DLP ESP-3-Week-5-Day-5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Grades 3 School MUNOZ NORTH CENTRAL SCHOOL Grade Level III

DAILY Teacher VEA T. CENTRO Learning Area ESP


LESSON PLAN Teaching Dates and Time March 17 2023, FRIDAY Quarter 3

LAYUNIN

(OBJECTIVE)

A.PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
Answer the following question from lessons learned.
(CONTENT STANDARDS)

B.PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
Weekly Test
(PERFORMANCE
STANDARDS)

C.MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO
To answer the given questions from the lessons learned.
(LEARNING
COMPETENCIES)

II. NILALAMAN

(CONTENT)

III. KAGAMITANG
PANTURO

(LEARNING
RESOURCES)

A. SANGGUNIAN
(References)

1.Mga Pahina sa Gabay ng


Guro

2.Mga Pahina sa
Kagamitang

Pangmag-aaral

3.Mga Pahina sa textbook

4.Karagdagang kagamitan
mula sa postal ng Learning
Resources

B. IBA PANG KAGAMITANG


PANTURO

A.Panimulang Gawain

-Panalangin

-Pagbati

-Pag-awit

-Mga Paalala bago


magsimula ang klase

1.ELICIT

A. Pagbabalik Aral/
Pagsisimula ng Bagong
Aralin
Balik-Aral:

2. ENGAGE

B. Pagganyak

B. Paglalahad sa Aralin

(Developing Critical
Thinking and HOTS)

C. Paghahabi ng layunin ng
Aralin

(Developing Critical
Thinking and HOTS)

3. EXPLORE

(Critical Thinking)

D. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.

4.ELABORATE

E.Paglinang sa Kabihasaan

Paglalapat ng Aralin sa
Pang-araw-araw na buhay
5.EXPLAIN (Critical
Thinking)

F. Paglalahat

G. EVALUATION.

Pagtataya ng Aralin

7. EXTEND/Assignment

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who earned 80% above


na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatutulong ba ang ___Yes ___No


remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue to require remediation


na magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga Strategies used that work well:


istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration

___ Games

___ Power Point Presentation

___ Answering preliminary activities/exercises

___ Discussion

___ Case Method

___ Think-Pair-Share (TPS)

___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method


___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng __ Pupils’ behavior/attitude
aking punungguro at __ Colorful IMs
superbisor?
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)

__ Science/ Computer/ Internet Lab

__ Additional Clerical works

G. anong kagamitang Planned Innovations:


panturo ang aking
nadibuho na nais kong __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko __ Making use big books from views of the locality
guro?
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials

__ local poetical composition

Prepared by: Checked by:

VEA T. CENTRO SUNSHINE A. MATIAS


Teacher Intern Cooperating Teacher

Pangalan:_______________________ Petsa:___________________
Baitang:________________________ Iskor:____________________

Lingguhang Pagsusulit sa
Edukasyon sa Pagkakatao 3 Quarter 3 Week 5

I. Sagutan ang crossword puzzle patungkol sa pagpapanatili ng kalinisan sa ating


pamayanan.
2.B

5.L 4.B

1.D I S P I N

R
T A

3.A L G A N

S G

N Y

Gabay sa paglalaro ng puzzle.


1. Ito’y kailangan upang bayan ay sumulong sa kaunlaran.
2. Dito inilalagay ang mga basura.
3. Ang mga halam ay dapat ______________ upang di mamatay.
4. Lugar kung saan kabilang/kasama ang kapitan.
5. Tumutukoy sa maayos at _________ na pamumuhay.

II. Iguhit ang masayang mukha kung ang bata sa pangungusap ay nagpananatili ng
kalinisan at kaayusan. Iguhit naman ang malungkot na mukha kung hindi siya
nagpapakita ng kalinisan at kaayusan.

_________1. Si Janica ay tumawid sa takdang tawiran gaya ng footbridge at overpass.

__________2. Sinulatan ni Angelo ang pader ng kapitbahay.

__________3. Si Pillar ay nagtapon ng kalat sa paligid.


__________4. Si Niko ay nakikipaglaro ng habulan sa kaniyang mga kaibigan sa gitna ng
kalye.

__________5. Nagdala si Kathryn ng eco bag upang paglagyan ng kaniyang mga binili sa
tindahan.

__________6. Pinaghihiwalay ni Miguel ang mga basura nilang nabubulok at di


nabubulok.

__________7. Itinapon ni Nena ang kaniyang basura sa tamang lalagyan.

__________8. Iniipon ni Jaime ang mga bote at papel upang muling magamit.

__________9. Iniiwan ni Maayta ang kaniyang basura sa mga pampublikong lugar kapag
walang nakikita.

_________10. Iniiwan ni Gavin ang kaniyang pagkain sa lamesa.

III. Panuto: Lagyang ng tsek (/) kung ang mga sumusunod na pahayag ay nagpapakita
ng pakikilahok sa proyekto bg kalinisan sa tahanan at pamayanan at ekis(X) naman
kung hindi nagpapakita ng pakikilahok.

_____1. Pagsunod sa nakatakdang araw ng paghuhugas ng pinggan.

_____2. Paghuli ng maliliit na isda at iba pang lamang dagat.

_____3. Pakikiisa sa mga grupong naglilinis sa mga tabing ilog at dalampasigan.

_____4. Hindi pagsunod sa araw ng pagtatapon ng basura.

_____5. Pagtulong kay nanay sa paglilinis ng tahanan.

Answer Key
I. Sagutan ang crossword puzzle patungkol sa pagpapanatili ng kalinisan sa ating
pamayanan.
1. DIDIPLINA
2. BASURAHAN
3. ALAGAAN
4. BARANGAY
5. LIGTAS

II. 1.
2.
3.
4.
5.
6.
7.
8.
9.
10.

III. 1. /
2. X
3. /
4. X
5. /

You might also like