Code:: Detailed Lesson Plan (DLP)

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Instructional Planning

Detailed Lesson Plan (DLP)

DLP Blg: 5 Asignatura: FILIPINO Baitang: 7 Markahan: IKAAPAT Oras:60 minuto


Petsa: 1/18/2019
Kasanayan: - Nakapaghinuha sa buod ng akdang Ibong Adarna. Code:
- Nasusulat nang sistematiko ang mga nasaliksik na impormasyon kaugnay ng F7PU - IVa - b - 18
kaligirang pangkasaysayan ng Ibong Adarna.
- Nakakilala sa gawi at asal ng mga tao sa paligid.

Susi sa Pag-unawa na - Isa sa pinakamahalagang elemento ng akda ay ang mga tauhan. Magaling na pagbibigay ng paglalarawan sa
Lilinangin mga tauhan ay nagdudulot ng isang obra maestrang estorya.
1. Mga Layunin
Kaalaman Nakapaghinuha sa buod ng akdang Ibong Adarna.
Kasanayan Nasusulat nang sistematiko ang mga nasaliksik na impormasyon kaugnay ng kaligirang pangkasaysayan ng
Ibong Adarna.
Kaasalan Nakakilala sa gawi at asal ng mga tao sa paligid.
Kahalagahan Nakapagbigay ng paghahalaga sa mga taong kahalubilo sa pang araw-araw na pamumuhay.
2. Nilalaman Ang Kaligirang Pangkasaysayan ng Ibong Adarna .

3.Mga Kagamitang
Ginamit sa CG, TG, Gantimpala sa Baitang 7, Power Point Presentation , Manila Paper
Pagtuturo
4. Pamamaraan
4.1. Panimulang PANGKALAKARANG AKTIBIDADIS
Gawain  Panalangin
(5 minuto)  Pagkuha sa pangalan ng mga mag-aaral na hindi sumipot sa klase
 Pagbabalik-tanaw sa nakaraang talakayan.

4.2 Mga Gawain/ PANGKATANG GAWAIN:


Estratehiya Papangkatin ang klase sa 5 grupo.
(15minuto)
- Sa isang Manila Paper, gumawa ng isang chart tungkol sa mga tauhan sa akda at ang kahalagahan nito.
- Ilahad sa harap ng klase pagkatapos.
4.3.Pagsusuri MAGLALAHAD NG KABUUANG PUNA ANG GURO UKOL SA PANGKATANG GAWAIN:
(5 minuto) RUBRICS

Pamantayan sa Pagtala ng Puntos Pagtataya Puntos

Malikhaing pagguhit at masining na


pagbibigay rason. 10
May wastong kaalaman sa inilahad 5
na tauhan.
May malaking tiwala sa sarili habang 5
naglalahad ng kanilang
presentasyon.
KABUUAN 20

4.4.Pagtatalakay
(10minuto) - Magtatalakay ang guro tungkol sa Kaligirang pangkasaysayan ng Ibong Adarna kasama na ang mga tauhan.
- Ipapabasa ang buod ng Ibong Adarna sa pahina 298-300 sa aklat na Gantimpla 7.
4.5.Paglalapat - Paano mapapatunayan kung makatotohanan o hindi ang mga tauhan sa Ibong Adarna?
(5 minuto) - Ayon sa binasang buod ng paglalarawan, ano ang masasabi mo sa mga tauhan ng Ibong Adarna?
- May kakilala ka ba na may kaparehas na katangian nang kahit isa man sa mga tauhan sa akda? - GENDER
Sensitivty
5.Pagtataya (10 minuto) Sa isang buong papel:

Sagutin ang nasa pahina 301 ng aklat Gantimpala 7.


6.Takdang-Aralin Sa Short Bond Paper
(2 minuto) Gumawa ng isang maikling kwento na pinagbibidahan ng isang (1) hayop at tatlong (3) tao.
7. Paglalagom/Panapos Para sa iyo, sino ang tinuturing mong Ibong Adarna? Gaano siya kahalaga? At bakit?
na Gawain (8minuto)

Inihanda ni:
Instructional Planning
Detailed Lesson Plan (DLP)

Pangalan: MANILYN P. PULVERA Paaralan: CAMOTES NHS


Posisyon/Designasyon:Teacher I Sangay: CEBU CITY DIVISION
Contact Number: 0977 661 8623 Email address: [email protected]

You might also like