DLL Week 5 Esp

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

School: Grade Level: 5

GRADES 1 to Learning EDUKASYON SA


12 Teacher: Area: PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: September 25-29, 2023 (Week 5) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nakalalahok ng masigla Nakalalahok ng masigla Nakalalahok ng masigla sa Nakalalahok ng masigla sa Nakalalahok ng masigla sa
Pangnilalaman sa anumang proyekto ng sa anumang proyekto ng anumang proyekto ng anumang proyekto ng pangkat anumang proyekto ng pangkat
pangkat na pangkat na pangkat na kinabibilangan; na kinabibilangan; na kinabibilangan;
kinabibilangan; kinabibilangan;
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng kusang- Nakapagpapakita ng kusang-
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng kusang-loob na pakikiisa sa loob na pakikiisa sa mga loob na pakikiisa sa mga
kusang-loob na pakikiisa kusang-loob na pakikiisa mga gawain; gawain; gawain;
sa mga gawain; sa mga gawain;
Naisasagawa ang Naisasagawa ang pagtulong Naisasagawa ang pagtulong
Naisasagawa ang Naisasagawa ang pagtulong upang madaling upang madaling matapos ang upang madaling matapos ang
pagtulong upang pagtulong upang matapos ang gawain gawain gawain
madaling matapos ang madaling matapos ang
gawain gawain
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapatunay na Nakapagpapatunay na Nakapagpapatunay na Nakapagpapatunay na Makapagbibigay ng
Pagkatuto mahalaga ang pagkakaisa mahalaga ang mahalaga ang pagkakaisa mahalaga ang pagkakaisa sa lingguhang pagsusulit
Isulat ang code ng sa pagtatapos ng gawain.pagkakaisa sa pagtatapos sa pagtatapos ng gawain. pagtatapos ng gawain.
bawat kasanayan. (EsP5PKP – If – 32) ng gawain. (EsP5PKP – If (EsP5PKP – If – 32) (EsP5PKP – If – 32)
– 32)
II.NILALAMAN Pagkakaisa sa Pagkakaisa sa Pagkakaisa sa Pagtatapos Pagkakaisa sa Pagtatapos ng Pagkakaisa sa Pagtatapos ng
Pagtatapos ng Pagtatapos ng ng Gawain Gawain
Gawain Gawain Gawain

KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1 Module 5 ESP q1
1. Mga pahina sa
Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
1. Karagdagang MELC MELC MELC MELC MELC
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Bagong leksiyon Ano ang ating nakaraang Ano ang ating nakaraang Natatandaan mob a an gating Makapagbibigay ng
nakaraang aralin Panimulang Gawain: leksiyon? leksiyon? nakaraang leksiyon? lingguhang pagsusulit
at/o pagsisimula
ng bagong aralin. a. Panalangin TANDAAN

b. Pagpapaalala sa mga Ang tao ay panlipunang


health and safety nilalang. Nabubuhay siya
protocols kasama ang kapuwa.
Kaya, mahalaga na
c. Attendance matuto siyang makipag-
ugnayan sa tao. Ang
d. Kumustahan ugnayang kaniyang
binubuo ay tinatawag na
pakikipagkapuwa-tao.
Ang pagiging tapat ay
pagiging matuwid. Ito ang
daan upang madaling
malunasan ang anomang
suliraning kinakaharap

B. Paghahabi sa Pag-aralan ang mga Basahing mabuti ang Pamilyar ka ba sa kantang Naranasan mo na bang
layunin ng aralin larawan sa ibaba. Isulat kuwento at sagutin ang “No man is an Island”? magtrabaho mag-isa sa bahay
sa iyong kwaderno kung sumusunod na mga man o sa paaralan? Ano ba
anong katangian ang tanong. Isulat sa Ipaliwang ito sa iyong ang iyong pakiramdaman kung
ipinakikita ng pagkakaisa sariling pagkakaintindi. mag-isa ka lang?
kuwaderno ang iyong
sa pagtupad ng gawain.
sagot. Magbigay ng mga
sitwasyon bilang suporta sa
iyong kasagutan.
Ang pangkat ni Ben ay
inatasan ng kanilang guro
sa Araling Panlipunan na
magpakita ng isang
katutubong sayaw. Bilang
lider ng grupo, kaagad
nagpatawag si Ben ng
pagpupulong sa kanilang
mga kasama. Lahat sila
ay may kani-kaniyang
gawain na dapat
gampanan. Kaagad
naman nilang ginawa ang
mga ito ng may
pagkukusa. Sa araw ng
kanilang pagtatanghal ay
naging maganda ang
kanilang presentasyon.
Lahat ay napahanga
lalong-lalo na ang
kanilang guro. Tinanong
sila kung paano nila ito
nagawa ng maayos sa
maikling panahon.
Napangiti lamang si Ben
at sumagot ng maikling
tugon, “Ang tingting
kapag pinagsama-sama
ay nagiging matibay”.
C. Pag-uugnay ng Anu-ano ang mga patunay Mga Tanong: Magbigay ng mga gawaing Magbigay ng mga kaugaliang
mga halimbawa na may pagkakaisa sa 1. Ano ang katangiang panlipunan kung saan nagpapakita ng pagkakaisa.
sa bagong aralin. isang pangkat? ipinakita ng pangkat ni kakikitaan ito ng Bakit mahalaga ito sa isang
Ben? pagkakaisa. lipunan, bayan o bansa?
2. Ano kaya ang
maaaring mangyari kung
hindi tumulong ang mga
kasapi ng grupo sa
kanilang gawain?
3. Paano ginampanan ni
Ben ang kaniyang
tungkulin bilang lider ng
grupo?
4. Kung ikaw ay kasapi ng
pangkat ni Ben, ano ang
mararamdaman mo kung
naging maganda ang
kinalabasan ng inyong
presentasyon? Bakit?
5. Ipaliwanag ang
kasabihan, “Ang tingting
na pinagsama ay
nagiging matibay”.
D. Pagtalakay ng Ang pagkakaisa ay May pagtutulungan kung Ang pakikilahok o Ang pagkukusa o bolunterismo
bagong konsepto makatarungang kilos. sama-sama ang lahat sa kooperasyon ay pahayag ay malayang pagkilos o
at paglalahad ng Bakit? Kasi, sa pakikiisa, paggawa upang matamo ng pagsuporta sa pagganap para sa kabutihang
bagong ibinibigay mo sa kapuwa ang layunin. Anomang
ikatatagumpay ng gawain. panlahat. Patunay ito sa
kasanayan #1 kung ano ang nararapat. gawain, basta’t tulong-
Kung kaya mahalaga ito tulong ang bawat Tanda rin ito ng pagmamahal at
sa pagtatapos ng miyembro, ay magiging pagpapahalaga sa iniatas pagmamalasakit mo sa iyong
anomang gawain. magaan ito. Bawat na tungkulin sa pangkat. gawain at kapangkat. Malaki
Patunay na may miyembro ng pangkat ay Mas malalim ang kahulugan man o maliit, mahalaga ang
pagkakaisa sa pangkat may mahalagang ng pakikilahok kung ito ay iyong ambag sa pagtatapos ng
ang pag-iral ng tungkulin na dapat gawin. kusa. isang gawain o proyekto.
pagtutulungan, Ang pagpapahalaga sa
pakikilahok at pagkukusa. tungkulin ay naipababatid
sa pakikilahok at
pagkukusangloob
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Paano mo Gumawa ng Talaan ng
aralin sa pang-araw- mapatutunayan na mga Gawaing Ikinasisiya
araw na buhay mahalaga ang pagkakaisa ng Kapangkat o
Kapamilya, sundin and
sa pagtatapos ng gawain?
susunod na mga panuto.
Punan ang bawat patlang Panuto: 1. Kopyahin sa
upang mabuo ang tamang iyong sagutang papel ang
salita. Gawin ito sa iyong Talaan sa ibaba. 2.
sagutang papel. Ang Punan ng tamang datos o
anomang gawain basta impormasyon ang bawat
may 1.(_________isa) ay Kolum. 3. Sundin ng
maayos ang Gabay sa
madaling matapos. Kapag
pagsasagawa ng talaan
namamayani ang diwa ng
2.(______tu_______) sa
pangkat, gumagaan ang
gawain.
Mapagtatagumpayan ang
proyekto o gawain sa 3.
(paki______________) sa
pagtamo ng layunin nito.
Dapat mong mabatid na
ang bawat miyembro ay
may mahalagang 4.
(___________lin) na
dapat gampanan. Ang 5.
(_____ku________ ) o
bolunterismo sa paggawa
ng isang proyekto ay
nagpapalalim sa
kahulugan ng diwa ng
pakikiisa.

H. Paglalahat ng Naranasan mo na bang Ang pakikilahok o Ang pagkukusa o bolunterismo


Aralin nakilahok sa gawaing May pagtutulungan kung kooperasyon ay pahayag ay malayang pagkilos o
pampamayan? Kung oo, sama-sama ang lahat sa ng pagsuporta sa pagganap para sa kabutihang
ano ito? Ano ang iyong paggawa upang matamo ikatatagumpay ng gawain. panlahat. Patunay ito sa
naging tungkulin sa ang layunin. Tanda rin ito ng pagmamahal at
nasabing gawain? Paano pagpapahalaga sa iniatas pagmamalasakit mo sa iyong
mo ito naisagawa ng na tungkulin sa pangkat. gawain at kapangkat.
matagumpay?
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang Basahin ang mga Piliin sa Kolum B ang ibig
mukha kung ang pahayag pangungusap. Isulat sa sabihin ng pahayag na nasa
sa ibaba ay nagpakikita sagutang papel kung Kolum A. Isulat sa sagutang
ng pagkakaisa sa papel ang iyong sagot.
TAMA o MALI ang diwang
paggawa at malungkot na
mukha kung hindi. Gawin isinasaad nito.
ito sa iyong sagutang
1. Mahalagang bahagi ng
papel.
ikatatagumpay ng isang
1. Pagdalo sa mga proyekto ang pagkakaisa.
pagpupulong ng mga 2. Ang pagkakaniya-
miyembro ng pangkat. kaniya ng mga miyembro
2. Pakikilahok sa palitan ng pangkat ay
ng opinyon kung paano makabubuti sa lahat.
gagawin ang proyekto.
3. Pagsasaliksik sa silid- 3. Dapat ang lider ng
aklatan kung paano higit
pangkat ang laging
na mapabubuti ang
paggawa. 4. Patuloy na masusunod.
paglalaro samantalang
4. Kailangang
gumagawa ng proyekto
ang mga kasamahan. pagplanuhan muna ang
5. Pakikinig sa opinyon ng gagawing proyekto bago
ibang miyembro ng umpisahan.
pangkat. 6. Pagsunod sa
utos ng pinuno ng 5. Mahalaga sa pangkat
pangkat. ang opinyon ng bawat
7. Pamimintas sa ideya miyembro.
ng kasama.
8. Pagtulong sa kasama 6. Ang pakikilahok ay
sa paggawa ng proyekto pagpapahalaga sa iniatas
nito. 9. Pagtatago ng mga
na tungkulin.
materyal na kailangan
upang hindi magamit 7. Ang pagkakaisa ay
nang kasama.
maaari ring maipakita sa
10.Pagbati sa mga tahanan.
kasama kapag natapos
ang proyekto. 8. Huwag ipaalam sa
pangkat ang kakayahan
para hindi mautusan.

9. Huwag punahin ang


mali ng miyembro sa
harap ng nakararami

10. Sa anomang gawain,


kumilos lamang kung may
parangal.

J. Karagdagang Gumupit ng larawan na


Gawain para sa nagpapakita ng katapatan
takdang-aralin at sa paggawa ng
remediation proyektong pampaaralan.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILA
Y
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like