DLL Week 2 A.P.

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 12

Paaralan PAGSAWITAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro ELPIDIO L. RIBERTA JR. Asignatura Araling Panlipunan


Petsa October 7-11, 2024 Markahan Ikalawang Markahan
Daily Lesson Log
Oras V Aries 9:55-10:40 am Week 2
V Pisces 10:40-11:25 am
V Scorpio 1:00-1:45 pm
V Aquarius 1:45-2:30 pm

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay . Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang
mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa
konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging
A. Pamantayang ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan
Pangnilalaman sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan
ng pananakopng ng pananakopng ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa
Espanyolsa Espanyolsa Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto
Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan.
ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng
kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at
pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa
B. Pamantayan sa Pagganap konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng
kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol
at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga
paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa
katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon.
C. Mga Kasanayan sa Naipapaliwanag ang mga Nasusuri ang mga paraan Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng
Pagkatuto dahilan ng ng pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong
(Isulat ang code ng bawat kolonyalismong Espanyol pagsasailalim ng populasyon sa kapangyarihan populasyon sa kapangyarihan populasyon sa kapangyarihan
kasanayan)
AP5PKEIIa-2 katutubong ng Espanya ng Espanya ng Espanya
populasyon sa a. Pwersang militar/ divide a. Pwersang militar/ divide a. Pwersang militar/ divide
kapangyarihan ng Espanya and rule and rule and rule
a. Pwersang militar/ b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon
divide and rule
b. Kristyanisasyon

Ang mag-aaral ay Pagkatapos mong mapag- Pagkatapos mong mapag- Pagkatapos mong mapag- Pagkatapos mong mapag-
inaasahang aralan ang aralin na ito, aralan ang aralin na ito, ikaw aralan ang aralin na ito, ikaw aralan ang aralin na ito, ikaw
maipapaliwanag at ikaw ay inaasahang ay inaasahang makasusuri ay inaasahang makasusuri ay inaasahang makasusuri
mapapahalagahan ang mga matutukoy ang iba’t ibang ng mga paraan sa ng mga paraan sa ng mga paraan sa
dahilan at layunin ng ekspedisyong naganap bago pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong
D. Mga Layunin sa Pagkatuto pananakop ng mga mapasailalim ang populasyon sa kapangyarihan populasyon sa kapangyarihan populasyon sa kapangyarihan
Espanyol. katutubong populasyon sa ng Espanya sa pamamagitan ng Espanya sa pamamagitan ng ng Espanya sa pamamagitan
kapangyarihan ng Espanya ng Pwersang Militar/ divide Pwersang Militar/ divide and ng Pwersang Militar/ divide
sa pamamagitan ng and rule. rule. and rule.
Pwersang Militar/ divide
and rule.
Dahilan at Layunin ng Ang mga iba’t ibang Pagsasailalim ng mga Pagsasailalim ng mga Lingguhang Pagsusulit
Pananakop ng mga ekspedisyon bago masakop Katutubo sa Pwersang Katutubo sa Pwersang
II. NILALAMAN Espanyol ang Pilipinas at Militar (Divide and Militar (Divide and
mapasakamay ng Pwersang
Rule) Rule)
Militar ng Espanyol.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
ADM Module ADM Module, ADM Module ADM Module ADM Module
https://
4. Karagdagang Kagamitan www.youtube.com/watch?
mula sa Portal ng Learning v=S9kC3EzRe0s&list=PLh
Resource GgOJkcpjbpyiD8Fj08HpJv
ngdXvrh9L&index=4

B. Iba pang Kagamitang PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral Bagong Aralin Balik-aral Balik-aral: Lingguhang Pagsusulit
Isulat ang tama kung ang A. Panalangin Ibigay ang iba’t ibang Sagutin ang mga sumusunod
isinasaad ng pahayag ay B. Kamustahan ekspedisyon na naganap na pangungusap ng T kung
wasto at mali naman kung C. Pagtala ng bago tuluyang mapasailalim tama at M naman kung mali.
hindi. Attendance ang mga katutubo sa Isulat ang sagot sa inyong
pwersang military ng mga papel.
1. Ang pagpapaasal sa Espanyol. 1. Nasiyahan ang mga katutubo
simbahan ay sakraentong Ano ano ang tatlong sa pananakop ng mga Espanyol
pansamantala lamang. layunin ng Espanya sa 1. sa kanila.
2. Pinaparusahan ang pananakop sa Pilipinas? 2. 2. Humanga ang mga Espanyol
A. Balik-aral sa nakaraang sinumang magbalik sa 3. sa pagkakaisa ng mga
aralin at/o pagsisimula ng katutubong 1. God 4. katutubo.
bagong aralin pananampalataya. 2. Gold 5. 3. Unang nagtayo ng
Mga pangyayri sa buh 3. Ang pinakamahalagang 3. Glory pamayanan si Miguel Lopez de
asignatura ay ang pag-aaral Legaspi sa Cebu.
ng siyensya at agham. 4. Binalewala ng mga
4. Pinaparusahan ang Espanyol ang mga Pilipinong
sinumang magtatatag ng lumaban sa kanila.
samahang panrelihiyon na 5. Nagtagumpay si Legaspi sa
hindi sang-ayon sa paglusob ng Maynila kaya
Relihiyong Katoliko. napasailalim ito sa mga
5. Nagtagumpay ang Espanyol.
paglaganap ng Relihiyong
Romano Katoliko.
B. Paghahabi ng layunin ng Hindi lamang ang kayaman Pagmasdan ang larawan Pagmasdan ang larawan
aralin na makukuha sa isang
sakop na bansa o maging
ang
pagpapakilala sa bagong
pananampalataya o
relihiyon kundi karangalan
din ang mauna
at makapagpalawak ng mga
nasasakupan nito. Anong masasabi mo sa
larawan? Tingnan ang nasa larawan.
Nagtagumpay kaya ang mga Ano ang ipinahihiwatig nito sa
Espanyol sa pananakop ng panahon ng mga espayol.
bansang pilipinas?

Ano ang nakikita mo sa


larawan?

Para saan kaya ang nasa


larawan?

Bago tuluyang nasakop ng Naging matagumpay ang Anong paraan ang ginamit ng
Sa araling ito ay mga Espanyol ang pagkakatatag ng kolonyang mga Espanyol upang masakop
mauunawaan mo ang isa Pilipinas, may apat na Espanyol sa Pilipinas ang mga katutubo?
pang basehan kung paano ekspedisyon ang Espanya. sa pamumuno ni Miguel Lopez
maging tanyag o de Legaspi noong 1565, Ang paraang Divide and Rule
kakapangyarihan ang isang Ekspedisyon nagsimulang magbago ang na ginamit ng mga Espanyol ay
bansa noon. Ito ay tawag sa paglalakbay kinagisnang pamumuhay ng lalong nagdulot ng kahinaan sa
C. Pag-uugnay ng mga Kinakailangan ng mauna o paglalayag sa karagatan mga katutubong Pilipino na mga Pilipino dahil pinag-
halimbawa sa bagong aralin.
ang isang bansa sa ng mahabang panahon napasailalim sa aaway sila sa kapwa Pilipino sa
(Activity-1)
pananakop ng ibang bansa upang makatuklas at kapangyarihang Espanyol. ibang pangkat. Mararahas na
para mapalawak gumalugad ng baong lupain parusa ang matatanggap sa
ang kanilang teritoryo. at upang lumawak pa ang mga
kanilang nasasakupan. lumaban sa Espanyol at sa
kasamaang-palad ay pinatay ng
kapwa Pilipino ang kanilang
mga kasama
D. Pagtalakay ng bagong Bilang nangungunang Mga Ekspedisyon Ang pagdating ng mga Ang Divide and Rule
konsepto at paglalahad ng bansa sa paggalugad ng Espanyol sa bansa ang naging Paano ito ginamit ng mga
bagong kasanayan #1 (Activity - mga bagong lupain, ninais Ang Unang Ekspedisyon hudyat sa iba’t ibang mga Espanyol? Ang taktika ng mga
2)
ng mga Espanyol na (Ekspedisyon ni pagbabago sa buhay ng mga Espanyol na sumisimbolo ng
makamit ang karangalan at Magellan) katutubong Pilipino. Ito ang Krus.
kapangyarihan nito para Ang unang ekspedisyon naging daan upang sila’y
simulan ang pagpapalawak ang pinamunuhan ni mapasailalim sa Ito ay ginamit upang hatiin at
ngkanilang teritoryo. Ferdinand Magellan nong kapangyarihan ng mga pagharian ang mga katutubo
1519 hanggang 1522. dayuhang Espanyol. kung saan pinag-aaway ng mga
Ang lahat ng mga bansa o Natuklasan niya ang mananakop ang mga local na
lupaing nasakop nila ay Pilipinas noong makarating Ang mga sumusunod ay ilan pinuno na naninirahan sa isang
tuwirang kinontrol, siya sa Pulo ng Homonhon sa mga dahilan sa lugar upang masakop ang
pinamahalaan, at nilinang. noong 1521. Itinuturing na pagsasailalim ng mga Pilipino. ibang tribo.
ito ang pinakamatagumpay ❖Ang mga Pilipino ay kulang
Ang pamamahalang ito ay na paglalayag noong sa mga armas at sandata sa Dahil ang mga Pilipino ay
tinatawag na kolonyalismo. Pnahon ng Paggalugad at pakikipaglaban kaya watak-watak. Hindi nila inisip
Pagtuklas. sinamantala ng mga Espanyol ang kanilang sarili bilang isang
Kolonyalismo – ay Bagamat nasawi sa labanan ang pananakop sa mga bansa. Nahahati ang mga
tumutukoy sa isang sa Maktan nong April 27, lalawigan. pangkat ng Pilipino sa iba’t
patakaran ng tuwirang 1521. Ang paglalayag ni ❖ Itinalagang pinuno ng ibang barangay. Wala pang
pagkontrol ng malakas na Magellan ang nagpatunay Puwersang Militar ng Espanya ideya ang ating mga ninuno sa
bansa sa isang mahinang na bilog ang daigdig at sa Maynila si Martin isang matatag na bansa.
bansa. Isinasagawa ang tama ang paniniwala ni De Goiti.
kolonyalismo sa Christoher Columbus. ❖ Sinakop ni Juan de Salcedo Ang pagpapalaganap ng
pamamagitan ng ang Timog Luzon at Bicol relihiyong Katolisismo at
pagkontrol sa kalagayang Ang Ikalawang ❖ Itinatag ni Miguel Lopez de pagpapabinyag ay ilan lang sa
pampulitika ng Ekspedisyon Legaspi ang pamayanan sa ginamit na paraan upang
isang bansa, sa paninirahan (Ekspedisyon ni Loaisa) Cebu matapos nabigong maisakatuparan ang kanilang
sa lugar, at sa pagkontrol sa Pinamunuan ni Juan Garcia ipaglaban ng mga katutubo hangaring sakupin ang
paglinang ng likas na de Loaisa ang ikalawang ang kanilang lugar. Pilipinas at gawin itong
yaman nito. Tinatawag na ekspedisyon noong 1525 ❖ Isinuko ni Humabon ang Kolonya ng Espanya.
kolonya ang lugar o dala ang 5 barko patungong kanilang lugar at tinanggap
bansang tuwirang kinontrol Silangan. ang mga Kastila.
at sinakop nito. Nasawi sa karamdaman si ❖ Sumunod ang iba pang
Loaisa kaya ipinagpatuloy ekspedisyonn naglalayon ding
Abril 21, 1565- muling nina Elcano at Alonso de sakupin ang bansa sa paraang
nagpadala ang Espanya ng Salazar ngunit sila ay pwersa militar, kapag hindi ito
ibang ekspedisyon upang nasawi din. makukuha sa kasunduan.
balikan ang Pilipinas na Dahil sa pagkasawi nila ay
pinamunuan ni Miguel pinamunuan ni Martin
Lopez de Legazpi. Iñiguez de Carquisano,
nakarating ang ekspedisyon
Miguel Lopez de Legazpi sa Mindanao hanggang sa
-hinirang na Gobernador Moluccas at doon dinakip
Heneral ni Haring Felipe II siya ng mga Portugese at
upang pamunuan ang ginawang bihag.
kolonya.

Ruy Lopez de Villalobos


– nagbigay ng pangalan ng
Pilipinas na “Las Islas
Filipinas” bilang parangal
kay Haring Felipe II ng
Espanya.

Cebu - itinakda ni Legazpi


bilang kauna-unahang
pamayanang Espanyol sa
Pilipinas at pinangalanan
niya itong La Villa Del
Santisimo Nombre de
Jesus.

Kalye Colon – ang


pinakamatandang kalye sa
Pilipinas na matatagpuan sa
Cebu.

1569 – pagtatatag ng mga


pamayang Espanyol sa
Panay, Masbate, Ticao,
Burias, Mindoro,
Mamburao at Albay.

Hunyo 24, 1571 – naitatag


ang pamayanang Espanyol
na kinilala bilang Maynila,
ang bagong lungsod ng
Espanyol.

E. Pagtalakay ng bagong Dahil sa tagumpay na Ikatlong Ekspedisyon ❖ Nilusob ni Legaspi ang Pwersang Militar
konsepto at paglalahad ng pananakop ng mga (Ekspedisyon ni Kamaynilaan at napasailalim Ginamit na paraan ng mga
bagong kasanayan #2 Espanyol, dito natupad ang Saavedra) ito sa mga Espanyol. Espanyol sa pananakop
(Activity-3)
haranguing pampolitika ng Pinamunuan ni Alvaro ❖ Nagpatuloy ang kanilang ang pwersang military na
bansang Espanya. Saavedra Ceron ang pananakop sa mga lalawigan sumisimbolo sa Espada ba
ikatlong ekspedisyon noong sa timog at hilagang Luzon sa kinakatawan ng mga
Isa sa nakikitang dahilan 1527. Ipinadala ni Haring pamumuno ni Juan de Salcedo. sundalo o conquistador sa
kung bakit madaling Carlos I ng Espanya at ❖ Ang kawalan ng pagkakaisa hangarin na mapasunod at
nasakop ng mga Espanyol nakarating lamang sa ng mga katutubo ang naging masakop ang mga Pilipino
ang halos buong bansa ay Surigao, Mindanao. daan upang pahinain ang mga sa pamamagitan ng dahas
dahil sa kawalan ng pag-aalsang ginawa ng mga gamit ang kanilang mga
pagkakaisa ng mga Pilipino Pilipino. Kung hindi noon armas tulad ng baril,
noon. Ngunit may mga Ika-apat na Ekspedisyon mahimok ang mga katutubo sa kanyon at iba pang uri ng
lugar sa Pilipinas tulad ng(Ekspedisyon ni pamamagitan ng diplomasya, pampasabog.
ilang lugar sa Mindanao Villalobos) lakas-militar
ang hindi napasailalim sa Pinamunuan ni Roy Lopez ang ginamit nila.
pamamahala ng mga de Villalobos noong 1542. ❖ Sinisimbolo ng espada ang
Espanyol bagkus Nagsimula ang kanyang kapangyarihan at lakas ng mga
nagpatuloy ang kanilang ekspedisyon sa Mexico. Espanyol sa kanilang
sistema ng pamahalaan na Pagkaraan ng tatlong pananakop.
tinatawag na Sultanato. buwang paglalayag, ❖ Ang paraang Divide and
nakarating ang ekspedisyon Rule na ginamit ng mga
Tandaan ang mga sa Mindanao. Pinagalanan Espanyol ay lalong nagdulot
dahilan Ang mga dahilan niya ang Leyte ng Felipina ng kahinaan sa mga Pilipino
ng Espanya sa pananakop bilang parangal kay Felipe dahil pinag-aaway sila sa
sa Pilipinas: na susunod na hari ng kapwa Pilipino sa ibang
1. Misyong manakop ng Espanya. pangkat. Mararahas na parusa
mga lupain ang matatanggap sa mga
2. Makatuklas ng bagong lumaban sa Espanyol at sa
ruta patungong Silangan Ngunit sa lahat ng kasamaang-palad ay pinatay
3. Bahagi na rin ng ekspedisyong nabanggit ay ng kapwa Pilipino ang
pagkakatuklas ng mga ala sa kanila ang kanilang mga kasama
lupain noong ika-15 nagtagumpay na angkinin
hanggang ika-16 na siglo. ang PIlipinas kaya ipinatigil
ni haring Carlos I ang
May tatlong layunin ang ekspedisyon.
Espanya sa pananakop sa Subalit noong naluklok si
Pilipinas: Haring Felipe II noong
1556, nagging masigasig ito
1. (God) Kristiyanismo — na sakupin ang kapuluuan
bahagi ng kanilang misyon sa Silangan at ipangalan sa
sa pananakop kanya. Dahil dito ay
ng mga lupain ang itinalaga niya si Miguel
pagpapalaganap ng Lopez de Legaspi na
katolisismo. pamunuan ang ikalimang
2. (Gold) Kayamanan — ekspedisyon patungong
itinuturing na kayamanan Pilipinas noong Nobyembre
ang mga lupaing 19, 1564. Naging katuwang
nasakop sapagkat niya si Padre Andres de
napakikinabangan nila ang Urdaneta dahil nakarating
yamang tao at na siya sa Pilipinas noong
kalikasan nito. ekspedisyong Loaisa.
3. (Glory) Karangalan —
itinuturing na karangalan
ng mga mananakop na
bansa ang pagkakaroon ng
kolonya o mga sakop na
lupain.
F. Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Kumpletuhin ang Tukuyin ang iba’t ibang Sa inyong kwaderno, sagutin
(Tungo sa Formative Graphic Organizer. Ang ekspedisyong naganap bago ang tanong sa ibaba.
Assessment) paglalayag ni Miguel mapasa-ilalim ng pwersang
(Analysis)
Lopez de Legazpi. Ano- military ang mga katutubo. Magbigay ng tatlong dahilan
anong lugar sa Pilipinas Isulat ang tamang kung bakit natalo ang mga
ang naitayong pamayanan? pagkasunod-sunod nito. Pilipino sa pakikipaglaban sa
Isulat ang sagot sa iyong 1. mga Espanyol?
kuwaderno. 2. 1.
3. 2.
4. 3.
5.
Paano mo maihahambing Matagumpay ba ang Kung ikaw ang nasa katuyuan Bakit mahalaga ang
G. Paglalapat ng aralin sa ang isang kolonyalismong pagsakop ng naunang apat ng mga katutubo, anong pagkakaisa?
pang-araw-araw na buhay
bansa sa isang bansang na ekspedisyon? Bakit? gagawin mo?
(Application)
hindi nasakop?
Ano ano ang mga layunin Ano ano ang mga naganap Anong paraan ang ginamit ng Ano-anong pamamaraan ang
ng pagsakop sa bansang na ekspedisyon? mga Espanyol upang mas ginawa ng mga Espanyol
Pilipinas? lalong masakop nila ang mga upang
H. Paglalahat ng Aralin katutubo? mapasailalim ang mga
(Abstraction))
katutubong Pilipino sa
kapangyarihan ng mga
Espanyol?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (✓) kung Tukuyin kung ano ang Sagutin ang mga sumusunod Lagyan ng tsek kung ang
(Assessment) ang isinasaad sa ibaba ay sa isinasaad ng pahayag bago na pangungusap ng T kung pamamaraan ay Pwersang
layunin at dahilan ng tuluyang mapasailalim ang tama at M naman kung mali. Militar at ekis naman kung
kolonyalismo at ekis (x) mga katutubo sa pwersang Isulat ang sagot sa inyong Divide and Rule
naman kung hindi. Isulat military ng mga Espanyol. papel. 1. Pagbibinyag sa mga
ang letra ng tamang sagot 1. Nasiyahan ang mga Pilipino
sa iyong sagutang papel. katutubo sa pananakop ng mga 2. Pang-aabuso sa
___ 1. Paggamit ng likas na Espanyol sa kanila. kapangyarihan
yaman ng bansang 2. Humanga ang mga 3. Pagyakap sa
ginawang kolonyal. Espanyol sa pagkakaisa ng Relihiyong
___ 2. Pagtatayo ng base 1. PInamunuan niya mga katutubo. Kristiyanismo
militar na magpapalakas sa ang unang 3. Unang nagtayo ng 4. Pagbubuwis ng buhay
sandatahan. ekspedisyon at pamayanan si Miguel Lopez para sa Kalayaan
___ 3. Pagbibigay ng pinatunayan niya na de Legaspi sa Cebu. 5. Pag-aalsa ng mga
edukasyon sa bansang bilog ang daigdig. 4. Binalewala ng mga Pilipino
ginawang kolonya. 2. Siya ang namuno sa Espanyol ang mga Pilipinong
___ 4. Pagbibigay ng ikalawang lumaban sa kanila.
libreng produkto sa ekspedisyon ngunit 5. Nagtagumpay si Legaspi sa
nasawi dahil sa
bansang ginawang kolonya. masamang paglusob ng Maynila kaya
___ 5. Pagpapalawak ng karamdaman. napasailalim ito sa mga
relihiyon sa bansang 3. Ang ekspedisyon Espanyol.
ginawang kolonya. na ito ay
pinamunuan ni
Alvaro Saavedra
Ceron na
nakarating lamang
sa Surigao,
Mindanao.
4. Ano ipinangalan sa
Leyte bilang
parangal sa susunod
na hari ng Espanya
na si Felipe?
5. Siya ang namuno sa
ika-apat na
ekspedisyon noong
1542 at nagsimula
ito sa Mexico.
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang Aralin at
Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
gawain para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
remediation? Bilang ng mag- __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aaral na nakaunawa sa aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng gamitin: gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__ANA / KWL __ANA / KWL __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __I –Search __I –Search __I –Search
__I –Search __I –Search __Discussion __Discussion __Discussion
__Discussion __Discussion __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Discovery Method __Discovery Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
__Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata.
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata mga bata
aping mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan sa __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa.
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like