Banghay Aralin Sa Esp 5-3.5-3.7

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

BANGHAY ARALIN SA ESP 5

Batayang Pagpapahalaga:
ng Pamilya
Pamantayang Pangnilalaman:
kahalagahan ng

Pamantayan sa Pagganap:

Pamantayan sa Pagkatuto:

Pananagutang Pansarili at Mabuting Kasapi


Naipamamalas ang pag unawa sa
Pagkakaroon ng mapanuring pag iisip sa
pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain
na may kinalaman sa sarili
at sa pamilyang kinabibilangan.
Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang
paguugali sa pagpapahayag at paggananp ng
anumang gawain.
Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong
saloobin sa pag - aaral.
a. Paggawa ng proyekto (gamit ang anumang
technology tools)
b. Paggawa ng takdang aralin
c. Pagtuturo sa iba

Sanggunian:

BANGHAY ARALIN SA ESP 5


LEARNING COMPETENCY 3.5 3.7
LAYUNIN: Sa pagtatapos ng aralin ang mga bata ay inaasahang:
Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag - aaral.
a. Paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
b. Paggawa ng takdang aralin
c. Pagtuturo sa iba
PAKSA: Mapanuring Pag - iisip
KAGAMITAN: kamera, celfon, kartolina, printer
INTEGRASYON: MAPEH, Araling Panlipunan
NAKALAANG ORAS: dalawang oras at tatlumpong minuto
PAMAMARAAN:
A. ALAMIN
1. BALIK ARAL
Ano anong mga gawain ang naisagawa niyo sa ESP noong nakaraang
lingo?
Ano ano ang inyong ginawa upang maging matagumpay ang bawat
gawain?
2. Magpakita ng mga larawan ng pagtulong sa mga gawaing pampaaralan.
3. TALAKAYAN
Anong katangian ang ipinakikita ng mga bata sa larawan?
Paano nakatutulong ang mga katangiang ito upang maisagawa nang
matagumpay ang mga gawain?
Bilang isang mag aaral, ano ang iyong maiaabag o maibabahagi upang
maisakatuparan ang isang gawain?

B. ISAGAWA
1. Pangkatin ang klase sa apat.
2. Bigyan ng pagkakataon ang bawat pangkat na kumuha ng larawan gamit
ang kamera o celfon na nagpapakita ng pagtulong o pakikilahok sa mga
gawain . Mula sa mga nailimbag na larawan gumawa ng collage. Ipaliwanag
ang ginawa sa ibat ibang paraan.
Pangkat 1 awitin
Pangkat 2 pantomina
Pangkat 3 dula dulaan
Pangkat 4 pagsasalaysay
*Ipaliwanag ang rubrics o pamantayan na gagamitin sa
Pamantayan
3
2
Lahat ng kasapi ng
Isa o dalawang
Pakikiisa
pangkat ay nakiisa sa
kasapi ng pangkat ay
gawain.
hindi nakiisa sa
gawain.
Kagalakang
Lahat ng kasapi ng
Isa o dalawang
naipamalas sa
pangkat ay nagpakita
kasapi ng pangkat ay
gawain
ng kasiyahan sa
hindi nagpamalas ng
pakikilahok sa gawain. kagalakan sa
pakikilahok sa
gawain.

pagmamarka.
1
Tatlo o higit pang
kasapi ng pangkat ay
hindi nakiisa sa
gawain.
Tatlo o higit pang
kasapi ng pangkat ay
hindi nagpamalas ng
kagalakan sa
pakikilahok sa gawain.

C. ISAPUSO
1. Talakayan
Ano ang nararamdaman na naging bahagi ng isang matagumpay na gawain?
Ibahagi sa klase ang iyong karanasan.
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng tamang pag uugali sa pagganap
ng anumang gawain?
2. Tandaan
Sa pang araw araw na pamumuhay natin, bawat isa ay kabahagi sa
anumang gawain, ito man ay sa sariling tahanan, sa paaralan o sa
pamayanan. Anumang gawain ay matagumpay na maisasakatuparan king
ang bawat isa ay may tama at positibong pag uugali.
Ang pakikilahok nang may pagpapahalaga sa gawain, pagiging
matiyaga, matiisin, malikhain, masipag at matulungin ay ilan lamang sa mga
tamang pag uugali na dapat nating taglayin upang ang bawat gawain ay
magampanan nang buong husay.
D. ISABUHAY
Pangkatin ang klase sa tatlo.
Ipabasa ang sitwasyon na naibigay sa bawat pangkat. Ipakita sa klase ang
wastong pag uugali sa pamamagitan ng masining na pamamaraan.
Pangkat 1 Nagbigay ang iyong guro ng takdang aralin na ipapasa
kinabukasan. Niyaya ka ng iyong kaibigan na dumalo sa isang Birthday Party.
Ano ang iyong gagawin?
Pangkat 2 Nadatnan mong umiiyak ang iyong nakababatang kapatid. Hindi
niya alam ang kaniyang takdang aralin sa Math. Ano ang iyong gagawin?
Pangkat 3 Miyembro kayo ng Yes O sa iyong paaralan. Napagkaisahan ng
grupo na magsasgawa ng Clean Up Drive sa barangay. Ano ang inyong
gagawin?
(Gamitin ang pamantayan sa ISAGAWA.)
E. SUBUKIN
Gumawa ng isang repleksiyon na naglalahad ng iyong mga karanasan sa
pagtulong at pagganap ng mga gawain.

Ipaliwanag ang rubrics o pamantayan na gagamitin sa pagmamarka.


Pamantayan
3
2
1
Malinaw na
Tatlo o higit na tamang Dalawang tamang
Isang tamang pag
naipahayag ang
pag uugali ang
pag uugali ang
uugali ang
tamang pag
naipahayag.
naipahayag.
naipahayag.
uugali sa
nagawang
gawain.
Naipahahayag
ang kasiyahan sa
pagtupad ng
gawain.

Naipadama ng buong
puso ang kasiyahan.

Bahagyang
naipadama ang
kasiyahan.

Hindi naipahayag ang


kasiyahan.

Isinulat nina:
MYRNA Q. ADDURU
MYRNA H. AGUGO
MARJORENE L. ACO
MAYLYN V. BATALLONES

You might also like