Jenny Franco DLP
Jenny Franco DLP
Jenny Franco DLP
I. MGA LAYUNIN
Pagkatapos ng araling ito, inaasahang ang mga bata ay:
a. naipaliliwanag kung ano ang Alamat ng Papaya, at
b. naibabahagi ang kahulogan ng Alamat ng Papaya.
III. PAMARAAN
A. Paghahanda
1. Pagsasagawa ng pang araw-araw na Gawain
1.1 Panalangin
1.2 Pagbati
1.3 Pagtatala ng mga pumasok at lumiban sa klase
1.4 Pag-awit
2.Pagganyak
Bago natin umpisahan ang ating
panibagong talakayan, mayroon (sasagot ang mga bata)
akong hinandang na inyong Opo, binibining Franco.
sasagotin. Makinig kayo!
Ito ang Bugtong:
Bahay ni Mang Pedro,punong-puno (Babasahin ng malakas ng mga
ng bato? bata)
Basahin nyo nga mga bata?
Tama.
Opo binibini.
Alam niyo ba kung saan nagmula
ang papaya?
2. Paglalahad
Umpisahan natin ang ating (nagtaas ng kamay si Jin-Jin)
talakayan sa isang kwento.
Jin-Jin: Ang ating pangunahing
“ALAMAT NG PAPAYA” tauhan ay si Payang at sya ay
(umpisa ng kwento) nagmula sa Laguna.
Si Payang ay anak ng isang
mayamang mag-asawa sa Laguna.
(kwento)
Base sa binasa ko sino kasi ang
ating pangunahing tauhan at taga
saan sya? (pumalakpak ng 5 beses ang mga
bata)
(karugtong ng kwento)
Ipinagkasundo siya ng ama’t ina sa
anak na binata ng pinakamayamang
angkan sa kanilang lalawigan.
Ano daw ang nangyari kay Payang?
C. Paglalahat
Para sa inyo? Ano ang aral pwede
natin mapulot sa Alamat ng Papaya
na pwede natin ma apply sa ating
buhay?
IV. PAGTATAYA
Panuto: Sa isang kalahating papel sagotin ang mga sumusunod na tanong.
V. TAKDANG-ARALIN
Panuto: Sa inyong tahanan gamit ang papel, lapis, at krayola iguhit ang
prutas na papaya. Ipasa ito sa ating sususnod na pagkikita.
JENNY D. FRANCO
Student Teacher
EMERENCIANA G. SANTIOQUE
Subject Teacher