DLP For Observation 1
DLP For Observation 1
DLP For Observation 1
Petsa at
Oktubre 17, 2023
Oras ng Markahan Una
(12:10-12:55)
Turo
I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga
Pangnilalaman akdang pampanitikang ng Kanlurang Asya
1. Mga pahina sa
Pahina 58-63
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang Pang-Mag- Pahina 60-65
aaral
3. Mga pahina
Panitikang Pandaigdig 10
saTeksbuk
4. Karagdagang
kagamitan sa
portal ng
Modyul sa Filipino 10
Learning
Resources
B. Other Learning
Resources
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa Panimulang Gawain:
nakaraang 1. Panalangin
aralin at/o 2. Pagbati
pagsisimula ng 3. Pagcheck ng attendance
bagong aralin. 4. Pagbasa ng mga layunin na naayon sa MELC
5. Pagbibigay ng panuntunan sa klase. Mga dapat at hindi dapat
gawin sa klase.
ILARAWAN MO
B. Paghahabi sa
layunin ng
aralin
Indicator 1
Indicator 2
Indicator 3
Indicator 4
E.Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F.Paglinang ng
kabihasaan Tungo
sa Formative
Assessment
G.Paglalapat ng Pagsagot sa katanungan.
aralin sa pang-araw- 1. Ano ang aral na nais iparating sa atin ng akdang “Ang Kwintas”?
araw na buhay. Ano ang damdaming namayani sa iyo sa akdang ito?
KULTURA PAGHAMBINGIN
Panuto: Batay sa napanood paghambingin ang kultura ng France sa
kultura nating mga Pilipino. Magbigay ng mga patunay.
Pilipinas
Indicator 2
Indicator 3
Indicator 4
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking Punongguro
at Superbisor.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Legends
1. Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas
2. Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy
and numeracy skills.
3. Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking,
as well as other higher -order thinking skills.
4. Displayed proficient use of Mother Tongue, Filipino and English to facilitate
teaching and learning.
5. Established safe and secure learning environments to enhance learning through
the consistent implementation of policies, guidelines and procedures.
6. Maintained learning environments that promote fairness, respect and care to
encourage learning.
Inihanda ni:
MICHELLE SANDOVAL-JUGUILON
Titser II
Iniwasto:
Inaprubahan: