DLL

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan DILI NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 10

DAILY LESSON LOG Guro AUREL BERNARD P. DACALANO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras February 26-March 1, 2019 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
tala sa Pagtuturo) Lunes-Biyernes

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa gabay sa kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaaring magdagdag ng iba
Gawain sa paglinong ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang maga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyu tungkol sa sekswalidad (pre-marital sex, pornograpiya pang-aabusong sekswal, prostitusyon).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aral ng malinaw na posisyon tungkol sa isang isyu sa kawalan ng paggalng sa dignidad at sekswalidad.

C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa katotohanan. Nasusuri ang mga isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa
Pagkatuto EsP10PI -IVe-15.1 katotohanan. EsP10PI -IVe-15.2

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawa lingo.
MODYUL 15: MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA KAWALAN NG PAGGALANG SA KATOTOHANAN
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum Maaari ito tumagal ng ias hanggang dalawang lingo.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Pahina 180-186
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 302-313
Pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 302-313
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop,projector bond paper
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtukls ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman
na inunugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Talakayin ang sanaysay sa pahina 302 pagkatapos ay pagsagutan ang paungang Pakinggan ang bawat grupo sa kanilang ginawang gawin patungkol sa pagsusuri ng
pagsisimula ng bagong aralin. pagtataya sa pahina 303-305 ng LM. kaso.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagbubuo ng pangkat sap ag-iisa-isa ng mga isyu sa lipunan na nagpakita ng Pagsusuri sa tatlong kaso at pagbibigay ng resolusyon ditto.
aralin/Pagganyak kawalan ng paggalang sa katotohanan. Pagtitimbang sa mga pahayag sap ag-iwas
ng hayagang paglalabas ng katotohanan at pagbibigay patu ay sa pagpapaliwanag.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipagawa ang Gawin 1 pahina 306, sa bahaging Pagtuklas ng Dating Kaalaman.
sa bagong aralin/Presentasyon
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipagawa ang Gawin 1 pahina 306, sa bahaging Pagtuklas ng Dating Gawain 4. Ipanood sa klase ang mga piling dokumentotyo na may kaugnayan sa
at paglalahad ng bagong Kaalaman.Bigyang 5 minuto ang mga mag-aaral upang isagawa ang Gawain. pagsisiwalat ng tatotohanan.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pasagutan ang mga sumusunod na tanong:pahina 309 ng LM.
at paglalahad ng bagong Mga tanong:
kasanayan #2 1. Ano ang iyong naging reaksiyon sa iba’t ibang mga isyu kaugnay ng paninindigan
na isiwalat ang katotohanan? 2. Paano nakaapekto ang mga dokumentaryo sa mga
taong nakaalam nito? Sa taong nagsiwalat nito?
3. Bilang kabataan, ano ang hamon na ipinararating sa iyo ng mga reyalidad na ito
sa ating lipunan?
F. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagsagutan ang mga sumusunod:
at paglalahad ng bagong Mga tanong:
kasanayan #3 1. Ano ang iyong masasabi sa mga sitwasyon sa itaas? Bakit?
2. Alin sa mga sitwasyon ang lubha kang nahirapang sagutin? Ipaliwanag.
3. Bilang nasa Baitang 10, paano ka dapat tumugon sa tawag ng katotohanan lalo na
sa panahong kailangan itong ipahayag? Ipaliwanag.
G. Paglinang sa kabihasaan
H. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
a. Paglalahat ng aralin
b. Pagtataya ng Aralin
c. Karagdagang Gawain Hatiin ang klase sa limang grupo na may amin na miyembro. Ibigay na takdang aralin Hatiin ang klase sa apat na grupo. Ibigay na takdang aralin ang Gawain 5- Pagsusuri
para sa takdang-aralin ang Gawain 3 pagsusuri ng kaso sa pahina 307-308 ng LM. ng mga siping lathalain (clipping) sa pahina 310-313 LM.
at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparaan? Ano pang tulong ang maaari
mong gawin uapang sila’y matulungan. Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibagay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na sosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda nina:

AUREL BERNARD P. DACALANO ELIZABETH R. SACOPASO JOVITA C. LORESTO


Guro, ESP 10 HEAD TEACHER III PRINCIPAL I

You might also like