanong:
Ano ang naging damdamin mo matapos mapakinggan ang kuweanto.

V. Takdang-Aralin
VI. MGA TALA (Remarks)
VII.PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng 80% ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga aktibidad para sa remidiation
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi
remedial? Bilang ng mag- ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remidiation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Epektibong estratehiyang ginamit:
pagtuturo ang nakatulong • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa
ng lubos? Paano ito pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
nakatulong? • ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share, quick-writes, at anticipatory
chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw,
peer teaching, at mga proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon, media, manipulatibo, pag-
uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video, at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na pagsasalita, pagmomodelo
ng wikang gusto mong gamitin ng mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng
gawain ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura
Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa paggawa ng kanilang mga
gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying sa mga mag-aaral
naranasan na solusyonan sa __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
tulong ng aking punongguro __ Makukulay na IMs
at superbisor? __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang panturo Mga Nakaplanong Inobasyon:
ang aking nadibuho na nais __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
kong ibahagi sa mga kapwa __ Mga Lokal na Video
ko guro? __ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng lokalidad
__ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III
Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV
DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade level: IV
LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: HOMEROOM
( DLP ) GUIDANCE
Time: 8:10AM-8:20AM Quarter: 4th Quarter week1
Subject HOMEROOM GUIDANCE
Date April 28, 2023
Content Standard Determine the needs of the family, the school and the community; and
Performance Standard Recognize one’s ability to contribute in community development;
Learning Competencies Demonstrate ways in solving simple problems in the family and community.
I. Objectives

 Cognitive Determine the needs of the family, the school and the community; and
 Psychomotor Recognize one’s ability to contribute in community development;
 Affective Demonstrate ways in solving simple problems in the family and community.
II. Learning Content

A. Topic Get connected with others for more discovery


B. References Homeroom Guidance Self-Learning Module 12:
C. Learning Materials Blank Paper, Coloring Materials, Pen/Pencil, Scissors
III. Procedure
A. Preliminary Activities This module will start preparing by being self-aware, identifying your roles at home, school and
community and setting you career goals.
 Motivation
B. Presentation listed down important knowledge and skills that you gained from your different
experiences. Find ways on how to improveon your skills and additional knowledge.
Abstraction
(Procedures
andDiscussion)

C. Developmental What I See! Study the given pictures. Describe what you see and think
Activities about it. Write your answer on a sheet of paper.
(Guided/Independent Practice)
D. Fixing Skills
E. Application Family Our family is our strong support system.
They are with us when we encounter difficulties and challenges.
They are also our primary source of love and support.

Here are simple steps to strengthen connection among the members of the family:

1. Show appreciation Show your family members that you care about them. Express this through
words and actions.

2. Provide help and support Make yourself available to give support whenever someone needs it.
Doing simple things for them like helping in the household chores will mean a lot.

3. Healthy communication Comfortably talk to your family members about your problems. Asking
help from them will greatly help you in finding solutions.

4. Take responsibility of one’s actions. Be responsible of your actions by knowing your roles,
making simple decisions and admitting your mistakes. Learn how your actions can affect you, as
well as others School

School is a second home for learners. You spend most of your waking hours in school to learn
knowledge and life skills necessary for you to become a productive individual of the society. As
part of the school community, you can be:

a. A friend instead of being a bully.


b. Respect the rights of others.
c. Be kind and make friends with others.

Neighbours and Community


A wonderful community is a place where people help each other to improve it. If you observe that
your community has a lot of problems, you can help think of ways on how you help solve them.
The more you contribute to the community, the better it will get. Remember, the problems in your
community or environment also affects you. As a grade four learner, you can practice actions that
can help solve common problems in your community. Below are easy things to do that you can
follow:
a. Be aware of what is happening around you.
b. Offer your help and service to others.
c. Participate in community activities such as coastal cleaning, waste segregation and tree planting.

F. Generalization
IV. Evaluation
V. Assignment

VI. Remarks

VII. Reflection
A. No. of learners who ___ ofLearners who earned 80% above
earned 80% in the
evaluation.

B. No. of learners who ___ of Learners who require additional activities for remediation
require additional
activities for
remediation who
scored below 80%.
C. Did the remedial ___Yes ___No
lessons work? No. ____ of Learners who caught up the lesson
of learners who
have caught up
with the lesson.
D. No. of learners ___ of Learners who continue to require remediation
who continue to
require
remediation.
E. Which of my Strategies used that work well:
teaching strategies ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying
worked well? Why techniques, and vocabulary assignments.
did these work? ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching,
and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want
students to use, and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
F. What difficulties did __ Bullying among pupils
I encounter which __ Pupils’ behavior/attitude
my principal or __ Colorful IMs
supervisor can help __ Unavailable Technology
me solve? Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works

G. What Planned Innovations:


innovation or __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
localized __ Localized Videos
materials did I __ Making big books from
use/discover views of the locality
which I wish to __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
share with __ local poetical composition
other
teachers?

Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III

Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV

DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade level: IV


LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: MATHEMATICS
( DLP ) Time: 8:20AM-9:10AM Quarter: 4th Quarter week1
Subject MATHEMATICS
Date April 28, 2023
Content Standard The learner demonstrates understanding of the concept of time, perimeter, area, and volume
Performance Standard The learner is able to apply the concept of time, perimeter, area, and volume to mathematical
problems and real-life situations.
Learning Competencies Finds the area of irregular figures made up of squares and rectangles using sq.cm and sq. m
M4ME-IVa-55
I. Objectives

 Cognitive Understanding the concepts of time, perimeter, area and volume


 Psychomotor applying the concepts of time, perimeter, area, and volume to mathematical problems and real-
life situations
 Affective Actively participate in class discussion
II. Learning Content
A. Topic Lesson 56: Estimating Elapsed Time
B. References TG pp. 260 – 264, LM pp. 196 - 198
C. Learning Materials
III. Procedure

A. Reviewing previous Lesson or Have the basic multiplication facts using the activity sheet
presenting new lesson
B. Establishing a purpose for the Recall the way of finding the area of square and rectangle
lesson
C. Presenting examples/ instances of Show figures or cut outs of square and rectangle. Identify the parts such as length and width and
the new lesson. the sides

10cm

D. Discussing new concepts and Show the following irregular figures.


practicing new skills.#1 Ask: How do we find the area of a square? Rectangle? How do you express area measure?
Let the pupils do Explore and Discover on LM pp. 196.
Discuss about it.
E. Discussing new concepts and Guided Practice
practicing new skills #2. Let the pupils do the Get Moving on LM p. 197

F. Developing Mastery Independent Practice


(Lead to Formative Assessment 3) Let the pupils answer Keep Moving on LM p. 198

How many square units?


G. Finding practical application of Let the pupils answer the Apply Your Skills on LM p. 198 ( 1 – 3 )
concepts and skills in daily living

H. Making Generalizations and To find the area of irregular shape that is made up of squares and rectangles:
Abstraction about the Lesson. 1.Divide or cut the figure into squares and rectangles
2.Find the area of each square or rectangle made
3.Add the measures of the squares and/or rectangles made to find the area of irregular figure
4.Express the area in sq cm (cm2) or sq.m (m2)
IV. Evaluation Directions: Find the area of each figure. TG pp. 264 Assessment 1 - 3

V. Assignment

VI. Remarks

VII. Reflection

A. No. of learners who earned ___ ofLearners who earned 80% above
80% in the evaluation.
B. No. of learners who require ___ of Learners who require additional activities for remediation
additional activities for
remediation who scored
below 80%.
C. Did the remedial lessons ___Yes ___No
work? No. of learners who ____ of Learners who caught up the lesson
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who ___ of Learners who continue to require remediation
continue to require
remediation.
E. Which of my teaching Strategies used that work well:
strategies worked well? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying
Why did these work? techniques, and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching,
and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation:  Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want
students to use, and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. What difficulties did I __ Bullying among pupils
encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor can __ Colorful IMs
help me solve? __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. What innovation or Planned Innovations:
localized materials did I __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
use/discover which I __ Localized Videos
wish to share with __ Making big books from views of the locality
other teachers? __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

Prepared by:
JULIETA A. ISON
Teacher III
Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV
DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade Level: IV
LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: MAPEH
( DLP ) Time: 9:10AM-9:50AM Quarter: 4th Quarter Week1
Asignatura MAPEH (Music)
Petsa April 28, 2023
Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to speed/flow of music.

Pamantayan sa Pagganap Creates and performs body movements appropriate to a given tempo.
MU4TP-Iva-1
Kompetensi Nakatutugon sa tempo ng awitin ayon sa kilos o galaw.
I. Layunin
 Kaalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to speed/flow of music.
 Saykomotor Creates and performs body movements appropriate to a given tempo.
 Pandamdamin (Affective) Actively participate in class discussion
II. Paksang-Aralin
A. Paksa Pagtugon sa tempo sa iba’t ibang kilos
B. Sanggunian T. G. 147-151, L.M 107-109

C. Kagamitang Power point Presentation


Pampagtuturo
III. Pamamaraan
Pagsasanay
a. Rhythmic (Echo Clap

b. Tonal
Awitin ang mga so-fa syllable ayon sa senyas kamay ng guro.
(Ipakita rin sa staff notation upang masanay sa melodic reading.)

Balik-aral
Ano ang ibig sabihin ng simbolong p at f sa musika?
(Ang simbolong p ay mahinang pag-awit samantalang ang f ay malakas na
A. Reviewing previous lesson or pag-awit.)
presenting the new lesson

B. Establishing a purpose for the Pagganyak


lesson Magpakita ng mga larawan ng mga hayop

Ano-anong hayop ang nakikita sa larawan? (kabayo, suso, kalabaw, at


pagong). Ano ang masasabi ninyo sa mga kilos o galaw ng mga hayop na
nasa larawan? (mabilis at mabagal ang kilos ng mga hayop)
Makinig sa mga sumusunod na tugtuging / awiting nakarekord:
a. “Mga Alaga Kong Hayop” (Sumangguni sa Gr. 3 TG)
b. “Lullaby

C. Presenting examples/instances of Ituro ang mga awitin sa paraang paggagad


the new lesson

D. Discussing new concepts and Pagtalakay


practicing new skills #1  Sa tulong ng guro, awitin nang mabilis ang “Chua-ay”.
 Awitin muli ang “Chua-ay” at sabayan ng kilos na parang nagbabayo ng
bigas.
 Saan nanggaling ang awiting “Chua-ay”? (Benguet)
 Saang lalawigan makikita ang mga Igorot? (lalawigang bulubundukin o Mt.
Province)
 Paano inawit ang awitin? (mabilis at masaya)
 Anong katangian ng mga Igorot ang ipinakikita sa awitin? (pagiging masipag
at masayahin habang nagtatrabaho)
 Sa tulong ng guro, aawitin ng mga bata ang “Ili-ili Tulog Anay” na
sinasabayan ng kilos o galaw ng katawan.
 Ayon kay Priscilla Magdamo na unang nangolekta ng awiting “Ili-ili Tulog
Anay”, ito ay inaawit ng isang ate sa kaniyang kapatid.
 Sa awiting “Ili-ili Tulog Anay”, ano ang kilos na ginawa? (Ang kilos na ginawa
ay sumayaw at umimbay.)
 Paano isinagawa ang kilos? (Isinagawa ang kilos nang mabagal.)
Samusika, ang mga awitin ay nagpapahiwatig ng iba’t ibang kilos. May
mabagal at mabilis na kilos. Ito ay tinatawag na tempo.

E. Discussing new concepts and Paglalapat


practicing new skills #2

Awitin ang “Do a Little Thing”. Hayaang lumikha ang bawat pangkat ng kanikanilang
kilos at gawin ito nang salitan.
pangkat pangkat
ng mabilis ng
na kilos mabagal
na kilos

F. Developing mastery (Leads to


Formative Assessment 3)
G. Finding practical applications of Repleksiyon
concepts and skills in daily living Makinig sa mga tugtugin.Hayaang lumikha ang mga bata ng sariling kilos na
angkop sa tempo ng tugtugin.

H. Making generalizations and Paano inilalarawan ang elemento ng tempo sa musika?


abstractions about the lesson (Ang tempo ay maaaring mailarawan sa mabilis at mabagal na kilos.)

Pagtataya
Ga Na Ma Dig
wai pak hus aan
n ahu ay ong
say Ma
IV. Pagtataya hus
ay
1.

Takdang-aralin
Gumupit o gumuhit ng tatlong larawan na nagpapahiwatig ng mabilis at
V. Takdang-Aralin mabagal na kilos.
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga aktibidad para sa remidiation
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi


remedial? Bilang ng ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
na magpapatuloy remidiation
sa remediation
E. Alin sa mga Epektibong estratehiyang ginamit:
istratehiyang • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa
pagtuturo ang pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
nakatulong ng • ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share, quick-writes, at anticipatory
lubos? Paano ito chart.
nakatulong? • ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw,
peer teaching, at mga proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon, media, manipulatibo, pag-
uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video, at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na pagsasalita, pagmomodelo
ng wikang gusto mong gamitin ng mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng
gawain ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura
Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa paggawa ng kanilang mga
gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang __ Bullying sa mga mag-aaral
aking naranasan na __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
solusyonan sa __ Makukulay na IMs
tulong ng aking __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
punongguro at __ Science/ Computer/ Internet Lab
superbisor? __ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang Mga Nakaplanong Inobasyon:
panturo ang aking __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
nadibuho na nais __ Mga Lokal na Video
kong ibahagi sa __ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng lokalidad
mga kapwa ko __ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
guro? __ lokal na komposisyong patula

Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III
Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV

DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade Level: IV


LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: EPP
( DLP ) Time: 9:50AM-10:40AM Quarter: 34thQuarter Week1
Asignatura EPP
Petsa April 28, 2023
Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa
pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng isang pamayanan

Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain
sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan
Kompetensi 1.1 Natatalakay ang mga kaalaman at kasanayan sa pagsusukat
1.1.1 nakikilala ang mga kagamitan sa pagsusukat
EPP4IA-0a-1
I.Layunin
 Kaalaman Naipapamalas ang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat
 Saykomotor Nakikilala ang mga kagamitan sa pagsusukat
 Pandamdamin (Affective) Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain
sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan
II. Paksang-Aralin

A. Paksa Basic mensuration


B. Sanggunian Mga Pahina sa Gabay ng Guro 210-212

Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral


C. Kagamitang steel square, iskwala, meter stick, pull-push rule, zigzag rule, protraktor, ruler, triangle, t-
Pampagtuturo square
III. Pamamaraan
A. Balik –Aral sa nakaraang Ipakita sa mga bata ang ruler at itanong: • Saan ginagamit ang ruler? • Paano ginagamit ang
aralin at/o pagsisimula ng ruler?
bagong aralin
Magpakita pa ng iba’t ibang uri ng kagamitang panukat sa mga bata at itanong; 1. Paano
B. Paghahabi ng layunin ng
ginagamit ang sumusunod na kagamitang panukat? – iskwalang asero – meter stick – zigzag
aralin
rule – pull-push rule – protraktor – tape measure – t-square – triangle – ruler
Isulat sa pisara ang kanilang mga sagot at iugnay ito sa aralin. 3. Bigyan ng pagkakataon ang
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa
ilang mag-aaral na ikuwento ang karanasan sa paggamit ng mga kasangkapang panukat
sa bagong aralin
Talakayin ang sagot ng mga mag-aaral na iyong isinulat sa pisara.
D. Pagtalakay ng bagong 2. Simulan ang talakayan sa pamamagitan ng sumusunod na tanong. • Bakit kailangang
konsepto at paglalahad ng gumamit ng kasangkapang panukat? • Paano gamitin ang mga kasangkapang ito? • Hayaan
bagong kasanayan # 1 ang mga mag-aaral na magbigay ng kanilang mga palagay tungkol sa aralin.
3. Bigyan sila ng malayang pagpapahayag ayon sa kanilang pag unawa.
E. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang Linangin Natin sa LM. Talakayin ang aralin tungkol sa mga kasangkapang
konsepto at paglalahad ng panukat.
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw araw na buhay

Ipabasa sa mga bata ang Tandaan Natin na nasa LM.


H. Paglalahat ng aralin
Ipasagot sa mga mag-aaral ang ginagamit sa pagsusukat sa sumusunod. Tingnan sa Gawin
IV. Pagtataya
Natin sa LM.
Sagutin ang Pagyamanin Natin sa LM.
V. Takdang-Aralin
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga aktibidad para sa remidiation
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi


remedial? Bilang ng ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
na magpapatuloy remidiation
sa remediation
E. Alin sa mga Epektibong estratehiyang ginamit:
istratehiyang • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa
pagtuturo ang pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
nakatulong ng • ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share, quick-writes, at anticipatory
lubos? Paano ito • ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw,
nakatulong? peer teaching, at mga proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon, media, manipulatibo, pag-
uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video, at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na pagsasalita, pagmomodelo
ng wikang gusto mong gamitin ng mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng
gawain ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura
Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa paggawa ng kanilang mga
gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang __ Bullying sa mga mag-aaral
aking naranasan na __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
solusyonan sa __ Makukulay na IMs
tulong ng aking __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
punongguro at __ Science/ Computer/ Internet Lab
superbisor? __ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang Mga Nakaplanong Inobasyon:
panturo ang aking __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
nadibuho na nais __ Mga Lokal na Video
kong ibahagi sa __ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng lokalidad
mga kapwa ko __ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
guro? __ lokal na komposisyong patula
Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV
DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade level: IV
LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: SCIENCE
( DLP ) Time: 10:50AM-11:40AM Quarter: 4th Quarter week7
Subject SCIENCE
Date April 28, 2023
Content Standard The learners demonstrate understanding of the different types of soil.
Performance Standard The learners demonstrate conceptual understanding of properties/characteristics of different types
of soil.
Learning Competencies The learners should be able to compare and contrast the characteristics of different types of soil.
S4ES-IVa-1
I. Objectives

 Cognitive a. Define what is soil


 Psychomotor Observing the soil
 Affective Appreciation of God's Creation
II. Learning Content

A. Topic Chapter 1-Soil: The Place Where Most Plants Grow Types of Soil
Lesson 57: Soil: Its Types and Characteristics

B. References T.G. 287-290, L.M. 244-248


C. Learning Materials
III. Procedure

A. Reviewing previous Lesson or  


presenting new lesson Recall of important concepts learned about the previous lesson/topic.
B. Establishing a purpose for
the lesson Ask: Why do you think the word AMBULANCE is written backward or reversed in sequence?
C. Presenting examples/
instances of the new lesson. We will find out whose answers are correct in our succeeding activities.
D. Discussing new concepts and Exploration
practicing new skills.#1 see TG p. 288
Activity 1
see LM p. 244-246
E.Discussing new concepts and 1. Group Reporting.
practicing new skills #2. 2. Comparing the results of activities.
F. Developing Mastery  
(Lead to Formative Assessment 3) Explanation/Discussion
see LM p. 246-248
 
G. Finding practical application Did you appreciate God's creation?
of concepts and skills in daily  
living
H. Making Generalizations and
How can you define soil?
Abstraction about the
Lesson.
IV. Evaluation Give the different layers of the soil.

V. Assignment
VI. Remarks
VII. Reflection
A. No. of learners who earned ___ ofLearners who earned 80% above
80% in the evaluation.

B. No. of learners who require ___ of Learners who require additional activities for remediation
additional activities for
remediation who scored
below 80%.

C. Did the remedial lessons ___Yes ___No


work? No. of learners who ____ of Learners who caught up the lesson
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who ___ of Learners who continue to require remediation
continue to require
remediation.
E. Which of my teaching Strategies used that work well:
strategies worked well? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying
Why did these work? techniques, and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching,
and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want
students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:


___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
F. What difficulties did I __ Bullying among pupils
encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor can __ Colorful IMs
help me solve? __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. What innovation or Planned Innovations:
localized materials did I __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
use/discover which I __ Localized Videos
wish to share with __ Making big books from views of the locality
other teachers? __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III

Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV

DAILY School: GAPAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade Level: IV


LESSON PLAN Teacher: JULIETA A. ISON Learning Area: ARALING
( DLP ) PANLIPUNAN
Time: 11:40AM-12:20AM Quarter: 4th Quarter Week1
Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa April 28, 2023
Pamantayang Pangnilalaman Ang mag –aaral ay naipamamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at
tungkulin bilang mamamayang Pilipino
Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing pansibiko n anagpapakita ng pagganap sa kanyang
tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan
Kompetensi Natatalakay ang konsepto ng pagkamamamayan 1.1 Natutukoy ang batayan ng pagkamamamayang
Pilipino
1.2 Nasasabi kung sinoangmgamamamayan ng bansaAP4KPB-IVa-b-1
I. Layunin
 Kaalaman Natatalakay ang konsepto ng pagkamamamayan
 Saykomotor Natutukoy ang batayan ng pagkamamamayang Pilipino
 Pandamdamin (Affective) Nakikilahok sa mga gawaing pansibiko n anagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang
mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan
II. Paksang-Aralin

A. Paksa ANG PAMAHALAAAN AT SERBISYONG PANLIPUNAN


B. Sanggunian TG pp. 145 – 149, LM pp. 328 - 336

C. Kagamitang Pampagtuturo Mgalarawan ng mamamayang Pilipino at mgadayuhan, flash drive, cd ng awiting “Sabihin Mo” ng
Smokey Mountain, at cd player, meata cards, tsart
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at o Iparinigsamga mag-aaralangawiting “Sabihin Mo” ng Smokey Mountain
pagsisimula ng bagong aralin Ano ang hinihiling ng awit?
Ayonsaawit, sino raw baa ng mga Pilipino?
Paano mo malalamannaangisangtao ay isang Pilipino?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ikawba ay isangPilipno? Ilarawanangisang Pilipino?
Magtawag ng ilangbata.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasaangusapansa ALAMIN MO sa LM pp. 329- 330.
bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Magtanongtungkoldito


at pagalalahad ng bagong kasanayan Anoangibigsabahin ng pagkamamamayan?
#1 * Angnasaartikulo IV, sek 1 ng Saligangbatasnamaaaringmaituturingnamamamayang Pilipino?
* Anonamanangnakasaadsasek 4 ng Saligangbatas?
*Anoangnilalaman ng Republic Act 9225?
*Anoangibigsabihin ng dual citizenship?
*Ilananguri ng mamamayang Pilipino?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain


paglalahad ng bagong kasanayan I – Likas o KatutubongMamamayan
#2 II-Naturalisadongmamamayan
III – AnoangnakasaadsaCommonweath Act No. 475?
F. Paglinang sa Kabihasnan Indibidwalna Gawain
(Tungo sa Formative Assessment) Anongpribilehoyongipinagkakaloob ng atingbansasaisangdayuhan? Ipaliwanag.
Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for
more
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung angisang Pilipino ay nakapag-asawa ng isangdayuhan, maituturing din baitongmamamayang
araw na buhay Pilipino? Bakit?

H. Paglalahat ng Aralin NakasaadsaSaligang Batas ng 1987 ng Pilipinasangmgakatangian ng isangmamamayang Pilipino.


May dalawanguri ng pagkamamamayan: likas o katutubo at naturalisado
Panuto:Isulat kung tama o mali angbawatisinasaadsapangungusap.
1.Maydalawanguri ng mamamayang Pilipino.
2.Angnaturalisasyon ay legal naparaan kung saanangisangdayuhannanaismagingmamamayan ng bansa
IV. Pagtataya ay sasailalimsaisangprosesosakorte o hukuman.
3.Maaaringaplayanang dual citizenship at patunayansapamamagitan ng kanyangsertipiko ng
kapanganakanmulasa NSO naangkanyangama at ina o isamansakanila ay mamamayang Pilipino.
4.Ikaw ay mamamayan ng Pilipinas kung angama o ina mo ay mamamayang Pilipino.

V. Takdang-Aralin
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng nakakuha ng ___ mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang mga aktibidad para sa remidiation
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi


remedial? Bilang ng ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na patuloy na nangangailangan ng
magpapatuloy sa remidiation
remediation
E. Alin sa mga Epektibong estratehiyang ginamit:
istratehiyang pagtuturo • ___ Metacognitive Development: Mga Halimbawa: pagsusuri sa sarili, mga diskarte sa
ang nakatulong ng pagkuha ng tala at pag-aaral, at mga takdang-aralin sa bokabularyo.
lubos? Paano ito • ___ Pagtutulay (Bridging): Mga Halimbawa: think-pair-share, quick-writes, at anticipatory
nakatulong? chart.
• ___ Pagbuo ng Iskema: Mga Halimbawa: pagkakaiba at pagkakatulad, pag-aaral ng jigsaw,
peer teaching, at mga proyekto.
• ___ Kontekstwalisasyon: Mga Halimbawa: demonstrasyon, media, manipulatibo, pag-
uulit, at mga lokal na pagkakataon.
• ___ Text Representation: Mga Halimbawa: pagguhit, video, at laro na likha ng mag-aaral.
• ___ Pagmomodelo: Mga Halimbawa: Mabagal at malinaw na pagsasalita, pagmomodelo
ng wikang gusto mong gamitin ng mga mag-aaral, at pagbibigay ng mga halimbawa ng
gawain ng mag-aaral.
Iba pang mga Teknik at Istratehiyang ginamit:
___ Tahasang Pagtuturo
___ Pagtutulungan ng pangkat
___Gamification/Pag-aaral sa pamamagitan ng paglalaro
___ Pagsagot sa mga paunang gawain/pagsasanay
___ Carousel
___ Diads
___ Muling Pagbasa ng mga Talata/Tula/Kuwento
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Paraang Pagtuklas
___ Paraang Lektura
Bakit?
___ Kumpletong IMs
___ Pagkakaroon ng mga materyales
___ Ang pananabik ng mga mag-aaral na matuto
___ Kolaborasyon/pagtutulungan ng miyembro ng grupo sa paggawa ng kanilang mga
gawain
___ Audio Visual Presentation ng aralin
F. Anong suliranin ang __ Bullying sa mga mag-aaral
aking naranasan na __ Pag-uugali/saloobin ng mga mag-aaral
solusyonan sa tulong ng __ Makukulay na IMs
aking punongguro at __ Hindi Magagamit na Kagamitan sa Teknolohiya (AVR/LCD)
superbisor? __ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Karagdagang mga gawaing Klerikal
G. Anong kagamitang Mga Nakaplanong Inobasyon:
panturo ang aking __ Kontekstwalisayon/Lokalisasyon at Indiginisasyon ng IM's
nadibuho na nais kong __ Mga Lokal na Video
ibahagi sa mga kapwa __ Paggawa ng malalaking libro mula sa mga tanawin ng lokalidad
ko guro? __ Pagre-recycle ng mga plastik na gagamitin bilang IMs
__ lokal na komposisyong patula

Remedial Teaching
Prepared by:

JULIETA A. ISON
Teacher III

Checked by:

MARY ANN O. CALISON


School Principal IV

You might also like