Karahasan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12

DAILY LESSON LOG Paaralan: BAGO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: Baiting 10
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro: DREAMY A. BERNAS Asignatura: ARALING PANLIPUNAN

Petsa / Oras: ______________/3:00-4:00__ Markahan: UNANG MARKAHAN

LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang
maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga makabuluhan at malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa
iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang karahasan sa kababaihan, kalalakihan at LGBT.

Layunin Naiisa-isa ang mga halimbawa ng Napakikita at natatalakay ang mga Nailalahad ang mga paraan upang
karasahan sa kababaihan, kalalakihan, at researches/videos ukol sa karahasan mapigilan ang mga karahasan sa
LGBT. sa kababaihan, kalalakihan, at LGBT. kababaihan, kalalakihan, at LGBT.

II. NILALAMAN Aralin 2: Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan

III. KAGAMITANG PANTURO Laptop Laptop Laptop


DLP Projector DLP Projector DLP Projector
Manila Paper Manila Paper Manila Paper
Pentel pen Pentel pen Pentel pen
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk TG pg. 274-286 TG pg. 274-286 TG pg. 274-286
2. LRMDC Portal LM pg. 294-303 LM pg. 303-305 LM pg. 294-309
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Internet Internet Internet
IV. PAMAMARAAN ALAMIN (ika-1 araw) PAGNILAYAN AT UNAWAIN (ika-2 ILIPAT/ISABUHAY (ika-3 araw)
A. Balik-aral araw)
B. Paghahabi sa Layunin Balik-aral: Diskriminasyon sa mga Lalaki, Summative Assessment: Paggawa ng
C. Pag-uugnay ng halimbawa Babae, at LGBT Pangkatang Gawain: Sanaysay tungkol sa karahasan at
D. Pagtalakay sa konsepto at (5 minuto) Pagpapakita ng mga research/videos diskriminasyon sa babae, lalaki, at LGBT.
kasanayan #1 ukol sa karahasan, at pagkatapos ay Maaari itong ipakita sa iba’t ibang
E. Pagtalakay sa konsepto at Gawain 20: Huwag po! Huwag po! magkakaroon ng talakayan ukol dito. malikhaing paraan gaya ng sanaysay, tula,
kasanayan #2 Ipakikita ang ilang larawan na may (40 minuto) awit, editorial cartoon. (pg. 286, TG)
F. Paglinang sa Kabihasaan kinalaman sa isyung pangkasarian. Performance Task
G. Paglalapat ng Aralin Tingnan ang mga larawan at sagutin ang Karagdagang Gawain (20 minuto)
H. Paglalahat ng Aralin mga tanong sa gawain. 1. Lokalisasyon
I. Pagtataya ng Aralin Graphic organizer (pg. 294-296) (Pagpapakita ng datos ng karahasan Ebalwasyon: Multiple Choice – 15 items)
J. Karagdagang Gawain Pagsagot sa mga pamprosesong tanong sa probinsiya ng Romblon Written Work
Pamprosesong mga Tanong Sources: PNP, DSWD) (20 minuto)
1. Ano ang opinyon at saloobin mo sa 2. Kontekstuwalisasyon
karahasang nararanasan ng ilang (5 minuto) Pag-submit ng Task Sheet
kababaihan? Tanong: Bilang mag-aaral, ano ang
2. Paano mawawakasan ang ganitong magagawa mo upang makatulong ka sa
gawain sa kababaihan? pagpigil sa mga karahasan sa kababaihan,
(10 minuto) kalalakihan, at sa mga LGBT.
(Para lamang sa SSC at star section)
Gawain 21: Komik-suri
Pagpapakita ng isang komiks tungkol sa Takdang Aralin
isyung may kinalaman sa kasarian. Basahin 1. Alamin ang mga karapatang pantao ng
at unawain ng mabuti ang diyalogo. bawat indibidwal.
Pagkatapos ay sagutin ang mga tanong sa 2. Ano ang nais ipahiwatig sa mga
gawain. (pg. 296-300) katagang winika ni Ban Ki Moon na “
Pagsagot sa mga pamprosesong tanong LGBT rights are human rights.”
Pamprosesong mga Tanong 1. Tungkol (5 minuto)
saan ang komiks? 2. Sa iyong palagay,
anong isyu ang ipinakikita rito? 3. Gaano
kaya kadalas nangyayari ang ganitong
sitwasyon? Bakit kaya nagaganap ang
ganitong pangyayari?
(10 minuto)

PAUNLARIN
Pag-iisa-isa ng mga uri ng karahasan batay
sa mga nakalap na larawan (mula sa
internet)
Pag-uuri ng karahasan/ diskriminasyon sa
kababaihan, kalalakihan, at LGBT (pg.
300-303)

Paglalahad ng mga ugat at estadistika ng


karahasan (pg. 303-307)
(15 minuto)

Gawain 22: Hanggang ka-ilan?


Ano-ano kayang hakbang ang dapat gawin
ng pamahalaan upang mawakasan na ang
karahasan sa kababaihan? (pg. 303-304)
(10 minuto)

Gawain 23: Girl Power


Magtala ng tatlong paraan kung paano
mapipigilan ang karahasan sa kababaihan.
Sa kaliwa naman ay magtala ng tatlong
paraan kung paano mapagtitibay ang
karapatan ng mga kababaihan
(pg. 305)
(10 minuto)

Takdang Aralin (pangkatan)


Magresearch/videos ukol sa karahasan sa
kababaihan, kalalakihan, at LGBT.

Task Sheet (indibidwal)


Tanong: Bilang mag-aaral, ano ang
magagawa mo upang makatulong ka sa
pagpigil sa mga karahasan sa kababaihan,
kalalakihan, at sa mga LGBT.
(Para lamang sa SSC at star section, at
isusumite sa ikatlong araw)
V. TALA Gawain 24: Aking Repleksiyon Gawain 25: Paglalapat
REPLEKSIYON Gumawa ng repleksiyon mula sa mga Ang gawaing ito ay pagtatala ng mga
paksang tinalakay hinggil sa isyung paraan upang maisabuhay mo ang
may kinalaman sa kasarian.(pg. 308) mahahalagang aral na natutunan mo sa
(15 minuto) araling ito. Ang chart ay binubuo ng
tatlong hanay. Isulat sa hanay A ang puno
o malaking paksa, isulat naman sa hanay B
ang dalawang mahahalagang aral na
natutunan mo sa paksang napili mo, at sa
hanay C isulat ang tatlong sitwasyon kung
saan maaari mong gamitin ang
mahahalagang aral na natutunan mo sa
pang-araw-araw na buhay.
(pg. 308)
(15 minuto)
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang Gawain paRa sa remedation?
C. Nakatulong ba nag remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mag-aaral ng magpapatuloy ng
remediation?
E. Alin sa mga estratihiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin and aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punomgguro at
superbiso?
G. Anong kagamitang pangturo ang nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: DREAMY A. BERNAS


GURO SINURI NI: _____________________
PUNONG GURO

You might also like