Week 7 - Quarter 1 - DLL - Filipino 7
Week 7 - Quarter 1 - DLL - Filipino 7
Week 7 - Quarter 1 - DLL - Filipino 7
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan City
Sampaguita High School
11th Paraiso St. Sampaguita Subd. Camarin, Caloocan City
Paaralan: Sampaguita High School Baitang: 7
Aralin 4t5
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
October 3, 2022 October 4, 2022 October 5, 2022 October 6, 2022 October 7, 2022
Pagsusuri sa Isang Pagbubuod ng Kuwento Mga Retorikal na Pang- Mga Retorikal na Pang-
Poster-Making Contest
II. NILALAMAN Dokyu-Film ugnay, Mga Pahayag sa ugnay, Mga Pahayag sa
Paglalahad, at Mga Paglalahad, at Mga
Pahayag sa Panghihikayat Pahayag sa Panghihikayat
A. Sanggunian
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation
Panturo
III. PAMAMARAAN
Babalikan ng guro ang Babalikan ng guro ang Ibabahagi ng mga mag- Magkakaroon ng Magkakaroon ng
mga natutuhan ng mga mga natutuhan ng mga aaral ang mga nabuong pagbabalik-aral ang guro pagbabalik-aral ang guro
mag-aaral ukol sa mag-aaral ukol naging buod ng dokyu-film na ukol sa mga tinalakay na ukol sa mga tinalakay na
A. Balik-aral sa nakaraang
tinalakay noong gawain kahapon. “Salay” mula sa kanilang aralin kahapon sa aralin kahapon sa
aralin at / pagsisimula ng
bagong aralin nakaraang linggo. Takdang Aralin. pamamagitan ng pamamagitan ng
pagbibigay ng mga pagbibigay ng mga
katanungan. katanungan.
Ilalahad ng guro ang mga Ilalahad ng guro ang mga Ilalahad ng guro ang mga Ilalahad ng guro ang mga Ilalahad ng guro ang mga
tiyak na layuning tiyak na layuning tiyak na layuning tiyak na layuning tiyak na layuning
pampagkatuto sa araw na pampagkatuto sa araw na pampagkatuto sa araw na pampagkatuto sa araw na pampagkatuto sa araw na
ito: ito: ito: ito: ito:
Sisimulan ng mga mag- Tatalakayin ng guro ang Tatalakayin ng guro ang Tatalakayin ng guro ang Tatalakayin ng guro ang
aaral ang pagbuo ng batayang kaalaman ukol kahulugan at batayang mga Retorikal na Pang- mga Retorikal na Pang-
poster sa loob ng isang sa dokyu-film at mga kaalaman ukol sa buod. ugnay na Ginagamit sa ugnay na Ginagamit sa
oras. halimbawa nito. Akda Akda
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin ng guro ang Iisa-isahing tatalakayin ng Tatalakayin din ng guro Tatalakayin din ng guro
konsepto at paglalahad ng apat na pangunahing guro ang mga paraan sa ang mga pahayag na ang mga pahayag na
bagong kasanayan #2 elemento ng Dokyu-Film pagbubuod na magiging ginagamit sa paglalahad ginagamit sa paglalahad
na magsisilbing gabay ng mag-aaral sa ng kuwento at proseso ng kuwento at proseso
pamantayan sa pagsusuri. pagbubuod ng mga gayundin ang mga gayundin ang mga
pahayag na ginagamit sa pahayag na ginagamit sa
akdang pampanitikan. panghihikayat. panghihikayat.
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsusuri sa larawan Pagsusuri sa isang Pagsusuri sa mga Pagsusuri sa mga
halimbawang buod Pahayag Pahayag
Magpapakita ang guro ng
dalawang larawan at Magpapakita ang guro ng Magpapakita ang guro ng
Magpapabasa ang guro ng
ipasusuri sa mga mag- mga pahayag at ipasusuri mga pahayag at ipasusuri
isang halimbawang buod
aaral kung alin sa dalawa kung anong angkop na kung anong angkop na
ng akda at ipasususri sa
ang halimbawa ng isang mga pang-ugnay, pahayag mga pang-ugnay, pahayag
mga mag-aaral kung
dokyu-film batay sa mga sa paglalahad, at sa paglalahad, at
naipakita ba nito ang mga
katangiang tinalakay. panghihikayat para dito. panghihikayat para dito.
katangian ng isang
mahusay na buod.
Pagpapanood ng isang Sasagutin ng mga mag- Sasagutin ng mga mag- Sasagutin ng mga mag-
halimbawang dokyu-film aaral ang katanungan: aaral ang katanungan: aaral ang katanungan:
Magpapanood ang guro ng Ano sa tingin mo ang Sa anong mga Sa anong mga
isang halimbawa ng mga bentahe ng pagkakataon mo pagkakataon mo
dokyu-film na kasanayan sa nagagamit ang mga nagagamit ang mga
pinamagatang “Salay” pagbubuod? tinalakay na pahayag? tinalakay na pahayag?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
mula sa KMJS.
araw-araw na buhay
Sasagutin ng mga mag- Sasagutin ng mga mag- Sasagutin ng mga mag- Sasagutin ng mga mag-
aaral ang katanungan: aaral ang katanungan: aaral ang katanungan: aaral ang katanungan:
I. Pagtataya ng aralin Magpares Tayo! Pagbubuod Gamit ang Subukan Natin! Subukan Natin!
Flow chart
Ang mga mag-aaral ay Magpapabasa ang guro ng Magpapabasa ang guro ng
magpapares at sasagot ng Batay sa napanood na isang halimbawa ng isang halimbawa ng
isang worksheet na dokyu-film na “Salay” Editoryal na Editoryal na
inihanda ng guro ukol sa kahapon, kompletuhin Nanghihikayat na Nanghihikayat na
pagsusuri ng isang dokyu- ang flow chart upang pinamagatang “Mental pinamagatang “Mental
film. Magsisilbi rin itong makabuo ng isang Health, Ating Health, Ating
kanilang Gawaing mahusay na buod. I-click Pangalagaan!” Pagkatapos Pangalagaan!” Pagkatapos
Pagganap Blg. 2 ang angkop na sagot sa ay hahanapin ng mga ay hahanapin ng mga
bawat bahagi. mag-aaral ang mga mag-aaral ang mga
ginamit na Retorikal na ginamit na Retorikal na
Pang-ugnay, Mga Pahayag Pang-ugnay, Mga Pahayag
sa Paglalahad, at Mga sa Paglalahad, at Mga
Pahayag sa Panghihikayat Pahayag sa Panghihikayat
na ginamit sa akda. na ginamit sa akda.
Isusulat ito ng mga mag- Isusulat ito ng mga mag-
aaral sa isang aaral sa isang
talahanayang kokopyahin talahanayang kokopyahin
sa kanilang Kuwaderno ng sa kanilang Kuwaderno ng
Karunungan. Karunungan.
Kokolektahin ng guro ang Takdang Aralin: Walang takdang-aralin Walang takdang-aralin Walang takdang-aralin
mga nabuong poster ng para sa araw na ito. para sa araw na ito. para sa araw na ito.
mga mag-aaral. Batay sa napanood na
dokyu-film na “Salay”
gawan ito ng maikling
pagbubuod. Isulat ang
J. Karagdagang gawain para sa iyong buod sa Kuwaderno
takdang-aralin o ng Karunungan.
remediation.
Saliksikin ang kaibahan Ipagpapatuloy ng mga Tukuyin kung Magsasaliksik ang mga Ipagpapatuloy ng mga
ng katotohanan sa mag-aaral ang mga Katotohanan o Opinyon mag-aaral ng anomang mag-aaral ang mga
opinyon. gawaing ibinigay kahapon. ang isinasaad sa bawat adbertismo na kanilang gawaing ibinigay kahapon.
pangungusap. Ilagay ang
nakikita na nagpapakita
letrang K kung ng panghihikayat sa
katotohanan at O kung paglalakbay. I-screenshot
opinyon. ito at sagutin ang
_____1. Kamakailan
sumusunod:
lamang ay nawala sa ere
ang ABS CBN dahil sa
Ano sa tingin mo
hindi nito pagsunod sa
ang layunin ng
mga alituntunin na
adbertismo?
ipinag-uutos ng Security
and Exchange Paano kaya nito
Commission (SEC). mahihikayat ang
_____2. Ang mga rehiyon mga turista?
na natukoy na low risk sa Ano-ano ang mga
covid-19 tulad ng Region I, elementong
IV-B, V, VI, VIII, X, XII at ginamit sa
BARMM ay hindi parte ng adbertismo?
MECQ o ng GCQ pero may
ilang tuntuning ang
kalusugan na dapat
sundin tulad ng social
distancing at pagsusuot
ng face mask.
_____3. Marami ang
nawalan ng trabaho sa
panahon ng Community
Quarantine dahil sa
kapabayaan ng sektor ng
paggawa.
_____4. Sinabi ni DepEd
Secretary Leonor Briones
na ang mga mag-aaral ay
magpapatuloy ng pag-
aaral sa pamamagitan ng
Distance Learning.
_____5. Sinabi ni National
Housing Authority General
Manager Marcelino
Escalada na uunahin
muna ang Hatid Tulong
Program kung saan
tinutulungan ang mga na-
stranded na kababayan sa
Metro Manila na makauwi
sa kani-kanilang
probinsya.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Petsa: ___________________________________