MATHEMATICS II Lesson Plan - Telling Time
MATHEMATICS II Lesson Plan - Telling Time
MATHEMATICS II Lesson Plan - Telling Time
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Quezon
DON EMILIO SALUMBIDES ELEMENTARY SCHOOL
Lopez East District
Lopez, Quezon
PAKSA:
II.
LAYUNIN:
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral sa Ikalawang Baitang ay inaasahang:
1. Natutukoy ang gamit ng hour hand at minute hand ng analog clock.
2. Nababasa at naisusulat ang oras gamit ang analog clock.
3. Nagagamit ng wasto ang oras.
PAMAMARAAN
Gawain ng Guro
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin/Pagbati
Magsitayo ang lahat para sa ating panalangin.
Magandang umaga mga bata!
Gawain ng Mag-aaral
Amen.
Magandang umaga din po!
2. Paghahanda
May inihanda akong flashcards at ang gagawin
niyo lamang ay basahin ang nakasulat ng malinaw
at malakas. Naintindihan ba mga bata?
Opo!
(Ipapabasa na ng guro)
3. Balik-Aral
Bago tayo magsimula sa ating bagong aralin ay atin
munang balikan ang ating nakaraang leksyon. Sino
sa inyo ang nakakatanda ng ating pinag-aralan?
Ikaw nga _____?
Mahusay! Alin sa dalawang larawan ang
nagpapakita ng symmetry?
Opo!
Opo!
(Babasahin ng bata ang kanta)
Opo Maam!
Opo Maam!
(Bibilang ang mga bata ng limahan
bawat numero habang iniikot ng guro
ang minute hand o ang mahabang
kamay sa orasan.)
kamay?
Ngayon, paano natin babasahin ito? Mayroon bang
nakakaalam? Ikaw nga___?
Tama! Ngayon saan naman nakaturo ang maikling
kamay at mahabang kamay?
Maam, sa 12 po
Magaling! Ngayo paano ba natin babasahin ang
oras na ito?
Mayroon bang nakakaalam?
Mahusay! Kapag ang mahabang kamay ay nasa
ikaanim na numero ay bibilang tayo ng limahan
bawat numero hanggang sa makarating ng 6.
Bilangin nga natin mga bata
Tandaan rin natin na sa pagbasa at pagsulat ng oras,
unang babasahin at isusulat ang bilang ng oras at
isusunod ang bilang ng minuto.
(Tatalakayin pa ng guro ang iba pang oras)
Maam, sa 6 po
Opo!
__________
4. Paglalahat
Mga bata, ilan nga muli ang kamay ng orasan?
Ano ang gamit ng mahabang kamay at maikling
kamay ng orasan?
oras?
Maam ang sinasabi po ng maikling
kamay ng orasan ay oras at ang sinasabi
naman po ng mahabang kamay ay ang
minuto.
Mahusay!
5. Paglalapat
Mga bata, magkakaroon tayo ng pangkatanggawain. Ipapangkat ko kayo sa apat. Bawat pangkat
ay magkakaroon ng isang pinuno. Iuulat ng bawat
pinuno ang kanilang gawa pagkatapos. Bago tayo
magsimula sa ating pangkatang-gawain, anu-ano
nga ang mga pamantayan sa pagsasagawa ng
pangkatang-gawain?
Ikaw nga _____?
Pangkat 1
2.
__________
____________
3.
__________
__________
_____________
___________
Pangkat 2
1. 2:00
2. 1:00
3. 1:30
Pangkat 3
1.
a. 12:00
b. 6:00
c. 6:30
2.
a. 9:00
b. 12:00
c. 8:30
3.
a. 6:30
b. 2:30
c. 6:00
Pangkat 4
Ilagay sa tamang posisyon ang dalawang kamay ng orasan upang maipakita ang
ibinigay na oras.
8:30
6:30
IV.
PAGTATAYA
Panuto: Isulat ang tamang oras na pinapakita sa orasan.
1.
__________
2.
__________
3.
__________
4.
12:30
Opo!
__________
5.
__________