AP1PAM Lle 15
AP1PAM Lle 15
AP1PAM Lle 15
1. Layunin:
Pagkatapos ng 40 minutong talakayan, 95% ng mga mag-aaral sa
Unang Baitang ay inaasahang
a. Naipapaliwanag ang batayan ng alituntunin ng pamilya.
b. Napapahalagahan ang mga batayan ng alituntunin ng pamilya
c. Napagsulat / Nakapagsisipi ng batayan ng alituntunin ng pamilya
A. Pamantayang Pangnilalaman:
Ang mga mag-aaral ay naipamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga
sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat
isa.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng
kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi
nito sa malikhaing pamamaraan.
C.Pamantayan sa Pagkatoto: AP1PAM-II0-15
Natatalakay ang mga batayan ng mga alituntunin ng pamilya
2. Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
Pahina 120-122
4. PAMAMARAAN
1|Page
Magbabasa ng
malakas at idikit ang
masunurin magalang pritas sa puno
Mag-iisip ng sagot
Mag-iisip ng sagot at
mabait matulungin magtataas ng kamay
para sumagot
Magdidikit sa puno
Ipapabasa sa bata at para mabuo ang
ididikit sa cut out ng puno salita
na nakadikit sa pisara
Tanungin ano ang mga
ito
Ano ang ang tawag sa
mga mabubuting ugali o
gawi na ipinatutupad ng
inyong mga magulang?
Pipili ng labing isang
bata
Ipaayos ang mga letra
sa katawan ng puno
para mabuo ang
salaitang ALITUNTUNIN
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin Hikayatin ang bawat mag- Magbibigay ng mga
aaral na magbigay ng alituntuning
halimbawa ng alituntunin na ipinatutupad ng mga
ipinatutupad ng kanilang magulang sa tahanan
mga magulang sa kanilang
tahanan.
C. Pag-uugnay ng Magtatanong sa mga Magtataas ng kamay
mga halimbawa sa mag-aaral at maghintay na
bagong aralin. tawagin ng guro
1. Kailan natin dapat tuparin
ang mga alituntuning ito? (Aasahan ang
2. Ano ang dahilan bakit magkaibang kasagutan
kailangan natin itong I proseso lamang
tupdin? patungo sa iisang
Ipabasa sa mga mag- kasagutan)
aaral ang layunin sa pag
tatalakayan
Magbabasa ng
2|Page
Mga batayan ng sabayan
mga alituntunin ng
pamilya
Sama-samang Gumawa
(Tono: Mag-tanim ay Di
Biro)
I
Tayo na sa ating pangkat
Sama-samang Gumawa
Magsaya at Maglibang
Tumulong at Matuto
II
Halika na’t Magtulungan
Sama-sama Gumawa
Sama-samang Matuto
Sama-samang Umunlad
Ipapabasa ang
rubrics sa pagbibigay
ng puntos sa
3|Page
pangkatang gawain Magbabasa ng
na nakadikit sa mga sabay-sabay
work station ng bawat
pangkat
Rubrics ng Pangkatang
Gawain
Pakikibahagi ng lahat ng
Kasapi……………..25%
Kabuuan……………….100%
Ipapakuha sa
representante ng
bawat grupo ang mga Kukunin ang
basket ng mga gamit. mga basket ng
(basket na may kagamitan
lamang mga larawan,
pandikit, manila
paper, strips ng mga
salita) Titingnan kung
kompleto ang
Ipatukoy kung saang laman)
uri nababatay ang
mga alituntuninng
ipinatutupad ng mga Mag-uusap sa
magulang sa loob ng kapangkat at
tahanan talakayin ang
mga larawan
Ipapadikit sa mga
bata ang mga
larawan sa tapat ng
mga strips ng mga
salitang nakasulat
Magtutulungang
Mga larawang magdikit
ilalagay sa basket
4|Page
1. Nag-aaral
2. Natutulog
3. Nagliligpit ng higaan
4. Nagmamano
5. Nag-darasal sa hapag
kainan
6. Tamang pagkain
(gulay,prutas,gatas,itlog)
Mga salitang
nakadikit na sa
manila paper na
matatagpuan sa
ibaba ng iginuhit na
parisukat
1. Para sa pag-aaral at
Magandang
Kinabukasan
2. Para sa pagpapanatili
sa kaayusan ng
tahanan
3. Para sa
pagpapahinga ng
katawan at isipan
para sa kalusuga
5|Page
E. Pagtalakay ng Magbibigay nanaman Kukunin ang
bagong konsepto at ang guro ng manila paper at
paglalahad ng panibagong manila ilalatag. Bilang
bagong kasanayan paper bawat grupo. paghahanda sa
#2 Sa loob ng manila pagsusulat
paper may nakaguhit
na Venn Diagram
Note: 2 manila paper
bawat pangkat
Sa loob ng grupo mag
papangkat nanaman
ang mga mag –aaral Hahanap ng
ng tig dadalawa/ kapareha
Magkakapareha
Ipasulat sa bawat
kapareha ang
alituntunin na
ipinatutupad sa Mag-uusap at
kanilang pamilya sa loob ng magsusulat sa
Venn Diagram Venn Diagram
Ipaunawa ng maigi
paano gamitin ang
Venn Diagram
6|Page
pang halimbawa ng ginagawa nila
mga gawi na sa tahanan
ginagawa nila sa araw-araw
kanilang tahanan
araw-araw ayon sa
iba-t-ibang batayan
na tinalakay.
7|Page
I. Isulat ang titik ng tamang
sagot sa inyong sagutang
papel
8|Page
c. Para hindi magalit ang
miyembro ng ating mga
pamilya sa atin
d. Para mas lalakihan pa
nila ang ating baong pera
sa paaralan.
II. Sumulat Sumipi ng
dalawang batayan ng
alituntunin ng pamilya
_____________________
_____________________
6. Pagninilay
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. No. of learners who require additional activities for remediation
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation.
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught
up with the lesson Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. No. of learners who continue to require remediation Bilang ng mga
mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Which of my teaching strategies worked well? Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor
can help me solved? Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. What innovation or localized materials did I use/ discover which I
wish to share with other teachers? Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
9|Page
10 | P a g e