4th Cot

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region 02(Cagayan Valley)
Schools Division Office of Isabela
Quirino District
500068-VILLA CACHO INTEGRATED SCHOOL
Villa Cacho, Santiago, Quirino, Isabela 3321 CP No. 09556204228
  [email protected]

Paaralan VILLA CACHO INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 12


GRADES 1 TO 12 Guro WINSPHER B. AGUINALDO Asignatura PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO
DAILY LESSON LOG TUNGO SA PANANALIKSIK
Petsa at Oras April 4, 2019/ 1:00-2:00 Markahan Fourth Quarter

A. Pamantayang Nakasusunod sa pamanatayan ng pagsulat n g masinop na pananaliksik


pangnilalaman
B. Pamantayang Nakapagpapamalas ng kasanayan sa pananaliksik sa Filipino batay sa kaalaman sa oryentasyon, layunin, gamit, metodo, at etika ng
Pagganap pananaliksik
C. Mga Kasanayang F11PU-IVef-91 Naiisa-isa ang mga paraan at tamang proseso ng pagsulat ng isang pananaliksik sa Filipino batay sa layunin, gamit,
Pampagkatuto metodo, at etika ng pananaliksik

I. LAYUNIN a. Natutukoy ang responsibilidad at mga katangian ng mahusay na mananaliksik;


(specific targets for the b. Natatalakay ang mga panuntunan upang maiwasan ang kaso na plagiarism sa pananaliksik;
day) c. Nasusuri ang iba’t ibang kaso ng plagiarism at mahalaw ang aral mula sa mga ito; at
d. Napagninilay ang mga gabay na etikal sa pagsulat ng pananaliksik.

II. NILALAMAN TUNGKULIN AT RESPONSIBILIDAD NG MANANALIKSIK

III. SANGGUNIAN

A. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
B. Mga pahina sa
Kagamitang Mag-aaral
C. Iba pang Sanggunian Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik 125-130, www.google.com www.youtube.com.ph
IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN

1. Panalangin May mangunguna sa isang panalangin para sa lahat.


2. Pagkuha ng Ang guro ay itsetsek ang atendans ng mga mag-aaral, gayundin ang kanilang excuse letter.
Atendans
3. Pagbabalik-Aral Magkakaroon ng balik-aral tungkol sa mga bahagi ng pananaliksik.
1. Papangkatin ang klase sa apat (Matalino, Mahusay, Mapanuri at Matapat)
4. Pagpapangkat at 2. Magtatalaga ng lider at sekretarya.
Tuntunin 3. Maging aktibo at atentibo sa pagtalakay at mga gawain.
4. Merit-de Merit Sistem.
B. PAGLALAHAD NG MAY TAMA AKO!
PAKSA Itaas ang E kung ang mga halimbawa o pahayag ay sumusunod sa pamantayan ng etikal na pananaliksik at P naman kung hindi.

INANGKIN NG WALANG PASABI!


AKTIBITI Mula sa pagsasalaysay ng isang kuwento mula sa larawang kinuha ni Gregory John Smith ay unti-unting bubuuin ang magiging paksa
sa araw na ito.

A. PAGLALAHAD NG MGA GABAY NA TANONG


1. Anu-ano ang mga natatanging katangian ng isang mananaliksik?
2. Ano ang kahulugan ng Plajarismo?
3. Anu-ano ang mga panuntunan na dapat sundin upang maiwasan ang plajarismo?
4. Bakit mahalaga ang gabay hinggil sa tungkulin at responsibilidad ng mananaliksik sa pagsulat ng isang papel pananaliksik?
B. INTEGRATIBONG PAGTALAKAY
Matalino - PAKSA: KATANGIAN NG MANANALIKSIK
Mahusay- PAKSA: AKRONIM NG RISERTSER
Mapanuri- PAKSA: PLAJARISMO
Matapat- PAKSA: PANUNTUNAN UPANG MAIWASAN ANG PLAJARISMO
ANALISIS
RUBRIKS

Kategorya Puntos
Komprehensibong pagpapahayag sa mga konsepto 10
Pagkakaisa ng grupo sa pagtalakay 5
Malakas ang tinig at malinaw ang pagpapahayag 5
C. INTEGRASYON NG PAKSA
FILIPINO SA Pagsulat ng MATAPAT SA IMPORMASYON
PILING LARANG Akademikong
Sulatin

PAGTALAKAY PANGKAISIPA’T PAGPAPAHALAGA


TANONG KO, SAGOT MO!
Direksyon:
1. Ang guro ay magtatanong hinggil sa paksang tinatalakay.
2. Ang bawat grupo ay binibigyang pagkakataon upang sumagot.
3. Ibibigay ng guro ang maaaring mga kasagutan sa kanyang mga tanong.
4. Sa pagsagot, pipiliin ng mga mag-aaral ang sasagot sa katanungan ng guro at didikitan ito ng bilang/numero batay sa kung
pang-ilang katanungan ito ng guro. (Application of Numeracy)
ABSTRAKSYON 5. Magkakaisang sisigaw ng “Sasagot Kami” kapag naipasya na ang kasagutan at babasahin ang sagot.
6. Magkakaroon ng kaukulang puntos ang bawat tamang sagot.

1. Anu-ano ang mga natatanging katangian ng isang mananaliksik?


2. Ano ang kahulugan ng Plajarismo?
3. Anu-ano ang mga panuntunan na dapat sundin upang maiwasan ang plajarismo?
4. Bakit mahalaga ang gabay hinggil sa tungkulin at responsibilidad ng mananaliksik sa pagsulat ng isang papel pananaliksik?

ONLINE QUIZ (INTEGRASYON SA ICT)


APLIKASYON/PAGLALAPAT Bawat grupo ay magkakaroon ng tig-isang laptop upang gamitin at makasama sa online quiz sa pamamagitan ng quizzi.com.
Ibigay kung anong katangian ng isang mananaliksik ang tinutukoy sa mga sumusunod na sitwasyon.
Paano niyo masasabing kayo ay isang responsableng mananaliksik? Pangatwiranan.
PAGLALAHAT

Ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng maikling pagsusulit hinggil sa mga konseptong napapaloob sa paksang Tungkulin at
V. EBALWASYON Responsibilidad ng Mananaliksik.

Gamit ang akrostik na PLAGYARISMO, magbigay ng mga paraan o hakbang kung paano maiiwasan ang palgyarismo.
VI. TAKDANG-ARALIN
VII. PUNA
VIII. PAGNINILAY
A. No. of learners who
earned 80% in the evaluation

B. No. of learners who require


additional activities for
remediation
C .Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.
D.No. of learners who
continue to require
remediation
E.Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?
F.What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
G.What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish to
share with other teachers/

Inihanda ni: Inobserbahan nina:

WINSPHER B. AGUINALDO NOIMIE C. GALANG SONNY T. DALIT


Guro II Ulong Guro I Ulong Guro III

You might also like