Demo-Lp-Teacher My Cot 2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Banghay Aralin sa Pagtuturo

ng Filipino Kindergarten
Teacher: MYRA SAMBAJON NARON INSPECTED BY: SHARON V. MORADO
School: POLOT ELEMENTARY SCHOOL SCHOOL HEAD
District: BALENO
Division: MASBATE PROVINCE

I. Layunin
1. Nabibigay ang tunog ng letrang Mm
2. Nakapagbibigay ng mga bagay na nagsisimula sa letrang Mm.
3. Naiuugnay ang letrang Mm sa kanyang tunog.
II. Paksang-aralin
Tunog Mm
Sangguniang Aklat
MELCs for KINDERGARTEN code LLKH-00-3
Marungko Approach Guide
Kagamitan
Flash Cards, Tarpapel, Pictures and Multimedia.

III. Pamamaraan:
A. Bagong Aralin
a. Pagganyak / Drill
Mga bata bago natin simulan
ang ating leksyon, kakain muna
tayo ng mani.
(Lahat sila ay kakain ng mani.)
Mga bata masarap ba ang mani? Opo Ma’am
Dahil masarap ang mani sasabihin
natin m-m-m m-m-m

b. Paglalahad
Mga bata, ngayong umaga
pag-aralan natin ang tunog ng letrang Mm.

B. Pagtatalakay
(Ang guro ay magpapakita ng larawan.)
Mga bata, anong larawan ito? mani po Ma’am

Tama, ito ay mani.


Ang unang tunog ng salitang mani ay Mm.
Anong tunog mga bata?
Paki ulit nga ng tunog Mm ng tatlong beses m-m-m
Tama, ang tunog nayan ay letra o titik Mm..
Subukan nating isulat ito sa hangin.

Mga bata, ano ito? mangga po Ma’am


Magaling ito ay mangga
Ano ang unang letra ng salitang mangga? Letrang Mm Ma’am
Ano ulit ang tunog ng letrang Mm? Mm Ma’am
Mga bata ito ay mga larawan o bagay
na nag sisimula sa letrang Mm, na ang
tunog ay m-m-m.

(Magpapakita ang guro ng mga larawan


ng mais, mata, medyas, manok mani etc.)
Isa-isa ko kayong tatawagin at bibigkasin
ninyo ang tunog ng letrang Mm, habang
tinuturo ang larawan.
Handa na ba kayo? Opo Ma’am

d. Pagpapahalaga
Ang mani ba ay masustansiya o
di masustansiyang pagkain? Masustansiya po Ma’am

Magbigay pa nga kayo ng mga


masustansiyang pagkain na nag
sisimula sa tunog na Mm.

Alam natin na ang mangga, mani,


mansanas, melon etc. ay mabuti
sa ating katawan.
Ano ang dapat nating gawin para
mapanatili ang kalusugan ng ating
katawan? Kumain po ng
masustansiyang pagkain.
Tama, ano pa?

e. Paglalahat
Mga bata ano ang napag-aralan natin ngayon?
Ano ang tunog ng letra o titik Mm?

f. Pangkatang Gawain
Hatiin ko kayo sa tatlong pangkat
Kailangan may leader o pangulo,
tagasulat at taga-ulat
Hakbang/Rules
1. Kailangan ang bawat isa ay sumali sa gawain
2. Kailangan tulong-tulong ang bawat isa
3. Kailangan hindi maingay o magulo ang bawat grupo

Pangakat 1
Bilugan ang mga larawan na nagsisimula sa tunog Mm.

Pangkat 2
Hanapin at kulayan ang bilog na may letra o titik Mm.

Aa Ee Kk
Dd

Pangkat 3
I-konek ang mga larawan na may unang tunog na letra o titik Mm na nasa gitna.

Mm

Ipakita dito sa harap at ipaliwanag pagkatapos ng Gawain.

g. Pagsasanay
Mga bata, gusto nyo bang maglaro? Opo Ma’am
Hahatiin ko kayo ng tatlong grupo.
Ang larong ito ay tinatawag na
“Powers Powers”
Ibibigay nyo ang tunog sa letra o titik Mm
kung saan naka lapat ang aking kamay,
sabay-sabay ninyong ibigkas ang
tunog na Mm.

IV. Pagtataya
Hanapin at bilugan ang mga letra o titik Mm.

Mm Ss Aa Ii

Bb Mm Ee Uu
Tt Kk Mm Dd
Yy Nn Gg Mm

V. Takdang Aralin
Gumuhit ng isang larawan na nag sisimula sa letra o titik Mm, at kulayan ito sa gusto mong kulay.
B. Motivation
Show pictures with the first letter of m, s, a.
Let the pupils describe each picture.

C. Presentation
Today we are going to find out what pictures with the letter of m, s, a.
D. Discussion
- Show the pupils a box. Let them guess what’s inside the box.
- Let the pupils get one object from the box and give the name
of each animal.
- Let the pupils place the picture of the animals in their habitat.
-As soon as everything is done, recap all the animals posted on each
habitat.
1. Let them count how many animals posted in each habitat.
2. Are these animals important to us? Can they help us? In what way?
3. How would you take care of these animals living on land? in water?
and in air?

E. Application
Group Activity:
Standards:
S – Share your ideas in order to answer the questions early
T – Team Work is highly recommended
A – Attentive to the activity
R - Respect each other
Group 1 Activity: Team Dog
Identify the animals that live on land, water and air.
Call each group to present their answer in front.
Group 2 Activity: Team Goat
Find and color
Land – green, Water - blue, Air - yellow

Group 3 Activity: Team Pig


Draw a line from the animal to where it lives?

F. Generalization
What animals live on land? What animals that live in water?
What animals that live in air? How will you show kindness to these animals?

VI. Evaluation
Write L if the animal lives on land. W if the animal lives in water and
A if the animal lives in air.

________ 1.

________ 2.

________ 3.

________ 4.

________ 5.

VII. Assignment
Draw one animal for each number.
1. An animal that lives on land.
2. An animal that lives in water.
3. An animal that live in air.

Write L if the animal lives on land.


W if the animal lives in water and A if the
animal lives in air.

________ 1.

________ 2.

________ 3.

________ 4.
________ 5.

S Share

T Team Work

A Attentive

R Respect

You might also like