Aralin 8

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 6

Ikatlong Markahan

Aralin 8
Pagmamalaki sa Natapos na Gawain
Bilang ng araw ng Pagtuturo:
5 Araw ( 30 Minuto sa bawat araw o 150 minuto)

Pamantayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pagkaunawa sa kahalagahan ng
pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa isang
maunlad, mapayapa, at mapagkalingang pamayanan.

Pamantayan sa Pagganap:
Naisasagawa ang mga gawaing nagbibigay inspirasyon sa kapwa
upang makamit ang kaunlaran ng bansa

Pamantayan sa Pagkatuto

I. LAYUNIN:
Naipagmamalaki ang anumang natapos na gawain na
nakasusunod sa pamantayan at kalidad.
Code: EsP6PPP-IIIg-38
a. PAKSA: Pagmamlaki sa Natapos na Gawain
b. Sanggunian: EsP - K to 12 CG p. 87
b. Kagamitan:video clip,manila paper, marker
Pagpapahalaga: Pagiging produktibo

II. PAMAMARAAN
Unang Araw
Alamin Natin
A. Panimulang Gawain:
1. Pagbati ng guro sa mag-aaral.
2. Pagtitsek kung sinong liban sa klase.
3. Balik-tanaw sa nakaraang aralin
B.Panlinang na Gawain
1. Ipakita ang larawan
Pagsagot sa mga tanong tungkol sa bawat larawang ipinakita.
a. Ano ang naiisip mo habang pinagmamasdan ang
larawan?
b. Bakit nila ito ginagawa?
c. Ano ang nais ipahiwatig ng larawan?
c. Kung kayo ay isa sa nasa larawan, ano ang iyong
gagawin?

Closure: (Anumang gawaing marangal at Mabut ay dapat


nating ipagmalaki)

Ikalawang araw
2. Isagawa Natin
a. Pagbati sa mag-aaral.
b. Balik-aral. Itanong :
1. Tungkol saan ang ating talakayan kahapon?
2. Anong pagpapahalaga ang iyong natutuhan tungkol sa
aralin?
3. Bilang mag-aaral, ano ang nais nitong ipabatid?
Pangatuwiran.
c. Mga Gawain

Gawain 1- Pang-indibiduwal
Ipasagot ang mga tanong.
1. Itala ang mga pangalan ng tao na naging matagumpay
sa
ating barangay? Sa anong larangan sila nagtagumpay?
2. Dapat ba natin silang tularan? Bakit?

Gawain 2-Pangkatang Gawain


1. Pangkatin ang mag-aaral sa apat at ipakita ang kanilang
gagawin.
2. Pagbibigay ng sitwasyon.
Unang Pangkat-dula-dulaan
Sumali kayo sa Clean Up Drive sa inyong barangay,paano
ninyo
Maipagmamalaki ang inyong natapos na gawain?
Ipakita sa malikhaing paraan.
Ikalawang pangkat-
Ikaw ay naatasang pangulo ng SPG ng paaralan, ipakita sa
pamagitan ng sayawit ang pagtatanim ng kahoy? (tree
planting)
Ikatlong pngkat-
Paggawa ng sabayang tula na nagpapakita ng
pagmamalaki
sa natapos na proyekto.
Ikaapat na pangkat-
Paggawa ng collage na nagpapakita ng malinis na
kapaligiran.
karagdagang 3 minuto sa presentasyon.
4. Ibigay ang rubrics sa mga bata
Aytem 3 2 1
Kaliwanagan Madaling Kainaman May
ng Konsepto maunawaan ang kahirapan
ang pagkaunawa maunawaan
hinihinging sa konsepto ang
konsepto hinihinging
konsepto
Pagsasagaw Napakhusay Kainaman Mahusay ang
a na ang pagsasagaw
pagsasagaw kahusayan sa a
a pagsasgawa
Pakikilahok Lahat ng 1-3 kasapi ay 4 o higit pa sa
ksapi sa hindi kasapi ng
pangkat ay nakilahok sa pangkat ang
nakilahok sa pagbuo at hindi
pagbuo at pagsasagaw nakilahok sa
pagsasagaw a pagbuo at
a nagsagawa
sa proyekto

5. Iproseso ang gawain ng bawat pangkat.


Magkaroon ng maikling paglalahat sa nakaraang gawain.
>Anong uri ng gawain ang dapat nating ipagmalaki?

Closure:(Anumang gawaing marangal at Mabuti,dapat nating


ipagmalaki)

IkatlongAraw
3. IsapusoNatin
a. Pagtitsek kung sino ang liban.
b. Balik-aral sa nakaraang talakayan.
c. Ilahad ang sitwasyon.

Ang ating paaralan ay kalahok sa “Search for the Cleanest


and Greenest School” sa ating distrito. Lahat ay nagtulungan
bilang paghahanda rito. Bunga nito, nakamit natin ang
unang puwesto at tayo ang kakatawan para sa
pandebisyong patimpalak.
Mga tanong.
1. Tungkol saan ang seleksiyon na iyong binasa?
2. Ano ang iyong nararamdaman habang binabasa ito? Bakit?
3. Paano ninyo ipagmamalaki ang tagumpay na inabot natin?

Ipabasa ang Tandaan Natin.

TANDAAN
Maraming sa atin ang nagtatagumpay sa iba’t ibang
larang.Ito ay nakakamit nila sa pamamagitan ng
pagsunod
sa mga pamantayan at kalidad. Ang batang tulad mo ay
maari ring makapagtatagumpay sa mga gawain sa loob
at
labas ng silid-aralan kung marunong kayong sumunod sa
mga pamantayan at kalidad. Dapat natin itong
ipagmalaki sa lahat.

Closure:(Anumanggawaingmarangal at Mabuti,dapat
nating ipagmalaki)

Ikaapat na Araw
4. Isabuhay Natin
a. Itanong. Bilangisang mag-aaral, pinadala ka ng
iyongpaaralan

para sa isang paligsahan. Isulat kung paano ka


magtatagumpay at kung paano mo ito maipagmamalaki?
Isulat sa bilog.

Pagsali sa Paligsahan

Ako ay
_________________ Ipagmamalaki ko

------------------------- __________________

b. Pagtalakay sa sagot ng mga mag-aaral.

Closure:(Anumang gawaing marangal at mabuti,dapat nating


ipagmalaki)
IkalimangAraw
IV. Pagtataya

SubukinNatin
1. Muling itanong ang nasa Isabuhay at tumawag ng ilang
mag-aaral upang magbahagi.

2. Ipaliwanag sa isang talata kung paano kayo maghahanda


sa
Isang gawain para kayo ay magtagumpay.

Closure: (Anumang gawaing marangal at mabuti,dapat nating


ipagmalaki)

V. Takdang -aralin

Gumawa ng poster nanagpapakita ng pagmamalakisa natapos


na Gawain na nakasusunod sa pamantayan.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro ?

You might also like