DLL - Epp-He 4 - Q1 - W5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: RHEA A. HEYRANA Learning Area: EPP-HE


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 4-8, 2023(WEEK 5) Quarter: SECOND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A . Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan
Pangnilalaman

B . Pamantayan sa
Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto EPP4HE-0b-3 EPP4HE-0b-3 EPP4HE-0c-4 EPP4HE-0d-5 EPP4HE-0d-6
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
ARALIN 6 ARALIN 7 ARALIN 8 ARALIN 9 ARALIN 10
PAGSASAAYOS NG SIRANG PAG-AAYOS NG MGA PAGPAPANATILING MAAYOS ANG MABUTING PAG-UUGALI PAG-AALAGA SA
II. NILALAMAN KASUOTAN KASUOTAN BATAY SA GAMIT ANG SARILING TINDIG BILANG KASAPI NG MAG-ANAK MGA MATATANDA
AT OKASYON AT IBA PANG KASAPI
NG PAMILYA
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 78-79 80-81 81-83 83-86 86-88
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 232234 235-238 238-242 243-249 250-253
Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng
Teksbuk
4. Karagdagang cartolina strips, pentel pen, cartolina strips, pentel pen, cartolina strips, pentel pen, cartolina strips, pentel pen, medida, didal,,
Kagamitan mula sa manila paper manila paper manila paper manila paper gunting, emery bag,
Portal ng Learning pin cushion, at iba pa
Resource
B. Iba pang Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint
Kagamitang Panturo projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagtatanong ng guro sa Panimulang Pagtataya Panimulang Pagtataya Panimulang
nakaraang aralin at/o Panimulang Pagtataya nakaraang aralin. Pagtataya
pagsisimula ng bagong
aralin
Mga pangyayri sa buh
Pagpapakita ng mga larawan ng Pagpapakita ng iba’t-ibang Pagpapakita ng tamang Pagpapakita ng iba’t-ibang Pagpapakita ng
butones larawan ng kasuotan pagtayo/pag-upo larawan ng pamilya larawan ng
B. Paghahabi ng matandang nakaupo
layunin ng aralin sa wheel chair

1. Ano-ano ang uri ng Ipalarawan ang bawa’t isa. Ang maganda at kaaya- • Ano-anong Pagtatanong ng guro
mga butones? ayang tindig at galaw ay mabubuting pag-uugali TG p. 87
2. Bakit naglalagay ng nakukuha sa pamamagitan ng ang ipinakikita sa
aspili sa pagkakabit ng sumusunod na gawain. larawan A?
C. Pag-uugnay ng mga
butones na flat? • Ano-ano naman ang
halimbawa sa bagong
3. Bakit pinaiikutan ng mabubuting pag-uugali
aralin.
sinulid ang leeg ng ang ipinakikita sa
(Activity-1)
butones? larawan B?
4. Paano isinasara at
ikinabit ang butones?

Sa araling ito ay matututuhan Ipatala ang mga kasuotan kung Bakit mahalaga ang wastong • Bilang kasapi ng mag- Paglalahad- Pagbasa
D. Pagtalakay ng
mong ayusin ang iyong damit kalian ang mga ito ginagamit tindig at pag-upo? anak, ano ang ng kuwento
bagong konsepto at
na natanggalan ng butones o maidudulot ng mga Si Lola Leoncia
paglalahad ng bagong
damit na may sira pag-uugaling ito sa
kasanayan #1 (Activity
pamilya?
-2)
Talakayin ang Linangin Natin Pangkatang Gawain Ipagawa ang Pagyamanin sa LM Pangkatang Gawain TG p.84 Pagsagot sa mga
E. Pagtalakay ng Gawain A. tanong LM p. 88
bagong konsepto at Pangkat I- Paggalang
paglalahad ng bagong Pangkat 2- Pagpaparaya
kasanayan #2 Pangkat 3- Pagkamaunawain
(Activity-3) Pangkat 4- Pagsunod

F. Paglinang sa Pagkilala ng mga bata ng iba’t- Paglakad at pag-upo nang Gawain B Gawain A LM p. 88
Kabihasnan ibang uri ng butones wasto ng mga bata
(Tungo sa Formative
Assessment)
(Analysis)
Ano ang kahalagahan para sa Anong kasuotan ang akma sa Anong ehersisyo ang Ano ang maidudulot ng Original File
G. Paglalapat ng aralin inyo ng ating napag-aralan? ating lalawigan? makakatulong upang pagpapakita ng mabuting pag- Submitted and
sa pang-araw-araw na mapaganda ang postura? uugali: Formatted by DepEd
buhay • Sa pamilya at Club Member - visit
(Application) • Sa lipunan? depedclub.com for
more
Ano-ano ang mga bagay na Upang mapanatiling maayos at Ano ang dapat gawin ng isang 1. Paano maipakikita ang
dapat tandaan sa pagsasaayos maisuot ang iba’t ibang mag-aaral upang mapaganda mabuting pag-uugali
ng mga sirang kasuotan sa kasuotan sa mga okasyon, ang tindig at postura? bilang kasapi ng mag-
H. Paglalahat ng Aralin pamamagitan ng pananahi sa dapat na itabi ang mga ito nang anak?
(Abstraction)) kamay? maayos sa tamang lalagyan,
bago itago. Tandaan palagi na
bago itago ay dapat na labhan
muna ang mga ito.
Bilugan ang titik ng napiling Lagyan ng (/) kung ito ay Lagyan ng tsek ang Oo kung Lagyan ng tsek (/) ang
sagot. ginagawa o hindi mo ginagawa. ginagawa ang bagay at Hindi pangungusap na nagpapakita
1. Alin ang HINDI uri ng kung hindi ginagawa. ng mabuting pag-uugali, bilang
I. Pagtataya ng Aralin panara ng damit? kasapi ng mag-anak.
(Assessment) a. imperdible b. two-
hole button
c. kutseles d.
straight eye

Takdang-Aralin: Takdang-Aralin: Takdang-Aralin: Takdang-aralin:


Pag-uwi mo sa bahay, Magdikit sa portfolio ng Mag-aral maglakad ng tuwid Itala ang tatlong
buksan ang lagayan ng iyong mga iba’t ibang kasuotan. araw-araw. Kailangang diretso mabubuting pag-uugali ng
J. Karagdagang Gawain
mga damit. Tingnan kung may Sumulat ng ilang pangungusap ang tingin at medyo nakaliyad sumusunod, bilang kasapi ng
para sa Takdang Aralin
sira ang damit at tahiin ang mga o talata tungkol sa kasuotan. ang dibdib. Dapat hindi pamilya:
at Remediation
ito. Ipakita sa mas nakatatanda nakabaluktot ang likod na a. tatay
kung tama ang iyong pagtahi ng parang kuba. b. nanay
damit. c. mga kapatid

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Paint Me A Picture __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Event Map __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__I –Search __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
at superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang
panturo. panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
uugali ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
aping mga bata mga bata mga bata mga bata mga bata
__Kakulangan sa __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
Kahandaan ng mga bata ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
lalo na sa pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
material

You might also like