GMRC 1 Lesson Plan (Q3 W1)

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 13

Mga Tagubilin:

1. Suriin ang bawat bahagi ng LE at Worksheet batay sa mga konseptong iyong napagaralan sa mga nakaraang sesyon. Ang
mga bahaging susuriin ay, ngunit hindi limitado sa, mga sumusunod:
• Nilalaman ng aralin
• Unpacking ng kasanayang pampagkatuto (base sa konteksto ng inyong mag-aaral)
• Mga nabuong mga learning objectives
• Ang Pamamaraan kung paano nahimay-himay ang mga aralin base sa laang-oras ng pagtuturo
• Ang napiling integrasyon (base sa konteksto ng inyong mag-aaral)
• Ang napiling pedagogical approach, pamamaraan ng pagtuturo, pamamaraan sa pagtuturo, istratehiya sa pagtuturo,
at mga gawain sa bawat learning objectives. (base sa konteksto ng inyong mag-aaral, sa mga naging talakayan sa
IDF, science of learning principles, 21 st century skills)
• Ang mga napiling assessment methods
• Ang pamamaraan sa paglinang ng nilalayong pagpapahalaga
2. Magbigay ng komento sa bawat bahagi ng LRP base sa mga batayang naibigay. Pagkatapos, magbigay rin ng mga
konkretong mga aksyon sa kung paano ito mas mapapahusay at magagawang angkop sa mga pangangailangan at
konteksto ng mga mag-aaral sa inyong nasasakupan.

Page 1 of 13
Republic of the Philippines
Department of Education
Region X – Northern Mindanao
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF MISAMIS ORIENTAL
OPOL WEST DISTRICT
BAGOCBOC ELEMENTARY SCHOOL

___________________________________
DETAILED LESSON PLAN ON GMRC 1
THIRD QUARTER
S/Y 2024-2025

Name of Teacher: MARILOU B. EBIOLA

I. Nilalaman ng Kurikulum, Pamantayan, at mga Kasanayan sa Aralin


(Curriculum Content, Standards and Lesson Competencies

A.Pamantayang Natututuhan ng mag-aaral ang pag-unawa


Pangnilalaman sa
(Content Standards) Pagkilala sa mga mabuting gawi ng
pamilyang Pilipino.
B.Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang sariling
Pagganap paraan ng mga mabuting gawi ng
(Performance pamilyang Pilipino na nagpapakita ng
Standards) pagiging
masunurin.
C.Lilinanging
Pagpapahalaga
(Values to be developed) Masunurin

D.Kasanayang at Naipakikita ang pagiging masunurin sa


Layuning pamamagitan ng pagtalima sa mga
Pampagkatuto mabuting gawi ng pamilyang Pilipino
(Learning Competencies & a. Naiisa-isa ang mga mabuting gawi ng
Objectives)
Page 2 of 13
pamilyang Pilipino
b. Natutuklasan na ang mga mabuting
gawi ng pamilyang Pilipino ay
nakatutulong sa kaayusan ng pamilya
c. Naipahahayag ang sariling paraan ng
mga mabuting gawi ng pamilyang
Pilipino (hal. paggamit ng magagalang
na pananalita, magiliw na pakikitungo)
E.Content (Nilalaman) Mga Mabuting Gawi ng Pamilyang Pilipino
F.Integrasyon
(Integration)
II. Batayang Sanggunian sa Pagkatuto:

A. Teksto MATATAG GMRC 1


B. Larawan Curriculum Guide
C. Videos
 Meta cards/strips
 Awit
 Mga larawan ng mabubuting gawi ng pamilyang
Pilipino

III. Mga Hakbang sa Pagtuturo at Pagkatuto (Teaching and Learning Procedures)

Before the Lesson Proper


Teacher’s Activity Pupil’s Activity COT Indicators IDF
A. Pagkuha ng 1. Pagbati: 1,2 Context
Dating  Sabihin: Masayang
Kaalaman Aawit ang mga bata……
araw sa inyong lahat!
(Activating Prior Kumusta ang araw
Knowledge)
ninyo?
(Minds and
Moods)
 Bago tayo magsimula
sa ating aralin, tayo
ay umawit.

Awit:

Page 3 of 13
Lahat ng nakakatanda sa atin
ating sundin!
Simulan ang mabuting gawain!
Lahat ng nakakatanda sa atin
ating sundin!
Kaayusan ng pamilya ay ating
gawin!

Awitin muli ng sabay-sabay. Opo maam!

2. Balik-aral:
Itanong sa mga mag-aaral:
Natatandaan ba ninyo ang ating
aralin kahapon?
Ilarawan ng mga bata.
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang sumagot.

Ilarawan ang gawing napili.


Mahusay kayo!

Sabihing hep hep! Hoorah!

3. Pagganyak
Bago natin ipagpatuloy ay
alamin natin ang ating
pamantayan upang matuto:
•Umupo nang maayos.
•Iwasan muna ang makipag
usap sa katabi.
Opo ma’am!
•Makinig nang mahusay sa
guro.
•Kung may nais sabihin ay
itaas ang kanang kamay.

Handa na ba kayo?
Ipakita ang larawan ng pamilya
(pamilya ng guro).
Page 4 of 13
Iba-iba ang sagot ng mga bata.

Ano ang ginagawa ng pamilya


ayon sa nakalahad na larawan?

Ipaskil sa pisara/board ang 3


meta cards/strips na may
nakasulat na-
Masunurin
Sabihin sa mga mag aaral:
Sa araw na ito,
inaasahang maisasalaysay ang
B. Paglalahad ng
mga mabuting gawi ng
Layunin
(Establishing pamilyang kinabibilangan Opo maam!
Lesson Purpose)
(Aims) Inaasahang din makapag-
uugnay ng mga mabuting gawi
ng pamilyang Pilipino ay
nakatutulong sa kaayusan ng
pamilya

Sabihin, handa na ba kayo?

C.Gawaing Pag- Sabihin sa mga mag-aaral: Isa-isang nagkukuwento ang mga mag- 1,3
unawa sa mga Muli nating tingnan ang aaral.
Susing- mga larawan.
Salita/Parirala o
Mahahalagang
Page 5 of 13
Konsepto
sa Aralin

1. Ipakikilala ko ang
pamilya ko sa inyong
lahat. Isa-isahin ang
miyembro ng pamilya.
2. Makining sa aking
kuwento (kuwento sa mga
mag-aaral ang mga
masayang ginagawa ng
pamilya katulad ng
pagsisimba, pagkain sa
resturant) pamamasyal ng
buong pamilya.

3. Ikuwento sa mga mag-


aaral ang mga mabuting
gawi ng sariling pamilya.
Ikuwento din ang
kahalagahan ng pagiging
masunurin sa magulang.
4. Itanong sa mga mag-
aaral - Ano ang mga
napakinggan nilang
mabuting gawi ng
pamilya?

Tumawag ng mga mag-aaral at


sagutin ang tanong,

Sabihin sa mga mag-aaral:


Page 6 of 13
Magkuwento tungkol sa
mga gawi ng inyong
pamilya.
During the Lesson Proper
Sabihin sa mga mag-aaral:
D. Pagbasa sa Ipapakita ko sa inyo ang ating
Mahahalagang Pag- mga metacards.
unawa/ Susing Ideya Ating subukang basahin ng
sabay-sabay.
Opo maam!
Handa na ba kayo?

1. Ang pagdarasal bago


kumain ng pamilya.
2. Ang pagmano sa
nakakatanda Binabasa ng mga mag-aaral ang bawat
pangungusap.
3. Ang pagsasabi ng
“Salamat po”
4. Ang pagsimba/samba
tuwing lingo.
5. Ang pagtulong sa mga
miyembro ng pamilya sa
paglilinis ng tahanan.
6. Ang pagkain ng sabay-
sabay ng pamilya.
7. Ang pagtanggap ng taos
sa puso sa bisita.
8. Ang pagsunod sa bilin
ng tagapangalaga.
9. Ang pagsasabi ng
“Paumanhin po” kung may
nagawang hindi tama.
10.Pag-aalaga sa
nakakatandang miyembro
ng pamilya.
Sabihin sa mga mag-aaral: Gagawin ng mga bata ang Gawain na
E. Pagpapaunla Mayroon tayong gawain at ibinibigay ng guro.
d ng narito ang panuto-
Page 7 of 13
Kaalaman at 1. Kayo ay humanap ng
Kasanayan kapareha na kaklase.
sa 2. Ipapakilala ninyo ang
Mahahalaga mga miyembro ng
ng Pag- inyong pamilya.
unawa/Susin 3. Isalaysay ang mga
g Ideya mabuting gawi ng inyong
pamilya.

Handa na ba kayo?

Itaas ang kamay ng mga nais


magbahagi ng kanilang mga
sagot.

Mahusay!
F. Paglinang at Sabihin sa mga mag-aaral: Iba-iba ang mga sagot ng mga bata.
Pagpapalalim Ipagpatuloy ang gawain
(Developing and kasama ang kapareha.
Deepening
Understanding)
1. Itanong sa mga mag-
(Tasks and
Taught) aaral, ano ang naidudulot
ng mga nabanggit mong
mga gawi ng inyong
pamilya?
2. Ibahagi ang sagot sa
kapareha.

Itanong sa mga mag-aaral: Bakit


dapat gawin ang mabubuting
gawi ng pamilya?

Tumawag ng mga mag-aaral na


sasagot sa tanong.

Sabihin, Mahusay!

Page 8 of 13
Narito ang ilang karagdagang
gawain. Makinig sa panuto-
1. Lahat ay tumayo at,
humanap ng ibang
kapareha na kaklase.
2. Sabihin mo sa iyong Tumayo ang mga bata at gagawain
kapareha kung ano ang ang ipinapagawa ng guro.
mabuting gawi ng
pamilyang Pilipino ang
ginagawa mo?
3. Sabihin din kung bakit
mo ito ginagawa?

Handa na ba kayo?

Tumawag ng mga mag-aaqral


upang magbahagi ng mga sagot
sa klase. Ibabahagi ng mga mag-aaral
tungkol sa kung ano ang mabuting
Sabihin, ang mabuting gawi na gawi na ginagawa sa kaayusan ng
pamilya.
ginagawa ninyo ay nakatutulong
sa kaayusan ng inyong pamilya.

Mahusay!

IV. Ebalwasyon ng Pagkatuto: (Assessment of Learning)


G. Paglalahat (Making Panuto: Punan ang mga patlang
Generalizations) upang mabuo ang mga
(Abstraction) pangungusap.

Ako ay si . Ako ay miyembro ng


pamilyang

(family name). Ang


mabuting gawi ng pamilya
namin ay . Ang
ginagawa ng bawat miyembro

Page 9 of 13
ng aking pamilya ay
sa kaayusan ng
aming pamilya.
Itanong sa mga mag-aaral:
1. Ano ang
naramdaman/damdamin mo
habang ginagawa ang ating
gawain?
2. Ano-ano ang natutuhan mo
sa ating gawain?
3. Bakit mahalagang
mahalagang gawin ang mga
mabubuting gawi ng pamilyang
Pilipino?

Tiyakin na maiisa-isa ng
mga mga mag aaral ang
sumusunod na
konsepto:

Ang pagiging masunurin ay


pagtalima o pagsunod sa utos,
patakaran o alintuntunin.

Mga halimbawa ng mga


mabuting gawi ng pamilyang
Pilipino.

1. Ang pagdarasal bago


kumain ng pamilya.
2 Ang pagmamano sa
nakakatandang miyembro ng
pamilya.
3. Ang pagsasabi ng “Salamat
po”.
4. Ang pagsimba/samba tuwing
linggo.
5. Ang pagtulong sa mga
miyembro ng pamilya sa
Page 10 of 13
paglinis ng tahanan.
6. Ang pagkain ng sabay-sabay
ng pamilya.
7. Ang pagtanggap ng taos sa
puso sa bisita.
8. Ang pagdarasal kasama ang
pamilya.
9. Ang pagsunod sa bilin ng
tagapangalaga.
10.Pag-aalaga sa
nakakatandang miyembro ng
pamilya.
.

Sabihin, ang mga mabuting gawi


ng pamilyang Pilipino ay
nakatutulong sa kaayusan ng
pamilya!
Sabihin sa mga mag-aaral: Ating
gawin ang Gawain 1

Panuto: Makinig nang mabuti sa


E. Pagtataya ng sasabihin ng guro.
Natutuhan
(Evaluating
Panuto: Isalaysay ang mga
Learning) (Test) mabuting gawi ng pamilyang
kinabibilangan sa pamamagitan ng
pagpili ng tamang salita sa kahon.
Maaring gawing pasalita ang
paglalarawan.
Itala ang
naobserbahan sa
F. Pagbuo ng pagtuturo sa Epektibong Problemang Naranasan at Iba pang
Anotasyon alinmang Pamamaraan Usapin
(Teacher’s sumusunod na
Remarks) bahagi
(Annotations) Estratehiya

Kagamitan

Page 11 of 13
Pakikilahok ng mga
Mag- aaral
At Iba pa

G. Pagninilay
(Reflections)
(Gains)

B. Worksheet

PARTS REMARKS Comments RECOMMENDATIONS


Suggestions

Page 12 of 13
Page 13 of 13

You might also like