Lesson Plan Week 5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Kagawaran ng Edukasyon

Rehiyon VII, Central Visayas


Dibisyon ng Mandaue City
Jose L. Briones Street, Mandaue City

PANG- ARAW-ARAW NA BANGHAY- ARALIN SA FILIPINO 9 ( DLP)


DLP: Asignatura: Baitang: 9 Markahan: Ikatlo Petsa: Marso 13, 2022
FILIPINO
Kasanayan sa Pagkatuto Code: Baitang at Seksyon:
*Nasusuri ang mga tunggalian (tao laban sa tao at tao laban sa F9PN-III-d-e- 9- Ruby
sarili) sa kwento batay sa napakinggan pag-uusap ng mga 52 9- Onyx
tauhan 9- Emerald
*Naisusulat muli ang maikling kwento nang may pagbabago sa F9PU-IIId-e-
ilang pangyayari at mga katangian ng sinuman sa mga tauhan; 54
ang sariling wakas sa naunang alamat na binasa
*Napapatunayan ang mga pangyayari at/o transpormasyong F9PB-IIId-e-
nagaganap sa tauhan ay maaaring mangyari sa tunay na buhay. 52
Susing pang-unawa na dapat linangin:
Nasusuri at naisusulat ang isang maikling kwento gamit ang mga pang-ugnay na hudyat sa pagsusunod-
sunod ng pangyayari.
I. Layunin:
Pag-unawa Nasusuri ang iba’t ibang tunggalian na mababasa sa maikling kwento
Paglalapat Napapahalagahan ang iba’t ibang tunggalian na nangyari sa maikling
kwento na maaaring mangyari sa tunay na buhay.
Pagsusuri Napapalawak ang nilalaman ng akda batay sa mga tunggalian na
nakapaloob nito.
Pagtataya Nasasagutan ang bawat tanong na may pag-unawa sa takdang tinalakay
at nabibigyang halaga ang mga pang-ugnay sa pagbuo ng isang akda.

Paglikha
II. Paksa PANITIKAN - - Maikling Kwento: “ Tata Selo ”
BALARILA - - Mga Pang-ugnay na hudyat sa pagsusunod- sunod ng
pangyayari
III. Sanggunian MELCS- pahina 170
IV. Pamamaraan:
Kontekstwalisasyon/Lokalisasyon: Naiuugnay ang akdang pampanitikan sa kasalukuyang mga isyu na
nangyayari sa ating lipunang ginagalawan.
4.1 Panimulang Gawain: Panalangin
Pagtatala ng liban sa klase
Pagbabalik - aral tungkol sa napag-usapan
Pamukaw sigla (palabaybayan 3.3)
INTEGRATION: AP
(Pagpapakita ng mga larawan- - China, Espanya, Ingles, Filipino )
A. Bagong aralin
B. Paglinang ng mga Talasalitaan (Pag-aalis sagabal) (etimolihiya)
C. Pagpapakita ng mga larawan na may kaugnayan sa maikling
kwento
Gabay na Tanong:
1. Ano ang inyong hinuha sa mga larawan na inyung nakita?
2. Batay sa inyung mga kasagutan ano kaya ang ating paksang aralin
ngayong araw?

D. Babasahin ang maikling kwento: “ Tata Selo”


(Pagpapakita ng mga gabay na tanong)
-INTEGRATION: ESP

4.2 Gawain/Estratehiya: E. Magkakaroon ng pahapyaw na rebyu tungkol sa maikling kwento na


pinamagatang “Tata Selo ”
4.3 Pagsusuri: * Ano ang nahihinuha ninyo sa nabasang akda?
* Batay sa nabasang akda ano ang tunggalian na napapaloob nito?
* Sa iyong palagay, anong isyung panlipunan ang nangibabaw sa akda?
* Nangyayari ba sa kasalukuyan ang mga pangyayari sa kwento?
4.4 Paglalahat: Magkakaroon ng pahapyaw na talakayan tungkol sa pang-ugnay na
magagamit sa pgabuo ng isang akdang pampanitikan.
4.5 Paglalapat: * Nakagagawa ng pansariling wakas sa maikling kwento gamit ang mga
pang-ugnay.
4.6 Pagtataya
a. Pagmamasid:
b. Pakikipag-usap sa mag-
aaral:
c. Pagsusuri sa produkto
ng mag-aaral:
d. Pagsusulit: Pagsusulit #1.6: ( 1 whole sheet ) kumuha ng isang buong papel.
A. Panuto: Basahin at unawain ang tanong sa bawat bilang. Isulat ang titik
ng tamang sagot. ( Identification Test)
B. Panuto: Isulat sa papel ang opinyon ninyo tungkol sa kahalagahan ng
tunggalian sa isang akdang pampanitikan, at ang kahalagahan ng mga pang-
ugnay na gagamitin sa pagbuo ng maikling kwento. (Essay Test)
4.7 Takdang-aralin: Manaliksik at basahin ang akdang pampanitikan na pinamagatang “Sina
Ara at Semiramis”.
Pagpapalawak:
Pagpapayaman:
Pagpapalalim:
Pagpapaunlad :
Paghahanda para sa bagong
paksa:
IV.8 Pangwakas na gawain:

V. Puna:

VI. Pagninilay:

Inihanda ni: Ipinasa kay:

MARJO P. MAYORGA CONCEPCION G. BOHOL


Student Intern Teacher I

You might also like