Filipino 12 Week 4 - Joan Cariaga

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 14

Lesson Plans for Multigrade Classes

Grades _1_ and 2__


Learning Area: FILIPINO Quarter: 2 Week: 4
Grade Level Grade 1 Grade _2_
Pamantayang
Pangnilalaman
Pamantayan sa Pagganap

Kompitensi F1PN-IId-1.1 F2PN-IId-12.2


Nakasusunod sa Nailalarawan ang mga tauhan sa
napakinggang napakinggang kuwento batay sa sinabi o
panuto na may 1 hakbang pahayag
F1PS-IId-8.1 Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao,
Nakapagbibigay ng maikling panuto na may 1-2 hakbang pangyayari, at lugar
F1WG-IIc-f-2 F2PP-IId-i-5
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan Nakapag-uri-uri ng mga salita ayon sa
ng tao, lugar,hayop, bagay at pangyayari Pambalana/Pantangi ipinahihiwatig na
kaisipang lugar,hay
konseptwal op

Unang Araw
Layunin ng Aralin F1PN-IId-1.1 F2PN-IId-12.2
Makasusunod sa napakinggang Mailalarawan ang mga tauhan sa napakinggang
panuto na may 1 hakbang kuwento batay sa sinabi o pahayag
F1PS-IId-8.1 Makapaglalarawan ng mga bagay, tao,
Makapagbibigay ng maikling panuto na may 1-2 hakbang pangyayari, at lugar
F1WG-IIc-f-2 F2PP-IId-i-5
Magagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng Makapag-uri-uri ng mga salita ayon sa
tao, lugar,hayop, bagay at pangyayari Pambalana/Pantangi ipinahihiwatig na
Grade Level Grade 1 Grade _2_
kaisipang konseptwal lugar,hayop

Paksang Aralin Pagkasusunod sa napakinggang Paglalarawan ng mga tauhan sa


panuto na may 1 hakbang napakinggang kuwento batay sa sinabi o
Pagbibigay ng maikling panuto na may 1-2 hakbang pahayag
Paggagamit nang wastong pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng Paglalarawan ng mga bagay, tao,
tao, lugar,hayop, bagay at pangyayari Pambalana/Pantangi pangyayari, at lugar
Pagkapag-uuri ng mga salita ayon sa
ipinahihiwatig na
kaisipang lugar,hay
konseptwal op
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (others) chart
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to  Whole Class  Ability Groups


show methodology and Describe the parts of the lesson (for example the introduction), where  Friendship Groups
assessment activities. you may address all grade levels as one group.  Other (specify)
 Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DTDirect Teaching
GW Group Work  Grade Groups
IL Independent Learning Teaching, Learning and Assessment Activities
DT
A Assessment Sabihin : Itaas ang kanang kamay.Itaas ang kaliwang kamay. Ipadyak ang
kanang paa. Humarap sa kanan. Humarap sa kaliwa.
Magpakita ng mga larawan ng pangngalan at ipatukoy kung ito ay tiyak o di tiyak .
Ipabasa ang kwentong “Ang Higanteng Ferris Wheel” (Apendiks 1 Grade1 and2)
Pagkatapos ng pababasa, ipatukoy ang mga pangngalan (pambalana o pantangi) na nagamit sa kwento at ipagamit ito sa
sariling pangungusap.Ipakita ang mga gagamiting pangngalan sa pamamagitan ng strip.
GW(Gamit ang mapa, magbigay ng maikling panuto sa pagbibigay ng DTPagkatapos tukuyin ang mga pangngalang
direksyon.Iulat sa klase pagkatapos. nagamit s kwento, ipalarawan sa mga bata ang
Grade Level Grade 1 Grade _2_
Unang Pangkat – mula sa bahay patungong simbahan mga tauhan batay sa sinabi o pahayag.
Ikalawang Pangkat – mula palengke patungong munisipyo (Apendiks2 Grade2)
Ikatlong Pangkat – mula bahay patungong palengke
Ikaapat na Pangkat mula paaralan patungong parke (Apendiks1 Grade1)
IL.Tulungan ang isang bata na mkarating sa paaralan.Gamitin ang salitang GWIgrupo ang mga bata ayon sa kanilang
kanan,kaliwa at diretso base sa larawan.(Apendiks3 Grade1) dami. Magtala ng mga bagay,tao, pangyayari at
lugar na nakikita sa loob at labas ng silid aralan
at ilarawan ang bawat isa.(Apendiks 4 Grade 2)
Amagbigay ng grupo ng mga salita at uriin ang
mga ito ayon sa ipinahihiwatig n kaisipang
konseptwal kung ito ay lugar, hayop, tao, bagay
o pangyayari.(Apendiks 5 Grade 2)

Mga Tala
Pagninilay
IkalawangAraw F1KP-IId-3 Mapapantig ang mga salita F2PB-IId-4
F1KP-IId-3 Mailalarawan ang mga elemento ng
Mapapantig ang mga salita kuwento
sa pamamagitan ng pagbubuo ng mga salita gamit ang mga pantig tauhan
Matutukoy ng tagpuan
kahulugan ng salita batay sa kumpas o galaw banghay
ekspresyon ng mukha;ugnayang salita-larawan F2PU-Ii-c-3.2
Makasusulat sa kabit-kabit na paraan na
may tamang laki at layo sa isa’t-isa
malaki at maliit na
letra; mga salita
Pasisipi nang wasto at malinaw ang parirala
Pangungusap
Layunin ng Aralin Napapantig ang mga salita Nailalarawan ang mga elemento ng
sa pamamagitan ng pagbubuo ng mga salita gamit ang mga pantig kuwento
tauhan
Natutukoy ng tagpuan
kahulugan ng salita batay sa kumpas o galaw banghay
Grade Level Grade 1 Grade _2_
ekspresyon ng mukha;ugnayang salita-larawan F1WG-IIc-f-2
Nakasusulat sa kabit-kabit na paraan na
may tamang laki at layo sa isa’t-isa
malaki at maliit na
letra; mga salita
Nasisipi nang wasto at malinaw ang parirala
Pangungusap
Paksang Aralin Mapapantig ang mga salita Mailalarawan ang mga elemento ng
sa pamamagitan ng pagbubuo ng mga salita gamit ang mga pantig kuwento
tauhan
Pagtukoy ng tagpuan
kahulugan ng salita batay sa kumpas o galaw banghay
ekspresyon ng mukha;ugnayang salita-larawan F1WG-IIc-f-2 F2PU-Ii-c-3.2
Pagsusulat sa kabit-kabit na paraan na may
tamang laki at layo sa isa’t-isa
malaki at maliit na
letra; mga salita
Pagsipi nang wasto at malinaw ang parirala
Pangungusap
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW mga larawan na nakuha sa google TM, TG, BOW
Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activites
DT
Pumili ng isang salita
par-ke ka-may lu-mi-ko li-kod u-mi-kot
gi-lid ka-pa-tid ni-ya-ya ka-li-wa
Ipalakpak ang salitang parke.Ilang palakpak ang nagawa mo?(Ipagawa ito bawat salita)
Ano anong tunog ang bumubuo sa bawat hati?
Ano naman ang tawag natin sa mga pinagsamang tunog?
Gumawa ng kahon na may mga pantig.
Ano ano ang mabubuong salita gamit ang mga pantig sa loob ng kahon(Apendiks6 Grade 1and 2 )
IL DT
Ipatukoy kung ilang pantig mayroon angmga salita. Hango sa kwentong “Higanteng Ferris Wheel”.
Grade Level Grade 1 Grade _2_
(Apendiks 7 Grade1) Sino sino ang mga tauhan sa kwento?
Saan ang tagpuan o naganap ang kwento?
Magbigay ng mga pangyayari sa kwento?
(Apendiks 8 Grade 2)
GW IL
Bigyanang mga bata ng flashcard nanaglalamanng mgaletra na a,e Hango sa kwentong Ang Higateng Ferri Wheel
.g,k,l,m,n,t,u,d ilarawan ang elemento ng kwento
Hayaang makabuo ang mga pangkay ng mga salitang gamit ang mga tauhan,tagpuan at banghay.Pagkatapos, isulat sa
salita. kabit kabit na paraan na may tamang laki at layo
Inaasahang sagot: pera lapit sakay sa isa,t isa malaki at maliit na letra ang nasiping
ganda masaya una pangungusap.(Apendiks 10 Grade 2)
Pag uulat ng bawat pangkat.
Ano ano ang nabuong salita?
(Apendks 9 Grade1)
AIpatukoy sa mga bata ang kahulugan ng mga salita batay sa kumpas o
galaw ekspresyon ng mukha (Apediks 11 Grade1)
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nakakasagot ng mga tanong sa linguhang pagsusulit Nakakasagot ng mga tanong sa linguhang
pagsusulit
Paksang Aralin Lingguhang Pagsusulit Lingguhang Pagsusulit
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (others) TM, TG, BOW,

Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activites

Balik-aral sa mga natapos na aralin. Balik-aral sa mga natapos na aralin.


Pagbibigay ng panuto para sa lingguhang pagsusulit. Pagbibigay ng panuto para sa lingguhang
pagsusulit.

Mga Tala
Grade Level Grade 1 Grade _2_

Pagninilay

Ihinnada ni:

Joan B. Garcia

Apendiks 1 Grade 1 and 2


Higanteng Ferris Wheel
“Wow!” Ang una kong nasabi nang pumasok kami sa tarangkahan ng parke. Ito ang unang beses
na pumasyal kami rito. Kasama ko sina Nanay, Tatay, at ang bunso kong kapatid na si Lani.
Kaagad kong niyaya si Tatay na sumakay sa higanteng ferris wheel. Gustong-gusto namin ni Lani na
sumakay roon.
Lumapit si Tatay sa tagapagbantay para itanong kung nasaan ang ferris wheel.
“Lumakad nang diretso. Pagdating sa roller coaster, lumiko sa kanan. Lakad uli nang diretso hanggang sa
carousel. Lumiko sa kaliwa at naroon ang higanteng ferris wheel,” sabi ng tagapag-bantay.
Nagpasalamat si Tatay. Kapit ang mga kamay namin ni Lani, pinuntahan na namin nina Nanay at Tatay ang
ferris wheel.
“Wow! Ang ganda at ang laki ng ferris wheel,” sabay naming sinabi ni Lani.
Bumili si Tatay ng mga tiket para sa aming apat.
Nang umikot na ang ferris wheel, kitang-kita ko ang buong parke mula sa itaas. Mas malakas na “Wow!”
ang aming nasambit.
Apendiks 2 Grade 1
Tulungan si Tetet na makarating sa paaralan. Gamitin ang mga salitang kanan, kaliwa, at diretso base sa larawan.
Apendiks 2 Grade 2

 Saan pumasyal ang mag-anak?


 Ano ang gustong-gusto nilang sakyan?
 Paano nila narating ang ferris wheel?
 Ano-anong salita ang binilugan sa kuwento?
 Ano kaya ang naramdaman ng mag-anak nang sumakay sa ferris wheel?
 Kung ikaw ang papasyal sa parke, ano ang sasakyan mo? Bakit?
 Ikaw, paano kayo nagsasama-sama ng inyong pamilya?

Apendiks 3 Grade 1
Gamit ang mapa, magbigay ng maikling panuto sa pagbibigay ng direksiyon. Iulat sa klase pagkatapos.
Unang Pangkat – mula bahay patungong simbahan
Ikalawang Pangkat – mula palengke patungong
munisipyo
Ikatlong Pangkat – mula bahay patungong palengke
Ikaapat na Pangkat – mula paaralan papuntang
parke

Apendiks 5 Grade 2
Iuri ang nga salita kung ito ay ngalan ng tao, bagay, hayop, at pook o lugar at isulat sa kahon.

ate ibon pamilihan


bata Mong-ga parke
damit Muning Pilipinas
doktor Nelia relo
G. Cruz ospital sapatos

Tao Bagay Hayop Lugar


1. 1. 1. 1.
2. 2. 2. 2.
3. 3. 3. 3.
4. 4. 4. 4.
5. 5. 5. 5.

Apendiks 6 Grade 1
Ano ang mabubuo mong mga salita gamit ang mga pantig sa loob ng malaking kahon? Isulat ito sa
sagutang papel.

ka li so ha rap
nan wa ret git gi
i ba di kod lid
as ko ta Na lu

Apendiks 7 Grade 1

Tukuyin kung ano at ilan pantig mayroon ang mga salita.


baso kape Lino paaralan sako bahay kaldero
tatay lu-mi-ko parke ka-may

Apendiks 8 Grade 1
Itala ang mga pangyayari sa kwentong “Higanteng Ferriswheel”.

_____________________

_____________________

_____________________

_____________________

Apendiks 9 Grade 1
Pumili sa loob ng kahon ng tamang kilos na dapat isagawa ng bawat kasapi ng pamilya at ibigay ang
kahulugan nito.

nag-aaway nagtutulungan
nagtatalo nagbibigayan
pagkakaisa gumagawa
nakikilahok nagsisigawan
Apendiks10 Grade 2

Ilarawan ang elemento ng kwentong “Higanteng Ferriswheel.

Pamagat
Pamagat

Tauhan

Tagpuan

Pangyayari

You might also like