DLL Fil4q3w3feb27-Mar3,2023
DLL Fil4q3w3feb27-Mar3,2023
DLL Fil4q3w3feb27-Mar3,2023
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa
A. PAMANTAYANG
sa napakinggan. Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita
PANGNILALAMAN
at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
B. PAMANTAYAN SA Nakasusunod sa napakinggang hakbang. Nakapagbibigay ng panuto,
PAGGANAP naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa napakinggang kuwento.
Nasasagot ang mga tanong na bakit at paano batay sa tekstong
C. MGA KASANAYAN SA napakinggan. F4PN-IIIb-h-3.2
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat Nagagamit sa pagpapahayag ng sariling opinyon ang magagalang na
kasanayan) pananalita, sitwasyon. F4PS-III-12c12.12
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
J. Karagdagang gawain para sa “Puto! Puto kayo riyan! Aling Mameng, eto na ang order ninyong
takdang aralin at remediation puto!” Ito ang paulit-ulit na sigaw ng batang iyon sa may tarangkahan
ng bahay ng ninang ko. Mameng nga pala ang pangalan ng ninang ko
at may malaking tindahan siya sa gilid ng bahay.
“Psst! Psst, Dorcas! Huwag masyadong malakas at may bisita
ako,” boses iyon ng ninang ko.
“Ay, sori po! Naku, mainit pa puto! Ako po ang tumulong
magluluto niyan!” nagmamalaking sabi ni Dorcas. Sumilip ako sa
siwang ng bintana at nakita ko ang isang batang marahil ay walong
taong gulang. Malusog siyang bata at may kayumanging balat.
Nakababa na sa mesang nasa harap ng tinadahan ang bilaong may
lamang puto.
“Salamat, Dorcas, ha. Bukas dalhan mo ulit ako. Iyong espesyal na
may itlog na laman. Alam mong nagbabakasyon dito ang inaanak ko
kaya nais kong patikimin siya ng ating puto,” sabi ni Ninang.
“Hayaan po ninyo at pinakaespesyal na puto ang irarasyon ko po
sainyo bukas. Diyan na po kayo at marami pong salamat. Puto! Mainit
na puto! Agad akong nag- ayos ng sarili at lumabas ng kusina. Nais
kong tikman ang tindang puto ni Dorcas. Talagang hanga ako sa
batang iyon. Maliit pa ay marunong nang tumulong sa magulang.
1. Ano ang pagkaing itinitinda?
A. guto B. buto C. luto D. puto
2. Sino ang nagsasalaysay sa kuwento?
A. Dorcas B. Mameng C. inaanak ni Mameng D. kapitbahay
3. Bakit pinahihinaan ang boses ni Dorcas?
A. Pangit ang boses niya. B. Paos ang boses ni Dorcas. C. May bisitang
tulog po si Aling Mameng. D. May nag-aaral sa loob ng silid.
4. Anong magalang na pananalita ang isinagot ni Dorcas nang
pahinaan ang kanyang boses?
A. Maraming salamat po. B. Ay, sori po! C. Pasensiya na po! D.
Puwedepo bang magbili?
5. Paano nakatutulong si Dorcas sa kanyang pamilya?
A. Nagtatrabaho sa factory. B. Nagtitinda ng puto. C. Namamasukan
sa isang tahanan. D. Naging guro sa paaralan.
Makinig ng balita sa radyo o TV. Mag-ulat ng isang balita mula saiyong
IV. MGA TALA
narinig o napanood.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
____________________________
Kwarter: Ikatlong Kwarter
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III
IV. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-
A. PAMANTAYANG unawa sa napakinggan. Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa
PANGNILALAMAN pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan
at damdamin.
B. PAMANTAYAN SA Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng mga
PAGGANAP tauhan sa napakinggang kuwento.
C. MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang pang-abay, pariralang pang-abay sa
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat paglalarawan sa kilos. F4WG-IIIa-c-6
kasanayan)
Paggamit ng pang-abay, pariralang pang-abay
V. NILALAMAN
sa paglalarawan ng kilos
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
maaga maglakbay
buong husay maghahanda
noong isang taon sumagot
padabog tumulong
bukas Sumunod
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Hanapin sa Hanay B ang pariralang pang-abay na puwedeng
idugtong sa hanay A.
Hanay A Hanay B
1. Napakasaya ng aming klase A. maagang gumising
F. Paglinang sa kabihasnan 2. Ang mga bata ay B. kahapon
(Tungo sa Formative Assessment) 3. Darating ang aking tito C. sa palengke bukas araw
4. Pupunta kami D. sa susunod na
5. Ang mga bisita ay E. masayang sinalubong
F. noong pasko
I. Pagtataya ng aralin Buuin ang talata. Gamitan ng mga pariralang pang-abay sa ibaba
ang bawat puwang upang mabuo ang diwa ng talata.
Nang inakyat ni Angel ang hinog na manga. - _____________ang kapit sa
bawat sanga ng puno. ___________ni Angel ang manga. ______________
ang nanlilisik na malaking ahas na nakapulupot sa kabilang sanga.
_____________si Angel, sa labis na takot bigla siyang nagpadausdos
pababa ng puno. Ang katakamang makain ang hinog na manga ay
napalitan nang labis na pangangatog ng buong kalamnan. Salamat
sa Diyos at hindi siya nahulog at nakagat ng ahas.
J. Karagdagang gawain para sa Bumuo ng munting kuwentong naranasan mo. Gumamit ng mga pang-
takdang aralin at remediation abay o pariralang pang-abay.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique
sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at
PANGNILALAMAN napapalawak ang talasalitaan
B. PAMANTAYAN SA Nakabubuo ng timeline batay sa binasang talambuhay, kasaysayan.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Naibibigay ang kahulugan ng salita sa pamamagitan ng pormal na
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat depinisyon. F4PT-IIIc1.10
kasanayan) Nasasagot ang mga tanong tungkol sa binasang teksto. F4PB-IIIad-3.1
Pagbigay ng kahulugan ng salita sa pamamagitan ng pormal na
II. NILALAMAN
depinisyon Pagsagot ng mga tanong tungkol sa binasang teksto
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Ang Taoist Temple a. Yaman ng Lahi 4 (Wika at Pagbasa) pahina 114-
Pangmag-aaral 117
B. Kagamitan Kagamitan: larawan, tsart, laptop, LCD
IV. PAMAMARAAN
Ikahon ang mga pariralang pang-abay sa loob ng pangungusap. 1.
Masayang sumagot ang bata sa tanong ng guro.
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng 2. Maingat na kumilos ang mananayaw ng Katutubong sayaw. 3.
bagong aralin Maganang kumain ang batang bagong ligo. Itanong: 1. Anong lugar sa
atin ang dinarayo ng mga tao? 2. Bakit ito dinarayo? (Maaring
magpakita ang guro ng mga tanyag na tanawin sa sariling lugar)
Sa araling ito, matutuhan ninyo ang pagkuha ng kahulugan sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin pamamagitan ng pormal na depinisyon at pagsagot tungkol sa
binasang teksto.
Magpakita ng mapa ng Pilipinas kung saan makikita ang Cebu. Itala sa
talahanayang nasa ibaba ang mga nalalaman mo tungkol sa Cebu.
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
J. Karagdagang gawain para sa Basahin at sagutin ang teksto sa Yaman ng Lahi 4 pahina 117
takdang aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t
A. PAMANTAYANG
ibang teksto.
PANGNILALAMAN
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
B. PAMANTAYAN SA Nakagagawa ng mapa ng konsepto upang maipakita ang nakalap na
impormasyon o datos.
PAGGANAP
Nakasusulat ng sariling kuwento o tula.
C. MGA KASANAYAN SA Nakakukuha ng tala buhat sa binasang teksto. F4EP-IIIc-F-10
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat Nakasusulat ng buod/lagom ng binasang teksto. F4PU-IIIc-2
kasanayan)
Pagkuha ng tala buhat sa binasang teksto.
II. NILALAMAN
Pagsulat ng buod/lagom ng binasang teksto.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Ang Taoist Temple Yaman ng Lahi 4(Wika at Pagbasa) pahina 114-117
Pangmag-aaral
B. Kagamitan larawan, tsart, laptop, LCD
IV. PAMAMARAAN
Tumawag ng isa o dalawang mag-aaral na pwedeng magkuwento ng Taoist
Temple.
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
Gamitin ang Madulang Pagkukuwentong Pamamaraan
bagong aralin
Sino ang pinakamagaling magkuwento ngayong araw?
Bakit siya ang pinakamagaling?
Sa araling ito, matutuhan ninyo ang pagkuha ng tala, buod o lagom buhat
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
sa binasang teksto
Pabalikan ang tekstong Taoist Temple. Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa at ipasagawa ang gawain sa Bago Bumasa.
bagong aralin
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mula sa mga naitalang kasagutan sa bintana ng karunungan. Gabayan ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga mag-aaral sa pagbuo ng lagom o buod ng teksto.Isulat sa 85 maikling
talata ang mga naisulat na pangungusap sa bintana ng karunungan.
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG “Isinagawa ang Lingguhang Pagsusulit Filipino 4”
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
I. Pagtataya ng aralin