AP1PAM LLC 7
AP1PAM LLC 7
AP1PAM LLC 7
Paaralan: Baitang/Antas
1
Guro: Asignatura:
Araling
Panlipunan
Araw at Oras: Markahan: 2nd
Quarter
1.Layunin:
A. Nakikilala ang “family tree” at ang gamit nito sa pag-aaral ng pinagmulan
lahi ng pamilya.
B. Naiguguhit ang “family tree” at ang gamit nito sa pag-aaral ng pinagmulan
lahi ng pamilya.
C. Napapahalagahan ang “family tree” at ang gamit nito sa pag-aaral ng
pinagmulan lahi ng pamilya.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN(Content Standards)
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa
sailing pamilya at mga kasapi nito at bahagi ng ginagampanan ng bawat isa.
B.PAMANTAYANG PAGGANAP(Performance Standards)
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng
sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nitop sa
malikhaing pamamaraan..
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO(Learning Compentencies/Objectives)
Nakikilala ang “family tree” at ang gamit nito sa pag-aaral ng pinagmulan lahi
ng pamilya.- AP1PAM-IIc-7
II.NILALAMAN(Content) Ang kwento ng aking pamilya
III.KAGAMITANG PANGTURO(Learning Resources)
A. Sanggunian(Reference)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro(Teacher’s Guide Pages) new TG
pages 31-32
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral(Learner’s Materials
pages) new LM pages 85-89
3. Mga Pahina sa Teksbuk(textbook pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Porta ng Learning Resources
(Additional Materials from)
B. Iba pang kagamitang Pangturo(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN(PROCEDURES)
Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad ng
mga Mag-aaral
A.Balik-aral sa Tanong: Ang mga
nakaraang Sino ang mga kasapi ng pamilya? kasapi ng
aralin pamilya ay
at/Pagsisimula sina lolo, lola,
ng bagong mama, papa,
aralin(Reviewin ate ,kuya at
g previous bunso.
lesson or
presenting the
new lesson)
B.Paghahabi Tanong: Ang mga
sa layunin ng Anong mga gawaing bahay ang gawaing bahay
aralin(Establishi alam ninyo? alam ko ay
ng a Purpose maghugas ng
for the lesson) plato, mag
walis, mag-igib
ng tubig at
maglaba po
maam.
.
C.Pag-uugnay Tanong: Makikita ang
ng mga Paano ninyo makikita ang ugnayan ugnayan ng
halimbawa sa ng mga kasapi ng pamilya? kasapi ng
bagong pamilya sa
aralin(Presentin pamamagitan
g ng sama-
examples/instan samang
cesof the new nagtutulungan
lesson) sa mga gawain
sa bahay.
D.Pagtatalakay Magpa kita ng larawan ng isang
ng bagong puno.
konsepto at Ngayon, meron akong larawan ng
paglalahad ng puno dito
bagong Ama at ina
kasanayan #1
(Discussing new
concepts and mga
practicing new anak
skills # 1
Lolo at lola
Tanong:
Ano ang larawan ang inyong Ang nakikita
nakikita? po namin ay
isang malaking
puno na may
Meron ako ditong halimbawa
bunga.
ng larawan ng aking pamilya
ididikit ko ang larawan ng
mukha sa bawat bahagi ng
puno.
Ang nakikita ninyo sa pisara
ay tinatawag na “family tree”
Ito ay ang kasapi ng aming
pamilya.
Rubric
Isagawa ang
Nap Mahu Hindi ng mga bata
Pamantaya aka say gaan ang gawain ng
n husa ong bawat
y mahu pangkat.
say
3 2 1
Malinis at
maayos ang
pagkakaga
wa
Malinis
ngunit hindi
lahat
maayos ang
pagkakaga
wa
May
kahirapang
unawain
ang
pagkakaga
wa
.
Pangkat 2- Sagutin mo!
Panuto:lagyan ng (/) kung kasapi sa
pamilya at (X) naman kung hindi.
____1.nanay
____2.tatay
____3.kasambahay
____4. kapit bahay
____5. bunso
1. nanay
2. bunso
3. Tatay
4. kuya
5. ate
.
G.Pagtataya ng Ilalabas ang
aralin Bawat isa ay gumuhit ng mga gamit na
(Evaluating isang” family tree” at isulat pinadala ng
learning) kung sino ang kasapi ng kanilang
inyong pamilya. magulang at
sisimulan ang
Rubrics pag gawa ng
isang family
Na Mahu Hindi tree ng
Pamanta paka say Gaa pamilya.
yan husa nong
y mahu
say
3 2 1
Malinis at
maayos ang
pagkakaga
wa
Malinis
ngunit hindi
lahat
maayos ang
pagkakaga
wa
May
kahirapang
unawain
ang
pagkakaga
wa
H.Karagdagan
g gawain para
sa takdang-
aralin at
remediation(Ad
dional activities
for application
or remediation)
V.MGA
TALA(Remarks)
VI.PAGNINILA
Y(REFLECTION
)
A.Bilang ng
mga mag-aaral
na 80% sa
pagtataya(No.
of learners who
earned 80% in
the evaluation)
B. Bilang ng
mga mga-aaral
na
ngangailanga
ng iba pang
Gawain para sa
remediation.
(No. of learners
who require
additional
activities for
remediation)
C.Nakatutulon
g ba ang
remedial?
bilang nag
mag-aaral na
nakaunawa s
aralin.(Did the
remedial
lessons work?
No. of learners
who have
caught up with
the lesson)
D.Bilang ng
mag-aaral na
magpatuloy sa
remediation.
(No. of learners
who continue to
require
remediation)
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
naktutulong ng
lubos?Paano
ito
nakatulong?
(which of my
teaching
strategies
worked well?
Why did these
work?)
F.Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
solusyon sa
tulong ng
aking punong-
guro at
superbisor?
(What difficulties
did I encourage
which my
principal or
supervisor can
help me solve?
G.Anong
kagamitang
panturo ang
aking
nadibuhon na
nais kong
ibahagi sa
kapwa guro
(Which
innovation or
localized ko?
materials did I
use/discover
which I wish to
share with other
teachers?