Lesson Plan in Esp 4 4th Gradiing Day1-5week8 l8

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Division of City Schools

Quezon City, 5th District, Metro Manila


School District XVII
SAN AGUSTIN ELEMENTARY SCHOOL
Heavenly Drive, San Agustin Novaliches, Quezon City

MONDAY MARCH 12, 2018

(Kwarter 4)
Banghay Aralin sa ESP IV

IV – GARNET 1:40 – 2:10


IV – CITRINE 5:55 – 6:15
ARALIN 8
1 Araw

I. Layunin
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha ng Diyos tulad ng mga materyal na bagay
(halimbawa: pangangalaga sa mga materyal na kagamitang likas)

II. Paksa/Pagpapahalaga: Pagkakawanggawa


Pagmamahal sa mga Likha ng Diyos
Mga Kagamitan: larawan ng mga likas na yaman o kalikasan na inabuso ng mga tao, ginupit na larawan na
nagpapakita ng pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan, paste/glue, gunting, manila
paper, at kuwaderno
Sanggunian: TG p.201-205, LM p.-334-342, Kt 12- EsP4PDIVh-i –13
Integrasyon: Filipino (Pagbasa ng Sanaysay) Agham (Pangangalaga ng Kalikasan at
Kapaligiran)

III. Pamamaraan
Alamin Natin
Basahin ang sanaysay.
Ikaw at Ako: Tagapangalaga ng Kalikasan

Sagutin ang sumusunod na mga tanong:


1. Ano-ano ang likas na yamang nabanggit sa sanaysay?
2. Sino ang dapat na maging tagapangalaga ng ating kalikasan o likas na yaman?
3. Kung ikaw ang kagubatan, kabundukan, ilog at karagatan, ano ang iyong magiging kahilingan sa
sangkatauhan?
4. Ano naman ang iyong mga sagot sa hiling ng likas na yaman?
5. Kung kayo ay magkakasundo ng likas na yaman, ano kaya ang kahihinatnan ng iyong mundong
kinabibilingan?

Division of City Schools


Quezon City, 5th District, Metro Manila
School District XVII
SAN AGUSTIN ELEMENTARY SCHOOL
Heavenly Drive, San Agustin Novaliches, Quezon City

TUESDAY MARCH 13, 2018


(Kwarter 4)

Banghay Aralin sa ESP IV

IV – GARNET 1:40 – 2:10


IV – CITRINE 5:55 – 6:15
ARALIN 8
2 Araw

I. Layunin
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha ng Diyos tulad ng mga materyal na bagay
(halimbawa: pangangalaga sa mga materyal na kagamitang likas)

II. Paksa/Pagpapahalaga: Pagkakawanggawa


Pagmamahal sa mga Likha ng Diyos
Mga Kagamitan: larawan ng mga likas na yaman o kalikasan na inabuso ng mga tao, ginupit na larawan na
nagpapakita ng pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan, paste/glue, gunting, manila
paper, at kuwaderno
Sanggunian: TG p.201-205, LM p.-334-342, Kt 12- EsP4PDIVh-i –13
Integrasyon: Filipino (Pagbasa ng Sanaysay) Agham (Pangangalaga ng Kalikasan at
Kapaligiran)

III. Pamamaraan
Isagawa Natin
Gawain 1
Narito ang mga dahilan ng pagkasira ng ating likas na yaman o kalikasan. Isulat kung paanong nakasisira ang
mga ito sa ating kalikasan. Gawin ito sa iyong kuwaderno

Division of City Schools


Quezon City, 5th District, Metro Manila
School District XVII
SAN AGUSTIN ELEMENTARY SCHOOL
Heavenly Drive, San Agustin Novaliches, Quezon City
WEDNESDAY MARCH 13, 2018

(Kwarter 4)
Banghay Aralin sa ESP IV

IV – GARNET 1:40 – 2:10


IV – CITRINE 5:55 – 6:15
ARALIN 8
3 Araw

I. Layunin
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha ng Diyos tulad ng mga materyal na bagay
(halimbawa: pangangalaga sa mga materyal na kagamitang likas)

II. Paksa/Pagpapahalaga: Pagkakawanggawa


Pagmamahal sa mga Likha ng Diyos
Mga Kagamitan: larawan ng mga likas na yaman o kalikasan na inabuso ng mga tao, ginupit na larawan na
nagpapakita ng pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan, paste/glue, gunting, manila
paper, at kuwaderno
Sanggunian: TG p.201-205, LM p.-334-342, Kt 12- EsP4PDIVh-i –13
Integrasyon: Filipino (Pagbasa ng Sanaysay) Agham (Pangangalaga ng Kalikasan at
Kapaligiran)

III. Pamamaraan
Isapuso Natin
A. Gumupit ng isang balita sa pahayagan tungkol sa pangaabuso ng tao sa likas na yaman o kalikasan. Gumawa
ng isang reaksiyon tungkol sa napiling sitwasyon. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
B. Gumawa ng isang patalastas o panawagan tungkol sa pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan.
Maaaring ito ay sa pamamagitan ng sloganoposter.

Tandaan Natin
Ang likas na yaman ay kaloob ng Maykapal na dapat pangalagaan at paunlarin para mapakinabangan
ng tao. Ang maling paggamit nito ay maaaring humantong sa pagkasira, pagkawasak o pagkawala nito.
Pangalagaan ang kalikasan sa pamamagitan ng wastong pamamaraan upang ito’y mapaunlad at
mapakinabangan sa habang panahon.

Ang pangangalaga sa mga yamang likas ay dapat isaalang-alang ng bawat isa sa pang-araw-araw na
buhay. Bilang batang magaaral, nararapat lang na gamitin nang may wastong pag-iingat ang mga ito sa
tahanan, paaralan, at maging sa pamayanan.

Division of City Schools


Quezon City, 5th District, Metro Manila
School District XVII
SAN AGUSTIN ELEMENTARY SCHOOL
Heavenly Drive, San Agustin Novaliches, Quezon City

THURSDAY MARCH 13, 2018

(Kwarter 4)

Banghay Aralin sa ESP IV

IV – GARNET 1:40 – 2:10


IV – CITRINE 5:55 – 6:15
ARALIN 8
4 Araw

I. Layunin
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha ng Diyos tulad ng mga materyal na bagay
(halimbawa: pangangalaga sa mga materyal na kagamitang likas)

II. Paksa/Pagpapahalaga: Pagkakawanggawa


Pagmamahal sa mga Likha ng Diyos
Mga Kagamitan: larawan ng mga likas na yaman o kalikasan na inabuso ng mga tao, ginupit na larawan na
nagpapakita ng pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan, paste/glue, gunting, manila
paper, at kuwaderno
Sanggunian: TG p.201-205, LM p.-334-342, Kt 12- EsP4PDIVh-i –13
Integrasyon: Filipino (Pagbasa ng Sanaysay) Agham (Pangangalaga ng Kalikasan at
Kapaligiran)

III. Pamamaraan
Isabuhay Natin
Pag-isipan ang tanong na ito: Paano ka makatutulong sa pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan?

Pag-usapan ang inyong sagot sa inyong pangkat. Gumawa ng powerpoint presentationo dula-dulaan tungkol
sa napag-usapang sitwasyon

Division of City Schools


Quezon City, 5th District, Metro Manila
School District XVII
SAN AGUSTIN ELEMENTARY SCHOOL
Heavenly Drive, San Agustin Novaliches, Quezon City
FRIDAY MARCH 13, 2018

(Kwarter 4)
Banghay Aralin sa ESP IV

IV – GARNET 1:40 – 2:10


IV – CITRINE 5:55 – 6:15
ARALIN 8
5 Araw

I. Layunin
Napahahalagahan ang lahat ng mga likha ng Diyos tulad ng mga materyal na bagay
(halimbawa: pangangalaga sa mga materyal na kagamitang likas)

II. Paksa/Pagpapahalaga: Pagkakawanggawa


Pagmamahal sa mga Likha ng Diyos
Mga Kagamitan: larawan ng mga likas na yaman o kalikasan na inabuso ng mga tao, ginupit na larawan na
nagpapakita ng pangangalaga ng ating likas na yaman o kalikasan, paste/glue, gunting, manila
paper, at kuwaderno
Sanggunian: TG p.201-205, LM p.-334-342, Kt 12- EsP4PDIVh-i –13
Integrasyon: Filipino (Pagbasa ng Sanaysay) Agham (Pangangalaga ng Kalikasan at
Kapaligiran)

III. Pamamaraan
Subukin Natin
A. Lagyan ng tsek (/) ang bilang kung ang isinasaad sa pangungusap ay nagpapakita ng pangangalaga o
pagmamalasakit sa ating likas na yaman at ekis (x) naman kung hindi. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
_____1. Tinatapakan ko ang bagong tanim na halaman sa aming bakuran.
_____2. Itinatapon ko ang aming basura sa tabi ng ilog kung gabi.
_____3. Hinahayaan ko ang aking kaklase na magtapon ng basura sa sahig ng aming silid-aralan.
_____4. Tumutulong ako sa pagsusunog ng mga basura sa likod ng aming bahay.
_____5. Pinaghihiwalay ko ang basurang nabubulok at di- nabubulok.
_____6. Itinatapon ko ang patay na hayop sa ilog.
_____7. Sumusuporta ako sa mga programa ng aming barangay tungkol sa pangangalaga ng likas na yaman o
kalikasan.
_____8. Winawalis ko ang dumi ng kanal sa tapat ng aming bahay upang maiwasan ang pagkabara ng
basura rito.
_____9. Nililinis ko ang daluyan ng tubig sa palikuran isang beses sa isang linggo.
_____10. Inaalagaan kong mabuti ang mga punongkahoy sa aming bakuran.

You might also like