Daily Lesson Log

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 7 to 10 Paaralan OLONGAPO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas Baitang 10

DAILY Guro Sheena Marie G. Tulagan, T-I Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO


LESSON LOG Petsa/Oras Ika- 7 hanggang ika-11 ng Oktubre, 2024 Markahan Ikalawang Markahan, Ikalawang Linggo
(Pang-araw-araw na
Talang Pagtuturo)

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON IKALIMANG SESYON
(Lunes) (Martes) (Miyerkules) (Huwebes) (Biyernes)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang 1. Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa 1. Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos..
Pagganap
C. Mga Lubhang Modyul 5: Ang Pagkukusa ng Makataong Kilos at mga Salik na Nakakaapekto sa Pananagutan ng Tao sa Kahihinatnan ng Kilos at Pasya
Mahahalagang 5.1 – Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula ito sa kalooban na malayang isinagawa sa pamamatnubay ng isip/kaalaman
Kasanayan sa EsP10MK-IIa-5.2
Pagkatuto 5.2 – Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan EsP10MK-IIb-5.3
(Most Essential 5.3 – Napatutunayan na gamit ang katwiran, sinadya (deliberate) at niloob ng tao ang makataong kilos; kaya pananagutan niya ang kawastuhan o kamalian
Learning nito EsP10MK-IIb-5.4
Competencies) 5.4 – Nakapagsusuri ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos EsP10MK-IIc-6.1

D. Mga Tiyak na 1. Natatalakay ang 1. Naipagpapatuloy ang 1. Nahihinuha ang Batayang 1. Naisasagawa ang mga 1. Nakapagsasagawa ng isang
Layunin mahahalagang konsepto pagtalakay sa Konsepto ng Aralin gawain sa bahaging Maikling Pagsusulit
ng aralin. mahahalagang konsepto 2. Naisasagawa ang mga Pagsasabuhay ng mga
ng aralin gawain sa bahaging Pagkatuto
Pagsasabuhay ng mga
Pagkatuto
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Modyul 5: Ang Pagkukusa ng Makataong Kilos at mga Salik na Nakakaapekto sa Pananagutan ng Tao sa Kahihinatnan ng
Kilos at Pasya

III. KAGAMITANG Ito ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Edukasyon sa Edukasyon sa Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao
Gabay ng Guro Pagpapakatao 10 (Gabay Pagpapakatao 10 (Gabay Pagpapakatao 10 (Gabay 10 (Gabay ng Guro): 10 (Gabay ng Guro):
ng Guro): ng Guro): ng Guro): a. Modyul 5 pahina 16-21 a. Modyul 5 pahina 16-21
a. Modyul 5 pahina 11-16 a. Modyul 5 pahina 16-21 a. Modyul 5 pahina 16-21
2. Mga Pahina sa Edukasyon sa Edukasyon sa Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao
Kagamitang pang Pagpapakatao 10 Pagpapakatao 10 Pagpapakatao 10 10 (Kagamitang Pang Mag- 10 (Kagamitang Pang Mag-
mag-aaral (Kagamitang Pang Mag- (Kagamitang Pang Mag- (Kagamitang Pang Mag- aaral): aaral):
aaral): aaral): aaral): a. Modyul 5 pahina 137 a. Modyul 5 pahina 137-138
a. Modyul 5 pahina 119- a. Modyul 5 pahina 123- a. Modyul 5 pahina 129-
123 129 136

3. Mga pahina mula


sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang a. Summarized Lecturettes ng a. Summarized Lecturettes ng a. Summarized Lecturettes a. Summarized Lecturettes ng a. Summarized Lecturettes ng
panturo Aralin Aralin ng Aralin Aralin Aralin
b. EsP 10 Modyul 5 (Gabay b. EsP 10 Modyul 5 (Gabay b. EsP 10 Modyul 5 (Gabay b. EsP 10 Modyul 5 (Gabay sa b. EsP 10 Modyul 5 (Gabay sa
sa Pagtuturo), EsP 10 Modyul sa Pagtuturo), EsP 10 sa Pagtuturo), EsP 10 Pagtuturo), EsP 10 Modyul 5 Pagtuturo), EsP 10 Modyul 5
5 (Kagamitang Pang Mag- Modyul 5 (Kagamitang Modyul 5 (Kagamitang Pang (Kagamitang Pang Mag-aaral, (Kagamitang Pang Mag-aaral,
aaral, EsP 10 Modyul 5 Pang Mag-aaral, EsP 10 Mag-aaral, EsP 10 Modyul 5 EsP 10 Modyul 5 (Gabay sa EsP 10 Modyul 5 (Gabay sa
(Gabay sa Kurikulum) Modyul 5 (Gabay sa (Gabay sa Kurikulum) Kurikulum) Kurikulum)
Kurikulum)
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamitan ng mga istratehiyang formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
sa bagong aralin

B. Paghahabi sa Sa bahaging ito inaasahang Sa bahaging ito inaasahang Sa bahaging ito inaasahang Sa bahaging ito inaasahang Sa bahaging ito inaasahang
layunin ng aralin maipapamalas ng mga mag- maipapamalas ng mga mag- maipapamalas ng mga mag- maipapamalas ng mga mag- maipapamalas ng mga mag-
aaral ang mga kakayahan sa aaral ang mga kakayahan sa aaral ang mga kakayahan aaral ang mga kakayahan sa aaral ang mga kakayahan sa
mga sumusunod: mga sumusunod: sa mga sumusunod: mga sumusunod: mga sumusunod:
1. Pag-unawa sa mga 1. Pag-unawa sa mga 1. Pag-unawa sa mga 1. Katapatan at kahusayan sa 1. Katapatan at kahusayan sa
mahahalagang konsepto mahahalagang konsepto mahahalagang konsepto pagsasagawa ng mga gawain pagsasagawa ng mga gawain
ng aralin ng aralin ng aralin sa bahaging Pagsasabuhay ng sa bahaging Pagsasabuhay ng
Pagkatuto Pagkatuto

2. Katapatan at kahusayan sa
pagsasagot ng inihandang
Maikling Pagsusulit
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay sa
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2

F. Paglilinang sa Talakayin ang mga kasanayan Talakayin ang mga kasanayan Talakayin ang mga kasanayan
Kabihasaan sa bahaging pagpapalalim na sa bahaging pagpapalalim na sa bahaging pagpapalalim na
(tungo sa matatagpuan sa pahina 119- matatagpuan sa pahina 123- matatagpuan sa pahina 129-
Formative Test) 123. 129. 135.
I. Panimula I. Panimula VII. Mga Salik na
II. 2 Uri ng Kilos ng Tao II. 2 Uri ng Kilos ng Tao Nakakaapekto sa
a. Kilos ng Tao a. Kilos ng Tao Makataong Kilos
b. Makataong Kilos b. Makataong Kilos a. Kamangmangan
III. Tatlong Uri ng Kilos ng III. Tatlong Uri ng Kilos ng b. Masidhing Damdamin
Tao ayon sa Kapanagutan Tao ayon sa Kapanagutan c. Takot
a. Kusang-Loob d. Karahasan
b. Di Kusang-Loob
e. Gawi
c. Walang Kusang-Loob
IV. Layunin: Batayan ng
Mabuti at Masamang Kilos
V. Makataong Kilos at
Obligasyon
VI. Kabawasan ng
Pananagutan: Kakulangan sa
Proseso ng Pagkilos

G. Paglalahat ng Sumangguni sa pahina 136


Aralin para sa bahaging Paghinuha
ng Batayang Konsepto.

H. Paglalapat ng Sumangguni sa pahina 137 para Sumangguni sa pahina 137-138


Aralin sa pang- sa pagsasagawa ng Gawain sa para sa pagsasagawa ng Gawain
araw-araw na bahaging “Pagganap”. sa bahaging “Pagsasabuhay”.
buhay
I. Pagtataya ng Pagsasagawa ng isang maikling
Aralin pagsusulit
J. Karagdagang Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin
Gawain para sa 1. Ihanda ang sarili para sa 1. Ihanda ang sarili para sa 1. Ihanda ang sarili para sa 1. Magbalik-tanaw sa nakaraang 1. Ihanda rin ang mga sarili para
Takdang Aralin at pagpapatuloy ng pagtalakay sa pagpapatuloy ng pagtalakay sa pagpapatuloy ng pagsasagawa paksang tinalakay. Ihanda ang sa pagsisimula ng panibagong
Remediation mga mahahalagang konsepto mga mahahalagang konsepto ng mga Gawain sa bahaging mga sarili para sa pagsasagawa aralin sa susunod na pagkikita
ng aralin sa susunod na ng aralin sa susunod na Pagsasabuhay ng Pagkatuto ng isang maikling pagsusulit sa
pagkikita pagkikita susunod na pagkikita

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong ulong guro sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang na mag-aaral
na nakakuha ng ___ Bilang na mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na ___ Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng ___Oo ___ Hindi
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga Mga Estratehiyang ginamit na nakatulong ng lubos:
istratehiyang ___ Group collaboration
pagtuturo ang ___ Games
nakatulong ng
___ PowerPoint Presentation
lubos? Paano ito
nakatulong? ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Discussion
___ Think-Pair-Share (TPS)
___Use of Graphic Organizers
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method

Paano ito nakatulong?


___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group members’ cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang ___ Bullying among pupils
aking naranasan na ___ Pupils’ behavior/attitude
nasolusyonan sa ___ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
tulong ng aking
___ Science/ Computer/Internet Lab
ulong guro at
superbisor? ___ Reading Readiness
___ Lack of Interest among pupils
G. Anong kagamitan Planned Innovations:
panturo ang aking ___ Interactive Videos
nadibuho na nais ___ Use of recycled/ real objects
kong ibahagi sa
___ Use of PowerPoint presentations
mga kapwa ko
guro? ___ Use of manipulative materials

Inihanda ni: Sinuri nina: Binasang Nilalaman:

Sheena Marie G. Tulagan EVANGELINE C. MANALANSAN IAN SANTOS B. SALINAS SANDY T. CABARLE, Ed.D.
Guro 1 Dalub Guro II Dalub Guro 1/OIC HT-Values Education Dept. Punong Guro IV

You might also like