AP1PAM LLD 10

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

DETALYADONG BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 1

DETAILED LESSON PLAN

Paaralan: Baitang/Antas: 1

Guro: Asignatura: Araling


Panlipunan
Araw at Oras: Markahan: 2nd Quarter

1.Layunin:
A. Natutukoy ang mga pagbabago sa nakagawiang gawain at ang
pinapatuloy na tradisyon ng pamilya.
B. Naiguguhit ang mga pagbabago sa nakagawiang gawain at ang
pinapatuloy na tradisyon ng pamilya.
C. Napapahalagahan ang mga pagbabago sa nakagawiang gawain at
ang pinapatuloy na tradisyon ng pamilya.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN(Content Standards)
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga
sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat
isa.
B.PAMANTAYANG PAGGANAP(Performance Standards)
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng
kwentonng sarling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi
nito sa malikhaing pamamaraan.
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO(Learning
Compentencies/Objectives)
Nailalarawan ang mga pagbabago sa nakagawiang gawain at ang
pinapatuloy na tradisyon ng pamilya
AP1PAM-IId10
II.NILALAMAN(Content) Ang kwento ng aking Pamilya
III.KAGAMITANG PANGTURO(Learning Resources)

A. Sanggunian(Reference)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro(Teacher’s Guide Pages) New Tg
pages 31-32
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral(Learner’s Materials
pages) old LM pages 79-82, new LM pages 90-93
3. Mga Pahina sa Teksbuk(textbook pages) 31-32
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Porta ng Learning Resources
(Additional Materials from)

B. Iba pang kagamitang Pangturo(Other Leraning Resources)

IV.PAMAMARAAN(PROCEDURES)
Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad
ng mga Mag-
aaral
A.Balik-aral sa Tanong:  .
nakaraang aralin Paano nakatutulong sa inyo ang nakatutul
at/Pagsisimula ng mahahalagang pangyayari sa ong ang
bagong iyong pamilya? mahahal
aralin(Reviewing agang
previous lesson or pangyay
presenting the new ari sa
lesson) aking
pamilya
sa
pamama
gitan ng
pagbibig
ay ng
magand
ang
relasyon
sa bawat
kasapi n
gaming
pamilya.

B.Paghahabi sa  Ano- ano ang mga bagay  Ang


layunin ng o pangyayari ang nagbago mga
aralin(Establishing a sa iyong pamilya? bagay
Purpose for the na o
lesson) pangyay
ari ang
nagbago
sa aming
pamilya
ay na
dagdaga
n ang
membro
nggamin
g
pamilya
at
nakatap
os ng
pag-
aaral
ang
aking
kuya.

C.Pag-uugnay ng Tanong:  Nagbago


mga halimbawa sa Bakit nagbago ang mga bagay ito dahil
bagong bagay na binanggit ninyo? At dependi
aralin(Presenting bakit din may mga bagay na ito sa
examples/instances nananatili? desisyon
of the new lesson) ng bawat
tao.
D.Pagtatalakay ng  Meron akong larawan dito
bagong konsepto at larawan A at larawan B
paglalahad ng  Isang
bagong kasanayan  Ano ang nakikita ninyo sa batang
#1 larawan? nagmam
(Discussing new ano at
concepts and humaha
practicing new skills Ang larawan A ay ki sa
#1 nagmamano ang mga bata pisngi ng
sa magulang. magulan
g.

https://bit.ly/2XKuADF

Larawan B ay humahalik
sa pisngi ang mga bata

https://bit.ly/2XRLKQ5

E. Pagtatalakay ng  Talakayin ang bawat


bagong konsepto at larawan na ipinakita
paglalahad ng  ano ang inyong nakikita sa
bagong kasanayan larawan A?  Ang
#2 aming
(Discussing new nakikita
concepts and ay isang
practicing new skills  itong larawan B ano ang larawan
#2 inyong nakikita? ng
nagmam
o sa
magulan
g.

 Ano ang nagbago sa  Ang


nakagawain ng pamilya? larawan
B ay
tungkol
sa mga
bata na
humahali
k sa
pisngi ng
kanilang
magulan
g.

 Ang nag
bago sa
nakagaw
ian
noon ay
magma
mano sa
magulan
g at
ngayon
ay
humahali
k na sa
pisngi.
F. Paglinang sa Pangkatang gawain
kabihasan (tungo
sa formative Hahatiin ko kayo sa tatlong
assessment) pangkat at bawat pangkat ay may
(developing lider upang e presenta ang
mastery(Leads to kanilang mga sagot.
formative
Assessment 3) Pangkat 1- Iguhit mo!
 Gumuhit
Panuto: Iguhit ang tradisyon at ang mga
nakagawian ng gawain ng isang bata
pamilya. tungkol
Rubric sa
tradisyon
Nap Mahu Hindi at naka
Paman aka say Gaa gawian
ta hu nong ng
yan say mahu Gawain
say ng isang
pamilya.

1
3 2
maayo
s ang 
pagkak Pasaguti
ala n sa
rawan mga
bata ang
maayo mga
s tanong
ngunit at
hindi Lagyan
lahat ng (/)
nailalar kung
a nananatil
wan. i sa
tradisyon
May sa
kahirap pamilya
ang at (X)
unawai kung
n ang hindi.Isul
pagkak at ito sa
ala patlang.
rawan.

Pangkat 2- Sagutin mo!

Panuto:Lagyan ng (/) kung


nananatili na tradisyon sa inyong
pamilya at (X) kung hindi.
______1. Sama-samang nag
sisimba kasama ang pamilya.

______2.nagmamano sa
nakakatanda.

______3.kumakain sa labas  Ipa dikit


kasama ang pamilya. sa mga
______4.tumutulong sa mga bata ang
gawaing bahay. mga
______5. Nagsasabi ng po at opo larawan
sa mga nakakatanda. sa
Hanay A
kung
nanatili
ang
tradisyon
sa
kanilang
pamilya
Pangkat 3-idikit mo! at Hanay
B kung
Panuto: idikit ang mga larawan. nag
bago ito.
Hanay A kung nanatili ang
tradisyon sa inyong pamilya

Hanay B kung nagbago na ito.

1. Nagmamano sa
nakatatanda.
2. Nagsisimba kasama ang
pamilya,
3. Sama-samang kumakain
sa hapag kainan.
4. Pumapasyal kasama ang
pamilya.
5. Sama-samang tumutulong
sa mga gawaing bahay.

G. Paglalapat ng  Magpalahad ng isang  Ang


aralin sa pang- pangyayari sa inyong pangyay
araw-araw na buhay pamilya na nagbago at aring
(Finding practical nanatili. nagbago
applications of ay iyong
concepts and skills in lumalaba
daily living) s na
kami ng
aming
pamilya
at sama-
sama
kaming
kumakai
n sa
labas.
Ang
nanatili
naman
ay
sama-
sama
parin
kaming
nag
sisimba.
H. Paglalahat ng
aralin (Making May mga bagay o pangyayari na
generalization and nagbabago at nananatili sa buhay
abstracts about the ng isang pamilya ang  Makikini
lesson) pagpapasya ng mga kasapi ng g sa
isang pamilya ang nagdudulot ng guro ng
mga pagbabago o pananatili ng mabuti
isang bagay o pangyayari.

I.Pagtataya ng
aralin Tukuyin kung ano Makinig sa
(Evaluating learning) ang mga bagay na nagbago at panuto ng guro
nanatili sa buhay ng iyong na Tukuyin
pamilya. Iguhit ang mga nagbago kung ano
at nanatili sa buhay ng iyong ang mga bagay
pamilya sa loob kahon. na nagbago at
Ang Ano Ano nanatili sa
buhay ang ang buhay ng iyong
ng nag hindi pamilya. Iguhit
aking bago nag ang mga
pamily bago nagbago at
a nanatili sa
buhay ng iyong
pamilya sa loob
kahon.
simulan iguhit
sa loob ng
kahon ang mga
hinihingi sa
bawat kahon.

Rubric

Nap Mahu Hindi


Paman aka say Gaa
ta hu nong
yan say mahu
say

3 2 1
maayo
s ang
pagkak
ala
rawan

maayo
s
ngunit
hindi
lahat
nailala
ra
wan.

May
kahirap
ang
unawai
n ang
pagka
kala
rawan.

J.Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation(Addion
al activities for
application or
remediation)
V.MGA
TALA(Remarks)
VI.PAGNINILAY(RE
FLECTION)
A.Bilang ng mga
mag-aaral na 80%
sa pagtataya(No. of
learners who earned
80% in the
evaluation)
B. Bilang ng mga
mga-aaral na
ngangailanga ng
iba pang Gawain
para sa
remediation.
(No. of learners who
require additional
activities for
remediation)
C.Nakatutulong ba
ang remedial?
Bilang nag mag-
aaral na nakaunawa
s aralin.(Did the
remedial lessons
work? No. of learners
who have caught up
with the lesson)
D.Bilang ng mag-
aaral na
magpatuloy sa
remediation.(No. of
learners who
continue to require
remediation)
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
naktutulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?(which
of my teaching
strategies worked
well?Why did these
work?)
F.Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punong-
guro at superbisor?
(What difficulties did I
encourage which my
principal or
supervisor can help
me solve?
G.Anong
kagamitang panturo
ang aking
nadibuhon na nais
kong ibahagi sa
kapwa guro (Which
innovation or
localized ko?
materials did I
use/discover which I
wish to share with
other teachers?

You might also like