F9PB-IIId-e-52 TRANSPORMASYON
F9PB-IIId-e-52 TRANSPORMASYON
F9PB-IIId-e-52 TRANSPORMASYON
MASUSING BANGHAY-ARALIN
Paaralan KCNHS Baitang 9 (STE) Sapphire, Emerald
Pangalan Paul Justine L. Padernilla Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Pebrero 27, 2024 Markahan Ikatlong Markahan
I – LAYUNIN
A. Pamantayang B. Pamantayan sa Pagganap C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Napatutunayang ang mga
Naipamamalas ng mag-aaral Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano. pangyayari at/ o transpormasyong
ng pag-unawa at nagaganap sa tauhan ay maaaring
pagpapahalaga sa mga mangyari sa tunay na buhay.
akdang pampanitikan ng (F9PB-IIId-e-52)
kanlurang Asya.
D. Tiyak na layunin
Sa pagtatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang napatutunayang ang mga pangyayari at/ o transpormasyong
nagaganap sa tauhan ay maaaring mangyari sa tunay na buhay. (F9PB-IIId-e-52)
II – NILALAMAN
III – KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Pahina na gabay ng guro:_______ 2. Pahina sa kagamitang pang-mag-aaral :_______3. Pahina sa Teksbuk: ______ 4. Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources: ______
A. Iba pang kagamitang
panturo
IV – PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
ELICIT
A. Balik-aral sa nakaraang Panalangin Amen.
aralin at pagsisimula ng Pagbati Magandang umaga po, Sir Paul…
bagong aralin Pagtala ng lumiban sa klase Wala pong lumiban sa klase
Paglalahad ng pamantayan sa klase
Tumayo kapag tinawag ng guro
Umupo nang maayos at bawasan ang pag-iingay
Lawakan ang pag-iisip o pag-unawa
Aktibong pakikilahok ay panatilihin Maraming salamat at sana ay
Pagpasa/ pagwawasto ng Takdang-aralin magawa ninyong sundin ang ating
pamatayan.
Pagbabalik-aral
+ +
TRANSPORMASYON
TRANSFORM MASS YAWN
+ +
PISIKAL
PEACE SEA CALL
+ +
INTELEKTWAL
INTEL EQUAL
VI – PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na B. Bilang ng mag-aaral na C. Nakatulong ba ang remedial? D. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya: nangangailangan ng iba pang Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation:
________ gawain para sa remediation: nakaunawa sa aralin: ______ _________
_______
E. Which of my Teaching strategy/ies worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter with my principal or superior can help me solve?