Kindergarten-DLL-MATATAG-Q1-Week 6

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Matatag Kindergarten School Teaching Dates

Daily Lesson Log Teacher Week No. 6


Theme KNOWING WHO WE ARE AND OUR FAMILIES Quarter One
A. Pamantayang  The learners demonstrate understanding of attitude, emotions, similarities and differences of oneself and others
Pangnilalaman including the concept of family, and of importance of physical health, safety, and appropriate movement
(Content Standard) concepts.
A. Pamantayang
 The learners manage emotions, make decisions, recognize similarities and differences of people, and express
Pagganap
oneself based on personal experiences; participate actively in various physical activities; use hands in creating
(Performance
models; perform coordinated body movements; and take care of one’s physical health and safety.
Standard)
B. Mga Kasanayang  Demonstrate locomotor and non-locomotor movements (K-MB-I-IV-4)
Pampagkatuto  Express oneself through music, arts, and movement (K-MB-I-IV-2)
(Learning  Demonstrate proper behavior in various situations and places in the community (K-GMRC-II-1)
Competencies,  Narrate one’s personal experiences (K-L-I-IV-4)
Matatag Learning  produce the sound of the letter it stands for (K-RL-I-IV-2)
Competencies)  write the letters of the alphabet in uppercase and lowercase form (K-RL-I-IV-3)
 Give the correct sequence of events in a local text listened to (K-RL-II-4)
 Create artworks using local and available materials (K-MB-I-IV-6)
 Identify the body parts and their functions (K-PNE-I-1)
 Describe objects based on attributes (shapes, sizes, uses, etc.) using senses and body parts (K-PNE-I-2)
 Practice ways of caring for and protecting one’s book (K-PNE-I-3)
 Recognize the importance of having a positive attitude in dealing with different circumstances. (K-GMRC-I-IV-
2)
 use communication tools properly and technology appropriately (K-PNE-I-IV-4)
C. Mga Layunin
(Mensahe)  Nalalaman ng bata ang mga parte ng katawan na maaaring gamitin para sa kaniyang pandama
 Natututuhan ng bata na ang ang kaniyang mata ay ginagamit sa paningin.
 Natututuhan ng bata na ang kaniyang tainga ay ginagamit sa pandinig.
 Natututuhan ng bata na ang kaniyang ilong ay ginagamit sa pang-amoy.
 Natututuhan ng bata na ang kaniyang dila ay ginagamit sa panlasa.
 Natututuhan ng bata na ang kaniyang kamay ay ginagamit sa pansalat at sa pandama
D. Nilalaman/Paksa  Ako ay mayroong pandama upang matuto.
(Content
Focus)

BLOCKS OF TIME MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Arrival Time/Free Batiin ang mga bata sa kanilang pagdating. Kapag may lugar sa labas ng classroom upang pumila ang mga bata nang hindi maaarawan o mauulanan, papilahin
Play sila. (Sumangguni sa Teacher’s Guide ukol sa intentional teaching patungkol sa routine activities). Sabihin sa mga bata na ibaba ang kanilang mga gamit at
maghanda na sa pag umpisa ng klase. Matapos ang sampung minuto, kantahin ang “Isa, Dalawa, Tatlo” o iba pang kanta na maaring gamitin upang umupo ang
mga bata. (Sumangguni sa Apendiks)
Meeting Time 1 Pambansang Awit
Panalangin
Ehersisyo
Kumustahan (kamustahin ang mga bata, magtanong din tungkol sa balita sa telebisyon o radyo na napanoood o narinig nila, current events)
Balitaan:
Ating alamin ang petsa, araw, buwan ngayon gamit ang ating kalendaryo. Kahapon ay (e.g., Linggo) Ngayon ay ________
Bukas ay _______
Ang petsa ngayon ay ika __ ng _____ taon ______ Ano naman ang ating panahon ngayon? (maulan, maaraw, etc.)
Ilan ang mga babae? Ilan ang mga lalake? Ilan kaya lahat ang mga bata? Bilangin natin.
(Sumangguni sa Teacher’s Guide partikular ang Intentional Teaching for Routine Activities upang makita ang iba’t ibang konsepto at variation ng pagtuturo
nito.)
Messages Ginagamit ko ang aking mga Ginagamit ko ang aking Ginagamit ko ang aking dila Ginagamit ko ang aking ilong Ginagamit ko ang aking mga
mata o pandamang paningin tainga upang makarinig ng upang malasahan ang upang makaamoy. kamay upang makahawak at
(sense of sight) upang tunog. pagkaing matamis,mapait, makasalat.
makakita sa paligid. maasim, maalat.
Questions Anong bahagi ng katawan Ano ang ginagamit mo upang Ano ang gamit mo na Ano ang gamit mo upang Ilan ang iyong mga kamay?
ang iyong ginagamit upang ikaw ay makarinig? panlasa? makaamoy? Ano-ano ang mga bahagi ng
matutong sumulat? Ilan ang iyong mga tainga? Ano-ano ang maaari mong Ano ang iba’t ibang mga iyong mga kamay?
Ano ang ginagamit mo upang Ano-ano ang mga bahagi ng malasahan o matikman? amoy? Ano ang mga bagay na dapat
makakita? iyong mga tainga? Ano ang iba’t ibang lasa? Ano-anong mga bagay ang nating ingatan/iwasan na
Ilan ang iyong mga mata? Paano mo maiingatan ang Ano-anong bagay ang hindi ayaw mong maamoy? hipuin o maramdaman?
Ano-ano ang ang mga iyong mga tenga? natin dapat tikman o
bahagi ng iyong mga mata lasahan?
ang ginagamit mo upang
makakita? Ano-ano ang
maaari mong makita?
Paano mo maiingatan ang
iyong mga mata?
Circle Time 1 (Work Story: Ang Aking Kaibigan Story: The Nest Gamitin ang TSA: Gagamitin ang kanta
Period 1) (Sinulat ni Kris G. Mingoy (Sinulat ng DepEd Division Story: Haluhalo Espesyal Botelyang Amuyan upang pagkatapos ng Motivation
Guhit ni Anjo Ramirez of La Union Guhit ni Mik (Sinulat ni Yvette pag-usapan at Question
(2022) USAID, DepEd, Zarzuela (3rd ed. 2022) US Fernandez maintindihan ng mga bata Pagganyak
RTI, SIL LEAD, ABC + AID, ABC+ Project) Guhit ni Jill Arwen ang mga tanong ukol dito. Motivation question: Ano-
Project) Ipaliwanag ang mga Posadas (2006) Pagganyak ano ang kayang
Ipaliwanag ang mga mahihirap na Adarna) Motivation question: Ano- maramdaman ng mga
mahihirap na salita/konsepto sa kuwento. Ipaliwanag ang mga ano ang mga amoy na kamay mo?
salita/konsepto sa kuwento. Isulat ang mga sumusunod mahihirap na maaari nating maamoy sa Tula:
Isulat ang mga sumusunod sa pisara: -inakay salita/konsepto sa kuwento. paligid? I Use My Five Senses
sa pisara: -huni Isulat ang mga sumusunod Tula: Kanta: Malambot at
-kapaligiran Pagganyak sa pisara: I Use My Five Senses Matigas/Magaspang at
-paningin Motivation question: Ano- -guminhawa Makinis
-karagatan anong bagay ang maaari -hiwaga
Pagganyak mong marinig? -tigib
Motivation question: Pangganyak na Tanong -mahalimuyak
Ano-ano ang maaari mong Motive question:Ano kaya Pagganyak
makita? ang narinig ng bata sa Motivation question: Ano-
Pangganyak na Tanong kuwento? Alamin natin. anong lasa ng pagkain ang
Motive question: Tula: natikman mo na?
Sino kaya ang tinutukoy na I Use My Five Senses Pangganyak na Tanong
kaibigan sa kuwento? Pandinig Motive question: Ano-ano
Tula: Kanta: Kaibigang Libro kaya ang ang inihanda ng
I Use My Five Senses lola para sa bata?
Mata Tula:
Kanta: Igalaw Mga Mata I Use My Five Senses
Kaibigang Libro Kanta: Kung ang Ulan ay
Katas ng Prutas
Kaibigang Libro
Teacher’s Supervised Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan
Activity Post story discussion Post story discussion Post story discussion Post story discussion Post story discussion
Pag-usapan kung paano Pag-usapan ang mga Pag-usapan ang mga Pag-usapan kung ano-anong Pag-usapan ang mga
nakakakita. You can show nangyari sa aklat upang pangyayari sa kuwento upang mga katangian ng amoy ang katangiang nadarama gamit
the simple diagram of the eye malaman kung ano ang malaman kung ano ang maaaring masamyo gamit ang mga kamay habang
to discuss how we can see naalala ng mga bata. naalala ng mga bata tungkol ang kanilang ilong. sinasalat nila ang mga pahina
with our eyes. Use simple Pag-usapan kung paano sa kuwento. Pag-usapan kung Maaari ding pag-usapan ang ng Aklat ng Pandama.
language that is appropriate ginagamit ang kanilang mga ano-ano ang mga uri ng lasa pakiramdam nila sa kanilang Aklat ng Pandama
for children. It is not tainga upang makarinig. na maaaring matikman. bibig kapag naaamoy ang Panuto:
expected that the children Maaari ring bigyan ng pansin Halimbawa: masarap, mapait, iba’t ibang bagay. Gamitin ang Aklat ng
will memorize the terms or ang halaga ng pagiging matamis, maalat, matabang, Amoy sa Loob ng Botelya Pandama upang maranasan
the function of the parts of tahimik at pagpokus upang atbp. Fruit Salad Panuto: In Panuto: ang mga kuwento o larawan
the eyes. mas lalong makarinig. making the Fruit Salad and Gamitin ang binotelyang sa ibang pamamaraan at hindi
Maaaring ipagawa sa mga Larong Tambol- palakpak- focusing on the different ginawa para dito upang lamang gamit ang mga mata
bata ang pagpikit, pagdilat, talon textures and tastes of the mabigyan ng konkretong o tainga, ngunit gamit din
pagkindat, at pagkurap. Panuto: fruits, the children can karanasan ang mga mag-aaral ang mga kamay.
Pagkatapos ay tanungin kung Gamitin ang Larong Tambol- experience and name the sa pandamang pang-amoy.
ano ang nakikita ng mga Palakpak-Talon upang mas sensations and tastes.
bata. maintindihan ng mga bata Takdang Aralin:
Paggawa ng Largabista at ang halaga ng pakikinig Sundan ang Panuto para sa
Larong Hanap-gamit upang makasunod sila ng paggawa ng photo-album ng
Panuto: maayos. mga paboritong pagkain na
Sabihin na mayroon mga matatagpuan kasama ang
ginagamit na kagamitan Panuto ng Fruit Salad sa
upang lalong makakita kahit Apendiks. Ito ay dadalhin sa
malayo. Ang isa dito ay ang Biyernes.
largabista at iyon ang
gagawin ninyo sa araw na ito.
Pagkatapos gawin ang
largabista, gamitin ang
Larong Hanap-gamit upang
maipokus ang atensiyon ng
bata sa paggamit ng kanilang
mga mata. Takdang Aralin:
Sundan ang Panuto para sa
Fruit Salad na gagamitin sa
Miyerkules. Mahahanap ang
Panuto sa Apendiks.
Karagdagang kagamitan Karagdagang kagamitan
Additional Materials: Additional Materials:
Anatomy ng Mata Anatomy ng Tenga
Supervised Recess Mga bata sampung minuto na lang ang natitira. Pumalakpak tayo ng limang beses para sa natapos nating gawain. Sabay, sabay, 1, 2, 3, 4, 5! (Pwede
(15 minuto) hanggang 10, 20 kapag lumaon)
Tawagin natin si, _______ ang prayer leader ngayong araw (batay sa Job Chart). Magpasalamat o magdasal tayo para sa natapos nating gawain at sa
ating snaks.
Tayo ay pumila para sa paghuhugas ng ating mga kamay. (Number of lines depends on the serviceable child-sized sink.)
Pagkahugas ng mga kamay, kakain na ang mga bata ng kanilang baon. (Kapag kumakain na sila) Puwede rin kayong magbahagi (share) ng pagkain sa
mga kaklase. Maaari ding itanong, Ano ang lasa/kulay/hugis ng iyong pagkain? (Puwedeng idagdag pagkatapos ng araw na tinalakay ang pandamang
panlasa: Naaalala niyo ba ang ating mga tinikmang pagkaing ngayong lingo? Meron bang kamukha ang lasa sa mga baon ninyo?) Sino ang nakaupo sa
harap mo? Kaliwa? Kanan? At iba pa.
Paalalahanan ang mga batang tapos nang kumain na magsepilyo, maghugas ng mga kamay at magpalit ng damit kung nabasa o nadumihan. Mahalaga na
palaging malinis ang ating mga kamay at ngipin para maiwasan ang pagkakaroon ng sakit. Magpahinga muna kung tapos na.
Quiet / Nap Time Iparinig nang mahina ang recorded na awiting “Munting Bituin” habang nagpapahinga ang mga bata. Humanap pa ng ibang oyayi (lullaby) na maaaring
(10 minuto) patugtugin tuwing Quiet / Nap Time.
(Circle Time 2) Work Tapos na ang sampung minuto, muli maghahanda tayo sa iba pang mga masasayang gawain. Kakantahin natin uli ang ‘Masaya Kung Sama-sama’.
Period 2 TS Activity (Optional): Ikot-Ikot (Kanta)
May mga inihandang mga set ng gagawin sa bawat grupo o mesa. Lalapit ang guro sa bawat grupo para ipaliwanag kung ano at paano ang gagawin.
Math-Related Activities:
 Kulay Sining sa Papel de Liha (Pandama)
 Larong Hanap Kulay (Paningin)
Mga Gawain sa
 Hugis Tanda (Paningin)
Grupo
 Tahi-nang-tahi ng tatlo (Pandama)
(Independent
Early Literacy Related Activities:
Activities)
 Pagkopya ng Titik sa Papel de Liha (Pandama)
 Pamimitas ng Letra ng Naamoy (Pang-amoy)
 Ano ang narinig mo? (Pandinig)
 Halo-halong Titik ng Pagkain (Panlasa)
Tala sa Guro: Hindi kailangang tapusin ang lahat na mga gawaing ito sa loob ng isang linggo. Siguraduhin lang na ang bawat bata ay makagagawa ng 4 o 5
gawain mula sa listahang ito.
Limang minuto na lang matatapos na ang gawain natin. (Pagkalipas ng 5 minuto) Tapos na ang limang minuto, muli maghahanda tayo sa iba pang
masasayang laro. Kumanta ng isang transition song. (Sumangguni sa Apendiks)
Indoor/ Outdoor Play Laglag-panyo Hulaan ng Tunog Hulaan ng Lasa Tandaan ang litrato at amoy Hulaan ang laman ng
(35 minuto) misteryosong kahon
Activities Sampung minuto bago sa takdang oras, sabihin sa mga bata na tapusin na ang kanilang ginagawa dahil malapit nang matapos ang oras ng paglalaro.
(Kapag tapos na ang 10 minuto) Iligpit na natin ang mga kagamitan at umupo na o di kaya ay pumila na kung naglaro ang mga bata sa labas ng silid. Maaari
din kantahin ang Isa, Dalawa, Tatlo (sumangguni sa Appendiks).
Ano ang pinakanatatandaan ninyo sa mga ginawa nating ngayong araw? Ano ang pinakapaborito ninyong nangyari?
Wrap Up Time Ano ang naramdaman ninyo ngayong araw sa ating mga ginawa?
(mensahe) & Ano naman ang mga gusto ninyong gawin bukas?
Dismissal Ano ang naaalala ninyo sa ating kuwento / kanta / tula?
(10 minuto) Itanong muli ang pangganyak na tanong (Motive Question) sa araw na iyon.
Awitin natin ang kantang (paalam) _________. Maghahanda na ang lahat para sa pag-uwi.
Dismissal Routine: Sa ating pag-uwi tandaang mag-ingat sa pagtawid at batiin ang inyong mga magulang nang buong pagmamahal. Ikuwento ninyo ang mga nangyari sa atin ngayon
para puwede rin ninyong gawin sa bahay kung kakayanin ng inyong mga magulang. (Sa Miyerkules kung saan mayroong takdang aralin) Paalala rin na magpatulong kayo sa inyong
mga magulang para magawa ang Takdang Aralin. Kapag hindi kayo matutulungan ng inyong mga magulang, sabihin sa akin para magawa natin sa kinabukasan.
(Kapag mayroong naka-iskedyul na miting) Ipaalala ninyo din sa inyong mga magulang ang nalalapit naming miting sa araw na _________________. Kung hindi sila makakapunta,
ipaalala na kanilang sabihin sa akin upang magawan ng ibang iskedyul. Paalam at magkita-kita tayong muli bukas / o sa susunod na araw.

LINGGUHANG PAGNINILAY NG GURO

Mga Tanong sa Pagninilay

A. Aling bahagi ng gawain ang nagustuhan ng mga


bata? Bakit?
B. Alin ang hindi nila gaanong nagustuhan? Bakit?

C. Sa iyong palagay, aling istratehiya sa pagtuturo ang


naging epektibo? Bakit?
D. Anong inobasyon/ lokal na materyales ang iyong
ginamit sa araw na ito? Ano ang naging reaksyon
ng mga bata dito?
E. Anong obserbasyon sa mga bata ang gagamitin mo
upang lalo pang mapaganda ang iyong pagtuturo?

F. Nasagot ba ng mga bata ang mga tanong? (Tingnan


ang ‘Mga Katanungan’ pagkatapos ng ‘Mensahe’).

You might also like