Daily Lesson Log: (Most Essential Learning Competencies)

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 7 to 10 Paaralan SERGIA SORIANO ESTEBAN INTEGRATED Baitang/Antas Baitang 9

DAILY LESSON LOG SCHOOL II


(Pang-araw-araw na Guro Ian Santos B. Salinas, MT-1 Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Talang Pagtuturo) Petsa/Oras Ika-5 hanggang Ika-9 ng Hunyo, 2023 Markahan Ika-apat na Markahan, Ikaanim na Linggo

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON


I. LAYUNIN
A. Pamantayang 1. Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamang kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo
Pangnilalaman o hanapbuhay
B. Pamantayan sa 1. Nagtatakda ang mag- aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at
Pagganap katayuang ekonomiya.
C. Mga Lubhang 1. Nakikilala ang mga pagbabago sa kanyang talento, kakayahan at hilig (mula Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing kursong akademiko,
Mahahalagang teknikal-bokasyonal, sining at palakasan o negosyo
Kasanayan sa Pagkatuto
(Most Essential Learning 2. Napagninilayan ang mga mahahalagang hakbang na ginawa upang mapaunlad ang kanyang talento at kakayahan ayon sa kanyang hilig, mithiin,
lokal at global na demand
Competencies)
D. Mga Tiyak na Layunin 1. Pagsasagawa ng mga paunang gawain 1. Pagtalakay sa mga konsepto ng aralin
2. Pagtalakay sa mga konsepto ng aralin 2. Pagsasagawa ng isang Maikling Pagsusulit

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa hanggang
dalawang linggo.
* Ang Kahalagahan ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
* Ang Kahalagahan ng National No-Smoking Awareness Month

III. KAGAMITANG PANTURO Ito ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Edukasyon sa Pagpapakatao 9 (Gabay ng Guro): Edukasyon sa Pagpapakatao 9 (Gabay ng Guro):
Guro a. Modyul 9 pahina 1-4 a. Modyul 9 pahina 5

2. Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 (Kagamitang Pang Mag-aaral): Edukasyon sa Pagpapakatao 9 (Kagamitang Pang Mag-aaral):
Kagamitang pang mag- a. Modyul 9 pahina 1-10 a. Modyul 9 pahina 11-21
aaral
3. Mga pahina mula sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang kagamitang a. Summarized Lecturettes ng Aralin a. Summarized Lecturettes ng Aralin
panturo b. EsP 9 Modyul 9 (Gabay sa Pagtuturo), EsP 9 Modyul 9 (Kagamitang b. EsP 9 Modyul 9 (Gabay sa Pagtuturo), EsP 9 Modyul 9 (Kagamitang
Pang Mag-aaral, EsP 9 Modyul 9 (Gabay sa Kurikulum) Pang Mag-aaral, EsP 9 Modyul 9 (Gabay sa Kurikulum)
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamitan ng mga istratehiyang
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagsisimula ng Panibagong Aralin Balik-tanaw sa nakaraang aralin
aralin at/o pagsisimula sa
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Sa bahaging ito inaasahang maipapamalas ng mga mag-aaral ang mga Sa bahaging ito inaasahang maipapamalas ng mga mag-aaral ang mga
aralin kakayahan sa mga sumusunod: kakayahan sa mga sumusunod:

1. Buong katapatan at kahusayang pagsasagawa ng mga paunang 1. Buong pusong pag-unawa sa mga konsepto ng aralin
gawain 2. Buong katapatan at kahusayang pagsasagawa ng inihandang Maikling
2. Buong pusong pag-unawa sa mga konsepto ng aralin Pagsusulit

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay sa bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong
konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglilinang sa Kabihasaan * Pagtalakay sa mga konsepto ng aralin sa bahaging Suriin na * Pagtalakay sa mga konsepto ng aralin na matatagpuan sa pahina 8-10
(tungo sa Formative Test) matatagpuan sa pahina 7-8

* Pagbanggit ng Kahalagahan ng National No-Smoking Awareness


Month
G. Paglalahat ng Aralin

H. Paglalapat ng Aralin sa * Pagsasagawa ng gawain sa bahaging Pagyamanin na matatagpuan sa


pang-araw-araw na pahina 10-11
buhay
I. Pagtataya ng Aralin Pagsasagawa ng isang Maikling Pagsusulit
J. Karagdagang Gawain para Takdang Aralin Takdang Aralin
sa Takdang Aralin at 1. Ihanda ang mga sarili para sa pagtalakay sa mga paksang hindi masyadong 1. Ihanda ang mga sarili para sa pagsasagawa ng isang maikling pagsusulit sa
Remediation naunawaan sa susunod na pagkikita. susunod na pagkikita

V. MGA TALA .

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong ulong guro sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang na mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan
sa tulong ng aking ulong
guro at superbisor?
G. Anong kagamitan panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda: Sinuri: Binasang Nilalaman:

IAN SANTOS B. SALINAS EMELIA L. RONQUILLO MARIA TERESA D. LUMIBAO


Dalub Guro 1 Ulong Guro 1 Punong Guro II

You might also like