DLP Aralin 3, 1st Qtr. EsP 6 (Final) PDF
DLP Aralin 3, 1st Qtr. EsP 6 (Final) PDF
DLP Aralin 3, 1st Qtr. EsP 6 (Final) PDF
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Ikaanim na Baitang
UNANG MARKAHAN
Ikatlong Linggo
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Pamantayan sa Pagkatuto
II. NILALAMAN
A. Sanggunian:
1
(video: Gustin (Extended Director's Cut with Reportage) - SNBO Episode
(GMA Kapuso Mini Sine)
http://philosophy.hku.hk/think/critical/ct.php
IV. PAMAMARAAN
Itanong:
1. Ano ang kaugnayan ng pag-alam sa katotohanan sa paggawa ng tamang
desisyon?
2. Bakit kailangan nating gumawa ng mga tamang desisyon?
Picture Analysis
2
3. Gabay na Tanong:
a. Ginagamit mo ba ang mga nasa larawan? Paano mo ito ginagamit?
b. Sa iyong palagay, paano nakatutulong o nakasasama ang mga nasa
larawan?
c. Paano natin mahuhubog ang mapanuring pag-iisip gamit ang mga nasa
larawan?
d. Ano-ano ang dapat nating isaalang-alang sa pagkakaroon ng
mapanuring pag-iisip?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Isagawa Natin)
Pangkatang Gawain:
4. Patnubay na Tanong:
3
c. Paano ninyo naipakita ang mapanuring pag-iisip
upang makapagdesisyon.
d. Bilang mag-aaral, paano mo maipapakita sa pang-araw-araw na buhay
ang pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip?
5. Pagproseso ng karanasan:
Itanong:
a. Nagkaroon na ba kayo ng parehong karanasan katulad ng mga
sitwasyong inyong ginawa?
b. Paano ninyo naipakita ang mapanuring pag-iisip sa pagbuo ng tamang
desisyon?
Sabihin:
Magbahagi ng inyong personal na karanasan na nagpapakita nang
mapanuring pag-iisip?
Taong may
mapanuring
pag-iisip
4
2. Pagtatalakay
Itanong:
a. Ano-ano ang katangian ng taong may mapanuring pag-iisip?
b. Paano maisasabuhay ang mapanuring pag-iisip sa tahanan? sa
paaralan? sa paggamit ng mass media?
Indibidwal na Gawain:
SITWASYON 1
Isang araw habang abala sa panonood si Roger ay biglang tumunog ang kanilang
telepono at nagsasabing siya ay isang bastos at walang pinag-aralan bagamat
maayos naman ang kaniyang pakikipag usap sa kabilang linya.
SITWASYON 2
SITWASYON 3
3. Patnubay na Tanong:
5
a. Ano ang naramdaman ninyo habang sinusuri ang bawat sitwasyon?
b. Ano ang masasabi ninyo sa mga sitwasyong nabanggit?
c. Ano ang isinasaalang-alang ninyo sa pagbuo ng pasya?
d. Mahalaga ba ang pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip? Bakit oo/hindi?
e. Ano-ano pa ang paraan upang magkaroon ng mapanuring pag-iisip?
H. Paglalahat ng aralin
Itanong:
Sa lahat ng nabanggit, ano para sa inyo ang ibig sabihin ng mapanuring
pag-iisip o kritikal na pag-iisip?
TANDAAN NATIN:
6
I. Pagtataya ng aralin
Panuto: Basahin at suriin ang bawat gawain. Lagyan ng tsek () ang hanay
na nagpapahayag ng mapanuring pag-iisip.
Gawain Oo Minsan Hindi