Daily Lesson Plan in EsP

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

GRADES 10 Calbayog City National

Paarala Antas 10
DAILY LESSON High School
LOG Teacher JOSEPH D. CATARUS Asignatura ESP
FITZGERALD
Oras at pangkat 2:00 – 3:00 PM Markahan Ikatlo
MARSO 4, 2024

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
NILALAMAN
c
(Content
Standards)
B. PAMANTAYAN
SA PAGGANAP Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang maipamalas ang pagmamahal s
(Performance bayan (patriyotismo)
Standards)
Nakapagpapaliwanag ng kahalagahan ng pagmamahal sa bayan ang pagmamahal sa
C. MGA
bayan (EsP10PB-IIIc-1.1
KASANAYAN
Sa araling ito, inaasahang maipapamalas mo ang sumusunod na kaalaman, kakayahan, a
SA
pag-unawa:
PAGKATUTO
1. Natutukoy ang mga simpleng bagay na nagpapamalas ng pagmamahal sa bayan;
(Learning
2. Naipagmamalaki ang pagiging Pilipino; at
Competencies/
3. Naisasabuhay ang mga simpleng bagay na nagpapamalas ng pagmamahal s
Objectives)
bayan.

II. NILALAMAN
MGA ANGKOP NA KILOS NA NAGPAPAMALAS NG PAGMAMAHAL SA BAYAN
(CONTENT)
A. Kagamitang
Panturo
A. Sangguniang
1. Mga Pahina sa CG
2. Mga Pahina sa LM ESP Modyul para sa Mag-aaral Pp. 201-206
3. Mga Pahina sa
teksbuk
4. Mga karagdagang Mga Larawan,Video, at slide deck (powerpoint presentation) para sa konsepto
kagamitan mula sa https://www.youtube.com/watch?v=BhYinJ3UYoQ
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Laptop, Envelop, Sagutang Papel, Tarpapel
Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
A. Pagbabalik-Aral sa A. PANIMULANG GAWAIN
nakaraang aralin at 1. Panalangin- Interfaith Prayer
pagsisimula ng bagong 2. Pagbati- Awitin ang “Hello”
aralin 3. Pagpuna ng Kalinisan at Kaayusan
Pakiayos ng mga upuan at pulutin ang mga naka kalat na basura na makikita sa
ilalim nito at itapon sa tamang lalagyan.
Burahin ang mga nakasulat sa pisara.
4. Mga Alituntunin sa silid-aralan
Makilahok sa talakayan at mga gawain
Igalang ang guro at mga kaklase
Huwag gumamit ng cellphone kung hindi naman kailangan
Iwasan ang anumang ingay o kilos sa klase kung hindi naman kailangan
Itaas ang kanang kamay at tumayo kung nais sumagot o magtanong
6. Pagtala ng liban sa klase
Tatanungin ang kalihim ng klasi kung sinu-sino ang mga lumiban sa klase.
B. BALIK -ARAL
Sa nakaraang araw, tinalakay natin ang kahulugan at kahalagahan ng pagmamahal sa
bayan.

Tanong:
Bakit mahalaga sa atin ang pagmamahal sa bayan?
Gamit ang powerpoint, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
Sa araling ito, inaasahang maipapamalas ang sumusunod na kaalaman, kakayahan, a
B. Paghahabi sa layunin pag-unawa:
ng aralin 1. Natutukoy ang mga simpleng bagay na nagpapamalas ng pagmamahal sa bayan;
2. Naipagmamalaki ang pagiging Pilipino; at
3. Naisasabuhay ang mga simpleng bagay na nagpapamalas ng pagmamahal s
bayan.
Gawain 1: Charades: Hula-Kilos

Panuto:
1. Hatiin ang klase sa dalawang pangkat
2. Pipili ang bawat pangkat ng dalawang representatib upang bumunot ng mga larawan
senaryong huhulaan ng mga miyembro
3. Ang mga representatib ang siyang magpapakita o maglalarawan gamit lamang ang kilo
na hindi nagsasalita o gumagalaw ang bibig.
4. Ang makakuha ng pinakamaraming puntos ang siyang mananalo.

TANDAAN: (taltong senaryo lamang ang ipapahula sa mga mag-aaral)

Mga posibleng larawan o senaryo na mapagpipilian

C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin at pagganyak

Mga tanong;
1. Ano ang pinapahiwatig ng mga senaryo na inyong nahulaan?
2. Bilang mag-aaral, paano mo maipapakita na mabuti ang inyong mga kilos tungo sa iyon
sarili. Pamilya, kalikasan, bansa at iyong kapwa?

Pagtalakay sa mga Angkop na Kilos na Nagpapamalas ng Pagmamahal sa bayan na mga


simpleng bagay na maaring isabuhay upang makatulong sa bansa ayon kay Alex Lacson:
Mag-aral nang Mabuti
D. Pagtalakay ng mga
bagong konsepto at Huwag magpahuli, ang oras ay mahalaga
paglalahad ng bagong Pumila nang maayos
kasanayan #1 Awitin ang Pambansang Awit nang may paggalang at dignidad
Pagpabatid sa tamang pag-awit ng Pambasang Awit sa mga
mag-aaral, ilagay ang kanang palad sa kaliwang dibdib at isapuso
ang iyong pag awit. Ang mga mag-aaral ay tatayo at aawit ng
Pambansang Awit.

Maging totoo at tapat, huwag magpakopya


Magtipid ng tubig, magtanim ng puno, at huwag magtapon ng basura kahit saan

Iwasan ang anumang gawain na hindi nakatutulong


Bumili ng produktong sariling atin
Kung pwede nang bumoto, isagawa ito ng tama

Tanong:
 Batay sa video, paano naipabatid ang karapatan ng mga katutubong
mangyan?
Alagaan at igalang ang nakatatanda
Isama sa panalangin ang bansa at ang kapwa mamayan

E. Pagtalakay ng mga
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Gawain 2: Pagtatala ng Konsepto


Panuto: Anong mahalagang konsepto ang nahinuha mo mula sa nagdaang talakayan
Puwede mo itong gawin o sagutin sa pamamagitan ng paglikha ng concept web. Gawin it
sa inyong kwaderno

Pagmamahal
F. Paglinang sa Sa
kabihasaan Bayan

Mga tanong:
1. Ano ang kabuluhan ng batayang konspeto sa inyong pag-unlad bilang tao?
2. Ano ang maaari mong gawin upang mailapat ang iyong mga pagkatuto sa ating
talakayan?
Gawain 3: Sulat Para sa Bayan
Panuto:
 Bumuo o gumawa ng liham pasasalamat sa inyong bayang sinilangan kung saa
ka pinanganak at lumaki – Calbayog City
 Siguraduhing ilagay sa liham ang mga bagay na pinasasalamatan ninyo sa inyon
G. Paglalapat ng aralin
bayan at mga kilos na nararapat ninyong gawin upang ipakita ang iyon
sa pang-araw-araw na pagmamahal sa bayan.
buhay  Ibahagi ang liham ng pasasalamat para bayan sa klase

Tanong:

 Ano ang inyong natutuhan sa naturang gawain?


 Batay sa inyong nabasang liham, masasabi niyo bang kayo ay mabuting Pilipino?

Paano ninyo maipapamalas ang inyong pagmamahal sa Bayan?

H. Paglalahat ng Aralin I’m proud to be Pinoy of course…………

Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga aytem at piliin ang titik ng pinakatamang sagot. Isula
ito sa sagutang papel.

1.Ang mga sumusunod ay kabilang sa mga natalakay na mga kilos na nagpapamalas n


Pagmamahal sa Bayan maliban saa;
a. umorder sa online shop sa ibayong dagat
b. Pumila ng maayos
c. Bumuto ng tama
d. Awitin ang pambansang awit na may paggalang at dignidad

2. Alin ang hindi angkop na kilos ng nagmamahal sa bayan?


a. Pagiging tapat sa sarili, sa kapuwa, sa gawain, sa gawain, at sa lahat ng pagkakataon.
b. Pag-awit sa Panbansang Awit nang may paggalang at dignidad
c. Pagsisikap makamit ang mga pangarap para gumuhawa ang sariling pamilya.
d. Paggawa ng paraan upang makatulong sa mga suliranin ng bansa.

3. Bakit mahalagang mahalin ng bawat Pilipino ang kanilang bayan?


a. Utang natin sa ating bayan sinilangan ang kalayaan at pagkakataong hubugin ang ating pagkato.
I. Pagtataya ng Aralin b. Biyaya ng Diyos ang pagkalooban ang ato ng lipunang kinabibilangan at pamayanang matitirhan.
c. Dito tinatanggap at iniingatan ang tao ng kaniyang mga mahal sa buhay upang hubugin an
kaniyang mga kakayahan .
d. Nakilala siya sa mundo dahil sa talino at angking kagalingan na hinubog sa kaniyang bayan
sinalangan.

4. Paano mapalawak ng pagmamahal sa bayan ang pakikipagkapwa?


a. Nagmumulat ng kamalayan sa mga tao sa mga tao sa mga isyu at problema ng bayan.
b. Gumagamit ang midya at teknolohiya sa pagpapalawak ng kawilihan at kaalaman.
c.Nagbibigay ng pagkakataon sa mga mamamayan na magka-isa magtulungan, at magdamayan.
d. Nagtataguyod ng reporma ng pamahalaan para sa mas mabuting pamumuno.

5. Paano nakahahadlang ang pandaraya at pagkamakasarili sa pag-unlad ng isang bayan gayundi


sa pagka-Pilipino natin?
a. Hindi ito nagpapahayag ng pagmamahal sa bayan.
b. Masamang matutuhan ng mga batang Pilipino.
c. Nawawala ang kapayapaan sa bayang sinilangan.
d. Nakaapekto sa mabuting pakikipagkapuwa.

J. Karagdagang Gawain Basahin ang konsepto ng pangangalaga sa Kalikasan sa Pahina. 216-230


para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral
na nakakauha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakakuha
ng aralin.
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy ng
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

JOSEPH D. CATARUS
MT-I/ ESP Department Head

Checked and Found Correct:

JUDITH S. FORTALEZA JOSENIA B. NACIONALES


Master Teacher II Master Teacher I

Approved:

MILANER S. OYO-A
School Head
Gawain 1:
Charades:
Hula-Kilos

You might also like