July 24

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Grade

SAN ANTONIO VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL SIX


School: Level:

ROGELIO R. GONIA JR.


DAILY LESSON LOG Teacher:
JULY 24, 2017
1ST QUARTER
MONDAY Quarter:

Pamantayang Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng
Nilalaman unawa sa kahalagahan ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga
(Content Standard) pagsunod sa mga tamang kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-
hakbang bago makagawa usbong ng nasyonalismong Pilipino
ng isang desisyon para sa
ikabubuti ng lahat
Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung
Pagganap desisyon nang may pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
(Performance katatagan ng loob para sa
Standard) ikabubuti ng lahat
Pamantayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga 10. Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari sa pakikibaka ng
(Learning tamang hakbang na mga Pilipino sa panahon ng Digmaang Pilipino-Amerikano
Competencies) makatutulong sa pagbuo
ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya

Layunin (Lesson 1.2. pagsang-ayon sa 10.1 Natutukoy ang mga pangyayaring nagbigay daan sa digmaan ng mga
Objectives) pasya ng nakararami kung Pilipino laban sa Estados Unidos
nakabubuti ito 10.2 Napapahalagahan ang pangyayari sa Digmaang Pilipino-Amerikano

Hal:
o Unang Putok sa panulukan ng Silencio at Sociego, Sta. Mesa
o Labanan sa Tirad Pass
o Balangiga Massacre

10.3 Natatalakay ang Kasunduang Bates (1830-1901) at ang motibo


ng pananakop ng Amerikano sa bansa sa panahon ng paglawak ng
kanyang polical empire

Digmaang Pilipino-Amerikano
Paksang Aralin Pagtanggap sa mga
(Subject Matter) tungkulin nang maluwag
sa kalooban
K to 12 Gabay Project EASE
Pangkurikulum,
Edukasyon sa MODYUL 12
Pagpapakatao May 2016, ANG PANANAKOP NG MGA AMERIKANO
pahina 81

Gamitang Panturo
(Learning Resources) Laptop, Projector,
pelikulang Moana
Powerpoint Presentation
na inihanda ng guro,
metacards, manila paper,
gunting, permanent
marker, masking tape.
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Balik-aral sa nakaraang 1. Ano ang huling pangyayari sa ating kasaysayan nagbunsod sa pagdting
previous lesson/s or aralin ng mga Amerikano sa Pilipinas?
presenting the new
lesson
Pansaloobing Pagsasanay: 1. Sa araw n itoy paguusapan natin ang Pananakop ng mga Amerikano sa
Ating Bansa.
b. Establishing a
Pumalakpak ng isang beses
purpose for the
kung tama at pumadyak
lesson
kung mali.
1. Alagaan ang
nakababatang
kapatid.
2. Mahalin at
paglingkuran ang
iyong mga magulang.
3. Ipagwalang bahala
ang mga pangaral ng
mga magulang

Ang pamilya kalooban

c. Presenting
examples/instances
of the new lesson

Kapag iniatas sa iyo ng Pagsusuri sa larawan


magu-lang ang gawaing Ano para sa iyo ang isinasaad ng larawan sa itaas?
d. Discussing new paglilinis sa inyong
concept tahanan, paano
mo ito isasakatu- paran?

e. Continuation of Anong uri ng paggawa Halinat panoorin ang xiao time mula sa Tv5 AT MALAMAN NATIN ANG
the discussion of new mayroon ang miyembro ATING KASAYSAYAN.
concept ng pamilyang Kalooban?
Paano mapapanatili ang 1. Pamprosesong mga tanong
kusang loob n paglilingkod
f. Developing sa iyong kapwa? 1.Ano ang dahilan at binaril ng sundalongAmerikano ang mga
Mastery nagpapatrulya sa panulukan ng Silencio at Sociego, Sta. Mesa
2. Paano naganap ang labanan sa Tirad Pass at ang Balangiga Massacre.
3. Ano ang motibo ng Amerika sa Assimilation at Bates treaty?
g. Finding practical Ano ang maitutulong sa iyo ng mga pangyayaring iyong nadiskubre sa araw
application of na ito
concepts and skills in
daily living
h. Making Ang paggawa nang bukal Tungkol saan ang ating tinalakay sa araw na ito?
generalizations and sa kalooban ay nagdudulot
abstractions about ng kaginha-wahan.
the lesson
Lagyan ng tsek o ekis. Ibigay ang mga datos na hinihingi ng bawat bilang.
1. Bumril sa nagpapatrulyang Pilipino.
___ 1. Sumunod kahit 2. Bayani ng Tirad Pass
labag sa 3. Heneral na Pinatay ng mga dating tauhansa Cabanatuan.
kalooban ang 4. nagpatuapad ng Assimilation sa pilipinas.
ipinagagawa ng 5.programang nagbibigayatanaw sa kasaysayan ng bansa.
mga
magulang.
I. Evaluating learning ___ 2. Tumulong sa mga
gawaing
pampaaralan.
___ 3. Gumawa nang
tapat at
bukal sa kalooban.
___ 4. Makiisa sa mga
proyektong
pampaaralan.
___ 5. Gawin agad ang
gawaing iniatas ng
guro.

j. Additional Ilista ang mga nagawang .


Activities for pagtulong sa
application or kapwa.
remediation
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or
remediation
b. No. of learners
who require
additional activities
for remediation who
scored below 80%
c. Did the remedial
lessons work?
No. of learners who
have caught up with
the lesson
d. No. of learners
who continue to
require remediation
e. Which of my
teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties
did I encounter which
my principal or
supervisor can help
me solve?
g. What innovation
or localized materials
did I use/discover
which I wish to share
with other teachers?

You might also like