DLL Araling Panlipunan Day 3 Week 8
DLL Araling Panlipunan Day 3 Week 8
DLL Araling Panlipunan Day 3 Week 8
Department of Education
Region XII
KIDAPAWAN CITY DIVISION
AMAS CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL
I. LAYUNIN
a. Pamantayang
Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang
mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang
pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng
lahing Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto
ng lipunan/pamayanan ng mga sinaunang Pilipino
at ang kanilang ambag sa pagbuo ng kasaysayan
ng Pilipinas
b. Pamantayan sa
Pagaganap Ang mga mag-aaralay naipamamalas ang
pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga
Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang konteksto ng
kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga
teorya ng pinagmulan at pagkabuo ng kapuluan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino
c. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang 8.2.a. Nailalarawan ang iba pang sinaunang
code ng bawat kaugalian,tradisyon at ang impluwensya ng mga ito
sa araw-araw na pamumuhay
kasanayan)
8.2.b. Naitatala ang mga kaugalian noon na
nagpatuloy hanggang ngayon
8.2.c. Naipapahayag ang reaksyon sa mga
sinaunang kaugalian at tradisyon
AP5PLP-Ig-8
II. NILALAMAN
Kaugalian ng mga Sinaunang Pilipino
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro Gabay Pangkurikulum, Araling Panlipunan 5, pp.106
ng 240
Araling Panlipunan Pilipinas Bilang Isang Bansa 5,
Manwal ng Guro, pp. 28 – 32
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang- Araling Panlipunan Pilipinas Bilang Isang Bansa 5,
Mag-aaral pp. 88 - 89
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
5. Iba pang Kagamitang
Panturo aklat, larawan, tsart, powerpoint presentation,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o 1. Balitaan
pagsisimula ng
2. Balik-aral
bagong aralin
Ano-ano ang mga paniniwala at tradisiyon ng mga
Sinaunang Pilipino?
Sagot: 1. T 2. T 3. M 4. T 5. T
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Magpakita ng larawan.
aralin Ilarawan ang larawang inyong Nakita.
Pag-usapan ang larawan.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Ipabasa sa mga mag-aaral ang teksto.
paglalahad ng bagong
kasanayan #1 Basahin at Unawain ang binabasa.
(Araling Panlipunan 5 Pilipinas Bilang Isang Bansa,
pp. 88 – 89)
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Pag-usapan ang tungkol sa Kaugalian ng mga
paglalahad ng Sinaunang Pilipino
bagong kasanayan
#2 Mga Gabay na Tanong:
1. Paano manamit at magpalamuti ang mga
sinaunang Pilipino?
2. Paano binibigyan ng pangalan ang isang tao?
3. Ano ang pamamaraan ng paglilibing ng mga
sinaunang Pilipino?
F. Paglinang sa
Kabihasan Pangkatang Gawain:
(Tungo sa Formative
Assessment) Pangkatin ang mga bata sa limang pangkat
Ang bawat pangkat ay bibigyan ng activity
card / envelope na nakalagay sa loob ang
mga gamit na inyong gagamitin.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na Ano ang inyong reaksiyon sa mga pananamit,
buhay palamuti, pagbibigay ng pangalan ng isang tao at
paglilibing, ng mga sinaunang Pilipino?
H. Paglalahat ng Arallin
Ano – ano ang mga kaugalian ng mga sinaunang
Pilipino?
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Isulat ang Tama kung ang ipinapahayag sa
pangungusap ay tama at kung Mali, palitan ang
salitang nakasalungguhit upang gawing wasto ang
pangungusap. Isulat ito sa sagutang papel.
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin Magtanong sa mga magulang, lola at lolo tungkol sa
at remediation mga kaugalian, paniniwala at tradisyon noon at
ngayon. Isulat sa inyong kuwaderno.
Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:
Iniwasto ni:
ARNEL P. CIPRIANO
Principal I