Cot DLP Epp Quarter 2
Cot DLP Epp Quarter 2
Cot DLP Epp Quarter 2
Department of Education
Region VIII -Eastern Visayas
Division of Leyte
Damulo-an Elementary School
Burauen North District
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pag-
Pangnilalaman aalaga ng hayop sa tahanan at maitutulong nito sap ag-unlad ng pamumuhay.
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng may kawilihan ang pag-aalaga sa hayop bilang mapagkakakitaang
gawain
2. Mga Pahina sa
416-421
Kagamitang Pang Mag-aaral
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-aaral 154-164
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa LRMDS
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-aral:
Aralin o pasimula sa bagong
Tumawag ng mga mag-aaral upang tukuyin ang bawat isang larawan na ipapakita
aralin (Drill/Review/Unlocking
na mga bagay na dapat ibigay sa aalagaang hayop.
of Difficulties)
May sapat at malinis na tubig
B. Paghahabi sa layunin ng Tumawag ng mga mag-aaral upang putukin ang lobo na kung saan sa loob nito ay
aralin (Motivation) may mga tanong na babasahin at sasagutin;
C. Pag-uugnay ng mga May mga larawan akong ipapakita at ilarawan ang bawat isa. Tukuyin kung anong
halimbawa sa bagong aralin ipinapakita sa bawat larawan.
(Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong Ipangkat ng apat (4) ang mga mag-aaral. Gamit ang ibinigay na babasahin sa
konsepto at paglalahad ng bawat pangkat, punan ang tsart na ibibigay.
bagong kasanayan No.1
(Modelling)
I. Tamang Paraan ng Pag-aalaga ng manok
bungang butil tulad ng mais, mga tiring pagkain, darak, giniling na niyog o
munggo.
dalawang linggo.
ang kalinisan upang hindi magkasakit at dapuan ng mga peste ang mga
Bukod sa manok, kalapati, aso at kuneho ano pang mga hayop na maaaring
alagaan sa ating tahanan?
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatin sa lima (5) ang mga mag-aaral. Ipasagot ang katanungan na ibibigay at
konsepto at paglalahad ng isulat ito sa inilaang manila paper ng bawat pangkat. Ipaskil sa pisara at pag-
bagong ksanayan No. 2 usapan sa klase.
(Guided Practice)
F. Paglilinang sa kabihasan Sabihin kung tama o mali ang mga sumusunod na pangungusap na babasahin.
(Tungo sa Formative
1. Malaki ang kapakinabangang makukuha mula sap ag-aalaga ng mga
Assessment) (Independent
hayop.
Practice)
2. Pare-pareho ang paraan ng pag-aalaga ng hayop.
G. Paglalapat ng aralin sa Tumawag ng mga mag-aaral upang isa-isang isulat ang kanilang kasagutan sa
pang araw-araw na buhay nakalaang manila paper na nakapaskil sa pisara.
(Application/ Valuing)
Dapat ay:
J. Karagdagang Aralin para sa Sumulat ng isang talata sa kwaderno tungkol sa hayop na nais alagaan at paano ito
Takdang Aralin at Remediation wastong paraan ng pag-aalaga.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
PREPARED BY:
ARMEL C. CINCO
Teacher I