Jump to content

Ajay Devgn

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ajay Devgn
Rayuwa
Cikakken suna विशाल वीरू देवगन
Haihuwa New Delhi, 2 ga Afirilu, 1969 (55 shekaru)
ƙasa Indiya
Mazauni Mumbai
Ƴan uwa
Mahaifi Veeru Devgan
Abokiyar zama Kajol (mul) Fassara  (1999 -
Yara
Karatu
Makaranta Mithibai College (en) Fassara
Harsuna Harshen Hindu
Sana'a
Sana'a darakta, mai tsara fim, ɗan wasan kwaikwayo, ɗan kasuwa da jarumi
Kyaututtuka
Imani
Addini Hinduism (en) Fassara
IMDb nm0222426
ajaydevgn.com


Vishal Veeru Devgan (an haifeshi ranar 2 ga watan Afrilun shekarar alif ɗari tara da sittin da tara 1969) wanda aka fi sani da Ajay Devgan, ɗan wasan Indiya ne, darektan fim kuma furodusa sannan jarumi sannan ne. Ya fito a fina -finan Hindi sama da ɗari. Devgn ya lashe lambobin yabo da yawa, gami da Kyautar Fim ta Kasa guda biyu da Kyautar Filmfare guda huɗu. A cikin shekara ta 2016, Gwamnatin Indiya ta karrama shi da Padma Shri, na huɗu mafi girma na farar hula na ƙasar. [1] [2] [3] [4] [5]

Devgan ya fara aikinsa na ƙwararru tare da Phool Aur Kaante a shekara ta 1991. Daga nan ya tashi zuwa matsayin shahararriyar jaruma ta wasan kwaikwayo a fina -finan da suka yi nasara kamar Jigar shekara ta 1992, Sangram a shekara ta 1993, Dilwale a shekara ta 1994, da Diljale a shekar ta 1996. Ya ci gaba da ba da yabo sosai a cikin Zakhm, Hum Dil De Chuke Sanam, Kamfanin, Deewangee, da The Legend of Bhagat Singh . Bayan nasarar Golmaal: Fun Unlimited shekara ta 2006 ya ci gaba da yin haɗin gwiwa tare da Rohit Shetty a kan wasu Ayyuka-Comedies da suka haɗa da Golmaal Returns shekara ta 2008, Duk Mafi Kyawun: Fara farawa shekara ta shekara ta 2009, Golmaal 3 shekara ta shekara ta 2010, Singham shekara ta 2011, Bol Bachchan shekara ta 2012, Singham Returns shekara ta 2014, da Golmaal Again shekara ta 2017. Fina -finansa da suka fi samun kuɗi sun haɗa da Tanhaji da Total Dhamaal .

Bugu da kari, Devgn ya mallaki kamfanin samarwa Ajay Devgn FFilms, wanda aka kafa a shekara ta 2000. A cikin shekara ta 2008, ya yi muhawara a matsayin darektan fim tare da U Me Aur Hum . Ya auri jarumar fim Kajol tun shekara ta 1999. Haɗin gwiwarsa da Rohit shetty ya ba da nasara. [6]

Asalin iyali da aure

[gyara sashe | gyara masomin]
Devgan tare da matarsa Kajol a wani taron a 2013

An haifi Devgan ga dangin Hindu na Punjabi na asali daga Amritsar ( Punjab ). [7] Iyalin suna da alaƙa da masana'antar fina -finan Hindi a Mumbai . Mahaifin Devgan, Veeru Devgan, ƙwararren ɗan wasan kwaikwayo ne kuma darektan wasan kwaikwayo kuma mahaifiyarsa, Veena, mai shirya fina-finai ce. Dan uwansa, Anil Devgan, dan fim ne kuma marubucin allo. Devgan ya kammala karatun sakandare na Silver Beach a Juhu sannan yayi karatu a Kwalejin Mithibai .

Devgan ya fara dangantaka da jarumar Karisma Kapoor yayin yin fim ɗin Jigar, duk da haka, ma'auratan sun ƙare dangantakar su a shekara ta 1995. A wannan shekarar, dangantakar Devgan da jaruma, Kajol Mukherjee, ta fara yayin da suke yin fim tare a Gundaraj . [8] Kafafen yada labarai sun kira su da "ba zata yiwu ba" saboda halayensu daban. [9] [10] A ranar 24 gawatan Fabrairu shekara ta 1999, ma'auratan sun yi aure a bikin gargajiya na Maharashtrian Hindu a gidan Devgan. [11] [12] Ma'auratan suna da yara biyu. An haifi 'yarsu, Nysa a shekara ta 2003 [13] kuma an haifi ɗansu, Yug a shekara ta 2010. [14] [15] [10] Devgan da Kajol sun adana jinin jaririn ɗan jariri na jini da kyallen takarda don yin aiki a matsayin tushen ƙwayoyin sel idan akwai mummunan ciwo. [16] A watan Agusta shekara ta 2009, Devgan ya canza haruffan sunan mahaifinsa Devgan zuwa Devgan, bisa buƙatun danginsa. Shi ɗan Hindu Shaiva ne wanda ya shahara sosai yana sanya Rudraksha wanda, tare da sauran jigogin addini, fasali a cikin fina -finansa. [17] [18] [19] [20] [21] Devgan shine mutum na farko na Bollywood da ya mallaki jirgin sama mai zaman kansa don jigilar abubuwa zuwa wuraren harbi, zuwa gabatarwa da kuma balaguron mutum. [22]

Fim ɗin farko, nasara da tashi zuwa matsayi (1991 - 99)

[gyara sashe | gyara masomin]
Devgn tare da Rohit Shetty a nasarar bash na Sau ɗaya a wani lokaci a Mumbaai a 2010

Yayin da Devgan ya shiga masana'antar fim a shekara ta 1991, ya canza sunan sa na mataki daga sunan haihuwarsa, Vishal, zuwa "Ajay" saboda wasu 'yan wasan kwaikwayo da ake kira Vishal da aka ƙaddamar a lokaci guda, ciki har da ɗan Manoj Kumar . Ya fara sana'arsa ta ƙwararru a Phool Aur Kaante kuma ya sami kyautar Filmfare Award for Best Male Debut . [23] [24] Ya yi tsada tare da Madhoo . [25] A wurin da ya buɗe, Devgan ya yi rarrabuwa yayin da yake daidaita tsakanin babura biyu. Ya gaba fim da aka Dil shekar a ta 1992), a Bollywood Martial Arts film co-starring Karisma Kapoor. An sake shi a ƙarshen Diwali kuma ya zama fim na bakwai mafi girman ₹wannan shekarar, yana ɗaukar ₹ a ofishin akwatin . [25]

A cikin shekara ta 1993, Devgan ya fito a cikin fim ɗin Dil Hai Betaab, fim ɗin game da triangle na soyayya da jigogi na soyayya kamar ɗaukar fansa. Daga baya ya fito a cikin Divya Shakti [26] sannan Sangram, labarin ƙiyayya tsakanin ubanni biyu. [27] Daga nan Devgan ya yi aiki tare da Deepak Bahry, wanda ya jagoranci aikin fim Ek Hi Raasta, [27] kuma tare da Deepak Pawar, wanda ya jagoranci Platform . Sauran fitowar wannan shekarar sune Shaktiman, Dhanwan da Bedardi .

A shekarar 1994, Akshay alamar tauraro a cikin Harry Kumar 's romantic mataki movie Dilwale . Ya taka rawar Arun Saxena, mutumin da ke da tabin hankali. Fim din shine fim na goma mafi girma a shekara. [28] Sakinsa na gaba shine Kanoon sannan Suhaag na Kuku Kohli tare da Akshay Kumar. Fim din ya kasance game da abokai biyu. Devgn ya buga Ajay Sharma/Malhotra. Suhaag shine fim na bakwai mafi girman kuɗi a shekara. [28] Fim dinsa na gaba shine Vijaypath . Kwanan harbi na Vijaypath ya ci karo da na Karan Arjun wanda Devgn ya ƙi. Vijaypath shine fim na takwas mafi girman kuɗi na shekara. [28]

A cikin shakara ta 1995, Devgan ya fito a fim ɗin Mahesh Bhatt Naajayaz sannan Hulchul ya jagoranci Milan Luthria. Kajol ta fito tare. [29] Daga nan Devgan da Kajol suka fito a Gundaraj wanda bai yi kyau ba a akwatin dambe. [29] Sakinsa na gaba shine Haqeeqat [29] costarring tare da Tabu. Wannan fim din shine fim na goma sha ɗaya mafi girman kuɗi na shekara. [29]

A cikin shekara ta 1996, Devgan ya fito a cikin fim ɗin Jung tare da Mithun Chakraborty, Rambha da Aditya Pancholi . Sakinsa na gaba shine fim ɗin wasan kwaikwayo mai suna Jaan, [30] tare da Twinkle Khanna. Daga nan ya fito a fim din Harry Baweja Diljale, inda ya taka halin ta'addanci da ake kira Shaka. [30]

A cikin shekara ta 1997, Devgan ya yi tauraro a cikin fim ɗin da ba a karɓa sosai, Itihaas, tare da Twinkle Khanna. Fitowarsa ta gaba ita ce wasan barkwanci Indra Kumar Ishq tare da Aamir Khan, Juhi Chawla da Kajol . A cikin wannan fim mai nasara, Devgan ya buga Ajay, ɗan attajiri mai soyayya da wata matalauciya, (Kajol). [31] Fim din ya tara ₹ 30 crore . Fim ɗin shine fim na huɗu mafi girman kuɗi na shekara. [31] [32]

A cikin shekara ta 1998, Devgan ya ba da babban yabo a cikin wasan kwaikwayon Mahesh Bhatt, Zakhm, kuma ya karɓi lambar yabo ta Fim ta Ƙasa ta farko don Mafi kyawun Jarumi. A cikin shekara ta 1999, a cikin Hum Dil De Chuke Sanam, Devgan ya buga Vanraj, mutumin da ke ƙoƙarin haɗa matarsa da ƙaunarta. Daga nan Devgn ya fito a cikin Manjo Saab tare da Amitabh Bachchan da Sonali Bendre inda ya taka halin hafsan soji. Fim ɗin ya yi nasara kuma shi ne fim na goma mafi girman kuɗi na shekara. Daga baya ya fito tare da Kajol a cikin fim na biyu na Anees Bazmee , wasan barkwanci mai ban sha'awa Pyaar To Hona Hi Tha, sake fasalin fim ɗin Amurka na shekara ta 1995 Kiss na Faransa . Ya 302,500,000 rupees Indiya 302,500,000. [33] Sakin Devgn na gaba shine Mahesh Bhatt 's Zakhm . Makircin yana bincika tashin hankalin jama'a a Mumbai yayin tarzomar. Devgan ya taka mutumin da ya ƙoshi da rikicin addini. Devgn ya lashe lambobin yabo da yawa saboda rawar da ya taka, gami da lambar yabo ta Fim ta Ƙasar don Mafi kyawun Jarumi da Kyautar Tauraruwar Fim ɗin Jarumi.

A cikin shekara ta 1999, Devgn ya fito a cikin wasan kwaikwayo na soyayya Hum Dil De Chuke Sanam, inda ya taka Vanraj, mutumin da ke ƙoƙarin taimaka wa matarsa ( Aishwarya Rai ) ta sake haɗuwa da ƙaunarta ( Salman Khan ). Hum Dil De Chuke Sanam ya nuna babban sauyi a rayuwar Devgan. Fim ɗin, wanda ya dace da littafin Maitreyi Devi na Bengali Na Hanyate , Sanjay Leela Bhansali ne ya ba da umarni tare da hada Salman Khan da Aishwarya Rai . An yabawa Devgan sosai saboda aikinsa. Rediff ya ce: "Matsayin Ajay yana tunatar da ku wanda ya yi a wani fim, Pyar Tho Hona Hi Tha . Can yana neman saurayin yarinyar da yake so a asirce. Amma matsanancin al'amuran shine ƙarfinsa kuma yana yin kyau anan. Yana da kyau musamman a wurin da ya fusata da taurin matar sa kuma yana ƙoƙari ya kwantar da hankalin sa. ” Fim ɗin ya yi nasara kuma an zaɓi Devgan don kyautar gwarzon jarumi na Filmfare. Bayan haka, ya fito a Hindustan Ki Kasam tare da Amitabh Bachchan da Sonali Bendre. Daga nan ya yi aiki tare da darakta Milan Luthria a Kachche Dhaage, tare da Saif Ali Khan da Manisha Koirala. Fim ɗin ya kasance babban ofishin akwatin. [34] Daga nan ya yi fim mai nasara Hogi Pyaar Ki Jeet, wasan barkwanci na soyayya, [34] sannan a cikin fim ɗin samar da gida tare da Kajol, kuma darekta, Prakash Jha. Fim din mai taken Dil Kya Kare . Sauran fina -finansa a 1999 sune Gair da Thakshak inda a ciki ya taka mutum mai ƙarfi, shiru.

Amincewa mai mahimmanci da nasarar kyaututtuka (2000 - 09)

[gyara sashe | gyara masomin]
Devgan yayin gabatar da mafi kyawun duka: fara farawa (2009)

A cikin shekara ta 2000, Devgn yayi a cikin Harry Baweja 's Deewane . Fim din bai yi kyau a ofishin akwatin ba. [35] A cikin wannan shekarar, Devgn ya yi tauraro a farkon samar da gida; Raju Chacha, tare da Kajol. Fim ɗin ya yi nasara a matsakaici. [35]

A cikin shekara ta 2001, Devgn ya fito a wani fim mai nasara; Yeh Raaste Hain Pyaar Ke tare da Madhuri Dixit da Preity Zinta . [36] Sakinsa na gaba shine Lajja, tare da Manisha Koirala, Madhuri Dixit, Jackie Shroff da Anil Kapoor . An ba shi lambar yabo ta kyautar Filmfare Best Supporting Actor Award . Sai dai fim din bai shahara da jama’a ba. [36] Mahesh Manjrekar 's Tera Mera Saath Rahen ya biyo baya.

A shekara ta 2002, Akshay yi a Ram Gopal Varma 's almara jarrabawa na Mumbai underworld a cikin fim Company . Devgn ya buga wani ɗan ƙungiya mai suna Malik. Dukansu Kamfanin da aikin Devgn sun sami babban yabo. Kamar yadda Taran Adarsh ya bita: "Ajay Devgn ya taka rawar gani zuwa kammala. Ayyukan sarrafawa, mai wasan kwaikwayo yana ɗaukar wannan sifar mai rikitarwa kamar yadda kifi ke ɗauka zuwa ruwa. Yana ɗaukar nauyin aikinsa da sauƙi mai ban sha'awa. ” [37] An zabi Devgan don lambar yabo ta Filmfare Best Actor Award kuma ya lashe kyautar Filmfare Critics Award for Best Actor . [38] Sakin Devgn na gaba shine barkwancin David Dhawan Hum Kisise Kum Nahin, tare da Amitabh Bachchan, Sanjay Dutt da Aishwarya Rai . [38] A wannan shekarar, ya taka rawar Bhagat Singh, a cikin tarihin rayuwar Rajkumar Santoshi The Legend of Bhagat Singh . [39] Ayyukansa sun sami karbuwa sosai daga masu suka. Taran Adarsh ya ce, "Ajay Devgn ya rayu matsayin. Don bayyana cewa yana da kyau zai zama rashin fahimta. Ayyukansa tabbas za su sami yabo daga masu kallon silima, ban da neman lambobin yabo. ” [40] An saki fim ɗin a ranar 7 gawatan Yuni shekara ta 2002 kuma ya ci gaba da lashe lambar yabo ta Fina -finai ta ƙasa guda biyu, gami da Kyautar Fim ta Ƙasa don Mafi kyawun Fim a cikin Hindi, da Kyautukan Filmfare guda uku, gami da lambar yabo ta Filmfare Critics Award for Best Movie . Duk da waɗannan kyaututtuka, kuma Devgn ya lashe lambar yabo ta Fim ta Ƙasa ta Biyu don Kyakkyawar Jarumi saboda rawar da ya taka, fim ɗin bai shahara da jama'a ba. [38] Devgn ya ci gaba da yin wasan kwaikwayo a Anees Bazmee 's Deewangee . Fim ɗin ya ɗan yi wahayi zuwa ga ɗan littafin William Diehl, Tsoron Farko . Fim ɗin ya sami Devgn lambobin yabo da yawa saboda rawar da ya taka ciki har da Kyautar Filmfare Best Villain Award, Star Screen Award for Best Villain da Zee Cine Award for Best Actor in a Negative Role . Fim ɗin ya yi nasara a ofishin akwatin. [38]

A cikin shekara ta 2003, Devgn ya fito a fim ɗin Ram Gopal Verma mai ban tsoro Bhoot, gaban Urmila Matondkar . An yaba wa fim ɗin sosai kuma an yi shi da kyau a ofishin akwatin. [41] Daga nan ya yi tauraro a cikin wasan kwaikwayo mai ban sha'awa Qayamat: City Under Threat tare da jaruma yar fim, Neha Dhupia . Fim ɗin ya kasance nasarar kasuwanci. [41] Devgn na gaba ya yi a fim ɗin soyayya na Milan Luthria Chori Chori, gaban Rani Mukherji da Sonali Bendre . Wannan fim bai yi nasara a ofishin akwatin ba. [41] Fitowar Devgn na shekara shine Prakash Jha 's Gangaajal . An shirya fim ɗin a lokacin abin da ya faru na makanta a Bhagalpur, Bihar. Rediff.com ta ce, "Ajay Devgan ya zana tauraro tare da keɓaɓɓen dinki don ƙarfafa hoton jarumi mai fushi a ƙasa. Don darajar sa (da kuma daraktan), yana kawo salo da alheri ga mafi girman tsattsauran ra'ayi. Har wa yau, kasancewar sa ta rufe rufin fim ɗin a rabi na biyu. ” [42] An zabi Devgn don kyautar Filmfare Best Actor Award don wannan wasan kwaikwayon. Daga nan ya yi aiki a cikin shirin Rohit Shetty na farko Zameen [43] da fim ɗin yaƙi na JP Dutta LOC Kargil .

A cikin shekara ta 2004, an jefa Devgn tare da Amitabh Bachchan, Aishwarya Rai da Akshay Kumar a cikin shirin Rajkumar Santoshi Khakee . An saki fim din a ranar 23 gawatan Janairun shekara ta 2004. Ta karɓi sake dubawa masu kyau kuma ta zama ɗaya daga cikin fina-finan da suka fi samun kuɗi a shekara ta 2004. [44] A cikin Khakee, Devgn ya sake yin mugunta. Ayyukansa a matsayin ɗan sanda ya zama mai kisan kai ya samu karbuwa daga masu suka. Taran Adarsh ya ce: "Ajay Devgan ya ƙara wani gashin tsuntsu a cikin hularsa tare da wasan kwaikwayon da ƙwararren mai yin wasan zai iya bugawa. Fadansa da Amitabh Bachchan abin koyi ne. ” [45] Daga baya a shekara ta 2004, Devgn ya fito a cikin Masti na Indra Kumar : Sanam Teri Kasam . Ya kuma yi tauraro a cikin Yuva . [46] [47] [48]

Daga baya Devgn ya haɗu tare da Rituparno Ghosh a cikin wasan kwaikwayo na wasan Raincoat, tare da Aishwaraya Rai. Fim ɗin karbuwa ne na Kyautar Magi na O. Henry . Raincoat ya sadu da babban yabo mai yawa kuma ya lashe lambar yabo ta Fim ta Ƙasa don Mafi kyawun Fim a cikin Hindi . [49] [50] An yabawa Devgn saboda rawar da ya taka. Rediff ya ce: "Hankali, yanke ƙauna, wulakanci - Ajay Devgn yana isar da su da kyau. Manoj nasa ba wani mutum ne mai sanyi ba, amma kawai wani ƙaramin ɗan aji ne a cikin zullumi, wanda babu wanda zai so ya canza wuri. Ya shahara musamman a wuraren da ya yi kuka a banɗaki, ko ya roƙi Neeru kada ya auri wani. ” [49] A cikin 2004, an kuma ga Devgn a cikin fitowar ta a Taarzan: The Wonder Car .

shekara ta 2005 shekara ce mai ƙarancin nasara ga Devgn. Fina -finansa ba su yi nasara a harkar kuɗi ba. Sun hada da Insan, Blackmail, Main Aisa Hi Hoon, Tango Charlie da Shikhar . Sai dai fina -finan Kaal da Apaharan sun yi kyau. Don rawar da ya taka a Apaharan, an zaɓi Devgn don lambar yabo ta Fina -Finan Ƙasar don Mafi kyawun Jarumi da Kyautar Kyautar Fim ɗin Filmfare . Ayyukansa a matsayin mugaye a Kaal suma sun ba shi lambar yabo ta Filmfare Best Villain Award . [51]

Devgan tare da Kangana Ranaut a bikin nasara na Once Once A Time In Mumbaai a 2010

A cikin shekara ta 2006 Devgn ya buga Othello a Omkara, daidaitawar Hindi na Othello na William Shakespeare . Vishal Bhardwaj ne ya bada umarni. Fim ɗin wani bala'i ne na kishi na jima'i da aka kafa a bayan tsarin siyasa a Uttar Pradesh . An fara shi a bikin Fim na Cannes na 2006 kuma an nuna shi a bikin Fina -Finan Duniya na Alkahira . [52] [53] Omkara ya samu karbuwa sosai daga masu suka. Rediff ya ce: "Othello rawar takawa ce, babban mutum wanda mugun ya rufe. Amma duk da haka Moor halin ɗabi'a ne mai tursasawa, kuma Ajay Devgn yayi ƙarfin hali tare da kayan sa. Omkara ya cire Othello na wariyar launin fata, yana musanya fatarsa ta fata don abin mamaki mai ban mamaki rabin Brahminism. Mafi kyawun abubuwan Ajay shine lokacin da aka taƙaita shi, kuma yayin da akwai ɗan abin da ake gani-yana jin halinsa, lokacin fim ɗin ya ƙare, za ku fahimci yadda ya kasance mai ƙarfi. " [54] Taran Adarsh ya ce: "Ajay yayi fashin baki mai ƙarfi na fassarar mutumin da rashin tabbas game da amincin masoyin sa. Babban kallon da Ajay ke ɗauka ya dace da shi T. Tabbas, Ajay na musamman ne a fim ɗin kuma yana kallon kowane inci halin da ya nuna. ” [55]

A cikin shekara ta 2006, Devgn kuma ya fito a cikin Rohit Shetty 's Golmaal . Yana da jigogi biyu na Golmaal Returns da Golmaal 3 . A cikin wannan shekarar, Devgn ya fito a cikin ɗan gajeren shirin fim game da ambaliyar Mumbai na shekara ta 2005 mai taken Tashi . [56]

A cikin 2007 Devgn ya fito a cikin fina -finai guda biyu, darektan Anubhav Sinha 's Action thriller Cash da Ram Gopal Varma Ki Aag .

A cikin shekara ta 2008, Devgn ya yi fim na zamantakewa Halla Bol, wanda Rajkumar Santoshi ya jagoranta. Haka kuma a cikin jaruman akwai Pankaj Kapoor da Vidya Balan . [57] [58] Fim ɗin ya dogara ne akan rayuwar ɗan fafutuka Safdar Hashmi, wanda abokan hamayyar siyasa suka kashe shi a shekara ta 1989 yayin da yake yin wasan kwaikwayo a kan titi Halla Bol . [59] Fim din ya samu munanan bita. [60]

A cikin shekara ta 2008, Devgn kuma ya yi a fim ɗin Rohit Shetty na uku ranar Lahadi . Daga nan ya ɗauki matsayin jagora tare da Kajol a cikin fim ɗin sa na farko na umarni U Me Aur Hum . [61] Fim ɗin ya yi matsakaici da kyau a ofishin akwatin kuma ya sami ingantattun bita don aikinsa da kuma jagorarsa. Rediff ya ce: "Halinsa yana girma, yana gano maɓallan riguna da dabara, yana ba da babban aiki. Da yake magana kusan gaba ɗaya a cikin faifai-pithy da farko, mai zurfi yayin da yake ci gaba-wannan yana girma cikin halayen da aka rubuta sosai, cike da kurakurai da sakewa. Yadda yake bi da nadamarsa, cikin maye yana nuna kowane yatsa a kansa kusa da teburin cin abinci, ana kula da shi sosai, kamar yadda yake gwagwarmayar laifinsa don tantance ƙwarewar rayuwarsa daga ra'ayin ƙwararrunsa. ” [62] Devgn ya kuma fito da fitowar fim ɗin ɗan'uwansa Anil Devgan Haal – e -dil . Daga nan ya yi tauraro a cikin Mehbooba na Afzal Khan .

Hakanan a cikin shekara ta 2008, Devgn ya yi a cikin wasan kwaikwayo na Rohit Shetty Golmaal Returns, mabiyi ga fim ɗin shekara ta 2006 Golmaal: Fun Unlimited game da matar da ba ta amince da ita ba wacce ta yi imanin mijinta ba shi da aminci. Indian Express ta ce wasan kwaikwayon na asali ne, yana mai ƙarasa da cewa: "Babu wani sabon abu musamman game da matar da ake tuhuma tana sanya wa mijinta ido, kuma babu wani sabon abu musamman yadda Ajay-Kareena ke wasa da ita." [63] Golmaal Returns ya kasance nasarar kuɗi tare da kuɗin shiga na duniya na ₹ 79.25 crore . [64]

A cikin shekara ta 2009, Devgn ya fito da fim ɗinsa na uku, All the Best, wanda Rohit Shetty ya jagoranta. Yana da wasu nasarorin kuɗi. [65] Bayan haka, Devgn ya fito a cikin Vipul Shah 's Dreams na London, tare da Salman Khan da tauraron fina -finan Tamil Asin. Fim din bai shahara da jama'a ba. [66]

Nasarar kasuwanci (2010- yanzu)

[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekaru goma masu zuwa, Devgn ya yi rawar gani a cikin Mumbaai (2010), Golmaal 3 (2010), Raajneeti (2010), Singham (2011), Bol Bachchan (2012), Son of Sardaar (2012), Singham Returns. (2014) da Drishyam (2015) . [67] [68] [69] A cikin 2010, Devgn ya fito a cikin wasan kwaikwayo mai nasara na kuɗi Atithi Tum Kab Jaoge? tare da Paresh Rawal da Konkona Sen Sharma . Daga nan ya fito a cikin Prakash Jha mai ban sha'awa na siyasa Rajneeti . An saki Raajneeti a duniya ranar 4 ga Yuni, 2010, bayan wasu takaddama game da kamanceceniya tsakanin ainihin mutane da jaruman fim. Akwai kuma batutuwan da suka shafi amfani da wakar kasa a fim. An yi fim ɗin da kasafin kuɗi na ₹ 60 crore [70] Lokacin da aka saki fim ɗin, yana da bita mai kyau kuma ya sami nasarar kuɗi. [71] Bugu da ƙari, a cikin 2010, Devgn ya yi tauraro a cikin Milan Luthria 's Sau ɗaya a wani lokaci a Mumbai, wanda yana cikin manyan fina-finan da suka yi fice a wannan shekarar. [72] Dukan fim ɗin da aikin Devgn sun sami karbuwa sosai daga masu sukar. Taran Adarsh ya ce: "Ajay Devgn yana da kyau a matsayin Sultan. Jarumin ya aiwatar da irin wannan rawar a Kamfanin, amma dole ne a faɗi cewa fassarar sa ta sha bamban sosai a cikin Sau ɗaya a cikin Mumbaai . Yana ƙara zurfin zurfin halin, wanda kawai ke tabbatar da kewayon sa da iyawarsa. Wannan, ba tare da wata shakka ba, mafi kyawun aikin Ajay zuwa yanzu. ” [73] Komal Nahta ya ce: "Ajay Devgn yana da ban mamaki a matsayin Sultan Mirza. Don haka hakikanin aikinsa ya yi kama da an haife shi don taka wannan rawa. Dama daga kallon sa har zuwa wasan kwaikwayo ciki har da isar da tattaunawa, komai yana da ban mamaki. Lallai aikin da ya ci lambar yabo! ” [74]

Daga nan Devgn ya fito a fim ɗin Priyadarshan na Aakrosh . Fim ɗin yana bincika batun kisan gilla . Aakrosh ya sami wasu ingantattun bita, amma bai samu nasara ba ta fannin kuɗi. A ƙarshen 2010, Devgn ya sake yin aiki tare da Rohit Shetty a Golmaal 3, mabiyi ga Golmaal Returns (2008). Kodayake, kamar wanda ya riga shi, fim ɗin ya sami sake dubawa iri -iri, ya kasance mafi nasara a cikin jerin Golmaal, yana samun sama da ₹ 107 crore . [75] Devgn ya kuma yi aiki azaman mai fasahar murya a cikin Toonpur Ka Super Hero, fim mai rai.

A cikin 2011, Devgn ya yi tare da Emraan Hashmi a cikin wasan barkwanci na Madhur Bhandarkar Dil Toh Baccha Hai Ji . Ya kasance mai ba da labari a cikin Yamla Pagla Deewana kuma ya kuma fito da fitowar a Shirye . Akshay alamar tauraro a Rohit Shetty ta Singham . Taran Adarsh ya ce: "Laƙabin yana nufin 'Zaki' kuma Ajay yana tsakiyar yaƙi tsakanin nagarta da mugunta. An san Ajay da layuka, "aataa maajhi satakli". Siffar maza ta fuskar allo, Ajay yana aiwatar da babban halayen adali mai taurin kai tare da bunƙasa. Yana kawo rayayye akan allon gwarzo mafi girma fiye da rayuwa tare da ƙudurin ƙaddara, wanda ke sa ku girgiza. Ofaya daga cikin actorsan actorsan wasan kwaikwayo waɗanda ke raina ɓangarensa da kyau, ya dawo kan manyan fina-finai na fina-finai tare da wannan. A taƙaice, wasan kwaikwayonsa yana taka muhimmiyar rawa wajen ɗaukar fim ɗin zuwa matsayi mai nasara. ” [76] Daga nan ya haska fim ɗin wasan kwaikwayo na David Dhawan Rascals . [77]

A shekara mai zuwa, Devgn ya fito a cikin Tezz, wanda Priyadarshan ya jagoranta. Abokan aikinsa sune Anil Kapoor, Boman Irani, Kangana Ranaut, Sameera Reddy da Zayed Khan . Daga nan Devgan ya fito a fim ɗin Rohit Shetty Bol Bachchan . Daga nan ya yi tauraro a Son Of Sardaar . A cikin 2013, Devgn ya fito a cikin sake fasalin Himmatwala wanda bai yi nasara ba. [78] Daga baya Devgn ya fito a cikin wasan kwaikwayon siyasa na Prakash Jha Satyagraha . [79]

Devgn tare da Ileana D'Cruz yayin kaddamar da fim ɗin Baadshaho a cikin 2017

A cikin 2014, Devgn ya fito a cikin Rohit Shetty's Singham Returns, mabiyi ga Singham . Singham Returns ya sami sake dubawa daban -daban daga masu sukar Indiya. Taran Adarsh na Bollywood Hungama ya ba shi taurarin 4 sannan ya ce: “Fim ɗin cikakken ɗan wasan nishaɗi ne tare da wasan kwaikwayo mai ƙarfi, tattaunawa mai ƙarfi da manyan ayyuka a matsayin abubuwan da suka dace. Darajar tambarin da aka haɗe da ita tare da dogon ƙarshen mako zai taimaka fim ɗin ya girbi girbi kuma ya mallaki ofishin akwatin a cikin kwanaki masu zuwa. " . Tarin sama da ₹ 32.09 crore a ranar farko da aka sake shi a Indiya. Gidan gidan Singham Returns shine ₹ 140.62 crore . Devgn na gaba ya fito a cikin Prabhu Deva 's Action Jackson wanda bai yi kyau a ofishin akwatin ba.

A cikin 2015, Devgn ya fito a cikin Drishyam, wanda Nishikant Kamat ya jagoranta. Fim ɗin ya sami ingantattun bita, Meena Iyer na The Times of India ta ba fim ɗin taurari huɗu daga cikin taurari biyar, inda ta bayyana shi a matsayin "wasan kwaikwayo mai cike da shakku tare da ƙare ƙusa." Ta yaba ayyukan Devgan: "Ajay, wanda shine ganima a nan, yana haskakawa a matsayinsa na uba mai kariya." . Fim ɗin ya yi nasara a ofishin akwatin, a ƙarshen mako na shida, fim ɗin ya sami kusan ₹ 76.48 crore a ofishin akwatin gida.

A cikin 2016, an ga Devgn a cikin nasa samarwa, Shivaay, wanda aka saki a kusa da Diwali 2016. Shivaay fim ne na wasan kwaikwayo. Shivaay ya buɗe don bita iri -iri kuma ya tara sama da ₹ 146 crore A cikin 2017, Devgn ya fito a cikin daraktan Milan Luthria 's Baadshaho da Rohit Shetty 's Golmaal Again . Duk fina -finan sun kasance nasarorin kasuwanci masu sauƙi. Yayin da Baadshaho yayi nasara, Golmaal Again ya zama fim mafi ƙima a shekarar 2017 yana tattara 100 crores a cikin kwanaki 4 na fitowar sa da tarin rayuwarsa na 205 crore a ofishin akwatin Indiya yayin da yake yin babban kuɗi 300 a ofishin akwatin duniya

A cikin 2018, Devgn ya yi tauraro a cikin Raj Kumar Gupta 's Raid inda yake taka rawa a matsayin jami'in Sabis na Haraji na Indiya mai gaskiya, wanda ya ba da amsa mai mahimmanci a ranar 16 ga Maris, kuma ya kasance nasarar kasuwanci. Devgn ya daɗe yana aiki don samar da 'Ya'yan Sardaar: Yaƙin Saragari, mabiyi ga Son Sardaar . A watan Agusta na 2017, Devgn ya ce: "Muna aiki kan rubutun amma ba zai sake faruwa ba har tsawon shekaru biyu saboda girman aikin." Ya kuma yi alƙawarin yin fim tare da Rakul Preet Singh da Tabu a cikin Hindi romcom na gaba, wanda Luv Ranjan ya shirya . Bugu da kari, Devgn na shirin nuna shugaban sojoji na karni na 17 Tanaji Malusare a wani fim mai suna, Taanaji: The Unsung Warrior ; Om Raut ne ya bada umarni, za a saki fim din a ranar 22 ga Nuwamba 2019. A shekarar 2019, ana sa ran zai fito tare da Sanjay Dutt, Rana Daggubati, Parineeti Chopra da Sonakshi Sinha a wani fim na tarihi, Bhuj: The Pride of India .

Filmography

[gyara sashe | gyara masomin]

 

Ajay Akshay FFilms ne ba'indiye film samarwa da kuma rarraba kamfanin kafa ta actor Ajay Akshay a 2000. An kafa ta a Mumbai, galibi tana samarwa da rarraba fina -finan Hindi. A cikin 2000, ADF ta fitar da fim ɗin ta na farko, Raju Chacha . Fim din ya haska Devgn da kansa a matsayin babban jarumi da matarsa Kajol a matsayin jarumar fim. Raju Chacha ya sami bita iri -iri amma ya sami Rs 82.5 miliyan a ofishin akwatin.

Kamfanin samar da Devgan Ajay Devgan FFilms, an kafa shi a 2000. Fim ɗin farko na kamfanin shine Raju Chacha, (2000) wanda Devgan da Kajol suka fito. A cikin 2008, Devgn ya fara gabatar da daraktocinsa kuma ya haɗu tare da U Me Aur Hum . Devgan yana cikin ƙungiyar fim ɗin wasan kwaikwayo na marubuta huɗu. Fim din yana ba da labarin wata mata (Kajol) wacce ke da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa mai rauni sosai har ma ta manta da mijinta. Taran Adarsh, wani mai sukar fina-finai, ya bayyana shi a matsayin "labari mai kyau, wanda ya mamaye labarin soyayya wanda ke cike da ƙima." [80]

A cikin 2009, Devgan ya saki kuma yayi aiki a cikin gidan sa Duk Mafi Kyawun: Fun Begins, wanda Rohit Shetty ya jagoranta tare da yin fim, Sanjay Dutt, Fardeen Khan, Bipasha Basu da Mugdha Godse . An saki fim ɗin a ranar 16 ga Oktoba 2009 kuma ya sami amsa mai kyau daga masu suka. An ba shi lambar yabo a Indiya, kuma shine fim na tara mafi girma na Bollywood na 2009 .

A cikin 2014, ADF ta samar da Singham Returns tare da Devgan da Kareena Kapoor . A cikin 2016 Devgan ya shirya kuma ya yi tauraro a Shivaay wanda shine fim ɗin da ya fi tsada.

A ƙarshen Disamba 2017, ADF ta haɗu tare da Fox Star Studios don samar da Total Dhamaal wanda ya ƙunshi Devgan, Riteish Deshmukh, Arshad Warsi, Javed Jaffrey, Madhuri Dixit, da Anil Kapoor .

NY VFXWAALA

[gyara sashe | gyara masomin]

A watan Oktoba 2015, Devgan ya kafa kamfanin tasirin gani, NY VFXWAALA, bayan yaransa. Ya shiga cikin manyan fina -finai da yawa, irin su Prem Ratan Dhan Payo, Tamasha, Bajirao Mastani, Mersal, Dilwale, Force 2, da Simmba . Kamfanin ya lashe kyautar Kyaututtukan Musamman na Musamman a Kyautar Fim ta Kasa ta 64 don fim ɗin Shivaay (2016).

Prachi Desai, Abhishek Bachchan, Ajay Devgn, Asin ' Bol Bachchan ' a cikin jerin Taarak Mehta Ka Ooltah Chashmah

A cikin 2009, Devgan ya fito da kayan aikin gidansa Mafi Kyawun: Fara Farawa, wanda Rohit Shetty ya jagoranta kuma ya fito da Devgn, Sanjay Dutt, Fardeen Khan, Bipasha Basu da Mugdha Godse . Fim din ya fito ne a ranar 16 ga Oktoba 2009, kuma shi ne fim na tara mafi girma a Bollywood na 2009 . [81] [82]

A cikin 2012, Devgan ya haska a cikin Rohit Shetty 's romantic action comedy film Bol Bachchan, wanda shine haɗin gwiwa tare da Shree Ashtavinayak Cine Vision Ltd. Hakanan ya ƙunshi Abhishek Bachchan, Asin da Prachi Desai . Fim ɗin, wanda aka yi da kasafin kuɗi na ₹ 70 crore , [83] shine sake fasalin Gol Maal (1979). An fito da fim din ne a ranar 6 ga watan Yulin 2012 a kusan sinima 2,575 a fadin duniya kuma yana da kwafi 2,700. Ya sami bita iri -iri amma yana da kyau buɗe a ofishin akwatin. [84] Fim ɗin yana da rikodin gaba na rikodin. [85] Bol Bachchan na ɗaya daga cikin fina-finan Bollywood da suka fi samun kuɗi. Ya ɗauki ₹ 158 crore . [86] [87]

Devgan ya kuma yi tauraro a cikin fim ɗin wasan kwaikwayo na soyayya na Ashwni Dhir Son of Sardaar, wanda haɗin gwiwa ne tare da Viacom 18 Motion Pictures . An saki fim din a ranar 13 ga Nuwamba 2012. Duk da gasa tare da fim ɗin Yash Raj Jab Tak Hai Jaan, Son of Sardaar ya kasance nasarar kuɗi. [88] Ya samu ₹ 150 crore . [87]

A cikin 2018, Ajay Devgan ya fito da Aapla Manus na farko na Marathi . Fim ɗin yana cikin yaren Marathi. Satish Rajwade ne ya bada umarni sannan ya fito da Nana Patekar, Iravati Harshe, da Sumeet Raghavan . Ajay Devgn, Nana Patekar, Abhinav Shuklaa, Manish Mishra, & Rohit Choudhary ne suka shirya fim ɗin kuma aka sake shi a ranar 9 ga Fabrairu 2018. Labarin ya kasance mai ban sha'awa kuma Vivek Bele ya rubuta. Viacom 18 Motion Pictures ne suka rarraba fim ɗin.

Kyaututtuka da karramawa

[gyara sashe | gyara masomin]

 

  • Fim din Ajay Devgn
  • Jerin jaruman fina -finan Indiya
  • Fim din Ajay Devgn
  1. "Ajay Devgn."
  2. ""Ajay Devgn turns 41."". Archived from the original on 2011-01-27. Retrieved 2021-08-22.
  3. "Readers' Picks: Top Bollywood Actors."
  4. "Powerlist: Top Bollywood Actors."
  5. "Box Office 2000s Decade in Review."
  6. https://www.indicine.com/movies/bollywood/box-office-ajay-devgn-without-rohit-shetty/
  7. "Ajay Devgn: I am a reserved person."
  8. "After motherhood, Kajol returns in a role designed to unsettle filmdom's reigning deities."
  9. "The Happiest marriages in Bollywood."
  10. 10.0 10.1 "Bonding of the bubbly belle & the brooder."
  11. Srnivasan V. "Quietly were they wed."
  12. Bhattacharya R. "Kajol, Ajay the perfect couple."
  13. "Kajol delivers baby girl."
  14. "Kajol, Ajay welcome baby boy."
  15. "It takes two tango bonding of the bubbly belle & the brooder."
  16. ""Ajay Devgan's life."". Archived from the original on 2012-08-18. Retrieved 2021-08-22.
  17. Insight Into Religious Views – Account of Religious Practices
  18. Reliable Account of Personal Life – Religious Information
  19. Ghose D. "Happy Birthday, Ajay Devgan; Golmaal Returns." Archived 2021-06-14 at the Wayback Machine
  20. ""Ajay devgn gets birthday surprise on Rock 'n Roll sets."". Archived from the original on 2012-07-15. Retrieved 2021-08-22.
  21. Sinha S. "xtra-marital affairs happen: Ajay Devgn."
  22. "Ajay Devgn buys a personal aircraft."
  23. "Box Office 1991.'
  24. Wire S. "Ajay Devgan a versatility expert." Archived 2014-02-22 at the Wayback Machine
  25. 25.0 25.1 "Box Office 1992."
  26. "Ajay Devgan : Successful Movies List."
  27. 27.0 27.1 "Box Office 1993."
  28. 28.0 28.1 28.2 "Box Office 1994."
  29. 29.0 29.1 29.2 29.3 "Box Office 1995."
  30. 30.0 30.1 "Box Office 1996."
  31. 31.0 31.1 "Box Office 1997."
  32. "Box Office 1997."
  33. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named boxofficeindia4
  34. 34.0 34.1 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named boxofficeindia5
  35. 35.0 35.1 "Box Office 2000."
  36. 36.0 36.1 "Box Office 2001."
  37. Adarsh T. "Company (2002)."
  38. 38.0 38.1 38.2 38.3 "Box Office 2002."
  39. Jindani A. "Ajay to play coveted shaheed bhagat singh role." Archived 2011-07-16 at the Wayback Machine
  40. Adarsh T. "The Legend of Bhagat Singh (2002)."
  41. 41.0 41.1 41.2 "Box Office 2003."
  42. "Another ace for Ajay!"
  43. Verma S. "Directed by Rohit Shetty!"
  44. "Box Office 2004."
  45. Adarsh T. "Khakee (2004)."
  46. "Yuva (2004)".
  47. "Bollywood-inspired IITians eyeing polls.'
  48. "Yuva."
  49. 49.0 49.1 "Rain coat is simply beautiful."
  50. "Rain coat is simply beautiful."
  51. "Box Office 2005."
  52. Gajjar M. "Omkara."
  53. Roy, A. "Omkara puzzle here, prize there."
  54. "Why Omkara blew my mind."
  55. Adarsh T. "Omkara" Bollywood Hungama.
  56. "The Awakening (2006)".
  57. ""Box Office 2008."". Archived from the original on 2012-05-25. Retrieved 2021-08-22.
  58. "Box Office 2008."
  59. ""Halla Bol based on Safdar Hashmi: Rajkumar Santoshi."". Archived from the original on 2013-09-21. Retrieved 2021-08-22.
  60. Mohamed K. "Halla Bol." Archived 2013-09-08 at the Wayback Machine
  61. "U, Me Aur Hum, straight from Ajay's heart."
  62. "Ajay Devgan does well in U Me Aur Hum."
  63. Gupta S. "Golmaal Returns" India Express.com 31 October 2008.
  64. [1] "Top Lifetime Grossers Worldwide."
  65. "Box Office 2009."
  66. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named ReferenceA
  67. "Readers' Picks: Top Bollywood Actors."
  68. "The Powerlist: Top Bollywood Actors."
  69. "Box Office 2000s Decade in Review – Top Actors, Actresses and Directors: Final Tallies and Standings."
  70. Kotwani| H. "Can Raajneeti recover its Rs 60 crore investment?" Archived 2010-06-08 at the Wayback Machine
  71. "Box Office 2010."
  72. "Lifetime Grossers 2010–2019."
  73. "Movie Review: Once Upon A Time in Mumbaai review: An outstanding cinematic experience!"
  74. Nahta K. "Once Upon A Time In Mumbaai."
  75. Bhattacharya R. "Golmaal 3: This year's Diwali cracker." Archived 2013-08-09 at the Wayback Machine
  76. Adarsh T. "Singham."
  77. "Sanjay Dutt starts Rascals tomorrow."
  78. "Ajay Devgan promised 'Himmatwala' will be a 100 crore hit."
  79. ""Ajay Devgn starts shooting for Prakash Jha's 'Satyagraha'."". Archived from the original on 2013-02-15. Retrieved 2021-08-22.
  80. "Movie Review: U, Me aur Hum."
  81. ""Box Office 2009."". Archived from the original on 2010-09-25. Retrieved 2021-08-22.
  82. Box Office 2009."
  83. [2]
  84. Bose S. "Bol Bachchan: 12-Cr On Opening Day." Archived 2015-04-02 at the Wayback Machine
  85. "'Bol Bachchan' gets record advance bookings."
  86. http://www.boxofficeindia.com/boxnewsdetail.php?page=shownews&articleid=4967&nCat=
  87. 87.0 87.1 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2013-06-02. Retrieved 2021-08-22.
  88. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-12-27. Retrieved 2021-08-22.

Littafin tarihin

[gyara sashe | gyara masomin]
  •  
  •  

Hanyoyin waje

[gyara sashe | gyara masomin]