A5EL II B

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Date:___________________

Percentage of Mastery
# of Pupils with # of Pupils
Section Time % of Mastery
ML without ML
Hornbill
Peacock
Hummingbird
Weaver
Falcon
Mynah
Sparrow

I. MGA LAYUNIN
 Nakikilala at nailalarawan ang arkitektura o natural na likas na ganda ng mga tanawin sa
mga nabisitang lugar o nakitang larawan nito (A5EL-IIb)

II. PAKSANG-ARALIN
A. Paksa: Mga Arkitektura at Natural na Likas na Ganda ng Ating Bansa
B. Sangguinian:
o LAMP Code A5EL-IIb
o https://www.youtube.com/watch?v=UEiNrBPJdro
o https://www.youtube.com/watch?v=aY5W6Mf5s84
C. Kagamitan: tsart, mga larawan
D. Pagpapahalaga: Pagmamalaki sa natatanging ganda ng bansa

III. MGA PROSESO SA PAGKATUTO


A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral
Piliin ang mga larawan na matatagpuan sa ating bansa

B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Magpakita ng mga larawan na magagandang tanawin. Islarawan ang mga ito at
hayaang magbahagi ng karanasan tungkol ditto

2. Palalahad

o Magpakita ng mga video o mga larawan ng iba pang mga arkitektura o


magagandang tanawin na ipinagmamalaki ng ating bansa.
o Itanong: Nakikilala niyo ba kung anong mga lugar na ito sa bansa? May
nakapunta na ba rito?
o Hayaan ang mga bata maglahad ng kanyang kuwento tungkol sa karanasan niya
sa pagpunta sa mga lugar na ito.
o Magpakita ng mga video reactions ng mga dayuhan ng nakapunta sa bansa at
nakaranas ng makita ng personal ang mga arkitektura at mga natural na likas na
tanawin sa ating bansa.

3. Pagpapalalim
o Itanong:
 Anong masasabi ninyo sa mga larawan?
 Maipagmamalaki ba ninyo na meron tayong mga ganitong arkitektura at
tanawin sa ating bansa?
 Napagmamalaki ba ninyo na kayo ay naisilang sa ating bansa? Bakit?
 Paano maipapakita na naipagmamalaki mo ang mga katangi-tanging
arkitektura at likas na ganda ng ating tanawin dito sa ating bansa?

4. Paglalahat
Pangkatang Gawain
Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Bigyan sila ng mga arkitektura o tanawin na
makikita sa ibang bansa at sa ating bansa. Hayaan silang kilalanin at isalarawan ang
pagkakaiba ng bawat larawan sa pamamagitan ng Venn Diagram..

5. Paglalapat
o Pangkatang Gawain
Hatiin ang klase sa anim na grupo. Bigyan sila ng larawan ng arkitektura o
natural na likas ng na tanawin ng ating bansa. Gumawa sila ng isang patalastas/
campaign ad , paraan para makatulong sa turismo sa ating bansa.
Mga Batayan 5 3 1
1. Nilalaman Naipapakita at Di gaano naipakita at Hindi naipakita at
naipaliwanag nang naipaliwanag ang naipaliwanag ang
maayos ang ugnayan ugnayan ng konsepto ugnayan ng konsepto
ng konsepto sa sa paggawa ng sa paggwa ng
paggawa ng campaign ad campaign ad
campaign ad
2. Kaangkupan ng Mahusay, maliwanag Di gaanong Hindi maliwanag at
Konsepto at iba at angkop na angkop maliwanag at angkop angkop ang konsepto
pang material na ang konsepto at iba ang konsepto at iba at iba pang material sa
ginamit pang material tulad pang material sa paglalarawan at
ng larawan, slogan, at paglalarawan at pagbibigay mensahe
iba upang mailarawan pagbibigay mensahe ng campaign ad
ang mensaha ng ng campaign ad
campaign ad
3. Pagkamalikhain Orihinal ang ideya sa May pagkakatulad sa Ang campaign ad ay
(Originality) paggawa ng iba ang ginawang kinopya lamang sa iba
campaign ad campaign ad

6. Pagtataya
Sumulat ng maikling repleksiyon sa aralin. Isulat ang mga natutuhan at mga bagay na
nais ipagpatuloy para sa mas malawak n pang-unawa

IV. KASUNDUAAN
Paano ka makakatulong upang mapanatiliing maayos ang mga arkitektura at natural na
likas na tanawin ng ating bansa?

You might also like