DLL Q3 Week 6 Esp Day1 5
DLL Q3 Week 6 Esp Day1 5
DLL Q3 Week 6 Esp Day1 5
Edukasyon sa
Guro LILY ANN I. DOLLIENTE Asignatura
Pagpapakatao
Petsa Marso 20, 2023 Markahan Ikatlo
ARAW: Lunes
I. LAYUNIN
A. Sanggunian:
Mga Pahina sa Gabay TG mga pahina 143-147
1.
Guro
Mga Pahina sa
LM mga pahina 230-231
2. Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang mga dapat nating gawin sa ating kalikasan? Isulat sa concept map.
A.
at/o pagsisimula ng bagong
aralin Lakip Blg.1Concept Map.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isulat ang pamagat ng aralin. Hikayatin ang mag-aaral na magtanong
tungkol sa mga nais nilang maunawaan sa aralin. Gamitin ang KWL chart.
C. Pag-uugnay ng mga Ipanood ang video clip ng isang lugar na malinis at may kaaya-ayang
halimbawa sa bagong aralin. kapaligiran .
(Activity-1)
Itanong.
Mga katanungan:
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa metacard ang isang pag-uugaling natutuhan ninyo sa tulang
(Assessment) binasa.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
Inihanda ni:
Siniyasat:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Binigyang pansin:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
ARAW: Martes
I. LAYUNIN
A. Sanggunian:
Mga Pahina sa Gabay TG mga pahina 143-147
1.
Guro
Mga Pahina sa
LM mga pahina 230-231
2. Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resouce
Mga karatula, manila paper, larawan sagutang papel, kwaderno, Slide˗deck
B. Iba pang Kagamitang Panturo presentation
IV. PAMAMARAAN
Pag-uugnay ng mga
C. halimbawa sa bagong aralin. Muling ipaalala sa mga bata ang konsepto ng cultural diversity o
(Activity-1) pagkakaiba-iba ng anyo ng mga Pilipino.
Pagtalakay ng bagong
D.
konsepto at paglalahad ng Iproseso ang kanilang mga sagot tungo sa kaisipang na ang mga Pilipino ay
bagong kasanayan #2 may ibat’-ibang cultural diversity.
(Activity-3)
E. Pag-uugnay ng mga Maaaring talakayin dito ang mga batas /panuntunang ipinatutupad tungkol sa
halimbawa sa bagong aralin. pangangalaga ng kapaligiran sa sariling bayan.
(Activity-1)
Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Activity -2)
Pagtalakay ng bagong
F. Ano ang maaaring mangyari sa ating kapaligiran kung patuloy na lalabagin
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 angmga panuntunang nangangalaga sa ating paligid?
(Activity-3)
Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 2 mga pahina 232-233 ng LM (1-5)
G.
araw-araw na buhay
(Application) Ano ang iyong gagawin sa sumusunod na sitwasyon? Pangatwiranan ang
iyong kasagutan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Siniyasat:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Binigyang pansin:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
ARAW: Miyerkules
I. LAYUNIN
A. Sanggunian:
TG mga pahina 143-147
1. Mga Pahina sa Gabay Guro
Mga Pahina sa Kagamitang LM mga pahina 230-231
2.
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4.
Karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning Resouce
video clip, music video, mga larawan ng suliraning pangkapaligiran,
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kwaderno, Slide˗deck presentation
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pakinggan at panoorin ang music video "Masdan mo ang Kapaligiran"
A.
pagsisimula ng bagong aralin ng Asin.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
Inihanda ni:
Siniyasat:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Binigyang pansin:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
I. LAYUNIN
A. Sanggunian:
TG mga pahina 143-147
1. Mga Pahina sa Gabay Guro
Mga Pahina sa Kagamitang LM mga pahina 230-231
2.
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipakita ang Naipakita ang Hindi naipakita
lahat ng pagpapahalaga ang nararapat
pagpapahalaga ngunit hindi na
na sapat ang ideya pagpapahalaga
kinakailangang ng palabas
palabasin
Paglalahat ng Aralin
H. Pasalita:
(Abstraction)
Ano ang natutuhan mo sa naganap na gawain?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Inihanda ni:
Siniyasat:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Binigyang pansin:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV
Lemery Pilot Elementary
Paaralan Baitang/Antas Apat
School
Edukasyon sa
Guro LILY ANN I. DOLLIENTE Asignatura Pagpapakata
o
Petsa Marso 24, 2023 Markahan Ikatlo
ARAW: Biyernes
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pamamagitan ng pagpapahalaga sa kultura.
Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa
B. Pamantayan sa Pagganap
kultura.
Pamantayan sa Pagkatuto / Nakasusunod sa batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa
C.
Layunin / CODE pangangalaga ng kapaligiran kahit walang nakakakita.
EsP4PPP-IIIe-f-21
A. Sanggunian:
Mga Pahina sa Gabay TG mga pahina 143-147
1.
Guro
Mga Pahina sa Kagamitang LM mga pahina 230-231
2.
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
Paglalahat ng Aralin
H.
(Abstraction) Isulat sa KWL tsart ang mga konseptong nabuo sa unang aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang mga tanong sa LM mga pahina 237-238 (1-5)
(Assessment) Basahin ang bawat aytem. Piliin sa tatlong hanay sa pamamagitan
ng paglalagay ng tsek ( √ ) kung ano ang iyong sagot at isulat ang
dahilan. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
Karagdagang Gawain para sa
J. Gumawa ng islogan tungkol sa pagsunod sa mga batas/panuntunan
Takdang Aralin at Remediation
tungkol sa pangangalaga sa ating kapaligiran.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Inihanda ni:
Siniyasat:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Binigyang pansin:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV