DLL MTB-1 Q1 W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: FUGU ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: IMELDA T. TURINGAN Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 11 – 15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
manifests beginning oral language skills to manifests beginning oral language skills to manifests beginning oral language skills manifests beginning oral language manifests
communicate in different contexts. communicate in different contexts. to communicate in different contexts. skills to communicate in different beginning oral
A. Pamantayang
contexts. language skills to
Pangnilalaman
communicate in
different
contexts.
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
uses beginning oral language skills to uses beginning oral language skills to communicate uses beginning oral language skills to uses beginning oral language skills to uses beginning
communicate personal experiences, ideas, and personal experiences, ideas, and feelings in communicate personal experiences, communicate personal experiences, oral language
feelings in different contexts. different contexts. ideas, and feelings in different contexts. ideas, and feelings in different skills to
B. Pamantayan sa contexts. communicate
Pagganap personal
experiences,
ideas, and
feelings in
different
contexts.
C. Mga Kasanayan Express ideas through a variety of symbols (e.g. Note important details in grade level narrative Use common expressions and polite Tell whether a given pair of word Identify upper
sa Pagkakatuto drawings and invented spelling) texts listened to: greetings rhyme and lower case
Isulat ang code 1. character letters
ng bawat 2. setting
kasanayan 3. events

II. NILALAMAN Paghubog sa Kahusayan sa Paggamit ng Karaniwang Ekspresyon at Pagbibigay ng Pares ng mga Salitang
Pagsagot sa mga Tanong Hango sa mga Kuwentong Magalang na Pananalita Magkasintunog Mula sa Kuwentong
Maririnig at Mababasa Napakinggan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina
sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina
sa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina
sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SUBUKIN SUBUKIN
Nakaramdam ka na ba kalungkutan, kasiyahan,
pagkagalit o kaya pagkatakot? Kung gayon, kaya Gawain 1 Pagmasdan nang mabuti ang mga Subukang gawin ang mga sumusunod
mong gawin Sagutin ang tanong: larawan sa ibaba at sabihin kung ano na kasanayan sa pagtukoy ng salitang
itong unang gawain. Alam ko na naranasan mo ang ipinapakita nito. magkasintunog. Kopyahin ang mga
ang mga ito salitang magkasintunog sa bawat
kaya mabibilugan mo ang nagpapakita ng hanay sa kuwaderno.
emosyon.

Gawain 1
Ituro ang mga larawang nagpapakita ng
emosyon. Sabihin
kung ito ay kalungkutan, kasiyahan, pagkagalit
at pagkatakot.
BALIKAN BALIKAN BALIKAN BALIKAN
Basahin at unawain ang isinasaad ng Narito ang ilan sa mga kagamitan ng
Basahin nating muli nang malakas ang kuwento Pagmasdan ang mga larawan/salita. Iugnay ang bawat pangungusap. Isulat ang letra ng kahangahangang
tungkol kay Lora. mga ito tamang sagot sa sagutang papel. si Zeny. Pagtapat-tapatin ang mga
sa angkop na kahulugan nito. Isulat ang titik nang 1.Nabasag mo ang plorera sa inyong larawan sa
Ang Lobo ni Lora tamang sagot bahay, ano angsasabihin mo sa iyong Hanay A sa wastong pangalan nito sa
Paglabas ng simbahan nakakita si Lora ng sa iyong kuwaderno. mga magulang? Hanay B. Kopyahin
lobo at binilang niya ito. a.Pasensiya na po, hindi ko po ang sagot sa sagutang papel
sinasadya.
Nagpabili si Lora ng limang lobo sa kanyang mga b.Hindi ko alam kung sino nakabasag
magulang. niyan?
c.Bahala kayo riyan.
Binilhan ni Mang Lino si Lora ng limang lobo 2.Bumisita ang lolo at lola mo sa inyong
dahil ipapasalubong niya ang iba sa kanyang bahay, anoang gagawin mo?
mga kapatid. a.Palayasin sila agad.
b.Magmano at papasukin sila.
Lumipad ang dalawang lobo na nabili ni Lora. c.Huwag silang kausapin.
3.Binigyan ka ng regalo ng ninang mo.
Sagutin nang pasalita ang mga sumusunod na Ano angsasabihin mo sa kanya?
tanong. a.Ito lang ang ibibigay mo.
b.Ayoko ng regalo mo.
1. Saan nagpunta ang mag-anak? c.Maraming salamat po ninang sa
2. Ano ang ipinabili ni Lora pagkatapos nilang regalo.
magsimba?
3. Ano ang nangyari sa lobo na ipinabili niya?
4. Iguhit ang mukha ni Lora nang lumipad
ang kanyang lobo sa malinis na papel.

TUKLASIN TUKLASIN TUKLASIN TUKLASIN


Basahin ang mga salita sa loob ng
Pagod ka na ba?. Umawit muna tayo ng “Ako ay Mahilig ka bang magbasa ng mga kuwentong Basahin ang tula ng may damdamin at kahon. Ituro ang
may pambata? paggalang at pagkatapos ay lapatan ng larawan nito.
Lobo”. O hayan, handa ka na? Pagmasdan at kilalanin ang mga bahagi ng “Story sariling aksyon.
Book”
Makinig ka nang mabuti at babasahin ni nanay o
tatay
ang mga salita. Ituro ang larawang angkop sa
salita.

Muling basahin ang pangalan ng bawat larawan.

SURIIN
Magalang na Pananalita
Ang magagalang na pananalita ay mga
salitang ginagamit sa pakikipag-usap sa
mga nakatatanda bilang pagbibigay
galang o respeto.
Ang natatanging kilos at ugali ay itinuro
sa atin ng ating mga magulang.
SURIIN
SURIIN
Sagutin ang mga tanong na hinango sa kuwentong
binasa.
Nakinig ka ba nang mabuti kina nanay o tatay
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
habang binabasa ang mga salita?
1.Ano ang pamagat ng kuwento?
Tama ba ang mga sagot mo?
_____________________
Ano ang naramdaman mo noong nakita mo ang
2.Saan ito nangyari?
mga larawan ng mga salita, nalungkot ka ba o
__________________________
natuwa?
3.Kailan nangyari ang kuwento?
Iba't ibang emosyon ang nararamdaman natin
____________________
araw-araw, depende sa ating nakikita,
4.Ano ang laging sinasabi o ipinangangaral ni
nakakausap, kinakain
Muning kay
at mga pangyayari na nagbibigay sa atin ng
Mingming?_________________________
kasiyahan,
5.Sino ang mga tauhan sa kuwento ?
kalungkutan, pagkagalit o pagkalungkot.
___________________
6.Sino sa mga tauhan ang naiinis kay Mingming?
__________
7.Ano ang mga laruan ni Alex?
_____________________
8.Gayahin ang tunog o ugong ng mga laruan ni
Alex?______
9.Anong uri ng kuting si Mingming?
_____________________
10. Sa palagay mo ba ay may mga bata ring tulad ni
Mingming? Dapat ba siyang tularan? Bakit?
_________________________________________
_
_________________________________________
_
11. Kung ikaw si Mingming,ano ang iyong
gagawin ?
Bakit?_________________________________
PAGYAMANIN PAGYAMANIN PAGYAMANIN PAGYAMANIN
Gawain 1
Makinig nang mabuti sa nanay o tatay at sabihin Gawain 1 Basahin Mo Ako! Naranasan mo na ba ang tumira sa
kung anong emosyon ang nararamdaman sa Piliin ang mga laruan ni Alex na nasa eskaparate. kubo?
mga pangyayari o sitwasyong nakalahad. Isulat ang titik ng tamang sagot sa iyong Narito ang mga salita na mababasa sa
kuwaderno. kuwentong
“Ang Kubo ni Kiko”.
Hanapin sa kahon ang mga salitang
kasintunog ng
salitang nasa bilang 1-5. Kopyahin at
isulat sa kuwaderno
ang sagot.

ISAGAWA ISAGAWA ISAGAWA ISAGAWA


Panuto: Sagutin ito sa papel. Iguhit ang Basahin ang mga salita sa loob ng
Pagmasdan mo nga ang mga larawan. Ano Narito ang mga laruan ni Alex. Alin ang naibigan masayang mukha kung ito ay bilog. Piliin ang
kayang ideya ang kanyang ipinahihiwatig. mo? Iguhit sa iyong kuwaderno. nagpapakita ng magalang na pananalita kasintunog ng mga salita sa ibaba.
Makinig ka kay nanay o tatay habang binabasa at malungkot na mukha kung hindi. Isulat nang wasto ang
ang mga pagpipilian mo. 1.Pakiabot ang aking bag. sagot sa kuwaderno.
2.Bilisan mong tumayo.
Isulat ang letra ng iyong sagot sa kuwaderno. 3.Magandang umaga.
4.Makiraan po.
5.Alis diyan lalabas ako!

TAYAHIN TAYAHIN TAYAHIN TAYAHIN


A. Panuto: Basahin ang bawat tanong sa ibaba. Maglabas nang malinis na papel.
Anong damdamin ang ipinahihiwatig ng mga Isulat ang Panuto: Gumuhit ng tsek ( )kung ang Kopyahin ang mga
larawan? letra nang tamang sagot sa iyong kuwaderno. mga larawan ay nagpapakita ng salitang kaugnay ng bagay, tao at
Piliin ang sagot sa kahon at isulat ang sagot sa 1. Ano ang pamagat ng kuwento? magalang na pananalita at ekis ( X ) lugar mula sa mga
kuwaderno. A. Mabait si Mingming naman kapag hindi. Gawin ito sa larawan.
B. Maingay si Mingming sagutang papel.
C. Malikot si Mingming
D. Masunurin si Mingming
2. Sino ang may-ari ng laruan? Si .
A. Alex
B. Berto
C. Cardo
D. Chito
3. Saan nakalagay ang mga laruan ni Alex?
Sa .
A. basket
B. eskaparate
C. kahon
D. mesa
4. Bakit nagalit si Mang Berto kay Mingming?
A. Ikinalat ang mga laruan ni Alex.
B. Sinira ang mga laruan ni Alex.
C. Dinumihan ni Mingming ang mga laruan.
D. Kinuha ni Mingming ang mga laruan
5. Paano natuto si Mingming sa patibong ni Mang
Berto?
A. Nadala siya sa patibong ginawa ni Mang Berto.
B. Natutuwa siya sa kanyang ginawa.
C.Nagalit siya kay Mang Berto
D.Nainis siya kay Mang Berto

You might also like