DLL Mapeh-4 Q1 W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos @angie Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 11-15, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding The learner demonstrates The learner demonstrates The learner: Lingguhang Lagumang
of concepts pertaining to understanding of lines, texture, understanding of participation 1. understands the Pagsusulit
rhythm and musical symbols and shapes; and balance and assessment of physical importance of reading
of size and repetition activities and physical fitness food labels in selecting healthier
of motifs/patterns through and safer food
drawing 2. understands the
importance of following food
safety principles in preventing
common foodborne diseases
3. understands the nature
and prevention of food
borne diseases
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in: Creates a unique design of The learner participates and The learner:
1. simple time signatures houses, and other household assesses performance in 1. understands the
2. simple one measure objects used by the cultural physical activities. significance of reading and
ostinato pattern groups Assesses physical fitness. interpreting food label in
selecting healthier and safer
food
2. practices daily appropriate
food safety habits to
prevent foodborne disease
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Reads different rhythmic Draws specific clothing, Assesses regularly participation in Analyzes the nutritional value
(Isulat ang code sa bawat patterns objects, and designs of at least physical activities based on of two or more food products
kasanayan) MU4RH-Ic-3 one the cultural communities physical activity pyramid by comparing the information
by applying an indigenous in their food labels
PE4PF-Ib-h-18
cultural motiff into a H4N-Ifg-25
contemporary design through
crayon etching technique
A4EL-Ic
Iba’t ibang Rhythmic Patterns Mga Katutubong Disenyo sa Payabungin ang Kasanayan Pagsusuri ng halagang
II. NILALAMAN mga Kagamitan pangnutrisyon ng dalawa o higit
(Subject Matter) pang produktong pagkain sa
pamamagitan ng paghahambing

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
ng mga impormasyon sa food
label
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan larawan larawan

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH


A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin 1. Ano ang mga notes at rests na Tukuyin ang mga disenyong Bago tayo magpatuloy ng ating Panuto: Pag-aralang mabuti ang Lingguhang Lagumang
o pasimula sa bagong aralin natutunan mo? etnikong makikita mo sa aralin sa araw na ito balikan larawan sa ibaba at sagutin ang Pagsusulit
(Drill/Review/ Unlocking of 2. Paano iguhit ang bawat isa? katutubong kasuotan ng mga muna natin ang napag-aralan mga tanong.
difficulties) a. Whole note T’boli. tungkol sa larong tumbang preso.
b. Quarter note Sagutan ng oo o hindi.
c. Half note 1. Ang tumbang preso ay isang
d. Eight note uri ng larong pinoy. _____
e. Quarter rest 2. Mas magandang laruin ang
f. Whole rest tumbang preso kaysa
g. Eight rest paglalaro ng holen. _____ Ano-ano ang mga impormasyong
h. Half rest 3. Sa larong tumbang preso, ang makikita sa larawan?
3. Ano ang bilang ng kumpas ng natagang tagahagis ay magiging
bawat notes at rests? sunod na taya. _____
4. Ang pagtarget, pagtakbo, pag-
ilag at paghagis ay mga
kasanayang nalilinang sa larong
tumbang preso. _____
5. Ang larong tumbang preso
nalilinang ang cardiovascular
endurance. _____
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ang meter ay isa sa mga Nakakita na ba kayo ng mga Gawin o gayahin ang nasa Kung ikaw ay bibili ng pagkain at
(Motivation) elemento ng rhythm. Ito ay ang lumang kagamitan ng mga larawan. inumin pinahahalagahan mo ba
pagpapangkat-pangkat ng mga katutubo? ang nutrisyon na iyong nakukuha
kumpas o pulso sa musika. dito?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Naisagawa mo ba nang maayos?
Pinawisan ka ba habang
isinasagawa ito?
Naging maingat ka ba sa inyong
pagsasagawa?
C. Pag- uugnay ng mga Pag-aralan mo ang mga Pansinin ang mga larawan sa Ano ang pakiramdam mo habang Panuto: Suriing mabuti ang
halimbawa sa bagong aralin sumusunod na uri ng meter ibaba. isinasagawa ang mga nasa nutrition facts sa dalawang
(Presentation) (metro) sa musika. Sumunod ka larawan sa kabilang pahina? magkaibang pagkain.
sa bilang at pulso ng bawat Bumilis ba ang pintig ng iyong
note. puso? Kung madalas mo ba itong
gagawin, mapapaunlad ba nito
ang iyong cardiovascular
endurance?

Anong mga kagamitan ang Alin sa dalawa ang may mas


ipinapakita sa larawan? mainam na kalidad?
Ano-ano ang etnikong disenyo mataas na porseyento ng
ang makikita dito? Sodium?
Alam mo ba kung saan galling Sapat na ba na masarap ang lasa
ang mga kasangkapang ito? ng pagkain?
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Mahalaga din ba ang nutrisyon na
iyong makukuha sa pagkain?
Bakit?

D. Pagtatalakay ng bagong Ang rhythmic pattern ay Nakakita ka na ba ng mga Ano ang ibig sabihin ng Suriing mabuti ang larawan sa
konsepto at paglalahad ng nabubuo sa pamamagitan ng kagamitang sinauna? cardiovascular endurance? ibaba.
bagong kasanayan No I pagsasama-sama ng mga note at Ito ay isang tela na galing sa Ang cardiovascular endurance ay
(Modeling) rest na naaayon sa katumbas na mga Mangyan. ang kakayahang makagawa nang
bilang ng kumpas sa nakasaad pangmatagalang gawain na
na meter at sa time signature. gumagamit ng malakihang mga
galaw sa katamtaman hanggang
Alamin mo kung ang bawat mataas na antas nang kahirapan.
rhythmic pattern ay angkop sa Alin sa dalawa ang nagbibigay ng
metrong kinabibilangan. Bawat Paano nalilinang ang angkop na impormasyon?
bilang ay may apat na sukat. Mayaman sa kultura ang mga cardiovascular endurance? Bakit?
Isulat sa papel ang dalawang Mangyan lalo na ang tribo ng Ang mga pakete ng pagkain ay
sukat na magkaparehas ang Hanunuo. Nag-aalok sila ng nagbibigay ng mga impormasyon
kumpas. masaganang artistikong sa mga mamimili. Ang ilan sa mga
pamana sa kasaysayan ng pre- ito ay ang mga sumusunod:
kolonyal na Pilipinas. Tulad ng
anumang iba pang mga A. Pangalan at Paglalarawan ng
katutubo sa bansa ang kanilang Pagkain
sining ay isang pagpapahayag 1. Uri
ng panlipunang relasyon sa 2. Timbang
kanilang komunidad. 3. Pangalan ng Produkto
4. Lugar kung saan nagawa ito

B. Nutrition Facts- dito makikita


ang mga nutrisyong makukuha sa
pagkain o inumin. Kadalasan
ipinapakita nito ang sukat o dami
ng calories, fat at cholesterol,
sodium, carbohydrates, protina,
vitamina at minerales. Kadalasan
nakikita sa likod o gilid ng pakete.
Sa pagpili ng produkto kailangan
mong basahin ang mga
impormasyon sa pakete at
ihambing sa ibang produkto
upang may pagbabasihan ka kung
anong produkto ang dapat mong
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
bilhin at kung saan ka makakuha
nang mas maganda at ligtas na
kalidad ng pagkain o inumin.
E. Pagtatalakay ng bagong Pag-aralan ang rhythmic Ang isa sa kanilang mga sining
konsepto at paglalahad ng patterns sa piyesang “Tayo Na”. ay ang Ambahan, isang
bagong kasanayan No. 2. ritmikong tula na
( Guided Practice) pagpapahayag na may isang
metro ng pitong syllable na
iniharap sa pamamagitan ng
pagbigkas at chanting. Walang
mga may-akda ng mga tula at
kung hihilingin sa isang
Mangyan kung saan natutunan
niya ang mga linya ng tula,
A. 1. Kumopya ng limang (5)
sasabihin niya na nagmula ito
measures ng rhythmic patterns
sa kanyang mga magulang o
na
binasa at kinopya ito mula sa
matatagpuan sa awiting “Tayo
mga kawayan na kung saan
Na”. Gawin ito sa iyong
orihinal na isinulat nila ang
papel.
kanilang mga script.
2. Isulat sa ibaba ng note ang
Mga Halimbawa ng iba pang
katumbas na kumpas ng mga
Katutubong Disenyo
ito.
B. Ipalakpak ang mga rhythmic
patterns sa awiting Tayo Na
habang ibinibigkas ang titik ng
awit.

F. Paglilinang sa Kabihasan Guhitan ng mga disenyong Piliin sa loob ng kahon at isulat sa Panuto : Pag-aralan ang Nutrition
(Tungo sa Formative Assessment etniko ang palayok sa ibaba at sagutang papel ang mga gawain Facts ng pakete sa ibaba. Suriing
( Independent Practice ) kulayan ito. na nagpapakita ng paglinang ng mabuti pagkatapos itala ang mga
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
cardiovascular endurance. sustansiyang makukuha sa
pagkain (amount per serving).

G. Paglalapat ng aralin sa pang Tingnan ang mga rhythmic Ihanda ang mga sumusunod na Naisagawa ba nang maayos ang Panuto: Maghanap ng dalawang
araw araw na buhay patterns sa bawat bilang. kagamitan at sundan ang mga kasanayan sa larong pakete ng gatas. Gupitin at idikit
(Application/Valuing) Iguhit sa iyong papel ang hakbang sa paggawa ng Crayon tumbang preso? Alin sa mga sa bond paper. Gumawa ng tala
rhythmic pattern na angkop sa etching sa banga. sumusunod ang kaugnay sa sa bawat pakete.
meter. Kagamitan: Oslo paper o Card pagpapaunlad ng cardiovascular
Isulat ang katumbas na kumpas board, Lapis, Gunting, Krayola, endurance? Piliin at isulat ang
sa ibaba ng note o rest. barberque stick or 1 pirasong iyong sagot sa sagutang papel
walis tingting bilang pangguhit. _______1. Hinahagis ang tsinelas
Mga Hakbang Sa Paggawa: upang matumba ang lata.
1. Ihanda ang mga kagamitan. _______2. Pagtakbo ng mabilis.
Kunin ang Oslo paper o Card _______3. Pag-ilag habang
board at guhitan ito ng isang tinataga.
banga. _______4. Pag-iingat sa sarili
2. Guntingin ang banga na habang naglalaro.
ginuhit. _______5. Paglakad nang mabilis.
3. Diinan nang maigi ang
pagkukulay sa buong bahagi ng
baga. Punuin ito ng iba’t ibang
kulay ng krayola.
4. Patungan ng kulay brown na
krayola ang buong bahagi ng
banga.
5. Maaaring gumamit ng paper
clip o toothpick na magsisilbing
pangguhit ng mga etnikong
disenyo sa banga.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
6. Gamitin ang imahinasyon
upang makabuo ng kakaiba at
orihinal na disenyo sa banga.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang rhythmic pattern? Ang mga kagamitan na mga Paano nalilinang ang Paano mo susuriin ang mga
(Generalization) sinauna at may mga cardiovascular endurance? bibilhin mong pagkain?
etnikong disenyo ay Ano-ano ang gawain na
kailangan nating nagpapakita ng paglinang ng
Pahalagahan. cardiovascular endurance?
Ano-anong disenyong etniko
ang natutuhan mo sa araling
ito?
I. Pagtataya ng Aralin 1. Kopyahin at iguhit ang uri ng Tukuyin kung anong mga Gumawa ng simpleng plano para Panuto: Suriing mabuti ang
note na kukumpleto sa bawat disenyong etniko ang ginamit sa isang linggo na Nutrition Facts ng dalawang
patlang ng rhythmic pattern. sa bawat larawan. Isulat ang magpapaunlad sa iyong pakete na nasa ibaba. Sagutin
sagot sa papel. cardiovascular endurance. Gawin ang mga tanong.
ito sa inyong sagutang papel
gamit ang template sa ibaba.

2. Narito ang rhythmic patterns


sa 4/4 time signature.

a. Kopyahin sa papel ang


rhythmic patterns.
b. Isulat ang tamang kumpas sa
ibaba ng bawat note.
c. Ipalakpak nang tama ang mga
rhythmic patterns.

J. Karagdagang gawain para sa Gumawa ng 4 na measures ng Iguhit ang mga disenyong Ilista ang mga gawaing Panuto: Gumawa ng isang slogan
takdang aralin rhythmic patterns sa bawat etniko na hinihingi sa bawat nagpapaunlad ng cardiovascular na maghihikayat sa kamagaral na
(Assignment) meter (dalawahan, tatluhan at bilang. endurance. magbasa ng food labels. Lagyan
apatan) 1. Kidlat 2. Araw 3. Puno ng disenyo at kulay ang slogan.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
4. Agila 5. Sumasayaw na Tao
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like