Q4 Math Week 3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas II

DAILY LESSON LOG Guro


Petsa / Oras
Asignatura
Markahan
MATH
WEEK 3 IKA-APAT

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilal demonstrates
aman
understanding of time, standard measures of length, mass and capacity and area using square-tile units.

B. PamantayansaPaggana is able to apply knowledge of time, standard measures of length, weight, and capacity, and area using square-tile units in mathematical
p
problems and real-life situations.

C. Mga compares the following unit of measures:


KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
a. length in meters or centimeters
bawatkasanayan b. mass in grams or kilograms
c. capacity in mL or L
III. NILALAMAN Paghahambing ng Yunit na Panukat (Haba sa Metro o Sentimetro, Bigat sa Gramo o Kilogramo, at Capacity sa Mililitro o Litro)
IV. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 268 MELC p. 268 MELC p. 268 MELC p. 268 MELC p. 268
K-12 CG p.26 K-12 CG p.26 K-12 CG p.26 K-12 CG p.26 K-12 CG p.26
1. Mga pahinasagabay
ng guro
2. Mga SLM p. 13-16 SLM p. 9-12 SLM p. 9-12 SLM p. 9-12 SLM p. 9-12
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource
B. Iba Pang Real objects, videos, ppt, Real objects, videos, ppt, Real objects, videos, Real objects, videos, ppt, Real objects, videos, ppt,
KagamitangPanturo pictures pictures ppt, pictures pictures pictures
V. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik- Sa nakalipas na taon ay 1 metro (m) = 100 1. Ano ang mas mabigat Ihambing ang iyong taas Ano ang G at kg, paano
aralsanakaraangaralin natutuhan mo ang sentimetro (cm) sa 100 g? sa iyong kapareha. mo ito mapagkukumpara?
at/o pagsisimula ng paghahambing ng mga 1 kilogramo (kg) = 1 000 A. 90 g B. 80 g C. 100 g Gamitin ang cm upang
bagongaralin bagay gamit ang gramo (g) D. 110 g makuha ang iyong taas
comparative words tulad ng 1 Litro (L) = 1 000 mililitro 2. Mas maiksi ang _____
maiksi, mas maiksi, (mL) kaysa 25 cm.
pinakamaiksi; mahaba, mas A. 26 cm B. 20 cm C. 27
mahaba, pinakamahaba; cm D. 30 cm
mabigat, mas mabigat, 3. Mas marami ang 2 L
pinakamabigat; at, kaysa __________.
magaan, mas magaan, A. 1 L B. 2 L C. 3 L D. 4
pinakamagaan. Natutuhan L
mo na rin ang pagsukat ng 4. Ano ang mas mahaba
haba, bigat, at capacity ng sa 20 m?
mga bagay gamit ang non- A. 18 m B. 36 m C. 14 m
standard na yunit ng D. 10 m
panukat. 5. Mas magaan ang 5 kg
kasya ___________.
A. 2 kg B. 3 kg C. 4 kg
D. 6 kg
B. Paghahabisalayunin ng Sa araling ito, matututuhan Pagkatapos ng modyul na Ngayon, matututunan Ngayon, matututunan Ngayon, matututunan
aralin mo ang paghahambing ng ito, ikaw ay inaasahang nating ihambing ang nating ihambing ang mga nating ihambing ang mga
yunit na panukat sa metro napaghahambing ang mga yunit ng haba sa m yunit ng masa sa kg o sa yunit ng kapasidad sa L o
o sentimetro, bigat sa sumusunod na unit ng o sa cm. g. sa mL.
gramo o kilogramo, at ang panukat:
capacity sa mililitro o litro. A. Haba – meter o Ano ang mga nakikita Ipakita sa mga mag-aaral
centimeter; mo sa loob ng aming ang 1L Coke at isang
B. Timbang - grams o silid? MISMO coke.
kilograms; at
C. Capacity - mililiter o liter Magkaroon tayo ng laro
na tinatawag na BRING
ME.
(Hayaan ang mga mag-
aaral na dalhin ang mga
bagay na hihilingin
mong dalhin sa kanila.)

C. Pag-uugnay ng Tingnan ang halimbawa sa Basahin at unawain ang Ngayon hayaan nating Magpakita ng larawan ng
mgahalimbawasabagonga ibaba. Suriin mo kung sitwasyon. tukuyin ang mga bagay isang ina na bumibili ng Sabihin ang kapasidad ng
ralin paano ipinakita ang na dinala mo sa akin. mga gulay, prutas at isda bawat isa.
paghahambing ng mga Kaarawan ni - lapis sa palengke.
yunit ng panukat ng haba. Althea.Abalang -krayola Magpakita ng higit pang
naghahanda ang kanyang -libro mga halimbawa tulad ng
Halimbawa 1: ina para sa kanya. May -pambura de-boteng tubig na may
Naglakad si Leo nang 600 1 meter (m) ng mesa para -tsinelas iba't ibang kapasidad.
sentimetro samantalang si sa candy, at 2 metre (m) -tagapamahala
Allan ay naglakad nang 9 ng mesa ang nakalaan para -panyo
na metro. Sino kina Leo at sa mga pagkain. Mayroong
Allan ang mas mahaba ang 5 kilograms (kg) ng Hilingin sa mga mag-
nilakad? Gaano kalayo ang spaghetti at 3 kg na pansit, aaral na sukatin ang
pagitan ng kanilang 4 liters (L) ng pineapple mga bagay na ipinakita
nilakad? juice at 3 L ng apple juice. gamit ang cm ruler.
Solusyon: Kailangan Masayang masaya si Althea
munang isalin sa sa kanyang kaarawan.
magkaparehong yunit.
Ang 600 na sentimetro ay
katumbas ng ilang metro? Aling lalagyan ang mas
At ang 9 na metro ay maraming laman?
katumbas ng ilang
sentimetro Aling lalagyan ang may mas
Tandaan: 1 metro = 100 kaunting laman?
sentimetro
2 metro = 200 sentimetro

Samakatuwid, ang 6 metro


ay katumbas ng 600
sentimetro at ang 9 na
metro naman ay katumbas
ng 900 sentimetro.

Aling lalagyan ang mas


maraming laman?

Aling lalagyan ang may


mas kaunting laman?
D. Pagtalakaysabagongkons Kaya naman, ang 900 Mga Tanong: Ngayon, mayroon tayo Kunin natin ang mass ng ang milliliter ay ginagamit
epto at paglalahad ng sentimetro ay mas mahaba 1. Sino ang may kaarawan? ng lapis at krayola. mga sumusunod gamit kapag nagsusukat ng mas
bagongkasanayan # 1 kung ihahambing sa 600 Sagot: Si Althea ang may ang weighing scale. kaunting dami ng likido at
sentimetro. Gayundin ang 9 kaarawan. litro kapag nagsusukat ng
na metro ay mas mahaba 3 pirasong mansanas mas maraming dami ng
kung ihahambing sa 6 na 2. Sino ang abalang 1 pc orange likido.
metro. Mas mahaba nang naghahanda para sa
300 sentimetro o 3 metro kanyang kaarawan? 15 pcs na talong
kung ihahambing ang layo Sagot: Ang kanyang ina 10 pcs okra
ng nilakad nina Allan at
Leo. 3. Ano ang mas mabigat? Alin ang mas mahaba at isang piraso ng papaya
Ang 5 kg na spaghetti o alin ang mas maikli? isang piraso ng pakwan
Nilakad ni Leo = 600 na ang 3 kg na pansit?
sentimetro o 6 na metro Sagot: Ang 5 kg na Kunin ang aktwal na
Nilakad ni Allan = 900 na spaghetti ang mas mass
sentimetro o 9 na metro mabigat.
Sagot: Mas malayo ang
nilakad ni Allan kung 4. Ano ang mas marami sa
ihahambing sa nilakad ni dalawang juice?
Leo. May layong 300 Sagot: Ang pineapple juice
sentimetro o 3 metro ang ang mas marami.
nilakad ni Allan kung
ihahambing sa nilakad ni 5. Anong mesa ang mas
Leo. maiksi?
Sagot: Ang mesa para sa
candy ang mas maiksi.
E. Pagtalakaysabagongkons Halimbawa 2: Para malaman natin kung Ngayon ay mayroon tayo
epto at paglalahad ng Nais tukuyin ni Joana kung ano ang mas mahaba, ng mga mansanas at ang
bagongkasanayan # 2 alin ang mas mabigat sa marami o mabigat ay
dalawang regalo na ibinigay alamin natin kung ano ang
ng kaniyang mga may malaking bilang ng orange.
magulang. Alin ang mas sukat.
mabigat, ang kahon ng Upang malaman naman
tsokolate na may timbang kung ano ang mas maiksi,
na 1 kilo o ang laruan na kaunti o maikli ay alamin
Dahil sa bigat ng mga ito,
may timbang na 1 000 natin kung ano ang may
alin ang mas mabigat at
gramo? maliit na bilang ng sukat.
alin ang mas magaan?
Solusyon: Kailangan
munang isalin sa Alin ang mas mahaba at
magkaparehong yunit. alin ang mas maikli?

Sabihin sa klase ang


sentimetro ang
ginagamit sa pagsukat
ng mga maiikling bagay
at metro sa pagsukat ng
mahahabang bagay.
Ang 1 kilo/kilogramo ay
kasimbigat ng 1 000 Hayaan ang pangalawang
gramo. Sama-katuwid, ang pares.
dalawang regalo na ibinigay Dahil sa bigat ng mga ito,
ng kaniyang mga magu- alin ang mas mabigat at
lang ay may parehong bigat alin ang mas magaan?
lamang.
Hayaan ang ikatlong
pares.
Dahil sa bigat ng mga ito,
alin ang mas mabigat at
alin ang mas magaan?
F. PaglinangsaKabihasaan Tingnan ang larawan sa Gumagamit tayo ng Ipakilala sa kanila na sa Kulayan ang kahon ng Ihambing gamit ang higit
(Tungosa Formative ibaba. Tukuyin mo kung abbreviation para malaman 1 m, mayroong 100cm. bagay na may mas pa o mas kaunti..
Assessment) alin ang mas maraming natin kung ano ang Unit ng Sa paghahambing ng mabigat na asul at pula
laman. Gaano karami ang panukat. mga haba, ginagamit para sa mas magaan na
lamang nito sa kabila? namin ang "mas maikli" bagay.
1 Liter = 1000 mL 1 000 at 'mas mahaba'
mL = 1 Liter
2 Liters = 2 000 mL 1 200
mL =1.2 Liter

G. Paglalapat ng aralinsa Paghambingin at tukuyin Pag-aralan ang sumusunod Ikumpara. Gumamit ng Ihambing gamit ang higit
pang-araw-arawnabuhay ang simbolong naaangkop na datos. Paghambingin mas magaan o mas pa o mas kaunti.
sa paghahambing ng ang mga ito. Isulat ang mabigat.
sumusunod na mga sukat. sukat sa hanay na naaayon
Isulat ang simbolong >, < sa paglalarawan.
at = sa patlang.
100 cm ___ 500 cm
2 m ___ 6 m
3. 250 cm ___ 2 m
4. 90 cm ___ 900 cm
5. 300 cm ___ 30 cm
6. 1 kg ___1 000 g
7. 23 g ___ 10 g
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Piliin sa loob ng kahon at Paano natin ihahambing ang gramo ay ginagamit Paano natin ihahambing
1 metro (m) = 100 isulat sa patlang ang ang mga haba? kapag nagsusukat ng ang mga capacity?
sentimetro (cm) tamang salita upang magaan na bagay at kilo
1 kilogramo (kg) = 1 000 mabuo ang diwa Ng kapag nagsusukat ng
gramo (g) pahayag. mas mabibigat na bagay.
1 Litro (L) = 1 000 mililitro Ipakilala sa kanila na sa
(mL) meter 1kg m, mayroong 1000g.
Sa paghahambing ng
kilogram masa, ginagamit namin
unit liter ang "mas magaan" at
centimeter 'mas mabigat"
Gumagamit tayo ng
abbreviation upang
malaman natin ang
____________ ng panukat.
L ay para sa _________,
ml para sa mililiter, kg para
sa ______________, g
para sa gram, cm para sa
______________ at m para
sa ______________.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at unawain ang Panuto: Paghambingin ang Ihambing ang Bilugan ang bagay na Gamitin ang angkop na
sitwasyon sa ibaba. Suriin timbang ng 2 bagay. sumusunod. Gumamit may mas mabigat na salita upang pagsamahin
mong mabuti ang larawan. Lagyan√ ng mas maikli o mas masa. ang mga bagay sa bawat
Sagutin ang mga tanong sa ng tsek ang magaan at X mahaba. aytem.
ibaba at isulat ito sa iyong ekis ang mabigat.
kuwaderno. 1. 1L is _____ than 2L.
2. 100 cm is _____ than
10 m.
___1. 450 g 3. 3 kg is _______ than
300 g.
4. 1000g is _______ than
3 kg.
5. 1000 cm is _____ 750
___2. 4 kg cm.

___3. 25kg
___4. 480g

___5. 400g
J. Karagdagang Gawain
para satakdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
VI. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?

You might also like