DLL 4th

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG

Name of Teacher: joan m. ibay School: LOMBOY ELEMENTARY SCHOOL Date : February 18 ,2020
Grade: II Section: SAMPAGUITA District: TALAVERA NORTH Quarter: FOURTH
Day: tuesday

SUBJECT: MTB-MLE 2 TIME: 9:35-10:25

I. Layunin 1. Natutukoy ang wastong gamit ng pang-uri.


2. Nailalarawan ang tao, bagay, hayop at lugar.
3. Nakilala ang mga pang-uring ginamit sa bawat pangungusap.
4. Nakasusulat ng pangungusap na may pang-uri.

CODE: MT2GA-Ivad-2.4.1, MT2GA-IVfg-1.6.2


II. Paksang Aralin
Paksa: Pang-uri
Sanggunian: K to 12 Mother Tongue Gabay Pangkurikulum pahina 122 & 128,
LM sa Mother Tongue pahina 113,115,117
Karagdagang Kagamitan: Telebisyon, video, larawan, mga tunay na kagamitan
Integrasyon: EsP- Paggalang at pagrespeto sa itsura o anyo ng kapwa o hayop.
English- Adjectives
Araling Panlipunan- Anyong Lupa at anyong tubig

III. Pamamaraan

A. Pang araw-araw na Pagsasaayos ng silid-aralan,


Gawain Pamumulot ng kalat
Paghahanda ng sarili sap ag-aaral (pag-ayos ng upo at pagliligpit ng mga hindi
kinakailangang gamit)

B. Pagganyak Bago tayo magsimula ng ating leksyon, may larawan ako na ipapakita sa inyo.
Bawat mesa ay bibigyan ko nito at mag- isip kayo ng mga salitang naglalarawan
dito. Paramihan kayo ng salitang maiisulat sa papel sa loob ng tatlumpung
segundo.

(Magaling mga bata, mahusay ninyong nailarawan lahat ng bagay na ibinigay ko sa


inyo.)

Narito pa ang ilang mga larawan ng anyong lupa at anyong tubig sa inyo. Iisa-isahin
natin ang mga larawan at magbibigay tayo ng salita na maaring maglarawan dito.
C. Paglalahad Narito ang isang video ng isang bata na nagpakita ng malasakit sa isang matanda.

Paano natin ilalarawan ang matanda?


Anong klase ng tao ang matanda?
Ano ang ginawa niya?
Ano ang ginawa ng bata upang matulungan ang matanda?
Paano natin ilalarawan ang bata?
Ano ang aral na maaari nating mapulot sa video na ito?

Tingnan ang mga larawan at pansinin sa bawat pangungusap ay may mga salita na
hindi nakaayos. Iayos ng wasto ang mga pantig upang mabuo ang salita na
kukumpleto sa pangungusap.
a. Masarap ang Spaghetti na luto ni nanay.
b. Ang mga bulaklak sa aming bakuran ay makulay.
c. Ang tubig sa ilog ay malinaw at malamig.
d. Matamis ang santol na aking kinain.
e. Ang pamilya nila ay masayang namasyal sa Baguio.

*Palakpakan ang mga mag-aaral na makapagbibigay ng tamang sagot.


(Ang galing galing mo clap, Very good clap, awesome clap, etc.)

D. Pagtalakay Ano nga ba ang paglalarawan? Ano ang salita na ginagamit natin sa paglalarawan
ng tao, bagay, hayop o lugar?

Subukan nating gamitin sa pangungusap ang salitang naglalarawan.


1. mataas 2.maputi 3. Berde 4. Malago 5. mabangis
6. malawak 7. Mapagbigay 8. Asul 9. Malutong 10. mabango

Magpalaro sa klase.
Hahatiin ko sa apat na pangkat ang mga mag-aaral. Bawat pangkat ay may grupo ng
mga larawan . Unahan ang bawat miyembro ng pangkat na matukoy ang wastong
salita na maglalarawan sa mga larawan. Pagdugtungin ang mga larawan at ang mga
pang-uri para dito. Ang pangkat na unang matatpos ang siyang magwawagi

E. Paglalahat Ano ang tawag sa salitang naglalarawan?


Ano ang inilalarawan ng pang- uri?

F. Pangkatang Gawain Mga bata, lumabas ng silid-aralan, magmasid at humanap ng mga bagay na maaari
ninyong ilarawan. Sumulat ng isang maikling pangungusap tungkol dito na
ginagamitan ng pang-uri.Gawin ito ng pangkatan.

IV. Pagtataya I. PANUTO: Pagtugmain ang angkop na salitang naglalarawan sa mga larawan.

1. malaki maliit marumi mataas __________ __________

2. malutong mapait mainit malamig __________ ___________

3. mataas malago mababa payat ________ _________

4. payat bilog malusog matangkad __________ __________

5. mahangin malamig makulimlim mainit ______ ______

II. PANUTO: Bilugan ang titik ng tamang sagot sa patlang.

1. ___________ang tawag sa salitang naglalarawan.


a. pangngalan b. panag-uri c. pang- uri d. pandiwa

2. Ang lungsod ng Baguio ay ____________.


a. mababa b. mainit c. asul d. malamig
3. Ang karnibal ay ___________ tuwing gabi.
a. malungkot b. masarap c. makapal d. maliwanag

4. Ang bahag- hari ay ___________.


a. mataba b. makulay c. masaya d. mababa

5. Ang hugis ng ating watawat ay ___________.


a. baluktot b. parisukat c. tatsulok d. malapad

V. Takdang Gawain Suriing mabuti ang bawat pangungusap at kilalanin ang mga salitang
naglalarawan sa pangngalan o panghalip na ginamit sa bawat pangu-
sap.
1.Mayaman sa kultura ang ating bansa.
2.Sagana tayo sa mga kwentong-bayan, alamat at salawikain.
3.Iba't-iba ang ating mga napakinggang kwentong-bayan.
4.Dito ipinakikita ang pagkamasayahin ng mga Pilipino.
5.Maraming bayani ang namatay alang-alang sa bansa
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Bakit ito?
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like