Q3 Week3 Math

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

LESSON PLAN IN MATH

3rd Quarter WEEK 2


February 27, 2023- Monday

I.LAYUNIN
visualizes, represents and divides the elements of sets into two
groups of equal quantities to show halves and four groups of F. Paglinang sa Kabihasaan
equal quantities to show fourths. II. NILALAMAN (Tungo sa Formative Assessment)
Iguhit at hatiin ang mga bagay.
Pagpapakita, Paglalarawan, at Paghahati-hati ng mga ½ ng 12 na bata
Elemento ng Pangkat sa 2 Grupo na may Parehong Dami ½ ng 16 na aklat
o Bilang ½ 18 bituin
III. PAMAMARAAN G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
May pasalubong ang iyong tatay na 6 na tinapay para sa
aralin. inyong magkapatid. Paano mo ito hahatiin sa inyong dalawa
Bigyang nang pangkatang gawain sa paghahati ngmga buong na may magkaparehong bilang ang bawat isa?
bagay para ipakita ang ½ at ¼.
Row 1 – ½ ng bibingka
Row 2 – ¼ ng pizza
Row 3 - ½ ng egg pie
Row 4 – 1/4 ng keyk
H. Paglalahat ng Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano natin nakukuha ang kalahati ng pangkat ng mga
Tingnan mo ang halimbawa sa ibaba. Suriin mo kung paano bagay?
ipakita at ilarawan ang paghahati-hati. Tandaan:
Makukuha natin ang kalahati (1/2) ng pangkat ng mga bagay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. sa pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa dalawang
pantay na parte.
May 8 lollipop si Ryan. Nais niyang ibigay ang kalahati nito sa
kaniyang ate. Ilang lollipop ang ibibigay ni Ryan sa kaniyang I. Pagtataya ng Aralin
ate? Hatiin ang set ng mga bagay sa dalawa.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Bilugan ang tamang sagot.
kasanayan #1 1. ½ ng 4 na suha = 2 4 3
2. ½ ng 6 na puso = 3 1 2
Tingnan ang ilustrasyon sa ibaba kung paano hahatiin ni Ryan 3. ½ ng 10 kutsara = 2 1 5
ang kanyang mga lollipop. 4. ½ ng 12 laso = 5 6 7
5. ½ ng 20 piso = 8

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang


bilang na ____ang nakakuha ng ___nabahagdan ng pagkatuto
ng aralin.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #2
Gamit ang pamilang ipakita ang kalahati ng:
4 na aklat 6 na itlog 8 holen 10 piso
Paano mo hinahati ang set ng bagay?
Sa ilang parte mo ito hinahati?
LESSON PLAN IN MATH
3rd Quarter WEEK 2
February 28, 2023- Tuesday

I.LAYUNIN
visualizes, represents and divides the elements of sets into two
groups of equal quantities to show halves and four groups of
equal quantities to show fourths. II. NILALAMAN

Pagpapakita, Paglalarawan, at Paghahati-hati ng mga G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay


Elemento ng Pangkat sa 2 Grupo na may Parehong Dami May uwing 12 rambutan ang tatay. Nais niyang ibigay ang
o Bilang kalahati nito sa kanyang kapitbahay.
Ilan ang kalahati ng 12?
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong


aralin.
Paano natin hinahanap ang kalahati ng set ng bagay? Sa ilang
pangkat natin ito hinahati?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin H. Paglalahat ng Aralin
Laro: Unahan sa pagbibigay ang mga bata ng Paano natin nakukuha ang kalahati ng pangkat ng mga
kalahati ng ipapakitang set ng bagay. bagay?
hal. kalahati ng 24 na santol Tandaan:
Makukuha natin ang kalahati (1/2) ng pangkat ng mga bagay
C. sa pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa dalawang
D. pantay na parte
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. I. Pagtataya ng Aralin
Lutasin:
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong 1. Bumili ng 28 na itlog si nanay. Kalahati ng 28 ang inilagay
kasanayan #1
niya sa letse plan. Ilang itlog ang nagamit ng
Gamit ang show-me-board, ipabigay sa mga bata ang sagot.
nanay?
 ½ ng 4 2. May P40 na baon si Ana. kalahati lamang nito ang ginasta
 ½ ng 6 niya. magkano ang ginasta ni Ana?
 ½ ng 8
 ½ ng 12
½ ng 18
Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
bilang na ____ang nakakuha ng ___nabahagdan ng pagkatuto
Tulong-tulong nating lutasin ang suliraning ito. ng aralin.
May 12 pulseras si Belle. Gusto niya itong ipamigay sa
dalawa niyang kaibigan. Ilang pulseras ang matatanggap ng
bawat isang kaibigan niya?

Ipaguhit at ipahati ang mga pulseras.


½ ng 12 pulseras ay _______.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Gawain:
May 30 laso si Lilian. Gusto niya itong hatiin kina Marie at
Annie. Ilan ang lasong matatanggap ng bawat isa?

Iguhit ang mga laso.


Hatiin ang mga ito nang pantay sa dalawa.
Isulat ang sagot.
½ ng 30 laso ay ______.
LESSON PLAN IN MATH
3rd Quarter WEEK 2
March 1, 2023- Wednesday

I.LAYUNIN
visualizes, represents and divides the elements of sets into two
groups of equal quantities to show halves and four groups of G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
equal quantities to show fourths. II. NILALAMAN Namitas ng 16 na atis si Aling Bebe. Ipapamahagi niya ito sa
kanyang 4 na kapitbahay. Ilang atis ang makukuha ng bawat
Pagpapakita, Paglalarawan, at Paghahati-hati ng mga isa?
Elemento ng Pangkat sa 2 Grupo na may Parehong Dami
o Bilang
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong


aralin.
Laro: Pitasin ang bunga at basahin ang nasa likod na tanong. H. Paglalahat ng Aralin
Hal. kalahati ng 12? Paano natin nakukuha ang ¼ ng pangkat ng mga bagay?
Tandaan:
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Makukuha natin ang kalahati (1/4) ng pangkat ng mga bagay
Tula: Tugma: sa pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa apat na
Halinang Magtanim pantay na parte.
Halinang magtanim
Duhat, mangga’t balimbing I. Pagtataya ng Aralin
Bunga’y kaysarap kainin Hatiin ang pangkat ng mga bagay sa apat at ikahon ang
Sa malamig nilang lilim. tamang sagot.
1. ¼ ng 4 na kahon 1 2 3
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. 2. ¼ ng 8 ibon 2 3 6
3. ¼ ng 16 na bulaklak 4 6 8
4. ¼ ng 20 na holen 5 6 7
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong 5. ¼ ng 24 na kalamansi 8 6 9
kasanayan #1

Ang 12 pirasong laruang kotse ay hinati sa apat na pangkat na Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
may magkakaparehong bilang sa isang pangkat. Sa bawat bilang na ____ang nakakuha ng ___nabahagdan ng pagkatuto
pangkat ay may 3 laruang kotse. ng aralin.
Ibig sabihin ang o sangkapat ng 12 laruang kotse ay 3
Iba pang halimbawa ng paghahati at pagtukoy ng sangkapat
ng isang set o pangkat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #2
Magpakita ng 8 na bayabas.
Hatiin ang walong bayabas sa 4 na magkakaibigan.
Ilang bayabas ang makukuha ng bawat isa?
Pagsasagawa ng Gawain:
Hatiin ang mga sumusunod sa 4.
¼ ng 16
¼ ng 12
¼ ng 32
¼ ng 24
¼ ng 28

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
LESSON PLAN IN MATH
3rd Quarter WEEK 2
March 2, 2023- Thursday

I.LAYUNIN
visualizes, represents and divides the elements of sets into two G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
groups of equal quantities to show halves and four groups of Kung ikaw ay mayroong labing-anim (16) na doughnut at ito ay
equal quantities to show fourths. II. NILALAMAN iyong ibabahagi sa apat o dalawa mong kaibigan, paano mo ito
hahatiin sa kanila na may magkaparehong bilang ang bawat
Pagpapakita, Paglalarawan, at Paghahati-hati ng mga isa?
Elemento ng Pangkat sa 2 Grupo na may Parehong Dami
o Bilang H. Paglalahat ng Aralin
Paano natin nakukuha ang ¼ ng pangkat ng mga bagay?
III. PAMAMARAAN
Tandaan:
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong Makukuha natin ang kalahati (1/4) ng pangkat ng mga bagay
aralin. sa pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa apat na
Paano natin nakukuha ang ¼ ng set ng mga bagay? pantay na parte.
Sa ilang hati natin sila pinaparte?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
I. Pagtataya ng Aralin

Awit: Suriing mabuti ang ibinigay na set o pangkat ng mga larawan.


Number problems (2x) Tukuyin ang tamang bilang na nagpapakita ng sangkapat o ng
We can solve (2x) bawat set o pangkat. Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ito
We don’t need to write them sa iyong kuwaderno.
We can give the answers
Right away (2x)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.


Ibigay ang tamang sagot.
½ ng 50 = ____
¼ ng 40 = ____

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #1
Halina sa taniman ni Mang Juanito. Mamitas tayo ng mga Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
bunga ng tanim niyang santol. bilang na ____ang nakakuha ng ___nabahagdan ng pagkatuto
Nakapitas si Denia ng 4 na malalaking mangga. Nais niya ng aralin.
itong ibahagi sa apat niyang kalaro. Ilang santol ang
matatanggap ng bawat isa?
(Tumawag ng 4 na bata sa harap at hatiin sa kanila
ng pantay ng apat na santol)
Ilan ang nakaparte ng bawat isa?
Ilan ang ¼ ng 4 na santol?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #2
Gawain:
May uwing 8 kendi ang tatay. Hahatiin niya ito ng pantay
sa 4 niyang anak. Ilang kaya ang makukuhang kaparte ng
bawat anak?
Ilan ang mga kendi? (Ipaguhit)
Ilan ang mga anak?
Ilan ang makukuhang kaparte ng bawat isa?
Ilan ang ¼ ng 8?

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
May 28 na mag-aaral sa One-Apple. Hahatiin sila sa apat na
pangkat na may parehong bilang ng kasapi. Ilan ang magiging
kasapi ng bawat pangkat?
Ilan ang ¼ ng 28?
LESSON PLAN IN MATH
3rd Quarter WEEK 2
March 3, 2023- Friday

I.LAYUNIN
visualizes, represents and divides the elements of sets into two
groups of equal quantities to show halves and four groups of G. Paglalapat ng aralin sa pang -araw-araw na buhay
equal quantities to show fourths. II. NILALAMAN May pasalubong kang 24 na bibingka para sa iyong nanay
at tatay, paano mo ito hahatiin sa kanila na may
Pagpapakita, Paglalarawan, at Paghahati-hati ng mga magkaparehong bilang ang bawat isa?
Elemento ng Pangkat sa 2 Grupo na may Parehong Dami Maya maya pa ay dumating ang iyong lolo at lola at nais
o Bilang ng iyong mga magulang na ibahagi sa kanila ang
pinasalubong mong bibingka, tig iilang bibingka na ang
III. PAMAMARAAN
matatanggap ng bawat isa?
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin. H. Paglalahat ng Aralin
Paano natin hinahanap ang kalahati ng set ng bagay? Sa Makukuha natin ang kalahati (1/2) ng pangkat ng mga
ilang pangkat natin ito hinahati? bagay sa pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa
Paano natin nakukuha ang ¼ ng set ng mga bagay? dalawang pantay na parte
Sa ilang hati natin sila pinaparte? Makukuha natin ang kalahati (1/4) ng pangkat ng mga
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
bagay sa pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa
apat na pantay na parte.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. I. Pagtataya ng Aralin


Gamit ang drillboard, isulat dito ang tamag sagot. Lutasin:
½ ng 12 1. Nagluto ng 32 na kukis ang nanay. Ilalagay niya ito sa
¼ ng 20 apat na supot. Ilang kukis ang ilalagay niya sa bawat supot?
½ ng 30
¼ ng 36 Ano ang ¼ ng 32?______

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong 2. May 40 na Grade One ang nasa Gym. Pinapila sila ng
kasanayan #1 guro sa apat na pila na may magkasindami ng kasapi. Ilang
Panuto: Isulat sa loob ng kahon ang kalahati ng isang set bata ang bubuo sa isang pila?
Ano ang ¼ ng 40?

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang


bilang na ____ang nakakuha ng ___nabahagdan ng pagkatuto
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 ng aralin.
Panuto: Isulat sa patlang ang sangkapat ng isang set.
1. 16 na mansanas _____
2. 24 na lapis ______
3. 12 lobo ________
4. 32 na paperclip _______
5. 20 tinapay ________

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Isulat sa katapat na mga kolum ang bilang na kumakatawan sa
kalahati at sangkapat ng set o pangkat ng larawan na nasa
unahan. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

You might also like