DLL - Mapeh 4 - Q2 - W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: Sto.

Domingo Elementary School Grade Level: IV


DAILY LESSON LOG Teacher: Irene Joy J. Mison Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Understands the nature and Summative Test/
symbols and demonstrates of lines, color, shapes, participation in and assessment prevention of common Weekly Progress Check
understanding of concepts space, and proportion through of physical activities and communicable diseases
pertaining to melody. drawing. physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Sketches and paints a Participates and assesses Consistently practices personal
and range and be able to create landscape or mural using performance in physical and environmental measures to
and perform simple melodies shapes and colors appropriate activities. assesses physical prevent and control common
to the way of life of the fitness communicable diseases
cultural community.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the pitch names of the Explains the attire and ● Assesses regularly participation Identifies the various disease
(Isulat ang code sa bawat G-clef staff including the ledger accessories of selected cultural in physical activities based on agents of communicable
kasanayan) lines and spaces (below communities in the country in physical activity pyramid; diseases
middle C) terms of colors and shapes. PE4PF-Ib-h-18 H4DD-IIb-9
MU4ME-IIb-2 A4EL-IIb ● Executes the different skills
involved in the game;
PE4GS-Ic-H-4
● Recognizes the value of
participation in physical activities;
PE4PF-Ib-19
Pitch Names ng Ledger Lines at Kasuotan at Palamuting Etniko Mga Gawaing Magpapaunlad Mga Mikrobyo/Pathogens/
II. NILALAMAN Spaces ng Physical Fitness Germs at ang Katangian Nito
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Lapis Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan Manila Paper larawan, mga kagamitan sa laro larawan
Gunting
Acry-color— maari rin ang
water color
Lalagyan ng tubig
basahan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Isulat ang sumusunod na mga Iguhit sa sagutang papel ang Ano-ano ang mga iba’t-ibang Tukuyin ang disease agents na Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin pitch name sa G clef gamit ang masayang mukha kung tama gawain upang mapaunlad ang inilalarawan ng pangungusap sa Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of whole note. ang pangungusap at malungkot tatag at lakas ng kalamnan na pamamagitan ngapagkompleto
difficulties) na mukha kung mali. sangkap ng Physical Fitness? ng mga nawawalang letra.
1.__________ Ang mga 1. Ito ay isang elemento sa
pangkat-etniko ay may mga pagkalat ng mikrobyo na
pamamaraan sa maaaring sumasama sa
kanilang pamumuhay na himpapawid at hangin kaya ito ay
nakikitaan ng pagiging airborne at tubig (waterborne).
malikhain.
2.___________ Makikita sa
mga kagamitan at mga 2. Sinumang tao na maaaring
palamuti ang iba’t ibang kapitan ng pathogen o mikrobyo.
disenyo na kanilang
pinagyaman.
3.___________ May mga bagay 3. Sa sobrang liit, ang mga ito ay
na hindi maaaring maghalo makikita lamang sa pamamagitan
tulad ng langis at tubig. ng mikroskopyo.
4.____________ Ang kaisipang
ito ay mapatutunayan sa sining
na crayon resist na ang ibig
sabihin ay “naiiwasan ng
krayola na matakpan ng
watercolor”.
5.____________ Dahilan sa
katangian ng krayola na
malangis at madulas ay hindi
ito maaaring matakpan ng
watercolor na matubig.
6.___________ Ang mga
disenyong etniko o pattern na
pagaralan na ay maaaring
gamitin sa paggawa ng isang
obra.
7.___________ Alam mo ba na
may mga bagay na hindi
maaring maghalo tulda ng
langis at tubig.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Gamitin ang quarter note sa Nakakita na ba kayo ng mga Ano sa palagay mo ang Tingnan ang mga larawan. Alam
(Motivation) pagbuo ng mga pitch etnikong kasuotan? katangiang taglay ng isang tao na mo ba kung ano ang mga ito?
names. maliksi kung kumilos o tumakbo Gusto mo ba silang makilala?
at mabilis ang pag-iiba iba ng Malaman kung ano ang dulot nito
kanyang direksyon? Ayusin ang sa ating katawan?
mga letra upang mabuo ang
tamang salita.

C. Pag- uugnay ng mga Ipakita ang larawan. Suriin ang larawan. Ang liksi (agility) ay isang Mikrobyo (Pathogens) ay mga
halimbawa sa bagong aralin kasanayan na sangkap ng Physical mikrobyong nagdudulot ng sakit
(Presentation) fitness na nagpapakita ng tulad ng virus, bacteria, fungi at
maliksing kakayahan na magpalit- parasite.
palit o mag-iiba-iba ng direksyon.
Ang pag-iwas sa kalaban habang
naglalaro ay nagpapakita ng liksi.

D. Pagtatalakay ng bagong Ang maikling guhit na makikita Bigyang-pansin ang kulay ng Activity 1: Obstacle Relay Ang mga Uri ng Mikrobyo
konsepto at paglalahad ng sa ibaba o itaas ng staff ay kasuotan at disenyo nito. Imbitahan ang mga batang (Pathogens) ay:
bagong kasanayan No I tinatawag na ledger line. Bawat Ihambing ang palamuti sa kapitbahay na kabilang sa
(Modeling) ledger line ay may katumbas na ginagamit mo ngayon. compound niyo o miyembro ng
pitch name o kaya naman ay so- pamilya na maglaro ng Obstacle
fa syllables. Ang mga elemento sa sining Relay. Sundin lamang ang mga
tulad ng linya, hugis at kulay ay pamamaraan sa paglalaro.
Pag-aralan ang mga pitch name nagpapaganda sa disenyo ng
na nakaayos pababa. isang kasuotan o palamuti.
May technique na ginagamit
upang makatawag pansin ang
isang disenyo. Ang tawag dito
ay overlapping technique.
1. Ano-anong pitch name ang Ang overlap ay ang
iyong nakita? pagpapatong-patong ng mga
________________ elemento ng sining tulad ng
2. Pansinin ang tatlong huling linya, hugis at bagay sa
pitch name sa staff – ang C B C. larawan. Nakatutulong din ang
Ano ang simbolong makikita
mo? __________ pagpili ng kulay sa kagandahan
ng disenyo.

E. Pagtatalakay ng bagong Tingnan ang halimbawa ng Pamamaraan:


konsepto at paglalahad ng overlapping technique. 1. Bumuo ng tatlong pangkat na
bagong kasanayan No. 2. Magsanay gumuhit sa iyong may parehong bilang ng
( Guided Practice) kuwaderno ng iba pang manlalaro. Humanay ang bawat
halimbawa. pangkat.
2. Ang unang manlalaro ay
tatakbo nang paekis-ekis sa mga
cone na nakalagay sa
nakatakdang puwesto.
3. Pagdating sa dulo, sumuot sa
hola hoop (buklod) na
nakapuwesto sa finish line at
tumakbo muli pabalik sa starting
line nang paekis-ekis sa mga
cone. Kung walang hola hoop,
lumundag paharap, palikod,
pakanan, pakaliwa ng 16 na
beses.
4. Uulitin ng susunod na
manlalaro ang ginagawa ng
nauuna.
5. Ang pangkat na unang
makatapos ang panalo.
F. Paglilinang sa Kabihasan Isulat sa patlang ang pitch name Tukuyin ang mikrobyo o
(Tungo sa Formative Assessment na makikita sa mga ledger line pathogen sa loob ng kahon na
( Independent Practice ) ng G clef staff. sanhi ng sumusunod na sakit.
BACTERIA VIRUS FUNGI
1. Sipon - _________________
2. Ubo - _________________
3. Trangkaso -
_________________
4. An-an - _________________
5. Pulmonya -
_________________
6. Hepatitis A -
_________________
7. Alipunga -
_________________
8. Dengue Fever -
_________________
9. Leptospirosis -
_________________
10. Sore Eyes
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bigkasin ang mga pitch name ng Ihanda ang mga kagamitan na Ipalaro sa mga bata ang Obstacle Isulat ang sa kahon ang apat na
araw araw na buhay mga sumusunod at pagkatapos, gagamitin sa likhang sining. Race. uri ng mikrobyo o pathogens na
(Application/Valuing) isulat ang iyong kasagutan sa sanhi ng mga nakahahawang
papel. Likhang-Sining: Kasuotan at sakit.
Palamuting Etniko

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ledger line? Saan ito Ano ang overlapping Ang liksi ay kakayahan sa mabilis An0-ano ang mga uri ng
(Generalization) makikita? technique? na pagpalit-palit o pagbabago ng mikrobyo?
direksiyon.
Ang pagsasagawa ng gawaing
pisikal ay mahalaga dahil ito ay
nagpapatibay ng ating katawan at
nagpapahusay ng iba’t-ibang
kasanayan tulad ng liksi.
I. Pagtataya ng Aralin Kopyahin ang measure at mga 1. Malaki ba ang naitutulong ng Panuto: Basahin at sagutin ang Hanapin sa Hanay Y ang
note kung saan matatagpuan overlapping technique sa bawat tanong. Isulat ang titik ng organismong inilalarawan sa
ang ledger line. Tukuyin ang paggawa ng disenyo? tamang sagot sa iyong papel. Hanay X. Isulat ang letra ng
mga pitch name kung saan 2. Ano-ano ang mga elemento 1. Ang kakayahan sa mabilis na tamang sagot sa iyong papel.
nakalagay ang note. Gawin ito ng hugis na maaring gamitin sa pagbago-bago ng direksiyon ay
sa sagutang papel. paglikha ng sining? tinatawag na HANAY X HANAY Y
3. Suriin ang iyong nagawang A. Agility 1. Mga organismong nagdudulot
kasuotan. B. Balance ng sakit A. Bacteria
4. Ano– ano ang mga linya at C. Coordination 2. Pinakamalaking organismong
hugis na iyong ginamit? D. Flexibility nagdudulot B. Fungi
5. Tukuyin din ang mga overlap 2. Ang pakikilahok sa gawaing ng sakit at umaagaw sa
na hugis sa disenyo ng pisikal ay mahalaga dahil ito ay sustansiya sa C. Mikrobyo
kasuotan. A. Nagpapalakas ng katawan. katawan D. Bulate
B. Nakatutulong sa magandang 3. Pinakamaliit, magaan, at
pakikipag-kapwa. pinakamabilis E. Virus
C. Nagpatatag ng katawan. na organismong nagdudulot ng
D. Lahat ng nabanggit sakit F. Salmonella
3. Alin ang tama at magandang 4. Organismong nabubuhay at
ehemplo sa pakikipaglaro? dumarami sa mga mamasa-masa
A. Nakikipaglaro nang patas sa at madidilim na lugar
kalaban. 5. Organismong nagdudulot ng
B. Walang pakialam sa kalaban. sakit na karaniwang humahalo sa
C. Hinahayaang masaktan ang hangin, lupa, at mga pagkain
kalaro.
D. Wala sa nabanggit
4. Naglalaro kayo ng kapatid mo
nang makita mo siyang
matutumba at malapit ka lang sa
kanya. Ano ang nararapat mong
gawin?
A. Magkunwaring hindi napansin.
B. Titingnan lamang.
C. Agapang huwag tuluyang
matumba at ilagay sa ligtas na
lugar.
D. Magsisigaw upang mapansin.
5. Kapag nadapa at nasugatan
ang iyong kalaban sa laro, ano
ang gagawin mo?
A. Pagtawanan siya.
B. Magkunwari na hindi siya
nakita.
C. Tulungan siya.
D. Isumbong sa guro.
J. Karagdagang gawain para sa Gamit ang whole note, iguhit sa Itala sa iyong kuwaderno ang
takdang aralin staff kung saan matatagpuan mga gawain sa bahay na
(Assignment) ang lokasyon ng mga note sa nakakatulong upang mapahusay
ledger line. Gawin ito ang iyong liksi.
sa sagutang papel.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like