3rd COT

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

PANG-ARAW- Pangalan: CARAMORAN RURAL Baitang/ 11-

ARAW NA TALA DEVELOPMENT HIGH Antas: Radiance


SA PAGTUTURO SCHOOL
Guro: PINKY T. TEOPE Asignatura: Pagbasa at
Pagsusuri…
Petsa/ Oras Marso 7, 2024/ 8:30-9:30 Markahan: IKATLO

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito
sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa
(F8PN-IIIa-c-28)

II. NILALAMAN Tekstong Nagbibigay Impormasyon (Impormatibo),


Kaalaman ay Punong-puno
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pahina 6-9
2. Mga Pahina sa Kagamitang pahina 16-25
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pahina 35-59
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba Panga Kagamitang Panturo
IV. PAMAARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Pagtsek ng lagumang pagsusulit ng mag-aaral. Pagkuha ng iskor mula
ng bagong aralin. sa pinakamataas hanggang pinakamababa.

Pagbibigay ng pagkilala sa mga mag-aaral na nakakuha ng mataas na


marka.

Panimulang Gawain: (Pangkatang Gawain sa loob ng 5 minuto)

Alalahanin ang isang pinakabagong balitang napakinggan, napanood o


nabasa maging ito man ay lokal, pambansa o pandaigdig. Isulat ang
buod ng balita sa ibaba at ilagay ang mahahalagang impormasyong
naalala sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong sa talahanayan.

Paksa ng balita: _____________________________________

Tanong Sagot
1. Ano ang nangyari?
2. Sino ang mga
kasangkot?
3. Saan nangyari?
4. Kailan nangyari?
5. Paano nangyari?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Matutunghayan sa araling ito ang anyo, katangian at kalikasan ng isang
tekstong impormatibo. Magbibigay rin ito ng gabay sa mabisang pagbasa
ng tekstong nasa ganitong anyo.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipapaskil ng guro sa pisara ang iba’t ibang halimbawa/ uri ng teksto.
aralin
Tutukuyin ng mga mag-aaral kung ano sa mga halimbawa ang nabibilang
sa tekstong impormatibo.
Bibigyang paliwanag ng mag-aaral kung bakit ito napili.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa Tekstong Impormatibo Gamit ang Lunsarang Balita na
ng bagong kasanayan #1 Ibibigay ng Guro
Ipapabasa ng guro sa mag-aaral ang balita na nilalapatan ng wastong
tono at boses.

(Kalakip ng banghay-aralin na ito ang halimbawang balita.)

Gabay na tanong:
1. Tungkol saan ang balita?
PANG-ARAW- Pangalan: CARAMORAN RURAL Baitang/ 11-
ARAW NA TALA DEVELOPMENT HIGH Antas: Radiance
SA PAGTUTURO SCHOOL
Guro: PINKY T. TEOPE Asignatura: Pagbasa at
Pagsusuri…
Petsa/ Oras Marso 7, 2024/ 8:30-9:30 Markahan: IKATLO

2. Ano ang layunin nito ?


3. Ano-ano kaya ang katangian ng isang balita?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng Tekstong Impormatibo sa pamamagitan
ng bagong kasanayan #2 ng Gabay ng powerpoint presentation.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ang guro ay magbibigay ng pamatnubay o lead ng mga balita at bibigyan
Assessment) ito ng pamagat ng mag-aaral.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Sa milyong-milyong impormasyon na makikita sa social media, mahalaga


buhay ang matalas na pagtukoy ng isang mambabasa kung ang impormasyong
nababasa ay tunay o huwad.
Bilang mag-aaral paano mo sinusuri ang impormasyong iyong pinopost
at shini-share sa iyong social media?

H. Paglalahat ng Aralin Bakit maituturing na tekstong impormatibo ang isang balita?


Ibigay ang mga katangian nito.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang sumusunod na seleksiyon at sagutin ang mga kaugnay na
tanong.

(Kalakip ng banghay-aralin ang seleksiyon)

1. Ano ang mga datos sa kalagayan ng kababaihan na


nagpapakita sa uri ng trabahong nakukuha nila?
2. Makapangyarihan ba sa larangan ng politika ag mga babae ?
Patunayan ang iyong sagot batay sa datos.
3. Ano ang mga datos na tumutukoy sa karahasan sa
kababaihan ?
4. Ano ang pangunahing ideya ng binasang teksto?

J. Takdang- aralin/Karagdagang Gawain Saliksikin ang apat na Uri ng Tekstong Impormatibo


V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ng
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang akin naidibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Nabatid :

PINKY T. TEOPE RAMIR R. DEL BARRIO


Guro III Namumunong-guro III

You might also like